ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ตั้งกระทู้ร่ำลาและจะหายจากบอร์ดนี้ถาวรไว้ <<<  (อ่าน 6992 ครั้ง)

MayaMan

• Sr. Member
  • People Like This 67
  • สูงสุดคืนสู่สามัญ
      ชื่นชมการตอบกระทู้ และชื่นชอบในสิ่งที่ท่านนำเสนอมากนะครับ
ถึงตรงนี้ก็ต้องบอกว่าเสียดายที่ไม่ได้เปิดมาอ่านเรื่องราวที่ผมคอยติดตามได้อีก
แต่ไม่ว่าอะไรที่เกิดขึ้น มันก็มาเพื่อผ่านไป ไม่ว่าท่านหรือผมก็เหมือนกันครับ
เพียงแต่ผมมาก่อนท่าน และยังไปทีหลังเสียอีก แค่นั้นเอง......

ขอบคุณครับ
"มันก็มาเพื่อผ่านไป" เห็นด้วย ทำนองผ่านมาแล้วก็ผ่านไป...
อย่าใช้คำว่า "ไป" เลยครับ มาก่อนมาหลังหาใช่สารัตถะอันใด เพราะความรู้สึกที่จริงใจต่อกันสำคัญกว่า...

โชคดีครับ

ผมก็อยากโชคดี หรือ Lucky เนอะ เพียงแต่โชคชะตาและวาสนามิอาจล่วงรู้และกำหนดได้เอง

โชคดีครับ ^^   **38**

"การเมืองเรื่องปวดหัว ยังไงก็อยู่กับเราไปตลอดชีวิต  อย่าไปคาดหวังอะไรกับมันมากเลยครับ"

ขอบใจท่านซิมซิตี้ด้วยครับ
การเมือง การมุ้ง มันก็คงวายวุ่นกับเราเสมอ
แม้นอยากหนี อยากห่าง และไม่ไม่อยากเจอ
ทว่าที่สุดแล้วก็พลั้งเผลอไปทุกที...

**37**

โชคดีครับ

อะไรๆ ขัดหู อโหสิ.....

สบายดีครับ

คุณสบายดีครับ...
ผมบอกตรงๆ ว่าในบางกระทู้ผมก็ระอาและหมั่นไส้คุณนะ
ขณะในบางกระทู้ผมก็เห็นด้วยและแอบยิ้มเล็กๆ

ผมไม่รู้หรอกว่า...คุณคือใคร หน้าตาเป็นไง นิสัยเช่นไร และต้องการสื่ออะไร
ไม่ต้องมา "อโหสิ" ต่อกันหรอก เพราะผมหาได้ติดใจ เคืองแค้น หรืออาฆาตมาดร้ายอันใดเลย
จะโกรธจะกริ้วก็นึกหน้าไม่ออก...แล้วก็ไม่รู้ว่าจะรู้สึกแบบนั้นทำไมกัน เพราะยังมีอะไรๆ หลายอย่างที่ต้องทำมากกว่ามาอคติกับคุณสบายดี
ในบอร์ดนี้..ใครจะเกลียด รำคาญ ชังน้ำหน้า อิจฉา ริษยา ด่าว่า หรือคิดเห็นยังไงกับคุณก็ตามแต่...
สำหรับผมแล้วนั้น...มีมิตรดีกว่าสร้างศัตรู และผมก็ชอบแอบอ่านที่คุณโพสต์น่ะ สไตล์ใครก็สไตล์มัน แม้นจะตอบแบบกำกวมๆ แล้วต้องมีอัศเจรีย์หรือปรัศนี---

sabaideekrub ผมเชื่อว่า..ไม่ว่าเขาจะแสดงความคิดเห็นเช่นไร...คงมีคนสนใจตามอ่านแน่ๆ (จริงมั้ย?)

............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

MayaMan

**30**

มีกด Like ให้ตัวเองได้ด้วยรึ? ถ้ากดได้...สงสัยสนุกพิลึก...

เอาเป็นว่า....กระทู้หน้าผมขอจบบริบูรณ์ดีกว่า...ไม่รู้จะมารยาสาไถยตีขุมสะเหร่อและหน้าด้านในบอร์ดทำไมน่ะ
หน้าเดิมๆ แอคเค้าท์เดิมๆ ไอดีเดิมๆ และวนเวียนโอ้ละเห่กันอยู่เท่านี้... หากระทู้สร้างสรรค์ยากมากๆ ก็พูดตรงๆ นะ

ผมเข้ามาอ่าน PM ส่วนตัว ก็แปลกใจว่า...ไอดีส่วนใหญ่หายไปไหนกัน
ฉะนั้น...ผมขอแบ่งปัน PM บางส่วนที่รู้สึกประทับใจ (ส่วนตัว) ละกัน
และขอตัดชื่อสรรพนามของคนเขียนออก

**14**

ขอรบกวนพี่ MayaMan นะคะ ขอแนะนำตัวก่อนคะ หนูชื่อ...นะคะ

...แอบเป็นแฟนคลับตัวยงของพี่นะคะ อ่านเรื่องไม่เป็นเรื่อง และพยายามทำเรื่องไม่เป็นเรื่องอยู่ตลอด
  ...ได้รู้จักกับพี่คนนึงในเวปนี้ พี่เค้าดีมากถึงมากที่สุด ดีกระทั่งที่...เปิดเผยให้คุนแม่รู้จัก
  เพียงแต่คุณแม่ไม่รู้ว่ารู้จักกันได้อย่างไร ... ส่วนพี่เค้าเองก็พา...ไปรู้จักเพื่อนเค้าด้วย
  จนวันนึงพี่เค้าถาม...ว่า " ถ้าชั้นแต่งงานเทอจะยังอยู่กับชั้นมั้ย "
  ...ตอบกลับไปอย่างชัดเจนว่า " ถ้าหากแฟนป๊าป๊าไม่เดือดร้อน และไม่รู้ ถ้าไม่ทำให้ใครเสียใจ
  เราเลือกที่จะอยู่กับป๊าป๊าจนกว่าป๊าป๊าไม่ต้องการ " (...เรียกพี่เค้าว่าป๊าป๊านะคะ)
  เราสองคนก็รักกันดีคะ ดูแลกันมาตลอด พี่เค้าเทคแคร์มาก
  ทุกเทศกาลมีของขวันเซอไพร์สตลอด จนถึงขั้นจะซื้อคอนโดให้

... แต่แล้วจู่ๆ ทุกอย่างก็เปลี่ยนไปคะ 3 เดือนที่เราคบกันมา จบลงเพราะพี่เค้าบอกว่าแฟนจับได้
  ...เองก็บอกว่าลินเข้าใจทุกอย่าง ...รู้ตัว...ว่าต้องทำอะไร ...เองก็ช่วยหาวิธีง้อแฟนเค้าคะ
  แต่พี่เค้าสันยาว่าขอเคลียตัวเองจะไม่ทิ้งไปไหน พี่เค้าก็ยังติดต่อดลอด 2 เดือน จนวันนึงพี่เค้าส่งเมสเสจมาว่า
  " i need time for back to be ur friend "

...ตึงไปเลย ไม่รู้ว่ามันเกิดไรขึ้น ไม่กล้าโทร ไม่กล้าส่งเมสเสจ
  จนอาทิตย์ที่สองมั้งคะ เพื่อน...ที่มีเฟสบุ๊คเค้า เอารูปมาให้ดู
  รูปของพ่อแม่ลูกที่มีความสุขมากๆ ... ใช่คะ พี่เค้าแต่งงานมีครอบครัวแล้ว
  นี่คงเป็นสาเหตุที่เราต้องจบกัน

แต่อยู่ๆ พี่เค้าก็โทรมา และแวะมาหา เอาเงินเดือนมาให้
  พี่เค้าก็ยังเป็นห่วง...อยู่ ...ไม่รับ เพราะ...รู้ว่ามันจบแล้ว
  ...ไม่ได้คบกับพี่เค้าเพราะเงิน ...รักพี่เค้าจริงๆ
  แต่สุดท้ายเค้าก็โอนเข้าบัญชีอยู่ดี

...ก็บอกเค้้าว่า...รู้เรื่องครอบครัวเค้าแล้ว
  พี่เค้าก็บอกว่า...ยังมีอนาคตอีกไกล ไม่อยากให้มาอยู่กับพี่เค้า
  เค้าบอก...ว่า " ถ้าวันไหนเทอไม่สบาย แล้วชั้นไปหาไม่ได้ เทอรู้มั้ยว่าเจ็บปวดแค่ไหน "
  ...เองก็เถียงว่า...อยู่ได้ ขอแค่รู้ว่ายังมีเค้า ...โอเค
  สุดท้ายเราก็ร้องไห้ด้วยกันทั้งคู่ และ...ก็คงต้องยอมรับว่าจบแล้วจริงๆ

ผ่านมาได้หลายอาทิตย์ ...เข้ามาเวปนี้ มาอ่านการบ้านของพี่นั่นแหละคะ
  ...เลยเจอกระทู้ของพี่เค้าโพสต์หาคนดูแล ... ...ชอค
  เพระาพี่เค้าหาคนดูแลใหม่ หลังจากที่บอก...ว่าภรรยาจับได้ไม่ถึงอาทิตย์
  ...เลยส่งเมสเสจไปถามว่า " why did u have to lie me? u just tell me i can walk away n be ur friend
  no need to lie me ... it makes me know that u never love me anymore "
  พี่เค้าเลยโทรมา และบอกว่าที่ทำทุกอย่างเพราะเป็นห่วง... อยากให้...เจอคนที่ดี ที่เป็นตัวจริงได้

หลังจากวันที่รู้ความจริง...เองก็ตัดใจ และรู้ว่ามันไม่มีทางกลับไปเป็นเหมือนเดิม
  พี่เค้าก็ยังโทรมาเป็นห่วง ยังคุยกันบ้างตลอดคะ

...เล่ามาซะยาว ...แค่อยากจะแชร์ให้พี่ MayaMan ฟังว่า
  อย่าไปคิดว่าตัวเองให้แค่ความมั่นคงในปัจจุบันกับเค้าคนนั้นได้นะคะ
  อนาคต เป็นเรื่องไม่แน่นอน ถ้าเราตัดสินไปแล้วว่า เค้าอยู่กับเราแล้วอนาคตไม่มี
  ก็ไม่ต่างอะไรกับคนที่คบกัน แล้วคิดว่าต้องเลิกกัน แค่วันนี้มีความสุขกับปัจจุบันก็พอคะ

ขอบคุนนะคะที่อุตส่าห์เรื่องของ... ...แค่อยากมีเพื่อนในเวปนี้บ้างนะคะ
  แต่ไม่กล้าแสดงตัว เพราะพี่เค้าก็ยังอยู่ในเวป เดี๊ยวเค้าจะรู้ว่าเรายังตัดใจไม่ได้ 5555

ขอถามหน่อยนะคะ คือมีคนมาทักแม่ว่าได้ฆ่าคนมั๊ย แม่บอกว่าฆ่า เขาบอกว่าเหนเด็กอยู่ข้างๆแม่ แล้วเขาก็วงให้แม่ บลาๆๆ หนูไม่รู้เขาคุยอะไรกัน หนูไปทีหลัง แม่โทตามให้ไปหา พอไปถึงเขาก็ชวนไปที่สำนักเขา ในวันพรุ่งนี้ เขาให้ไปขอขมาเด็ก เด็กคนนั้นคือลูกหนูที่เคยทำแท้งไป พี่คิดว่า เขาน่าเชื่อถือมั๊ย เพราะหนูไม่เคยวงแบบคนทรงอ่า ขอบคุณนะคะ **40** 41 41

จะมีคำกล่าว่า ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่

ส่วนตัวผมนั้น...ก็เคยพาอดีตแฟนไปทำแท้งมานะ
ผมว่าไปที่วัด แล้วถวายทำสังฆทานดีกว่า หรือทำบุญขออโหสิกรรมดีกว่านะ

เรื่องคนทรง หมอดู หรือเจ้าเข้านี่...ผมไม่เชื่อครับ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ ตกคำว่าวงไปซะงั้น เขาชวนใป ให้จ่ายค่าของทำพิธีก่อน พีนสองร้อยจ่ายไปแล้ว1050 บาทไม่คบเพราะไม่ได้พกตังไป จ่ายเท่าที่มี ตอนนั้นเขาพูดไรหนูก็เชื่อ พึ่งจะปรึกษาเพื่อน เพื่อนบอกว่าอย่าเชื่อ โดนหลอกแล้ว หนูชักหวั่นๆ เพราะเสียเงินไปแล้ว

คุณ... นึกยังไงถึงมาปรึกษาผมครับ แค่ถามนะ...

แต่ถ้าคุณทำแล้วสบายใจก็เป็นสิทธิ์ของคุณนะ

ทว่าผมยังยืนยันอย่างเดิม...ทำบุญแผ่กุศลที่วัดดีกว่าครับ
เราสวดหรือท่องในใจได้

ค่ะ หนูเห็นพี่ตอบกระทู้ตรงดี หนูก็เลยถามเปนแนวทางอะคะ ขอบคุณนะคะ

**39**

จ้า...พี่ไม่ดุนะครับ
คุยได้จ้า ขอแค่คุยกันดีๆ

ยินดีที่ได้รู้จักนะ
ผมเดาว่าชื่อเล่น "..." แน่เลย

ค่ะ หนูคุยดี หนูก้ไม่ดุตรงๆค่ะ แต่ก้ไม่รุ้จะคุยอะไรนี่สิ อิอิ
หนูไม่ได้ชื่อเล่นชื่อ... แต่ชื่อจริงนำหน้า...ค่ะ ตอนแรกหนูไม่ได้ใช้ชื่อนี้ แต่แฟนดูโทสัพ ดูว่าหนูเล่นไรบ้าง เจอเว็บนี้พอดี เลยถามว่าเว็บไร หนูบอกว่าหากิ๊ก เขาบอกจะเล่นบ้าง หนูเลยเปลี่ยนมาใช้ชื่อนี้อ่าค่ะ หนูชื่อ...นะ ยินดีที่ได้รุ้จักเช่นกันค่ะ

**38**

แชร์ๆ PM บางส่วนน่ะ ไม่มีใครเสียหายหรอก
ขอบคุณ PM ทุกฉบับที่ส่งมาเยือนผมนะครับ ผมซาบซึ้งและอบอุ่นในหัวใจยิ่งนัก

ยังไงๆ ผมเหลืออีกกระทู้เดียวก็อวสานแล้วครับ
ต่อไปคงไม่เห็นผมมาโพสต์หรือตอบอันใดให้ระคายเคืองและรำคาญตาอีแล้ว
............. (จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) จบ.............

MayaMan

Re: >>> ตั้งกระทู้ร่ำลา : อำลาในวันลอยกระทง <<<
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:16:37 PM »
 **26**

ได้เวลาลาจากจริงๆ ซะที... ถอนหายใจหนักๆ สักหน่อย

มี PM จากผู้ชายท่านหนึ่ง... (ส่วนใหญ่ PM ผมมีแต่ผู้สาวนะครับ)
ก็เป็นความรู้สึกที่ดีๆ อบอุ่นในหัวใจ เสมือนคนแก่ได้มาทักทายกัน

และก็ต้องขอบคุณมากสำหรับ PM ล่าสุด (และคงสุดท้ายแล้ว)
ที่ชักชวนผมไปงานมีตติ้งหรือปาร์ตี้...คนชวนก็ช่างน่ารักซะด้วย คนขี้เหร่และจนอย่างผมคงไม่เหมาะเคียงคู่ครับ

เอาละ... ผมขอในวันลอยกระทงปีนี้เป็นค่ำคืนในการบอกลาจากที่นี่ละกัน และคงเป็นกระทู้สุดท้ายจริงๆ
ขอบใจสำหรับมิตรภาพและความรู้สึกที่งดงามเสมอมา...
บางท่านคงได้คุยกันในเมล์ ในเอ็ม ในเฟซนะ

ขอให้ชาว WLG ทุกๆ ท่านโชคดีและมีความสุขแสนหวานตลอดไปครับ

กระทู้ไหนที่ผมใช้คำแรงหรือล่วงเกินอันใด ผมก็ขอโทษจากใจมา ณ ตรงนี้ด้วย...

ลอยกระทงปีนี้...
เป็นอีกปีที่ใจฉันนั้นเหงาหนัก
ข้างกายแสนหนาวหม่นไร้คนรัก
ฉันเหมือนอยู่ในอาณาจักรที่ไม่รู้
คิดถึงวัยวันครั้นเก่าก่อน
จึงจดใจจารบทกลอนแสนหดหู่
ภายในห้องมืดมิด ปิดประตู
นอนคร่ำครวญคุดคู้อยู่เดียวดาย...