ผู้เขียน หัวข้อ: สบายดีกันรึเปล่าคะ  (อ่าน 2820 ครั้ง)

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
สบายดีกันรึเปล่าคะ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2021, 04:36:12 PM »
นานมากแล้วที่ไม่ได้เข้ามาเลย คิดถึงพี่ๆ ที่เคยใจดีกับหนู หวังว่าพวกพี่เหล่านั้นคงจะสบายดีนะคะ ไม่รู้ว่าได้ฉีดวัคซีนกันรึยังคะ ตัวหนูนั้นฉีด AZ 2 เข็มแล้วนะ ทั้งๆ ที่เป็นคนกลัวเข็มมาก ฉีดวัคซีนมาตั้งแต่เด็กๆ ก็ยังกลัวเข็มและไม่ชินกับการถูกเข็มจิ้มแขนซะที ที่เพลงนั้นบอกว่า "เจ็บบ่อยๆ ค่อยๆ ชิน" นั้นคงจะใช้ไม่ได้กับหนู **25** แต่ถึงฉีดวัคซีนแล้วก็ยังต้องป้องกันตัวและระมัดระวังตัวเองอยู่ดี เพราะมีโอกาสติดเชื้อได้ โควิดนี่ทำให้การใช้ชีวิตเปลี่ยนไปจริงๆ นะ ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทนกับการมีโควิดไปอีกนานแค่ไหน ก็ต้องสู้ ก็ต้องอดทนกันต่อไปเนอะ หวังว่าโควิดจะหายไปในเร็ววัน อยากกลับไปใช้ชีวิตปกติจังเลย  **21**  วิกฤติครั้งนี้ช่างใหญ่หลวงนักกระทบทั้งโลก ยังไงก็สู้ๆ ไปด้วยกันนะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ  **06**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

rt100

• **
  • People Like This 26
Re: สบายดีกันรึเปล่าคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2021, 02:06:06 PM »
โรคนี้คงจะอยู่กับโลกนี้ตลอดไป เหมือนกับไข้หวัดใหญ่ แต่คงจะกลายพันธุ์ไปเรื่อยๆ เพราะเป็นไวรัสที่ตัดต่อพันธุกรรม ก็คงค้องระวังตัวกันไปครับ

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
Re: สบายดีกันรึเปล่าคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2021, 02:46:21 PM »
โรคนี้คงจะอยู่กับโลกนี้ตลอดไป เหมือนกับไข้หวัดใหญ่ แต่คงจะกลายพันธุ์ไปเรื่อยๆ เพราะเป็นไวรัสที่ตัดต่อพันธุกรรม ก็คงต้องระวังตัวกันไปครับ

เฮ้อค่ะ!!! แต่เศรษฐกิจพังไปแล้ว กว่าจะฟื้นตัวคงใช้เวลานานพอสมควร ทุกสิ่งทุกอย่างย่อมเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาเสมอ สังคมในนี้ก็เช่นกัน ได้อ่านกระทู้เก่าๆ ย้อนไป 8-9 ปี สังคมในนี้คงจะมีมิตรภาพดีๆ แฝงไปด้วยรอยยิ้มและความอบอุ่น และเป็นสังคมที่น่าอยู่มากกว่าตอนนี้ เข้ามาไม่ทันในยุคนั้น ได้แต่อ่านก็เพลินๆ ดีเหมือนกันนะ

พี่สบายดีนะคะ ถ้าหนูจำไม่ผิดพี่ทำงานในโรงพยาบาลใช่ไหมคะ ยังไงก็รักษาสุขภาพระมัดระวังตัวด้วยนะคะ บุคคลากรด่านหน้าคงเหนื่อยน่าดู สู้ๆ น๊า
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。