ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนนอกกาย สอนคนรัก  (อ่าน 1777 ครั้ง)

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
แฟนนอกกาย สอนคนรัก
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2023, 03:08:12 PM »
หลายปีที่ไม่ได้อ่านกระทู้ในนี้มานาน และรับรู้เรื่องราวของแต่ละคน มีสมหวัง ร้องไห้บ้าง แฟนมีอะไรกับผู้ชายและผู้หญิง เพื่อสอนว่าในโลกที่เปลี่ยนไป ต้องเตรียมใจอะไรไว้ล่วงหน้า จะได้ไม่เสียใจ ถ้าวันหนึ่งจะแต่งงานไปจะได้เข้าใจว่า ไม่ว่าชายหรือหญิงไม่มีใครหยุดความยากได้ จึงสอนด้วยการที่แฟนมีอะไรกับทุกคน และให้เรามองเห็นการกระทำตลอดเวลาที่ผ่านมา จนเวลาล่วงเลยไป ทำให้รู้ว่าที่แฟนทำลงไป เพื่อต้องการให้เรามีอะไรกับแฟนให้ได้สักที ยอมรับว่าแฟนตามเจอกันที่ทำงาน และข่มขืนเรา เวลานั้นก็ไม่ได้รักอะไร เพราะเราไร้ความรู้สึกมานานแล้ว ตั่งแต่วันที่แฟนสอนให้รู้ว่าไม่มีรักใดที่หยุดได้ ถ้ากายไม่หยุด จึงปล่อยว่างมาตลอด และไม่รู้ว่าคนที่ทานข้าว เจอกันคือแฟนที่ตามมาตลอด เพราะเราไม่ยอมมีอะไรกัน แฟนนอกกายกี่ครั้ง ก็ให้เรานั่งมอง สอนเราทุกวันว่าผู้หญิงทุกคนที่ได้ก็เพียงเพื่อร่างกาย แต่ไม่ได้เกิดจากใจ ที่อยู่กับคนรัก และอยากให้คนรักเข้าใจ หลายปีที่อยู่ด้วยกันมา ไม่รู้เลยว่าคนที่ข่มขืนวันนั้นคือแฟนที่สอนเรา เรามารู้ความจริงหลังจากอยู่กันมา 6 ปี จึงยอมรับว่าที่ผ่านมาคือรักที่เค้าต้องการให้แฟนมีความรู้จากสิางที่ทำ เราสองคนจึงตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน เพราะเราเรียนรู้อะไรจากสิ่งที่เกิดขึ้นมาพอแล้ว จะได้ใช้ชีวิตร่วมกัน และวัยก็มากทั้งคู่ แฟนอยู่ต่างประเทศ เดินทางแทบทุกเดือนที่จะมาพบกัน ก็ลำบากเหมือนกัน เราจึงตัดสินใจที่จะมาทำงานที่เดียวกัน สายงานเราย้ายกลับมาอยู่สายเดียวกับแฟนได้ โชคดีที่เรียนสาขาที่เข้าทำงานได้หลายสายอาชีพ เราจึงตัดสินเลือกทำงานที่เยอะ แต่เลือกงานสายเดียวกับแฟนแทน เพื่อจะได้มีเวลาดูแลแฟน ไปไหนด้วยกัน พร้อมดูแลคุณพ่อคุณแม่ด้วยกันได้ รอคำตอบแฟนน่าจะปลายๆปี เรื่องราวของเราเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง จึงต้องขอบคุณเว็บที่สร้างมาให้รู้ว่าจ้างเที่ยวแฟน ดีที่สุดแล้ว ทำให้เรารู้การบริหารสิ่งต่างๆด้วยตัวเองมาตลอด จากแฟนของเรา อยากบอกทุกคน เว็บที่บอกว่าไม่ดี แต่ก็มีสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นกับเราสองคน ขอให้ทุกคนทำดีต่อกัน ก็จะพบนะค่ะ

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
Re: แฟนนอกกาย สอนคนรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2023, 04:32:53 PM »
เรื่องราวที่ผมเขียน ไม่สามารถทำได้จริงนะครับ เพราะทุกคนเลือกที่ใช้ชีวิตที่ดีได้ โดยเข้ามาสื่อสารให้ทุกคนได้เลือกในสิ่งเหมาะสมกับคนรักครับ คนทำดีก็พบคนดีครับ ผมก็โชคดีมากที่แฟนผมเค้ารักผมที่สือสัตย์ครับ ปัจจุบันผมก็ได้ใช้ชีวิตที่เรียบง่าย และไม่ได้เข้าไปพบกับสิ่งที่เรียกว่าความยาก เพราะใจได้พบคำว่าคนรักที่เคียงข้างกันครับ อยากให้ทุกคนทำดีกันไว้ดีกว่าครับ ไม่รู้ว่าวันไหนที่จะได้พบกัน ปัจจุบันก็อย่าลืมเติมเต็มความรักในแต่ละวันกันด้วยนะครับ