ผู้เขียน หัวข้อ: ช้างเผือกยังมีจริง  (อ่าน 5928 ครั้ง)

Tutu Kop 6351

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
  • Kop Forever
Re: ช้างเผือกยังมีจริง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2022, 12:14:54 PM »
โอ๊ย... โย๊ะ... โหยว...
ผมอ่านแล้ว หิว เลยครับ เที่ยงพอดีเลย ^_^
โอกาศ ถ้าคุณมี นั่นเป็นเพราะยังไม่มีคนอื่นที่เห็น
แต่ถ้าคุณไม่คิดจะใช้มัน...มันจะเป็นแค่ อากาศ
" รีบค้นหามัน และ พยายามที่จะใช้มันซะ "

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 04:40:39 AM »
ภาคต่อ และ ภาคจบ 5555555

คนไม่ใช่ ยังไงก็ไม่ใช่!!! ... เสียเงินหลักแสน แขนไม่ได้จับ!!!

ช่วงต้นปี ผมได้กลับไทย น้องก็พยายามทักมาพูดคุยอยู่ตลอด . . . แต่กลับเป็นตัวผมเอง ที่พยายามถอยห่างออกมา เพราะอะไร? ... เพราะในช่วงเวลาเดียวกัน ผมได้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ทำให้รู้สึกว่า อยากดูแลและปกป้องเธอจริงๆ ... เลยยอมเท น้องๆในสังกัดหมดเลย เลิกคุยกับทุกคน เพราะไม่อยากให้รักครั้งนี้มีปัญหา

แต่น้องช้างเผือก ก็ป้วนเปี้ยนทักมาตลอด อยากเจอ อยากทานข้าวด้วย ผมก็มีตอบบ้างไรบ้าง แต่ก็พยายามเลี่ยงไม่ไปเจอ แต่แล้ววันนึงก็เกมส์โดนจับได้ ... เลยตัดสินใจที่จะเลิกคุยกับน้องเด็ดขาด

ถามว่า วันนี้น้องอยู่ไหน? จากที่ทราบข่าวล่าสุดคือ ไปไต้หวัน หรือ ที่ไหนสักที่ เพื่อหารายได้ เพราะน้องมีหนึ้เยอะ ... ก่อนไปน้องก็ทักมาขอความช่วยเหลือแลกกับอะไรก็ได้ แต่ผมก็ปฏิเสธไป

สรุปสุดท้ายที่สุด เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ 555555

ก็หวังว่า น้องจะโชคดี

**38** **38**

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2022, 11:48:39 AM »
ภาคต่อ และ ภาคจบ 5555555

คนไม่ใช่ ยังไงก็ไม่ใช่!!! ... เสียเงินหลักแสน แขนไม่ได้จับ!!!

ช่วงต้นปี ผมได้กลับไทย น้องก็พยายามทักมาพูดคุยอยู่ตลอด . . . แต่กลับเป็นตัวผมเอง ที่พยายามถอยห่างออกมา เพราะอะไร? ... เพราะในช่วงเวลาเดียวกัน ผมได้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ทำให้รู้สึกว่า อยากดูแลและปกป้องเธอจริงๆ ... เลยยอมเท น้องๆในสังกัดหมดเลย เลิกคุยกับทุกคน เพราะไม่อยากให้รักครั้งนี้มีปัญหา

แต่น้องช้างเผือก ก็ป้วนเปี้ยนทักมาตลอด อยากเจอ อยากทานข้าวด้วย ผมก็มีตอบบ้างไรบ้าง แต่ก็พยายามเลี่ยงไม่ไปเจอ แต่แล้ววันนึงก็เกมส์โดนจับได้ ... เลยตัดสินใจที่จะเลิกคุยกับน้องเด็ดขาด

ถามว่า วันนี้น้องอยู่ไหน? จากที่ทราบข่าวล่าสุดคือ ไปไต้หวัน หรือ ที่ไหนสักที่ เพื่อหารายได้ เพราะน้องมีหนึ้เยอะ ... ก่อนไปน้องก็ทักมาขอความช่วยเหลือแลกกับอะไรก็ได้ แต่ผมก็ปฏิเสธไป

สรุปสุดท้ายที่สุด เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ 555555

ก็หวังว่า น้องจะโชคดี

**38** **38**

นี้ก็เป็นความสุขเล็กๆของคนหนุ่มแบบเราๆ

"เสียเงินเป็นแสนแขนไม่ได้จับ ขับรถกลับบ้านไปกินน้ำใบบัวบก"
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง