ผู้เขียน หัวข้อ: หนูไม่ใช่ความสุขและความสบายใจของพี่อีกต่อไปแล้ว มุแง้  (อ่าน 3415 ครั้ง)

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ไม่มีอะไรค่ะ แค่จำพาสเวิดเข้าเวปได้แล้ววว
ได้แต่แอบอ่านอย่างเดียวตลอดเลย
 Topic หรอค่ะ เพิ่งโดนคนในชีวิตจริงเท
โดนขอแต่งงานเมื่อปลายปี หนูไม่แต่ง
ไปเจอคนใหม่ ขอเค้าหมั้นเฉยเลย มุแง
 **01**

ทักมาคุยกันได้นะคะ  ไม่รับงาน
คุยเฉยๆ ชิวๆ ผญ ก็ได้นะคะ
กินข้าวดูหนัง ว่ากันไป
หวังว่าจะได้คุยกันนะคะ
 41

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
ทำไมเปลี่ยนแปลงเร็วเหลือเกิน ยังไม่ถึง 3 เดือนหาคนใหม่ที่พอใจขนาดขอเค้าหมั้นได้

เค้าทำประชดน้องมั้ยครับนี่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ZzRisa

• Newbie
  • *
ทำไมเปลี่ยนแปลงเร็วเหลือเกิน ยังไม่ถึง 3 เดือนหาคนใหม่ที่พอใจขนาดขอเค้าหมั้นได้

หนูก็ไม่ทราบเลยค่ะ พี่กัปตัน

หรือเพราะหนูผิดที่ไปตามจับเค้ากับ ผญ ถึง รร  หือออ

แต่หนูทำดีที่สุดแล้วค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
อ้อ ประเด็นปัญหาอยู่ตรงตามจับเค้านี่เอง

เข้าใจครับว่สอะไรแบบนี้ทำร้ายความรู้สึกตัวน้อง
แต่บางทีถ้าเราชั่งน้ำหนักว่าระหว่างการมีเค้าแต่ชอบแอบหปซุกซน
 กับการไม่มีเค้าอีกอย่างไหนมันแย่กว่า

ถึงตอนนี้ยังไงชีวิตก็ต้องเดินหน้าต่อครับ
ส่วนจะต่อแบบไม่มีเค้าตลอดไป หรือถ้าเค้ากลับมาง้อ หรือน้องหปง้อเค้าอีกที
อันนี้ก็แล้วแต่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ลองคิด เ สี ย ว่า....

เห้อ..   **25** **25** **25**
เขา กะ เรา คง ศีลไม่เสมอกัน (จริงๆ)

**11** **11** **11** **11** **11**

**38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• Do what makes you happy and what you love.

หรือเพราะหนูผิดที่ไปตามจับเค้ากับ ผญ ถึง รร  หือออ

ขออนุญาตเผือกค่ะ..
คุณกับเขา คบกันนานไหม ในรูปแบบความสัมพันธ์ใด

เจอกันยังไง .. ถ้าเจอกัน แนวๆนี้ที่นี่ ก็ต้องทำใจไว้ก่อนเลย

แปลกๆอยู่นะ .. เขาขอคุณแต่งงานแล้ว
แต่คุณปฏิเสธ สาเหตุเพราะอะไรเหรอคะ **40**

ความที่เขาไปนอนกะผญ.อื่นเหรอ  **40**

มันใช่เรื่องไหมที่ต้องตามจิกตาม หวง แค่ ค.ว.ย. อันเดียว  **25**

ปมลึกๆคือ กลัวเสียเขาไป  **40**
สู้อยู่ นิ่งๆ สวยๆ ดีกว่า จ้า เชิ่ดเข้าไว้
(แล้วเราก็ไปกะผช.คนอื่นบ้าง แฟร์ๆ)   **11** **11** **11**
แบบนี้ ผช. เกรงใจ จร้า

มันดูมี คุณค่า  มากกว่า
ไปตาม จิก ผญ. คนอื่น (ที่ไม่ใช่แฟนง่ะ)
  **21**
**24** **24** **24**

ปสก.เราก็เคยมีนะ สมัยสาวๆ ผช.หลอกว่าเลิกกะแฟนแล้ว
แต่มา จีบ เรา บอกรักเรา พาไป เฟลิตกันที่ รร. ทุกเย็น

จนแฟนเขามาตาม.. มาจิก.. ส่งเมลมา .. โทรมา
บอกว่า ขอได้ไหมเลิกยุ่งกะผช.ของพี่เถอะ บลาๆ
อ้าวยังไงล่ะ.. ผัวคุณมาจีบดิฉันนะ
(ลึกๆแล้วหล่อน..กลัวผช.จะเลิกแล้วมาคบกะเราจริงๆ) 
**30** **11**

ประสาท บ้าบอ คอแตก
ดิชั้ลเลยหักดิบ ไม่รับสายผช.คนนั้น ค่ะ ~•~

แต่เขาก็มารอ ที่หน้าบ้านนะ ตากฝนด้วย  **09**  **11** **11**

เราก็ ใจแข็งสุดๆ
แต่ก็ เชิ่ด อะ ...

ก็จบแบบไม่ ถวิลหา สักเท่าไหร่

^^
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

ZzRisa

• Newbie
  • *

คุณกับเขา คบกันนานไหม ในรูปแบบความสัมพันธ์ใด

เจอกันยังไง .. ถ้าเจอกัน แนวๆนี้ที่นี่ ก็ต้องทำใจไว้ก่อนเลย

แปลกๆอยู่นะ .. เขาขอคุณแต่งงานแล้ว
แต่คุณปฏิเสธ สาเหตุเพราะอะไรเหรอคะ **40**

ความที่เขาไปนอนกะผญ.อื่นเหรอ  **40**

มันใช่เรื่องไหมที่ต้องตามจิกตาม หวง แค่ ค.ว.ย. อันเดียว  **25**

ปมลึกๆคือ กลัวเสียเขาไป  **40**
สู้อยู่ นิ่งๆ สวยๆ ดีกว่า จ้า เชิ่ดเข้าไว้
(แล้วเราก็ไปกะผช.คนอื่นบ้าง แฟร์ๆ)   **11** **11** **11**

ไปตาม จิก ผญ. คนอื่น (ที่ไม่ใช่แฟนง่ะ)
  **21**

ปสก.เราก็เคยมีนะ สมัยสาวๆ ผช.หลอกว่าเลิกกะแฟนแล้ว
แต่มา จีบ เรา บอกรักเรา พาไป เฟลิตกันที่ รร. ทุกเย็น

จนแฟนเขามาตาม.. มาจิก.. ส่งเมลมา .. โทรมา
บอกว่า ขอได้ไหมเลิกยุ่งกะผช.ของพี่เถอะ บลาๆ
อ้าวยังไงล่ะ.. ผัวคุณมาจีบดิฉันนะ
(ลึกๆแล้วหล่อน..กลัวผช.จะเลิกแล้วมาคบกะเราจริงๆ) 

ดิชั้ลเลยหักดิบ ไม่รับสายผช.คนนั้น ค่ะ ~•~

แต่เขาก็มารอ ที่หน้าบ้านนะ ตากฝนด้วย  **09**  **11** **11**

^^

ไม่ได้เจอกันในแบบเด็กเลี้ยงค่ะ เจอกันเพราะทำงานแล้วได้เจอกัน

อยู่ด้วยกันมา แบบ สามี ภรรยา มา 2 ปี ก็รักก็หวงเป็นธรรมดา

ต้องตามค่ะ คนของเรา ไม่ได้คิดว่าแค่  อันเดียว จะเลิกกันก็ทำให้มันถูก

ทำไมไม่แต่ง ไม่อยากแต่งอยู่ไปเรื่อยๆได้  ผูกแขนกับครอบครัวเล็กๆพอ

แค่เค้าดูแลเรา ดูแลลูกเรา ดูแลแม่เราได้ แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

เราเคยแต่งงาน มีลูก 1 ค่ะ

ทุกความสัมพันธ์ เราต้องซื่อสัตย์และให้เกียรติคู่ของเราค่ะ

เราคงไม่ไปกับ ผช คนอื่นๆ เพราะแบบนั้นเท่ากับว่า เราก็ทำผิดค่ะ

และคิดว่าการไปกับ ผช คนอื่นบ้างแฟร์ๆ  ผช คงไม่เกรงใจเรา และไม่ได้ดูมีค่า ค่ะ

เราไม่ตามจิก ผญ นะคะ แค่ไปให้เห็นว่าเรารู้นะว่าอะไรเป็นอะไร ไม่วีน ไม่เหวี่ยง

เริ่ดๆ เชิดๆ มั้ย ก็ คนรักอ่ะ ไม่มีใครอยากเสียเขาไป เขาก็เปนคนดีค่ะ

แต่ใดๆ ทุกๆความสัมพันธ์ มีเริ่มต้นและจบลงเสมอ

**21**

^^

ไม่ได้เจอกันในแบบเด็กเลี้ยงค่ะ เจอกันเพราะทำงานแล้วได้เจอกัน

อยู่ด้วยกันมา แบบ สามี ภรรยา มา 2 ปี ก็รักก็หวงเป็นธรรมดา

ต้องตามค่ะ คนของเรา ไม่ได้คิดว่าแค่  อันเดียว จะเลิกกันก็ทำให้มันถูก

ทำไมไม่แต่ง ไม่อยากแต่งอยู่ไปเรื่อยๆได้  ผูกแขนกับครอบครัวเล็กๆพอ

แค่เค้าดูแลเรา ดูแลลูกเรา ดูแลแม่เราได้ แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

เราเคยแต่งงาน มีลูก 1 ค่ะ

ทุกความสัมพันธ์ เราต้องซื่อสัตย์และให้เกียรติคู่ของเราค่ะ

เราคงไม่ไปกับ ผช คนอื่นๆ เพราะแบบนั้นเท่ากับว่า เราก็ทำผิดค่ะ

และคิดว่าการไปกับ ผช คนอื่นบ้างแฟร์ๆ  ผช คงไม่เกรงใจเรา และไม่ได้ดูมีค่า ค่ะ

เราไม่ตามจิก ผญ นะคะ แค่ไปให้เห็นว่าเรารู้นะว่าอะไรเป็นอะไร ไม่วีน ไม่เหวี่ยง

เริ่ดๆ เชิดๆ มั้ย ก็ คนรักอ่ะ ไม่มีใครอยากเสียเขาไป เขาก็เปนคนดีค่ะ

แต่ใดๆ ทุกๆความสัมพันธ์ มีเริ่มต้นและจบลงเสมอ

สุดยอดมากๆค่ะ  _/\_
สำหรับความคิดว่าต้อง ซื่อสัตย์ และ ให้เกียรติคู่ ของเรา   
อีกทั้งเขายังดี ดูแลทั้งเราและลูกของเราอีกด้วย
**36** **06** **36** **06** **36**

ขอนอกมู้ นีสนุง ฝากให้ (คนอื่นๆที่ผ่านมาอ่าน)ได้คิส ~•~

ปรัชญากะหยี่(สอนนาง) by Honeyyy  **04**

..อย่าอ้า hee ให้เขาหลอกใช้ และ เ  ย็ ด ฟรี  **30** **34**
จงภูมิใจใช้ hee ให้ได้ เงิน

มันดีกว่าให้เขาฟรีๆ วันไนท์สะแตนด์ 
**11** **11** **11** **11**

ฝากถึงสาวๆ
ไม่ได้นะคะน้องนาง ชอบใคร แล้ว เอา ไปเรื่อย
มันไม่งาม.. กะ อาชีพ อย่างเรา

เราควรมี จรรณยาบรรณ ใน อาชีพ ค่ะ  **11** **24** **10**

No Money, No Honey เท่านั้น ค่ะ  **24** **24** **24**

**05** **05** **05** **05**

หาได้ยากมากๆเลยนะคะ ผู้ชาย แบบนี้    **34** **11**

กับการมีลูกติด
แล้วเขายังดูแลเทคแคร์ทั้งคุณจขกท.และลูกอย่างดี **36** **36** **36** **36**

มีน้อยคนมาก ที่ อยากตกลงปลงใจ
แต่งกะ หม้ายลูก1 (ถ้าไม่มีเงิน หรือ มีอะไร )

และโอกาสที่เขาจะเจอ ผญ.คนอื่นที่  โสด ไร้พันธะ อีกด้วย
 **25** **25** **25** **25** **25**

บางคนเขาคิดนะ ลูกติด (เป็นภาระด้วย)
ถ้ามองในแง่ดี ลูกติด เขาคงคิดว่าต้อง "ช่วย" รับผิดชอบด้วย(มั้ง)   **25**

**38** **38** **38** **38**

ปล. มิได้กล่าวว่าการมีลูกติด ไม่ดีตรงไหนนะคะ _/\_
 **26** **26** **26**
เป็น กลจ. ให้จ่ะ   **06**
 **38** **38** **38** **38**