ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายและขอคำปรึกษา เสียค่าโง่โดนโกงค่ะ  (อ่าน 2483 ครั้ง)

Waw

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เนื่องจากมีเรื่องที่ต้องใช้เงินด่วนเป็นจำนวนมากก้อนหนึ่ง แต่เงินที่มีอยู่ไม่พอ พอดีมีคนชวนลงทุนและมีคนรีวิวว่าได้จริง ก็เลยลองดูสักตั้ง ด้วยความมาก ไม่คิดให้ดีก่อน เงินที่ลงทุนไป กลายเป็นเสียเปล่า ขอคืนก็ไม่ได้ ติดต่อคนที่ชวนก็เงียบหาย จนตอนนี้ไม่มีเงินติดบัญชี ด้วยความหรือความโลภอะไรก็แล้วแต่ ทำให้ไม่มีสติ ไม่คิดให้ดีๆก่อน กลายเป็นโง่ให้เขาหลอก จากที่พอดีอยู่บ้าง กลายเป็นไม่มีเลย และตอนนี้ก็ชดใช้กรรมที่ขาดสติต่อไป ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ รู้สึกแย่มาก เพราะไม่รู้จะหาเงินมาจากไหนให้ทันใช้ ตอนนี้คือดิ่ง คือแย่ไปหมดแล้ว

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: ขอระบายและขอคำปรึกษา เสียค่าโง่โดนโกงค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2022, 06:37:07 PM »
ในโลกนี้ ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ อะไรที่ให้ผลตอบแทนที่ดูเหลือเชื่อ มันก็คือเหลือเชื่อ ไม่มีอยู่จริง
เสียใจด้วยที่โดนหลอก บทเรียนราคาแพง ขอให้โชคดีครับ หวังว่าจะได้คนช่วยเหลือที่จริงใจเร็วๆ

Waw

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ขอระบายและขอคำปรึกษา เสียค่าโง่โดนโกงค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2022, 08:09:43 PM »
ในโลกนี้ ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ อะไรที่ให้ผลตอบแทนที่ดูเหลือเชื่อ มันก็คือเหลือเชื่อ ไม่มีอยู่จริง
เสียใจด้วยที่โดนหลอก บทเรียนราคาแพง ขอให้โชคดีครับ หวังว่าจะได้คนช่วยเหลือที่จริงใจเร็วๆ
ขอบคุณมากค่ะ ถือว่าเสียค่าโง่จริงๆค่ะ ไปแจ้งความมาแล้ว แต่ตำรวจก็บอกไม่ต้องคาดหวังมาก