ผู้เขียน หัวข้อ: โอกาสดีๆสำหรับน้องๆ ที่สนใจอยากมาเรียนต่อโทที่ประเทศอังกฤษ  (อ่าน 3493 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
พอดีพี่ไปอ่านเจอทุนการศึกษานึงมา ซึ่งค่อนข้างน่าสนใจ เลยนำมาบอกต่อนะครับ เผื่อมีน้องๆ หรือ ใครก็ตามที่สนใจ (แต่บางคนอาจรู้จักอยู่แล้วกับทุนนี้)

ทุนที่ว่า คือ ทุนของChevening (แปะลิ้งค์ไว้ให้ข้างล่างนะครับ) เท่าที่ดูเงื่อนไขคร่าวๆ ก็คือ มีประสบการณ์การทำงานแล้ว 2 ปีขึ้นไป และ ได้รับ Offer จากมหาวิทยาลัยที่นี่แบบ Unconditional Offer หมายถึง มหาวิทยาลัยที่นี่ตอบรับให้เข้าเรียนโทได้ โดยไม่มีเงื่อนไขว่าต้องเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมก่อนเข้าเรียน (ปกติแล้วการเข้าเรียนต่อมหาวิทยาลัยที่นี่ จะต้องมี IELTS อย่างต่ำๆ 6.5 ขึ้นไป ซึ่งก็ถือว่าสูงพอสมควร). . . โดยทุนนี้ฟรีทุกอย่าง ค่าทำวีซ่า, ค่าตั๋วเครื่องบิน, ค่าที่พัก, ค่าเรียน, และค่าใช้จ่าย (มาแต่ตัวจริงๆ)

และ และ และ .... สำหรับน้องๆที่สนใจ แต่ติดที่ว่าคะแนนภาษาไม่ถึง พี่ซานต้าก็พร้อมช่วยสนับสนุนให้ทุนน้องๆในการปรับภาษาเช่นกัน เพื่อเพิ่มคะเเนนIelts และในการแจกทุนของพี่ซานต้านั่น ขอก็อปปี้ทุนของChevening เลยละกัน . . . แต่ แต่ แต่ ทุนของพี่ซานต้านั่นเป็นทุนแบบ Condition Offer นะครับ อิอิ แหนะ ขายของเก่งนะเรา 5555  **06** **06**

น้องๆ คนไหนที่สนใจหรือมีข้อสงสัยในทุนของCheveningก็ดี หรือ ทุนของพี่ซานต้าก็ดี ทักinboxพี่ซานต้าได้เลยครับ (แต่ขอช่วยส่งไลน์ไอดีให้พี่ด้วยนะครับ ไม่ถนัดกับการคุยในinbox 555)

https://www.chevening.org/

โชคดีนะคร้าบบบบ

lonelylin

• Sr. Member
  • People Like This 77
ีดีละ
ระวังโดนหลอกอีก  **15**
การพบเจอกัน ... เป็นเรื่องน่ายินดี...