ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันที่ทุกคนเที่ยว เหงาเลย  (อ่าน 296 ครั้ง)

jubjubjibjib

• Sr. Member
  • People Like This 14
  • คงจะมีสักวันฉันคงได้เจอ...
ในวันที่ทุกคนเที่ยว เหงาเลย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2024, 11:19:15 AM »
หาจ้างเที่ยวในนี้ แทบน้อยมาก ถ้าเทียบกับเมื่อก่อน (10 กว่าปีที่แล้ว) ใครจำหนูได้บ้างนะ

ล่าสุดเจอตะกวดแต่เขาก็โอนมาจนได้ และเจอพี่ใจดีคนนึง พอเสร็จก็อุตส่าห์มาส่งที่เดิมและเพิ่มค่าขนมให้ ทั้งที่เรานี่แหละกัวพี่เขาไม่โอเคกับที่ทำไป ตอนนี้พี่เขาไปต่างประเทศแล้วมั้งป่านนี้ คนใจดีแบบนี้ทำไมเราไม่เจอบ่อยๆ นะ บางคนคุยกับเราเหมือนจะสืบประวัติถามเยอะเหตุผลต่างๆ นานา ที่เรามารับงาน 55 ถ้าเรามีใช้คงไม่หางานหรอกค่ะ ทุกคนมีเหตุผลของตัวเอง

**36**ไม่ใช่คนสวย อายุเพิ่มขึ้น แต่ก็ไม่เคยหลอกพี่ ไม่เท ไม่หนีกลับ แม้จะเจอพี่ที่ต่อรองตลอด ไม่รู้ว่าจะยังอยู่ในนี้อีกนานไหม แต่ก็หวังลึกๆ ว่าพี่ที่เคยจ้างกันสมัยก่อนจะผ่านมาบ้าง เอ็นดูเราบ้าง แม้แต่พี่ที่เคยจ้างกันจะนัดกันอีก หนูคงดีใจมากๆ อย่างนึงที่กลับเข้ามาเพราะไม่มีตังค์ 555 และที่นี่ก็เคยเป็นที่พึ่ง และต่อชีวิตใหม่ให้เราด้วย

วันนี้รู้สึกว่าง และประหยัดสุดๆ เพื่อความอยู่รอด วันหยุดจ้างโทรคุยแก้เหงาก็เอานะคะ เพราะเราก็สะดวกแค่เสาร์ ส่วนวันธรรมดาก็นัวในรถได้ ขอคนรับเงื่อนไขได้เพราะเราก็ต้องการทำด้วยความสบายใจ ว่างอีกจะมาเขียนระบายอีกนะคะ ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาถึงตรงนี้  **38**