ผู้เขียน หัวข้อ: หลายอย่างทำให้นึกถึงการเขียนการบ้านของหลายๆ คน  (อ่าน 469 ครั้ง)

jubjubjibjib

• Sr. Member
  • People Like This 14
  • คงจะมีสักวันฉันคงได้เจอ...
แด่วันหยุดที่ไม่เชิงได้หยุด  **34**

มีหลายๆ ประโยคคำถามที่ได้รับจากพี่ที่คุยรายละเอียดก่อนจ้างเที่ยว บางประโยคทำให้คิด หรือเราเป็นคนคิดมากเองด้วย
หนูก็ไม่ได้มาเขียนการบ้านบ่อย นับตั้งแต่เข้ามาเว็บครั้งแรกน่าจะปี 2013

แต่อยากให้พี่ๆ ลองนึกถึงวัตถุประสงค์จริงๆ ที่เข้าในเว็บสักนิดค่ะ (ยกเว้นพวกตะกวดนะ คงคิดไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเว็บ เพราะตั้งใจมาหลอกลูกเดียว) ถ้าหนูเข้าใจผิดต้องขออภัยแอดมินด้วยนะคะ 55 คือสำหรับหนูคิดว่าเว็บนี้ คือพื้นที่ให้พี่ๆ หาน้องจ้างเที่ยว/ดูแล/งานแรง (แนวกิ๊ก พอกรุบกริบ) คุยกันแล้วไม่ถูกใจ ไม่ตรงสเปก ก็ไม่นัด ส่วนน้องที่เข้ามาหางาน ก็ต้องการค่าขนม เพื่อเหตุผลส่วนตัว เหมือนที่พี่หาน้องด้วยเหตุผลส่วนตัว แต่พี่มีกำลังที่จะจ่ายและช่วยเหลือได้จริง ไม่ใช่คิดเล็กคิดน้อย

แต่เดี๋ยวนี้เจอคำถาม เช่น ทำไมไม่รับงานแรงแบบนี้ ทำไมยังโพสต์หาอยู่ รับแบบนี้ไม่คุ้มสู้รับงานแรงเลยดีกว่า

ลืมแนะนำตัวก่อน เดี๋ยวจะงงว่าทำไมพี่ถึงถามแบบนี้ คือ หนูวัยทำงาน ไม่ใช่เด็กน้อย รับงานเดินเล่น คุย คอล นัวในรถ (ไม่รับบางอย่าง) เน้นมิตรภาพและจ้างประจำกันได้แบบไม่ต้องกลัวว่าจะยุ่งเรื่องส่วนตัว หรือมั่ว อยากทำให้พี่มีความสุข โดยที่สบายใจทั้งคู่ เป็นคนคุยเก่ง ชอบพูดคุย ชอบพี่ใจดี

ซึ่งการที่หนูกลับมาเมื่อเดือน พ.ย. 66 เพราะเดือดร้อนเรื่องค่าใช้จ่ายที่มีแต่ละเดือน ไม่ดราม่าว่าเดือดร้อนแค่ไหน เพราะเดี๋ยวมีบางคนจะมาว่าได้ว่า เรียกร้องความน่าสงสาร 555 เวลาเจอพี่จ้างหนูถึงยิ้ม รับฟังพี่ คุยโดยไม่ทำให้พี่รู้สึกว่าหนูเดือดร้อน เพราะนั่นคือสิ่งที่หนูรับงานมาเพื่อให้พี่มีความสุขค่ะ จึงไม่ดราม่า และกล่าวขอบคุณพี่ที่จ้างหนูทุกครั้ง ที่เจอพี่ใจดีให้ค่าขนมหนูเพิ่มเฉยๆ เลย

แค่จะบอกว่า น้องๆ ที่มารับจ้าง (ที่ไม่ใช่ตะกวด) เขาต้องเดือดร้อนมีเหตุผลบางอย่างถึงมาหางานในนี้ค่ะ น้อยที่จะอยากทำเล่นๆ มีเงินใช้อยู่แล้ว เลยอยากบอกพี่ๆ ว่า พวกหนูที่อยู่กันมานาน พี่เช็คโพสต์ การบ้านดูก็ได้ค่ะ ทุกคนมีความจำเป็นแตกต่างกัน หนูเคารพพี่ๆ จึงอยากให้พี่ๆ เห็นใจน้องๆ ที่ตั้งใจหางานค่ะ

เขียนยาวเหยียดที่ 2 มั้งตั้งแต่ที่เคยอยู่ในเว็บนี้  **34** พี่ดีๆ ที่จ้างบางคนบอกไม่ต้องเขียนการบ้านถึงพี่นะ 55 ไม่ได้เขียนถึงนะคะแค่มาเขียนระบาย ถ้าวันนึงหนูหลุดพ้นค่าใช้จ่ายที่แย่อยู่ หรือคล่องตัวแล้ว คงเลิกโพสต์ 55 หนูทำบุญทีไรนึกถึงเงินที่พี่ๆ จ้างมาตลอดทุกคนนะคะ เพราะพี่เป็น 1 ในคนที่ช่วยให้หนูมีชีวิตรอดแต่ละวัน  แม้ว่าวันนี้จะยังชักหน้าไม่ถึงหลังก็ตาม

อันยองอาเซโย~

• People Like This 7
Re: หลายอย่างทำให้นึกถึงการเขียนการบ้านของหลายๆ คน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2024, 12:35:39 AM »
ภาวนาขอได้เจอพี่ดีดีไปด้วยกันค่ะ  **39** 41

Re: หลายอย่างทำให้นึกถึงการเขียนการบ้านของหลายๆ คน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2024, 09:12:51 PM »
ภาวนาขอได้เจอพี่ดีดีไปด้วยกันค่ะ  **39** 41

ใช่ค่ะ ✌🏻ขอให้มีพี่ดีๆ วนมาเจอกันก็ชื่นใจ ผ่านแต่ละวันช่างแสนเหนื่อยล้า กับการหางาน 555

ยายตัวร้าย

• Hero Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2024, 04:54:25 PM »

ใช่ค่ะ ✌🏻ขอให้มีพี่ดีๆ วนมาเจอกันก็ชื่นใจ ผ่านแต่ละวันช่างแสนเหนื่อยล้า กับการหางาน 555
พี่ ดีๆ เก่าๆ เขาไม่เข้าเว็ป กันแล้ว เศร้า ใจ
ยังไงขอให้ตัวเองเจอพี่ดีๆนะ
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

พี่ ดีๆ เก่าๆ เขาไม่เข้าเว็ป กันแล้ว เศร้า ใจ
ยังไงขอให้ตัวเองเจอพี่ดีๆนะ

น่าจะจริงค่ะ เจอดีๆ มีค่ะ แต่น้อยกว่าเหมือนก่อนมาก ชอบมีแต่ทักมาคุยแล้วหายไปเป็นเดือน  **21**

NongMoMayss

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
  • มาลองคุยกันนะค้าบบบ

น่าจะจริงค่ะ เจอดีๆ มีค่ะ แต่น้อยกว่าเหมือนก่อนมาก ชอบมีแต่ทักมาคุยแล้วหายไปเป็นเดือน  **21**
[/quote]

เข้ามาปีเดียวกัน แล้วก็กลับมาใกล้ๆกันเลยค่ะ จริงๆน่าจะบอกว่าทั้งพี่ๆน้องๆที่เป็นขาประจำดีๆนี่ห่างหายกันไปเกือบหมดแล้วน่าจะถูกกว่า ตอนนี้เหมือนเหลือแต่ขาจรที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

... ยังไงก็ขอให้ผ่านช่วงแย่ๆไปได้เร็วๆนะคะ  **36**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

สนใจลองแอดมาคุยกันได้นะคะ