ผู้เขียน หัวข้อ: ใครผิดขอความเห็นค่ะ  (อ่าน 2342 ครั้ง)

Stars

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ใครผิดขอความเห็นค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2022, 07:33:14 PM »
คือเรื่องมีอยู่ว่า มีนัดที่คอนเฟิร์มวันเรากะเลยลบวันนั้นออกไม่ลงรับงาน โดยคนนัดมัดจำงานมา1000 แล้ว ก่อนวัตนัด3วันแจ้งเลื่อน เราเลยบอกได้แต่ขอให้พี่ให้เพิ่มหน่อยละกันวันเจอ เพราะปกติถ้าเลื่อนเราจะยึดมัดจำแต่เราไม่ยึด ขอเป็นน้ำใจไม่ได้ฟิคต้องเพิ่มเท่าไหร่ เพราะเราันไป1วันที่ไม่ได้รับงาน และเราไม่ได้รับงานตลอด มีเวลาแค่10วันเดือนนี้ ที่หยุดงานแล้วไม่รู้เมื่อไหร่ว่างหยุดยาวได้อีก แล้วคนนัดกะไม่พอใจบอกไมต้องเพิ่ม งั้นยึดไปเลย เราไม่ซีนะกะยึดค่ะ แต่แค่อยากรู้เราผิดเหรอที่บอกขอค่าเลื่อนเพิ่ม  แล้วเรากะไม่ได้คิดค่าเอนแพงเลย คิดแค่1500 ตั้งแต่6.30 ยาวจนร้านเลิกหรือคนนัดอยากกลับแล้วคนนัดบอกเครให้ค่ารถเพิ่ม 500 เพราะเราต้องนั่งแท็กซี่ไปกลับคู้บอน-เอกมัยเพราะนัดดื่ม แถมไม่ได้ไปดื่มกะคนเดียวมีเพื่อนเขาด้วย และต้องใช้ภาษาอังกฤษ แถวรีแควสการแต่งตัว และห้ามสูบบุหรี่ทุกชนิดตลอดเวลาดื่ม...ถามหน่อยควรเพลียมั้ยจ้า..คือแบบแทบไม่เอาไรเพราะเห็นว่าคนนัดอุตส่าห์รอจนเราว่างรอมาเป็นเดือน อยากเจอเรามาก กะคิดแบบไม่อะไร แต่เจอแบบนี้ อืม โชคดีละกันค่ะ พอเถอะถูกมั้ยจ้า...

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
Re: ใครผิดขอความเห็นค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2022, 10:29:11 AM »
เป็นผมจะไม่มาตอบออกอากาศครับ
ผิดถูกไม่สำคัญเท่า การเอาเรื่องมาลง ซึ่งคนทั่วไปไม่รู้ว่า
มีเงื่อนไขรายละเอียดอะไรอีกบ้าง และคนที่เอามาลง ก็คงบอกแค่ในส่วนของตัวเอง
ซึ่งอีกฝ่ายไม่ได้มาชี้แจงอะไร ลงแล้วคงไม่ได้อะไรดีสำหรับคนลงครับ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ใครผิดขอความเห็นค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2022, 02:37:22 PM »
เดี๋ยวนี้ไม่มีปุ่มกดไลค์แล้วอะ พี่ cupid