ผู้เขียน หัวข้อ: วาสนา ---- กรรมเวร ???  (อ่าน 2610 ครั้ง)

dark zero

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
วาสนา ---- กรรมเวร ???
« เมื่อ: เมษายน 08, 2021, 04:28:13 PM »
ถ้าจะว่ากันจริงๆแล้วผมก็น่าจะเป็นสมาชิกในเว็บนี้มานานหลายปี เพียงแต่ว่าจะเข้ามาคราว จึงไม่ค่อยได้จำ User เดิมไว้
เพราะจุดประสงค์ของการเข้ามาก็คือ หาน้องมาเติมเต็มส่วนขาดชั่วครั้ง หรือบางคนก็มีวาสนาต่อกัน ก็ได้จูงมือกันมาได้สักพัก
แต่นานสุดก็ไม่เกิน 1 ปีครับ...จะไปคิดอะไรมาก ขนาดเป็นผัวเมียจดทะเบียนมีลูกมีเต้าก็ยังเลิกได้ ดังนั้นความสัมพันธ์ปรุงสำเร็จแบบนี้ ถ้าได้เกิน 3 เดือน 6 เดือนก็ถือว่าดีมากๆแล้ว

**26**สำหรับผมแล้ว ตามจริงก็คืออยากจะขอบคุณพื้นที่ในเว็บนี้นะครับ แม้ว่าตอนหลังจะเปลี่ยนไปจนแทบจะจำเค้าโครงเดิมหรือความสัมพันธ์เดิมๆของหลายคนไม่ได้เลย
แต่สิ่งที่ผมได้จากเว็บนี้ไม่เคยเปลี่ยนก็คือ ทุกครั้งในการเข้ามา ผมก็ยังได้มีโอกาส พบเจอน้องๆดีๆมากมาย ซึ่งเรื่องนี้ก็ขอบอกเลยว่า สำหรับผมแล้วถือเป็น วาสนา ครับ

น้องสาวสวยๆ พนักงานออฟฟิศโปรไฟล์ดีๆ หรือเจ้าของกิจการโปรไฟล์ดีๆ ที่ไม่น่าเชื่อว่าจะมีปัญหาไม่ว่าจะเป็นเรื่องเดือดร้อนหรือเหงา ที่บางคนบอกหน้าที่การงานมาแล้วผมแทบสำลัก ผมมีวาสนาที่มีโอกาสได้เจอ น้องๆกลุ่มนี้มามากครับ ทั้งทั้งที่ตัวเองก็อยู่ในวัย สว.แล้ว ก็ต้องบอกว่าสิ่งเหล่านี้ช่วยเติมเต็มในชีวิตของผู้ชายวัยกลางคนได้มาก
ซึ่งมันก็น่าจะมาจากการเขียนโพสต์ชัดๆของผมประกอบด้วย
ผมคิดว่ามันคือสิ่งที่ผู้ชายดีๆหลายคนที่มีกำลังจ่าย ต่างพากันโหยหาอยู่ครับ

ผมเคยเขียนไปแล้วว่าเว็บนี้อยู่ได้ด้วยสิ่งดีงามนะครับ ผู้ชายดีๆ+ผู้หญิงดีๆ  ส่วนสิ่งที่ไม่ดีงามไม่ว่าจะมาจากผู้หญิงหรือผู้ชาย ล้วนเป็นตัวประกอบเพื่อให้เว็บนี้เป็นเหมือนสิ่งสมมุติธรรมดาโลกทั่วๆไปนั่นเอง ไม่ใช่เรื่องประหลาดหรือจะหวังกันว่า จะไม่มีคนกลุ่มนี้มาแจม

สิ่งที่จะแชร์เป็นปสก.อีกอย่างก็คือ หลายคนเมื่อมาเจอกัน ทั้งๆที่มีหลายๆสิ่งตรงกัน คุยกันแล้วโอเค ลองโซเดฯแล้วโอเค ก็คือไม่ว่าผมหรือน้อง มีโอกาสเท่าๆกันที่จะจากกันไปโดยที่อาจจะรู้จักกันเพียงแค่ครั้งเดียว หรือ 2-3 ครั้ง
ดังนั้นจึงฝากบอกหลายคนว่า  คำว่าระยะยาวๆ คงจะต้องไปวัดกันหน้างานครับ เอาครั้งแรกให้ผ่าน ต่างคนต่างโอเคก่อนคือดีที่สุด

บ่อยครั้งผมอยากจะไปต่อ แต่ว่าพอไปเจอหน้างานจริงๆแล้ว เรารู้เลยว่าไปต่อไม่ได้ ส่วนสาเหตุก็คงไม่ต้องบอกนะครับ เป็นรสนิยมส่วนตัว
เช่นเดียวกันน้องหลายคน เจอผมครั้งแรกก็คุยกันดีครับ มีรสนิยมตรงกันหลายๆอย่าง แต่ก็ติดต่อไม่ได้ซะอย่างนั้น หายไปดื้อๆ ไม่มีลางบอกเหตุ ไม่มีโอกาสได้ไปเจอซ้ำสองซ้ำสาม
ซึ่งผมไม่ได้ซีเรียสครับ เข้าใจว่าทุกอย่างเป็นธรรมดาโลกผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ก็ลงหากันใหม่ครับ แค่มีวาสนาต่อกันสักครั้งก็ดีงามอร่ามศรีมากแล้ว

และถ้าเหรียญมีสองด้านเว็บของเราก็มีสองด้านเช่นกันครับ มีวาสนา ก็มี กรรมเวร
หลายครั้งผู้ชายที่มีประสบการณ์มากๆก็โดนหลอกให้เหวอมานักต่อนัก
สวรรค์ที่เห็นอยู่รำไรกลับกลายเป็นนรกในชั่วพริบตาซะอย่างนั้น บางทีนุ่งกางเกงแทบไม่ทัน5555
สิ่งเหล่านี้ผมเรียกว่า กรรมเวรครับ ต้องยอมรับให้ได้
ไม่อยากเล่าต่อเพราะว่าดราม่ายาวมากมาย เผื่อวันหลังมีโอกาสว่างๆแบบวันนี้ จะได้เล่าสู่กันฟังเป็นประสบการณ์ครับ

และผมก็เชื่อว่าเพื่อนผู้ชายหลายๆคน ไม่ว่าจะเก่งขนาดไหน ก็ล้วนเคยเจอโมเม้นแบบนี้มาทั้งนั้น
เพียงแต่หลายท่านคงไม่ได้ร้องแร่แห่กระเฌอ ก็แค่ เก็บไว้เป็นบาดแผลตกสะเก็ด ไว้เล่าสู่กันฟังขำๆเท่านั้น

ที่น่าห่วงและอยากเตือนก็คือน้องผู้หญิงซะมากกว่า ต้องแยกวาสนา กับกรรมเวรให้เป็น
อย่าประมาทนะครับ ต้องรู้ไว้ชัดๆว่า ขณะที่เราออกล่าเหยื่อ หาคนช่วย เราก็กำลังอาจจะเป็นเหยื่อที่ถูกล่าได้เช่นกัน
น้องผู้หญิงพึงจำไว้แม่นๆ ยังไงก็ต้องรับเงินไว้ก่อนนะครับ ประเภทไม่พกเงินสด ไม่สะดวกโอน หรือคบรายเดือน นอนกันก่อนจ่ายตอนสิ้นเดือนแบบนี้ เบสิคมาก ถ้ายังเชื่อลมปากคนแบบนี้แล้วผ้าหลุด ก็คงไม่มีโอกาสได้มีวาสนาครับ แบบนี้น่าจะเป็นการสมยอมมากกว่า
และไม่น่าเชื่อนะครับ ผ่านมากี่ปี น้องแบบนีก็ยังเข้ามาให้พวกนี้โฉบไปเสพสมอยู่ไม่ขาด
สนามนี้จีงไม่ขาดผู้ล่ามุกย้อนยุคเบสิคเก่าๆไปได้

ผมถามหลายคนว่า แล้วที่ไปโดนหลอกว่า ท่าทางเขาเป็นยังไง สารรูปเป็นไง น้องบางคนก็บอกดูไม่น่าไว้วางใจ  แต่มันมาแล้วก็เลยไปต่อ
แบบหนูคิดว่าพี่เขาคงไม่หลอก เพราะคุยดีมากๆ5555
ดังนั้นก็ตามนั้นครับ ทุกอย่างเราเลือกเองได้ครับ ถ้าเราเลือกเก็บเงินก่อน  ขอโอนเงินก่อน ในยอดที่เรายอมรับกับความเสียหายต่อครั้งได้
พี่ว่าน้องก็จะมีโอกาสพบกับวาสนามากกว่าจะเดินไปพบกับกรรมเวรครับ

อยากจะแนะนำเพิ่มเติม ถ้าพอจะแนะนำได้
สำหรับน้องๆผู้หญิง ที่อยากจะมีวาสนากับเขา พี่ขอร้องเลยว่า เลิกเขียนโพสต์ดราม่าเกินงามครับ เข้าใจครับว่าเดือดร้อน พี่เขารู้ครับ เพราะคนที่เขามาหาจริงๆ เขารู้ครับว่าไม่มีของฟรีแน่นอน ค่อยคุยกันก่อนจะไปเจอกันครับ ขอคุยตอนนั้นว่า หนูขอเท่านั้นเท่านี้ และขอตอนเจอเลย ถ้าพี่โอเคขอเลยไม่มีโยกเยก
อีกเรื่องคือค่าใช้จ่ายที่อยากให้พี่เขาช่วย รบกวนดูโปรไฟล์ตัวเองนิดนึงครับ โปรไฟล์นี้คือรูปร่างหน้าตาและคุณสมบัติในการเป็นกิ๊กประกอบกัน
บางคนหน้าตาดี หุ่นดี เอาใจเก่ง แถมมีทีเด็ด เรียกไปเลยครับ เน้นๆ เอาให้คุ้มเหนื่อยคุ้มสวย มีคนสู้ครับ
บางคนหน้าตาพอประมาณ แต่เรื่องนั้นเด็ดมากๆ ขอให้พี่เขาช่วยได้พอสมควร ท้าพี่เขาเลยว่าหนู่มีทีเด็ด คุ้มค่ากับพี่จ่ายแน่ มาลอง มาเจอ
ส่วนบางคนสวยน้อยหน่อย แถมคุณสมบัตรเป็นกิ๊กก็น้อยไปด้วย แบบนี้ขอให้พี่เขาช่วยแบบพอเอาตัวรอดไปน่าจะพอได้ แต่จะไปขอแบบเยอะๆพี่ว่าน่าจะยาก จะเอาความเดือดร้อนของเราเป้นที่ตั้ง อันนี้ขอให้้วยนะครับ เพราะหลายครั้งหลายคนเขาเงียบไปเพราะความคุ้ม ไม่คุ้มที่เราและเขาต่างมีสิทธิ์จะเลือก
หลักการตลาดเรื่องตั้งราคาง่ายๆที่ต้องเข้าใจด้วย

มาต่อเรื่องเขียนโพสต์ น้องเขียนแนะนำตัวเองน่ารักๆให้น่าสนใจครบๆดีกว่าครับ
น้องเป็นใคร ทำมาหากินอะไร หรือเรียนประมาณไหนคร่าวๆ อยู่ที่ไหน อายุเท่าไหร่ สูงเท่าไหร่ สัดส่วนเท่าไหร่ นิสัยน่ารัก ขี้อ้อน เอาใจเก่ง ไม่ราวีแม่บ้านที่เคารพของพี่ๆเขา เขียนไปเลย จะจริงจะโม้เขียนให้น่ารักไว้ก่อน
เรื่องแบบนี้จำเป็นต่อการตัดสินใจเบื้องต้นของพี่ๆครับ ส่วนรูปจะส่งไม่ส่งอย่างไรแล้วแต่ดุลพินิจของน้อง อาจจะบอกว่า รับรองสวยโปรไฟล์ดี ถ้ามาเจอแล้วไม่เหมือนที่บอก น้องเลี้ยงข้าวพี่เอง แบบนี้ก็ได้
ส่วนพวกท่าทางกายกรรมระหว่างกัน หรือว่าความอึดในการแสดง จำนวนรอบที่แสดงได้ในแต่ละครั้ง  รวมทั้งท่าพิสดารหน้า-หลังพวกนี้ไม่จำเป็นต้องบอกหรอกครับ ไปจัดท่ากันตอนนั้นเลย พี่เคยเจอน้องเรียบร้อย ให้จัดสารพัดท่ามาเยอะ เรื่องแบบนี้กลอนพาไปใครก็อยากฟินทั้งนั้น
และถ้าใครมาคุยโดยเน้นให้กาหัวไปก่อนเลยครับว่าโรคจิตแน่นอน ซึ่งน้องต้องรู้จักแยกแยะเองครับ

พี่ยืนยันว่า ผู้ชายดีๆยังมีครับ แต่เขาก็จะ เลือกผู้หญิงที่จะเข้าไปคุยเหมือนกัน ดังนั้นถ้าน้องลงข้อมูลได้ครบถ้วนทั้งหมดแล้ว น้องก็จะคัดกรองคนได้ง่ายขึ้นครับ
ส่วนใครที่มาถามเรื่องราคา อวดรวย ถามเรื่องสัดส่วน ขอดูรูปแบบจะๆเต็มๆ ถามเรื่องท่าโซเดมาคอม น้องก็จะรู้แล้วครับว่าคนแบบนี้ไม่ใช่คนจริง
แต่ทั้งหมดทั้งปวงก็ต้องขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ และปสก.นะครับ ซึ่งเป็นคุณสมบัติสำคัญมากๆในการที่จะเข้ามาอยู่ในเว็บนี้

ส่วนเพื่อนๆพี่ๆผู้ชายทั้งหลายผมคงไม่แนะนำนะครับ ประสบการณ์แบบนี้สอนกันไม่ได้ หลายท่านน่าจะมีประสบการณ์ดีๆมากมายกว่าผม 
และผมก็เชื่อว่าพี่ๆก็จะคัดเลือกน้องๆเพื่อไปหาความสุข ในแบบที่ตัวพี่ๆเป็นได้ดีอยู่แล้ว ไม่งั๊นพี่คงไม่มาที่นี่กันบ่อยๆเหมือนผม5555

สุข-ทุกข์อย่างไรก็เป็นเรื่องส่วนตัว หากันตามใจปรารถนา
ขอให้ทุกท่านโชคดีในสิ่งที่ตัวเองตามหาครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: วาสนา ---- กรรมเวร ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2021, 09:59:57 PM »
พี่ ดาก ซีโร่ เขียนได้ดีครับ...

อ่านแล้วเข้าใจเลย ทั้งฝั่ง พี่ผช. น้องผญ.

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2021, 10:12:53 PM »
เป็นกระทู้ที่ยาวมากๆๆๆๆๆๆ
 **30**

แต่อ่านจบ แฮ่ะ  **36**

ที่พิมพ์มาทั้งหมดดีมากค่ะ มันคือความจริงสุดๆ
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...

Neko jump

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2021, 07:02:43 PM »
อ่านเพลินเลยคะ อ่านจนจบเลย ^^

**06**
ถ้าวันนึงเราใจร้าย ขอให้รู้ไว้ว่าเราเคยใจดีที่สุดมาแล้ว.

อยู่กับใครแล้วพูดมาก นั่นแหละคือความสบายใจ ^^

sunday2500

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2021, 06:46:34 AM »
เยอะไป น่าเบื่อ