ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการ การจ่ายค่าดูแลระยะยาว ดูแลครั้งแรก แบบปลอดภัยที่สุด  (อ่าน 6246 ครั้ง)

JennyZ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
จ่ายเต็มจำนวน

ขอบคุณค่ะ หนูก็มองว่าการดูแลระยะยาวคือต้องจ่ายเต็มจำนวน ตั้งแต่ตกลงดูแลกันค่ะ และค่อยไปกันต่อ ก่อนตกลงก็ต้องรู้จักกันดีพออยู่แล้วค่ะ ถ้าแบ่งจ่ายจะดูไม่ใช่ดูแลระยะยาวหรือเปล่าคะ

JennyZ

• Newbie
  • *
วิธีที่เคยใช้ ก็ครั้งแรก 40-50% ครับ
มีทั้งจ่ายก่อนเริ่ม และจ่ายหลังก็มี
จ่ายก่อน น้องก็สบายใจ
จ่ายหลัง ก็ไม่แปลกอะไร

แต่ถ้าถามว่าจ่ายแบบไหน ปลอดภัยและแฟร์ (กับทั้งสองคน)
ไม่มีหรอกครับ ต่างคนต่างกลัว
น้องก็กลัวพี่ไม่ดูแลยาว
จ่ายเยอะ พี่ก็กลัวน้องหาย
เอาความไว้ใจล้วนๆครับ
ถ้าปลอยภัยสุดคือไม่หา ไม่เสี่ยงครับ

แต่ถ้าเซฟน้องประมาณนึง ก็รับก่อนเริ่ม
รับก่อนไปห้อง ก็ดีกับน้อง แต่ถ้าพี่เค้ากลัว ก็ไม่แปลก
รับเช็ค ไม่น่าเชื่อสุด อย่าลอง
เงินโอน ระวังสลิปปลอม
รับเงินสด ระวังตัวตอนเข้าห้องน้ำ

ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณค่ะ

หนูขออนุญาตแชร์เพิ่ม จากการรวบรวมความเห็นของพี่ๆ ที่แนะนำมาทางไลน์ด้วยค่ะ

เพื่อความปลอดภัยของน้องผญ. ยังไงน้องก็อ่อนแอกว่าพี่ผช. ถ้าเกิดอะไรขึ้น น้องผญ.เป็นฝ่ายเสียหายมากกว่าพี่ผช. ดังนั้นขอแบ่งเป็น 3 กรณี ด้วยกันค่ะ

1. กรณีที่ 1  พี่ผช. ควรจ่ายค่าดูแลให้น้องเต็มจำนวนทันที หรือจ่ายก่อน 50% ตั้งแต่ตอนตกลงดูแลกัน แล้วไปต่อ และต้องจ่ายที่เหลือตอนอยู่ด้วยกันสองคน ในกรณีนี้ค่าดูแลควรอยู่ที่ 20-30K ตัวเลขมาตรฐาน ไม่เยอะมาก ซึ่งพี่ที่ต้องการดูแลน้องระยะยาวมีกำลังจ่ายได้อยู่แล้วค่ะ ถ้าตกลงกันเองว่าต้องแบ่งจ่ายค่าดูแลต้องศึกษากันให้ดีมากพอ ก่อนตกลงดูแลกันค่ะ

2. กรณีที่ 2 ค่าดูแลมากกว่ากรณีที่ 1 50K-100K++ ต้องจ่ายให้น้องทันที 50% ตอนที่ตกลงดูแลกัน และที่เหลืออีก 50% ต้องจ่ายตอนที่อยู่ด้วยกัน 2 คน ตอนเข้าห้อง หรือสามารถจะที่ตกลงกันว่าจะจ่ายค่าดูแลในสัปดาห์ต่อไปดีไหม หรืออีกสองสัปดาห์ ซึ่งต้องอาศัยความไว้ใจเป็นอย่างมากของน้องผู้หญิง เพราะก็มีพี่หลายคนที่ยอมเสียเงิน 2-100,000 ในการเจอน้องสวยโปรไฟล์ดี ไม่เคยรับงานมาก่อนแค่ 1 ครั้ง แล้วไม่มาเจออีก เป็นพี่ที่มีศักยภาพจ่าย แต่ชอบเปลี่ยนน้องบ่อยๆ มีพี่ๆและสาวๆ มาเล่าให้ฟังหลายคนค่ะ กรณีนี้ก็ต้องคุยกันเยอะ ศึกษากันให้ดีก่อนตกลงดูแลค่ะ

3. กรณีที่ 3 จ่ายเต็มจำนวน จะ 6 หลักก็จ่าย ตั้งแต่ตอนตกลงดูแลกัน ก่อนไปกันต่อ ก่อนเข้าห้องไปอยู่ด้วยกันสองคน กรณีนี้พี่ผช. ต้องใจถึง ใจใจ ทำให้ทัชใจน้องผญ.ดีๆ ได้มากเลยค่ะ ก่อนจะตกลงดูแลกัน ก็ต้องคุยกันเยอะ ชอบน้องมากพอ รู้สึกดีต่อกันก่อนตกลงและเข้าใจถึงความจำเป็นของน้องก่อนอยู่แล้วค่ะ การที่พี่อยากมีน้องดูแลดีๆไว้ข้างกาย จ่ายให้ก่อนไม่ได้เป็นปัญหา สำหรับพี่ที่ต้องการดูแลจริงๆและมีศักยภาพจ่ายค่าดูแลได้จริง พี่ที่ต้องการดูแลจริงจะไม่มีข้ออ้างในการไม่จ่ายค่าดูแลก่อนและไม่พาเข้าไปอยู่ในห้องให้ได้ก่อนค่ะ (พี่โปรไฟล์ดีจริงถึงดีมากและมีศักยภาพจ่ายจริงมีจำนวนไม่น้อยค่ะ ที่มาคุยกับหนู เสียดายที่เงื่อนไขบางอย่างไม่ตรงกันค่ะ)

boboomchon

• Newbie
  • *
ใช้บริการบัญชีกลางครับ

JackInTheBox

• Newbie
  • *
นัดกินข้าว สักครั้ง 2 ครั้งก่อนสิครับ ถ้าจะดูแลกัน ถ้ามานั่งทานข้าวคุยรู้จักกันแล้วมีค่ารถให้น้องสักหน่อย ถ้าแค่นี้ยังให้ไม่ได้ น้องผู้หญิงก็ระวังนิดนึงครับ
หรือถ้ารีบมาก ก็ไปยืนจ่ายหน้าห้องส่วนหนึ่ง เข้าห้องแล้วก็อีกส่วนหนึ่ง