ผู้เขียน หัวข้อ: ♂ ก็แค่ผู้ชายเลวๆ คนหนึ่ง...เท่านั้นเอง... ♀  (อ่าน 2057 ครั้ง)

MayaMan

• Sr. Member
  • People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
 **26**

ว่ากันตามจริงและตามหัวใจ....ทั้งตามความรู้สึกที่ไม่เสแสร้งใดๆ

มีหลายคนถามผมว่า...ไฉน ทำไม เพราะอะไร ถึงจำจร จำจาก และจำใจที่จะจากหายไป...
ผมจะตอบเช่นไรดีล่ะ? ไหนจะมีบางท่านเอื้อกรุณาชวนผมไปมีตติ้งหรือปาร์ตี้ของบอร์ดอีก
ผมขอขอบคุณและขอบใจทุกท่านที่ถามไถ่และชักชวนมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จริงๆ ผมก็แค่ผู้ชายเลวๆ คนหนึ่ง ซึ่งยังมีทั้งรัก โลภ โกรธ หลง มีทั้งตัณหา ราคะ และจริตจะก้าน
ผมเป็นคนบาปที่ดัดจริตมายาอยากสร้างภาพให้ตัวเองีเท่านั้นเองครับ... เป็นคนสามานย์สาธารณ์ซึ่งไม่มีที่ให้สารภาพบาป
เพราะที่สุดในสันดานกมล...ผมหาใช่สุภาพบุรุษหรือชายชาตรีแต่อันใด... ผมก็ไม่ต่างจากผู้ชายที่ร้อนเร่า ร้อนรุ่ม และระริกระรี้กับเพศตรงข้าม

อย่ามองคนที่ภาษาการพิมพ์ อย่าตัดสินคนที่ใช้โวหารสำนวนที่แลดูขรึมขลังหรือสร้างภาพลักษณ์ให้ตัวเองเฉกเช่นผม

ผมว่านะ..แต่ละคนย่อมรู้ใจ รู้เจต และรู้จริตของตัวเองว่าเข้ามาที่นี้เพื่ออะไร หวังสิ่งใด มีจุดหมายอันใด หรือปรารถนาค้นหาอะไรกัน
มิตรภาพแสนงามก็ส่วนหนึ่ง ความรู้สึกดีๆ ก็ส่วนหนึ่ง ความจริงใจก็อีกส่วน ความหวังดีต่อมนุษย์ด้วยกันก็อีกส่วน...
แต่ลึกๆ นั้น เพื่ออะไรกันเล่า? sex? เงินตรา? มิตร? ความผูกพัน? หาเหยื่อ? สนุก? คนรัก? กิ๊ก? เพื่อน? แก้เหงา? สร้างภาพ? อวดโอ่? หรือ...ฯลฯ??

ใครจะเป็นยังไง หวังอะไร ต้องการสิ่งใด...ผมไม่รู้...
ผมรู้แต่ว่า...ผมเป็นผู้ชายสำมะเลเทเมาและก็เลวคนหนึ่งเท่านั้นเองครับ
ซึ่งในบางคราผมก็อยากสำนึกบาปและความเลวโฉดชั่วที่ได้กระทำไว้ ก่อไว้ สร้างไว้ ทั้งโดยเจตนาและไม่เจตนา

นั่นแหละ...คือเหตุผลที่ผมละอายใจและรู้สึกผิดกับใครบางคน โดยเฉพาะกับเพศแม่...ผมจึงมิอาจจะสู้หน้าอยู่ในบอร์ดนี้ได้

ผมไม่ขอให้ใครยกโทษ หรืออโหสิกรรมให้ผมหรอกครับ เพราะที่สุดเวรกรรมคงมาชำระสะสางกับตัวผมเอง
ทว่าผมอยากขอโทษใครบางคน...ทั้งที่นี้ หรือที่ไหนๆ...หรือชาติภพใดๆ

ฉันผิดมหันต์...
ที่กระทำกับเธอนั้นอย่างสุดแสน
อย่าเลย...เธอไม่ต้องมาตอบแทน
เราอย่ามาเคืองแค้นแช่งลงทัณฑ์
ฉันเป็นฉัน เธอก็เป็นเธอเสมอ
ในโลกที่เลิศเลอฟุ้งเฟ้อเสกสรร
เราต่างฐานะ ต่างความคิด ชีวิตต่างกัน
ถ้าเธอเดินไปทางนั้น ฉันจะไปทางนี้...

ขออภัยอย่างสำนึกที่กลืนน้ำลายและสับปลักว่าจะไม่มาโพสต์หรือเข้าบอร์ดอีกแล้ว
ผมแค่ตกค้างบางอารมณ์และความรู้สึกเท่านั้นครับ ทั้งขอบใจ PM ที่ยังส่งมาหา...

สุดท้าย...ขอบคุณหญิงสาวที่เอ่ยชวนผมไปงานมีตติ้งนะครับ
ผมไม่เหมาะไม่คู่ควรด้วยประการทั้งปวง มีผู้ชายดีๆ อีกเยอะที่พร้อมสรรพกว่าผมมากมาย
............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

Chatt

• Full Member
  • People Like This 31
  • คำบางคำ"ของ "ใครบางคน" ทำให้ "คนอีกคน" พูดไม่ออก "สักคำ"­
Re: ♂ ก็แค่ผู้ชายเลวๆ คนหนึ่ง...เท่านั้นเอง... ♀
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:04:11 PM »
เท่าที่อ่าน เรื่องอตีดมาค้างคาใจ สำนึกได้เป็นสิ่งประเสริฐครับ

ขอให้โชคดี และ นับถือที่รู้ในสิ่งที่กระทำไป นับถือครับอย่างสูง

ต่อไปคือหน้าที่ ของลูกผู้ชาย ควรดูแลแก้ไขอดีตที่ผิดให้ถูกต้อง
อย่ามองน้องแค่หน้าตา สิ่งมีค่าอาจซ้อนอยู่ข้างใน