Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ขอถามหน่อย

<< < (2/3) > >>

looknammemma:

--- อ้างจาก: KK5050 ที่ เมษายน 12, 2021, 08:03:10 PM ---
--- อ้างจาก: lonelylin ที่ เมษายน 12, 2021, 06:24:50 PM ---เชื่อว่าพี่ๆ เกือบทุกคน ไม่กลัวโควิท แต่กลัวเปิดเผยทามไลน์

--- End quote ---
กลัวโควิดครับ แต่ไม่กลัวต้องเปิดไทม์ไลน์ เพราะไม่ไปในที่อโคจร เพราะปกติน้องมาหา ถ้าน้องไม่มีความเสี่ยง พี่ก็ไม่มีความเสี่ยงครับ เพราะมีภาระดูแลผู้สูงอายุ ต้องเข้าไปหาทุกวัน
ถ้าน้องมีความเสี่ยงมีโอกาสติดก็จะคุยกันแล้วพักการเจอไว้ แต่ไม่ได้พักการช่วยเหลือน้องนะ พยายามควบคุมโอกาสที่จะเสี่ยงติดเชื้อจากน้องให้เป็ูนย์ให้มากที่สุด
กลัวตัวเองจะติดจากสถานที่ ที่หลีกเลี่ยงไม่ไปไม่ได้ต่างหาก เช่น ที่ทำงาน ซุปเปอร์มาร์เก็ต หรือตลาดสดที่จำเป็นต้องไปซื้อของ

งง ถ้าน้องมีความเสี่ยงมีโอกาสติดก็จะคุยกันแล้วพักการเจอไว้ แต่ไม่ได้พักการช่วยเหลือน้องนะ อันนี้คือยังไง งงไม่ได้เจอแต่โอนเงินให้หรอหรือยังไง ช่วยอธิบายหน่อย

lonelylin:

--- อ้างจาก: KK5050 ที่ เมษายน 12, 2021, 08:03:10 PM ---
--- อ้างจาก: lonelylin ที่ เมษายน 12, 2021, 06:24:50 PM ---เชื่อว่าพี่ๆ เกือบทุกคน ไม่กลัวโควิท แต่กลัวเปิดเผยทามไลน์

กลัวโควิดครับ แต่ไม่กลัวต้องเปิดไทม์ไลน์ เพราะไม่ไปในที่อโคจร เพราะปกติน้องมาหา ถ้าน้องไม่มีความเสี่ยง พี่ก็ไม่มีความเสี่ยงครับ เพราะมีภาระดูแลผู้สูงอายุ ต้องเข้าไปหาทุกวัน
ถ้าน้องมีความเสี่ยงมีโอกาสติดก็จะคุยกันแล้วพักการเจอไว้ แต่ไม่ได้พักการช่วยเหลือน้องนะ พยายามควบคุมโอกาสที่จะเสี่ยงติดเชื้อจากน้องให้เป็ูนย์ให้มากที่สุด
กลัวตัวเองจะติดจากสถานที่ ที่หลีกเลี่ยงไม่ไปไม่ได้ต่างหาก เช่น ที่ทำงาน ซุปเปอร์มาร์เก็ต หรือตลาดสดที่จำเป็นต้องไปซื้อของ

หลินหมายถึงพี่ๆผู้ชายส่วนใหญ่นะคะ
จะกลัวเปิดเผยทามไลน์ ยิ่งพี่ๆที่มีครอบครัวแล้ว มันน่ากลัวค่ะ

lonelylin:

--- อ้างจาก: looknammemma ที่ เมษายน 12, 2021, 08:18:21 PM ---

งง ถ้าน้องมีความเสี่ยงมีโอกาสติดก็จะคุยกันแล้วพักการเจอไว้ แต่ไม่ได้พักการช่วยเหลือน้องนะ อันนี้คือยังไง งงไม่ได้เจอแต่โอนเงินให้หรอหรือยังไง ช่วยอธิบายหน่อย

ขอบตอบนะคะ
ถ้าน้องที่มีพี่ดูแลกันอยู่แล้ว หรือพี่ประจำ เขาก็สามารถช่วยเราได้โดยที่ไม่ต้องเจอกัน โอนให้ปกติ เว้นช่วงให้อะไรดีขึ้นก่อนได้ค่ะ (ถ้าทั้งสองฝ่ายไม่เสี่ยงก็เจอได้ตามปกติค่ะ)
แต่ถ้าพวกที่รับงานจ้างเที่ยว งานแรง (ที่ไม่เคยเจอ ไม่เคยรู้จัก) คงพักยาวๆ ยากที่จะเสี่ยงให้ความช่วยเหลือได้

KK5050:

--- อ้างจาก: lonelylin ที่ เมษายน 12, 2021, 08:26:22 PM ---
--- อ้างจาก: looknammemma ที่ เมษายน 12, 2021, 08:18:21 PM ---

ขอบตอบนะคะ
ถ้าน้องที่มีพี่ดูแลกันอยู่แล้ว หรือพี่ประจำ เขาก็สามารถช่วยเราได้โดยที่ไม่ต้องเจอกัน โอนให้ปกติ เว้นช่วงให้อะไรดีขึ้นก่อนได้ค่ะ (ถ้าทั้งสองฝ่ายไม่เสี่ยงก็เจอได้ตามปกติค่ะ)
แต่ถ้าพวกที่รับงานจ้างเที่ยว งานแรง (ที่ไม่เคยเจอ ไม่เคยรู้จัก) คงพักยาวๆ ยากที่จะเสี่ยงให้ความช่วยเหลือได้

ขอบคุณครับ ตอบแทนให้เลย เป็นเช่นนั้น

Heat4U:
ไม่ดูแลใคร แต่มีน้องที่เคยเดือดร้อนมาคอยดูแล น่าจะเข้าข่ายที่น้องจขกท,ถาม...
1.กลัวโควิด เลยไม่หาหรือจ้างเที่ยวจ้างงานใดๆมาตั้งแต่เริ่มเกิดการระบาด
2.กลัวน้องที่มาพบพาเขื้อมาหรือไม่? กลัวครับ แต่เชื่อมั่นพฤติกรรมของน้องเค้าที่ปัจจุบันมีงานที่ดีแล้วและเชื่อมั่นในคำบอกเล่า(รุ้จักกันมาน่าจะ6ปี แต่มาเจอกันประจำน่าจะ3ปีมาแล้ว)

เพิ่มเติม
ถ้าน้องเดือดร้อน ขอให้ช่วยจ้าง จะช่วยครับแต่ไม่เจอกัน(เพราะรู้จักกันมานานแต่ถ้าเป็นน้องๆที่ไม่รู้จักจะไม่อ่านข้อความในช่องทางใด ปิดการติดต่อทุกช่องทางเพื่อจะได้ไม่ต้องมานั่งทุกข์ห่วงใยใครๆ)

ที่ยังคอยเข้ามาอ่าน เผื่อจะพบและรู้ความเป็นไปของน้องหรือเพื่อนที่รู้จัก

สุดท้ายน้องๆที่ลำบากคงจะลำบากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะถ้าน้องๆไม่รู้จักพี่ๆเจ้าประจำเลย (ความน่ารัก ความจริงใจต่อพี่ๆที่ดี จะช่วยน้องๆไว้ได้ในยุคแบบนี้ ดังนั้นน้องๆท่านใดถ้าพบพี่ที่เค้าดีๆก็พยายามรักษาพี่ๆเค้าไว้นะครับ) ขอให้ปลอดภัยและผ่านช่วงเวลาแย่ๆแบบนี้นะครับ

น้องจขกท.โพสต์กระทู้นี้เตือนทุกๆท่านได้ดี

สุขสันต์วันปีใหม่ไทยนะครับ
 **06**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version