ผู้เขียน หัวข้อ: สลับตัวแฟนเพื่อน  (อ่าน 1868 ครั้ง)

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
สลับตัวแฟนเพื่อน
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2023, 08:05:01 PM »
ช่วงต้นเดือนกุมภาพันธ์หลาย10ปีที่ผ่านมาได้เกิดเหตุการณ์กระทันหัน ครบรอบวันแห่งความรัก แฟนได้นัดทานข้าวที่ห้างแห่งหนึ่ง เพื่อจะพบคนที่รัก ไม่ได้เจอกันนานมากแล้ว ขณะที่ไปถึงก่อนเวลา แฟนได้เดินเข้ามาพบและได้สนทนาอาหารที่ชอบทานเป็นประจำ ในขณะที่สนทนามีบางอย่างที่ผิดปกติ จึงถามเกี่ยวกับมือของแฟน ขนาดมือที่จับช้อนดูใหญ่ขึ้น ผิดปกติ และแววตาที่แตกต่างกัน จึงถามแฟนว่าใช่แฟนไหม ปรากฎว่าเป็นเพื่อนแฟนที่หน้าเหมือนกัน เพื่อนของแฟนได้บอกว่า แฟนประสบอุบัติเหตุและเสียชีวิตลงไปนานแล้ว แต่ไม่อยากให้แฟนรู้ จึงมานั่งทานข้าวแทน ในใจก็ได้แต่ร้องไห้แลัพูดอะไรไม่ออก ทุกครั้งที่มองหน้าก็รู้ว่าคนตรงหน้าไม่ใช่แฟน เราสองคนพบกันในเว็บแห่งนี้ และแฟนได้เสียชีวิตลงกระทันหัน โดยที่เข้าไปช่วยชีวิตไม่ทัน หัวใจหยุดเต้น ทำให้เรื่องราวต้องกลับมาสื่อสารอีกครั้ง เพราะคนที่เจอนั้นคือเพื่อนมาตลอด เพื่อเข้ามาทำหน้าที่แทนแฟน จึงขอขอบคุณพี่เป็นอย่างมากนะค่ะ ที่เข้ามาช่วยชีวิตไว้ เราทำงานด้วยกัน หลายปีที่ผ่านมาทำให้เราจำกันไม่ได้ พี่ก็คงลำบากใจที่ต้องมาทำหน้าที่แทนแฟน ทุกครั้งที่ต้องทำงานที่นั่น จึงอยากฝากข้อความถึงพี่ ขอให้พี่ดูููแลสุขภาพบ้างนะค่ะ และพักผ่อนเยอะไป เราคงไม่มีโอกาสเจอกันแล้ว ช่วงเวลาที่ผ่านมาก็รับรู้ได้ว่า ความสัมพันธ์ที่เกิดขึ้นก็ได้รับรู้ว่าความรักสวยงามเสมอ ขอให้พี่เจอสิ่งดีๆตลอดไปนะค่ะ ขอบคุณพี่เช่นกัน ที่สอนทุกสิ่งในที่แห่งนี้ว่าไม่ใครที่สมบรูณ์แบบ อยากให้ทุกคนที่อ่านก็ขอให้ดูแลคนรักให้ดีในช่วงเวลาที่พบกันนะค่ะ จะได้เสียใจ และจะกลับมาพบกันไม่ได้ หวังว่าเรื่องราวระหว่างเราจะส่งผ่านให้ทุกคนได้อ่าน และเข้าใจในการใช้ชีวิตมากขึ้นนะค่ะ สุดท้ายนี้ก็ขอให้ทุกคนสมหวังในรัก  **38**