ผู้เขียน หัวข้อ: จริงๆแล้วพี่กับหนูควรจะเป็นแบบนี้กันตั้งแต่แรกแล้ว!!!  (อ่าน 2685 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
ห่างเหินจากการเว็บไซต์นี้ไปนานพอสมควร วันนี้ขอมาปลุกปีศาจในตัวพวกคุณกัน (ปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ😈😈😈)

Base on true story

เมื่อราวๆ 2 ปีก่อน ผมได้มีโอกาสได้รู้จักน้องคนนึงในนี้ (ขออนุญาตให้ชื่อว่า น้องแอล) น้องแอลทักมาถามเรื่องการมาเรียนต่อที่ประเทศอังกฤษ ตอนรู้จักกันแรกๆ ก็พูดคุยกันในฐานะน้องสาวคนนึง คุยกันสักระยะหนึ่ง น้องก็ถามว่า ถ้าหนูไปเรียนต่อ พี่ดูแลหนูได้ไหมคะ? ณ. ตอนนั่นก็ไม่ได้คิดอะไร ก็ตอบไปว่า งั้นเดี๋ยวเจอกันที่กรุงเทพฯแล้วเจอกันก่อน (พอดีช่วงนั้นผมกำลังจะกลับไทยพอดี) 

อยู่มาวันนึง มีนายบีทักมาหาผมบอกว่าเหงา, อกหัก หาแฟนให้หน่อย .. ผมก็นึกถึงน้องแอลขึ้นมา เลยแนะนำให้รู้จักกัน และบอกนายบีไปว่า "ให้เวลาจีบน้อง 1 เดือนนะ ถ้าเดือนหน้านายบีจีบน้องไม่ติด กลับไทยผมจะนัดเจอน้องนะ" ... แต่แล้วไม่ว่าด้วยเหตุผลกลใดๆก็ตามนายบีก็จีบน้องแอลติดภายใน 1 เดือน ...

แต่แล้วในระหว่างที่ผมอยู่ไทย น้องแอลได้ทักผมมา บอกว่าขอนัดเจอได้ไหม เพราะน้องยังคงมีความฝันที่อยากมาเรียนต่อที่ประเทศอังกฤษ แต่จะด้วยโชคชะตาหรืออะไรก็ไม่ทราบได้ ผมได้ปฏิเสธน้องไป (ทั้งๆที่อีกใจก็ลังเล) ... ด้วยเหตุผล 2 ข้อ คือ 1) ทำตามสัญญาที่ได้ให้ไว้กับนายบี และ 2) ผมได้เจอกับผู้หญิงอีกคน (คนที่ทำให้ผมหันหลังจากเว็บไซต์ปีศาจนี้)

ความรักระหว่างน้องแอล กับนายบี จะว่าดีก็ได้ จะว่าแย่ก็ได้  ... เพราะตลอดเวลาที่คบกัน ผมมักจะต้องให้คำปรึกษานายบีอยู่บ่อยๆ โดยหนีไม่พ้นคำถามที่ว่า น้องแอลมีใครอีกคนหรือไม่? น้องแอลโกหกหรือเปล่า? ... ในมุมมองของผมในเวลานั่นคือ แอบสงสารนายบี ที่ได้แนะนำน้องแอลให้รู้จัก!!!  ... แต่ก็ได้แต่คิดในใจ เพราะเรื่องของความรักไม่เข้าใครออกใคร!!!

หลังจากผมกลับมาอังกฤษได้ไม่นาน นายบีก็ได้พาน้องแอลมาเที่ยวอังกฤษ!!! น้องแอลได้มาอังกฤษสมใจอยาก ... และแรกที่ผมได้เจอกับน้องแอลเช่นกัน

ส่วนเหตุการณ์จะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนี้ รอติดตามได้ในตอนต่อไป!!!

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
มารอตอนต่อไปครับ
 **36**