ผู้เขียน หัวข้อ: จากลูกค้า เป็นสามี เป็นพ่อของลูก เป็นเจ้าหนี้  (อ่าน 2470 ครั้ง)

Sunnyday678

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
สวัสดีคะ ตอนนี้รู้สึกแย่แล้วเครียดมาก .. เมื่อ4 ปีที่แล้วเรารู้จักพี่คนนึงในนี้ เจอกันครั้งแรก ก็ไม่มีอะไรค่ะ เจอกันครั้งที่สองก็ยังไม่มีอะไร พอไปเจออีกครั้ง เค้าแกล้งมาดักรอเรา แบบประมาณว่า ไม่อยากให้เรารับงานอีก แกล้งปลอมเป็นคนอื่นมาเจอเราว่าเราไปนัดใคร ……. หลังจากนั้นความรู้สึกก็เริ่มมาค่ะ รู้สึกว่าเค้าชอบเราจริงๆ จริงใจกับเรา ก็เริ่มสนใจและคุยจิงจังคะ ถามว่าห้ามใจตัวเองได้ไหม ไม่ได้เลยค่ะ ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ควรมาไกลขนาดนี้เลย  คบกันจนกระทั่งเราท้อง ใช่คะ เราจําใจต้องแต่งงาน ถามว่าพร้อมไหมก็ยังนะคะ เพราะช่วงนั้นเค้าด่าดูถูกตลอด เรื่องานนี้แหละคะ ไปทําอย่างอื่นไม่ได้แล้ว ทําได้แค่ละ บลาบลา … ตอนนั้นก็คิดนะคะ จะหยุดหรือไปต่อดี เพราะเราไม่ได้มีอาชีพ อยุ่กะเค้าก็ต้องพึ่งพาเค้าคะ สรุปเราเลือกเดินต่อคะ เดินจนมันฝืน มันไม่ไหว ถามว่าเราเดือดร้อนเค้าช่วยไหม ช่วยนะคะ แต่ทวงแล้วด่าวารพัดสิ่ง อีเ้ยอีสัสมาหมด ด่าต่อหน้าลูก สุดท้ายเราเลือกที่จะเดินออกมาค่ะ และเรามีปัญหาเราไปไม่รอด …. เราเห็นลูกก็สงสารคะ เลยคิดว่าอะยอมกลับไป กราบเท้าอ้อนวอนขอร้องขอกลับไป เพื่อลูกจะได้อยุ่สบายมีชีวิตที่ดี สุดท้าย โดนด่าโดนทวงเงินเหมือนเดิม เงินที่ให้มาคือยืมนะคะไม่เคยคิดจะไปเอา คราวนี้หนักกว่าเดิมคือ ไล่ออกมาแบบเหมือยหมูเหมือนหมา ไปสะ อีเ้ย … ถ้าไม่คินเงิน จะฟ้อง  จะฟ้องเอาลูก ด่าไปถึงพ่อถึงแม่ ตอนนี้สภาพจิตใจมันแย่แย่มากๆจิงๆ อะไรที่เราผิดเรายอมรับนะคะ แต่ไม่คิดว่าจะมาเจอหนักขนาดนี้ ต้องโดนด่า โดนดูถูกจนเสียคนขนาดนี้

ตอนนี้ก็คือกลายเป๋นลูกหนี้ดีๆนี่เองคะ **21**

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: จากลูกค้า เป็นสามี เป็นพ่อของลูก เป็นเจ้าหนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2022, 07:28:29 PM »
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: จากลูกค้า เป็นสามี เป็นพ่อของลูก เป็นเจ้าหนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2023, 09:07:02 PM »
ไม่มีอะไรที่คนเราทำไม่ได้ครับหากมีความมุ่งมั่นและมานะพี่ว่ามันต้องมีสักอย่างที่เราพอจะทำมาหาเลี้ยงชีพได้ ส่วนคนนั้นถ้าเขาไม่เห็นค่าของเราแล้วก็อย่าเอาตัวเราเข้าไปเพื่อให้เขาลดค่าของตัวหนูเพิ่มเลยดีกว่า ให้เขารับผิดชอบส่งเสียเด็กบ้างก็ยังดี
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ