ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสู้สุดๆแล้ว :)  (อ่าน 1962 ครั้ง)

Thanl4

• Full Member
  • People Like This 0
ถ้าสู้สุดๆแล้ว :)
« เมื่อ: เมษายน 24, 2023, 12:12:23 AM »
ถ้าสู้สุดๆ จนสุดทางแล้ว .. ก็ควรจากไปใช่ไหมคะ
บทชีวิตจะซวยและเละเทะ  ก็ถาโถมมาทุกอย่างเลย มืดสนิท
พยายามหางานเพิ่มก็แล้ว ทำงานตัวเป็นเกลียว สุดท้ายก็ยังมีเรื่องซวยๆ เข้ามาอีก
คือเกินจะสรรหาคำพูดมาบรรยายชีวิตตัวเองตอนนี้  -- เรียกได้ว่าสุดๆ
โดนบีบ กดดันจาก ทุกหนทาง  ขนาดไม่ได้เป็นหนี้นอกระบบนะนี่  ยังขนาดนี้ 
อยากแยกร่าง อยากทำงานให้ได้เยอะๆ แต่มันเจ็บใจ ตรงแยกไม่ได้ ร่างกายมันไม่ไหวตามใจเรา
อยากจะอ้อนวอนขอ ให้มีใครสักคนนึงยื่นมือเข้ามาช่วย แต่ก็อยากจะพยายามทำด้วยตัวเอง แต่ก็ไม่ไหว
ไม่สวยอีก ทำอะไรไม่ได้เลย เรียนจบมาก็น้อยนิด  ความพยามอย่างเดียวไม่เคยพอจริงๆค่ะ แต่ก็จะพยายามจนถึงวินาทีสุดท้าย ถ้าไม่ไหวก็คงต้องโบกมือลาบ๊ายบายโลกนี้ไป เราทำเต็มที่แล้วนี่เนอะ  อยากจะขอขอบคุณพี่ๆในที่แห่งนี้ที่เคยช่วยหนู 300 , 500 ที่พอให่หนูได้มีทุนไปทำงานและเดินต่อได้ ขอบคุณจริงๆค่ะ  :)