ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ต้องอ่าน !  (อ่าน 13348 ครั้ง)

simcity

• Hero Member
  • People Like This 168
น้องใหม่ต้องอ่าน !
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:02:04 PM »
อยากรู้ user อะไรเป็นตะกวดแฝงตัวมา  pm ตรงถามหัวหน้าห้อง  หรือไม่ก็เข้าไปอ่านกระทู้ตะกวด ขอรูปจากเพื่อนๆ  ที่เคยไปเจอตัวมาแล้ว   ขอแนะนำว่า ให้ถามหัวหน้าห้อง หรือไป แอด fb ของ admin โดยตรง  เพื่อตัดปัญหาการแอบอ้าง ^^

kwan007

• Full Member
  • People Like This 56
  • อย่าตัดสินฉันที่หน้าตา เพราะว่าฉันมีค่าที่ข้างใน ><
Re: น้องใหม่ต้องอ่าน !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:32:27 PM »
+1 like

เห็นด้วยตามที่พี่ simcity  บอกเจ้าคะ

**26** **26**
ชีวิตเราสั้น....เกินกว่าจะเรียนรู้ความผิดพลาดทุกอย่างด้วยตัวเราเอง
....เรียนรู้จากคนอื่นบ้าง ไม่ว่าจะเป็นส่วนดี หรือส่วนเสียจากเค้า
มันสอนเราได้ทุกส่วนเสมอ” .. ~  !!!

caramel

• Sr. Member
  • People Like This 32
  • ผู้ชายดี-ดี มีน้อย โปรดใช้สอยอย่างประหยัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:34:33 PM »
ดัน ดัน กระทู้ดีๆคร้า  **10**

thisisabook

• People Like This 129
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:27:32 PM »
มาช่วยเชียร์กระทู้ที่มีประโยชน์ครับ **26**
ช่วยกันคนละไม้คนละมือครับสังคมจะได้ดีขึ้น **04**

simcity

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:51:50 PM »
ขอบคุณสมาชิกส่วนหนึ่ง ที่เห็นด้วย ผมว่าจะได้ตัดปัญหา กระทู้ทะเลาะกัน  ต่างฝ่ายต่างอยู่  สมาชิกที่อยากหาคู่หาแฟน จ้างเที่ยว ก็ว่ากันไป   ถ้าใครทำอะไรไม่ดีไว้ มีคดีติดตัวก็ต้องรับผลกรรมของตัวเอง อาจทำให้หัวหน้าห้องงานเพิ่ม แต่ก็น่าจะทำให้สังคมในเวปน่ารื่นรมย์มากขึ้น   ใครคิดว่าตัวเองแน่แล้ว ก็ไม่ต้องปรึกษาใคร  หากินกันเอาเอง ทั้งหญิงชาย   คนดีคนเลว มีทั้งสองเพศ   โตๆกันแล้ว ก่อนด่าคนอื่นว่าหลอก  ก็ต้องหันกลับมาพิจารณาตัวเองด้วย  ขอบคุณครับ  ^^

leaf

• Full Member
  • People Like This 12
  • ได้แอบมองเธอข้างเดียว อยู่ที่มุมนี้ก็พอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:48:06 PM »
ขอบคุณสมาชิกส่วนหนึ่ง ที่เห็นด้วย ผมว่าจะได้ตัดปัญหา กระทู้ทะเลาะกัน  ต่างฝ่ายต่างอยู่  สมาชิกที่อยากหาคู่หาแฟน จ้างเที่ยว ก็ว่ากันไป   ถ้าใครทำอะไรไม่ดีไว้ มีคดีติดตัวก็ต้องรับผลกรรมของตัวเอง อาจทำให้หัวหน้าห้องงานเพิ่ม แต่ก็น่าจะทำให้สังคมในเวปน่ารื่นรมย์มากขึ้น   ใครคิดว่าตัวเองแน่แล้ว ก็ไม่ต้องปรึกษาใคร  หากินกันเอาเอง ทั้งหญิงชาย   คนดีคนเลว มีทั้งสองเพศ   โตๆกันแล้ว ก่อนด่าคนอื่นว่าหลอก  ก็ต้องหันกลับมาพิจารณาตัวเองด้วย  ขอบคุณครับ  ^^

ความรู้สึกจาากใจ  ก็เข้ามาใน web นี้ไม่นานค่ะ
ขอแสดงความคิดเห็นนิส ค่า **25**
ขอบคุณ คุณซิม และพี่ๆทุกท่านค่ะ ที่หวังดีกับน้องๆที่เข้ามาใน welove ค่อยเเตือนและให้สติในทางที่มันเป็นไปไม่ได้หรือฝันหวานมากเกินไป
แต่ในทางกลับกันสังคมสมัยนี้ ถ้าเราไม่มีความจริงใจต่อกัน (ซึ่งหาได้น้อยมากในสังคมไทยในปัจจุบัน)มันก็จะเลวร้ายไปเลยๆๆ
ซึ่งใน web นี้ก็มีทั้งคนดี และ คนเลว คนที่ดูถูกผู้หญิ่ง และให้เกียรติผู้หญิ่ง
สุดท้ายและท้ายสุด คือ ขอให้คนดีๆในwebนี้สู้ๆๆน่ะคร้า  ขอบคุณค่ะ **04**

simcity

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:02:01 PM »

ความรู้สึกจาากใจ  ก็เข้ามาใน web นี้ไม่นานค่ะ
ขอแสดงความคิดเห็นนิส ค่า **25**
ขอบคุณ คุณซิม และพี่ๆทุกท่านค่ะ ที่หวังดีกับน้องๆที่เข้ามาใน welove ค่อยเเตือนและให้สติในทางที่มันเป็นไปไม่ได้หรือฝันหวานมากเกินไป
แต่ในทางกลับกันสังคมสมัยนี้ ถ้าเราไม่มีความจริงใจต่อกัน (ซึ่งหาได้น้อยมากในสังคมไทยในปัจจุบัน)มันก็จะเลวร้ายไปเลยๆๆ
ซึ่งใน web นี้ก็มีทั้งคนดี และ คนเลว คนที่ดูถูกผู้หญิ่ง และให้เกียรติผู้หญิ่ง
สุดท้ายและท้ายสุด คือ ขอให้คนดีๆในwebนี้สู้ๆๆน่ะคร้า  ขอบคุณค่ะ **04**

ขอบคุณสำหรับมุมมองของน้องใหม่นะครับ ^^
+1 like

MayaMan

• People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:08:30 PM »
 **26**

น้องใหม่รับทราบครับ...

และก็ไม่อยากออกความคิดเห็นใดๆ มันเหนื่อยล้าไปตามวัยละ....
แล้วแต่บุญแต่กรรมเนอะ...

โลกออนไลน์นั้น...ไม่ใช่เฉพาะแต่การหลอกลวงหรือหวังผลประโยชน์ในบอร์ดนี้เท่านั้น
มันลามและมีกลเม็ดสารพัดวิธีมากมาย....

ผมกำลังมันส์กับการอ่านกระทู้หนึ่งในบอร์ดแห่งหนึ่ง ของคนโกงเงินหลักพัน หมื่น แสน และหลักล้านได้อย่างหน้าด้านๆ
ผมจึงขออนุญาตคุณซิมซิตี้แปะลิงก์ในกระทู้ท่านนะครับ

ใครที่เคยมีกรณี(ใดๆก็ตาม)กับ นายเฟม วริทธิ์ธร เกษรา หรือชื่อเดิม พีรพัทธ์ เกษรา  (อ่าน 9675 ครั้ง)  ป๊าดคนวิวอ่านจะหมื่นละ
http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,292114.0.html

หรือ จั--ญ-ไร จ่ายเช็คปลอม ต-อแห-ล ทิ้งงาน ลักทรัพย์ หน้าส้-น-ตี-น หลอกลวง เบี้ยวค่าจ้างงาน เปิดบริษัทปลอม เ-้-ย
http://xn--w3ce8ayesa5a.xn--12car9d6b0f0b0dya2g.com

อยากแชร์ว่า...สังคมไทยสมัยนี้มันน่าเศร้าใจยิ่งนัก
............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

tooktick

• People Like This 9
  • " (แอท) โ ส ด (แอท) "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:10:12 PM »
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

+1 Like

simcity

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 10:21:13 PM »
**26**

น้องใหม่รับทราบครับ...

และก็ไม่อยากออกความคิดเห็นใดๆ มันเหนื่อยล้าไปตามวัยละ....
แล้วแต่บุญแต่กรรมเนอะ...

โลกออนไลน์นั้น...ไม่ใช่เฉพาะแต่การหลอกลวงหรือหวังผลประโยชน์ในบอร์ดนี้เท่านั้น
มันลามและมีกลเม็ดสารพัดวิธีมากมาย....

ผมกำลังมันส์กับการอ่านกระทู้หนึ่งในบอร์ดแห่งหนึ่ง ของคนโกงเงินหลักพัน หมื่น แสน และหลักล้านได้อย่างหน้าด้านๆ
ผมจึงขออนุญาตคุณซิมซิตี้แปะลิงก์ในกระทู้ท่านนะครับ

ใครที่เคยมีกรณี(ใดๆก็ตาม)กับ นายเฟม วริทธิ์ธร เกษรา หรือชื่อเดิม พีรพัทธ์ เกษรา  (อ่าน 9675 ครั้ง)  ป๊าดคนวิวอ่านจะหมื่นละ
http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,292114.0.html

หรือ จั--ญ-ไร จ่ายเช็คปลอม ต-อแห-ล ทิ้งงาน ลักทรัพย์ หน้าส้-น-ตี-น หลอกลวง เบี้ยวค่าจ้างงาน เปิดบริษัทปลอม เ-้-ย
http://xn--w3ce8ayesa5a.xn--12car9d6b0f0b0dya2g.com

อยากแชร์ว่า...สังคมไทยสมัยนี้มันน่าเศร้าใจยิ่งนัก

ขอบคุณที่แบ่งปัน ประสบการณ์ครับ  อย่างน้อยจะได้รู้ไว้ระวังตัว  คนเรานี่ทำทุกอย่างเพื่อเงินจริงๆ  ไม่สนใจว่าใครจะเดือดร้อน
+1 like