ผู้เขียน หัวข้อ: จริงๆแล้วพี่กับหนูควรจะเป็นแบบนี้กันตั้งแต่แรกแล้ว (EP. 2)  (อ่าน 1970 ครั้ง)

Santa Cruz

• Sr. Member
  • People Like This 130
ความเดิมตอนที่แล้ว

... น้องแอลได้มาอังกฤษสมใจอยาก โดยมาพร้อมกับนายบี (แฟนณ.ขณะนั่น) ...

เท่าที่สังเกตุอาการน้องแอลตอนเจอผม จะมีอาการเขิลๆ เกร็งๆ ไม่กล้าสบตา ไม่กล้าพูดคุย ... ในขณะที่นายบี ก็ดูมีอาการเกร็งๆ เช่นกัน(อารมณ์ประมาณว่า ผมเป็นส่วนนึงในความสัมพันธ์ของพวกเขา) ตลอดเวลาที่อยู่อังกฤษ ความสัมพันธ์ของนายบี และน้องแอลก็ดูแฮปปี้ดี แต่ความจริงก็หาได้เป็นเช่นนั้นไม่

และตามคาดกลับจากอังกฤษไปไม่นาน น้องแอลก็เลิกกับนายบี ... ข้อมูลที่ผมได้รับจากนายบี คือ น้องแอลคบซ้อนมีคนอื่น

หลังจากนั้นประมาณครึ่งปี น้องแอลก็ได้ทุนมาเรียนต่อที่อังกฤษ แรกเริ่มที่ผมได้ข่าว ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร ... เพราะน้องไม่ใช่แนวที่ผมชอบ และที่สำคัญคือ ข้อมูลที่ผมได้มาเกี่ยวกับตัวน้อง ออกมาในเชิงแง่ลบซะส่วนมาก (99.99%)

ด้วยชะตาฟ้าลิขิต? ... มีอยู่คืนนึงขณะที่กำลังเมาได้ที่ มือเจ้ากรรมก็ทักไลน์น้องไปว่า "มาอังกฤษหรือยัง? พักอยู่ไหน?" ... เงียบกริบไม่มีสัญญาณตอบรับใดๆ ทั้งสิ้น!!!! ... อะเคร น้องคงเกลียดผม ใครจะมาอยากยุ่งกับเพื่อนของแฟนเก่า?

... แต่เเล้ววันดีคืนดีน้องก็ทักมาในไอจีผม ... บทสนทนาจึงเริ่มต้นขึ้น

... ด้วยความเมาอีกเช่นเคย มือเจ้ากรรมก็ถามไปว่า "ยังอยากให้พี่ดูแลอยู่ไหมครับ?" .... คำตอบที่ได้รับคือ "ไม่ค่ะ" ... อ้าว แดกแห้วครับ 5555555

... เวลาผ่านไปสักพักใหญ่ๆ น้องทักมาอีกว่า "พี่!! ที่เคยถามว่า จะดูแลหนูอ่ะ ยังสนใจอยู่ไหมคะ?" อ้าววววว สาดดดดด (ทีเราถาม บอกว่าไม่ 55555)

น้องให้เหตุผลว่ามาอยู่ที่นี่แล้วเหงาอ่ะ อยากมีคนดูแล ...

สารภาพตามตรง ณ.เวลานั่น ผมไม่รู้เลยว่าน้องจะมาไม้ไหน? น้องจะมาแก้แค้น จะมาเอาคืนหรือป่าว? น้องอาจจะคิดว่าเลิกกับนายบีเพราะผม?

แต่ด้วยความอยากรู้ และอยากอย่างอื่น 555 .. ก็เลยนัดน้องณ.สถานที่แห่งหนึ่ง คิดในใจว่า ถ้าไม่เจอ ก็ไม่รู้ !!!! ...

สารภาพจากใจ คิดแค่ว่าไปนั่งคุยกัน เจอกันแค่นั่น ไม่ได้คิดไปไกลกว่านั่น 55555 ... ผมเลยบอกน้องว่า ถ้าไปถึงแล้วก็อาบน้ำ นอนพักผ่อนก่อนได้เลยนะครับ ผมขอทำงานก่อน เสร็จงานแล้วเด๋วผมตามไป ... ถ้าง่วงก็นอนก่อนได้เลย

และก็ตามคาดเมื่อผมไปถึง น้องหลับ!!!! กรนใส่กรูอี๊กกกก!!! ....

ผมก็นั่งดื่มไวน์เงียบๆ มองน้องนอนกรน ... ผ่านไปสักพักใหญ่ๆ น้องตื่น ...

น้องลุกขึ้นมานั่งดื่มไวน์ด้วย ... ผมก็สังเกตอาการน้องว่า มีท่าทีอะไรแปลกๆ ไหม? เท่าที่ดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ... เริ่มดื่ม เริ่มคุย เริ่มเปิดใจคุยกัน เริ่มเรียนรู้กันและกัน

จนรู้ความจริงว่า ... อ้าวววววว !!! เรื่องราวที่ผ่านๆ มา ไม่เห็นเหมือนที่นายบี เคยเล่าให้ผมฟังเลย ...

ในขณะที่น้องก็พูดว่า อ้าววววววว!!! พี่ก็ไม่เห็นเหมือนที่นายบีเล่าให้หนูฟังเลยค่ะ  มันลยทำให้ผมต้องเปิดใจ เรียนรู้จากน้องใหม่

ไวน์หมดไป 2 ขวด อย่างรวดเร็ว ... กำลังจะเปิดขวดที่ 3

น้องเอ่ยขึ้นมาว่า "พี่มานอนกอดหนูหน่อย หนูหนาว!!!!"

Neko jump

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 3
รอต่อไปคะ กำลังลุ้นอยู่เลยอ่าาา
ถ้าวันนึงเราใจร้าย ขอให้รู้ไว้ว่าเราเคยใจดีที่สุดมาแล้ว.

อยู่กับใครแล้วพูดมาก นั่นแหละคือความสบายใจ ^^

Saysay

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ค้างคามากค่ะ มาเล่าต่อก่อนนนนน