ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงวันวาน  (อ่าน 441 ครั้ง)

NongMoMayss

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 2
  • มาลองคุยกันนะค้าบบบ
คิดถึงวันวาน
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2024, 08:00:07 PM »
 **02** **02** **02**

ตามหัวข้อเลยค่ะ หลังจากเข้าๆออกๆเว็บในช่วง 2-3 ปีนี้ทีไร เว็บล่มทุกที   **25**

คิดถึงสมัยก่อนที่การเข้ามาส่องการบ้านของหลายๆคนเป็นสิ่งที่ทำแทบทุกวัน คิดถึงการพูดคุยโต้ตอบกันของพี่หลายๆท่าน เวลาเบื่อๆหรือเซ็งๆได้เข้ามาอ่านเรื่องราวต่างๆมันก็คลายเครียด แล้วก็สนุกดีนะคะ

แต่ทุกวันนี้หาอ่านการบ้านน่ารักๆยากจัง ส่วนใหญ่มีแต่หางาน หรือไม่ก็โพสรำลึก (เหมือนเรา) ทั้งนั้น ... แอบรู้สึกแก่นิดหน่อยแฮะพอบอกโพสรำลึก ...

ไม่รู้ว่าพี่ๆน้องๆที่เคยได้พูดคุยจะเป็นยังไงกันบ้าง เพราะเอาจริงๆเข้ามากี่ทีก็ไม่เจอแล้ว แต่คิดว่าทุกคนน่าจะมีความสุขดีแล้วแหละ ไม่งั้นคงไม่หายเงียบไป

สำหรับเราพอโตขึ้นหลายๆอย่างมันก็เปลี่ยนไป ถามว่ามีความสุขมั้ยมันก็มี แต่มันก็มีเบื่อบ้างอะไรบ้าง เลยอยากแวะเวียนมาส่องความทรงจำเก่าๆดู

... เวิ่นเว้อมาเยอะเลย เอาเป็นว่าคิดถึงทุกคนที่เคยพูดคุยและให้ความช่วยเหลือกันมานะคะ ใครยังอยู่ก็ทักมาคุยกันได้น้าาา  **38**
สาวอ้วนหน้าหมวยหาเพื่อนคุยค้าบบบ

สนใจลองแอดมาคุยกันได้นะคะ

cupid

• Hero Member
  • People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
Re: คิดถึงวันวาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2024, 08:41:26 PM »
บรรยากาศเดิมๆ แทบไม่เหลือแล้วครับ เวลาเปลี่ยนผู้คนก็เปลี่ยนมันเป็นเช่นนั้น

แต่ก่อน เข้าเวป 7 วัน จะได้เจอน้องๆ ที่มาให้ลุ้นว่าน่ารักมากแค่ไหนอย่างน้อย 1 คน เป็นความน่าตื่นเต้น
ของการเล่นเวปนี้

ตอนนี้ถ้าลบเจ้าประจำที่ครองหน้าเวปออก คงเหลือกระทู้ไม่เกิน 10 กระทู้
ห้องส่งการบ้านยิ่งเงียบ เราเองก็ไม่รู้ว่าจะเขียนถึงใคร เจอคนเดิมที่ยังดีต่อกันอยู่แค่นั้น
เลยเอาเวลาไปหาเค้า รักษาเค้าไว้ดีกว่า ของใหม่ดีๆ หายาก ก็คงต้องรักษาของเดิมไว้ให้นานที่สุด

ชีวิตก็แบบนี้ครับ ไม่มีอะไรเหมือนเดิม เราก็ต้องเข้าใจและยอมรับมัน
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2024, 01:28:13 AM »
เมื่อก่อน อาชีพรับจ้างเที่ยว..ในเวปนี้ เป็นอะไรที่ทำให้น้องหลายคน ผ่านพ้นช่วงวิกฤติของชีวิตไปได้
..
ผมก็เป็นคนนึงที่ ช่วยเหลือน้องมาตลอด มีทั้ง คนที่เข้าใจ และ คนที่โจมตี...
..
ปัจจุบัน คงไม่เหลือ น้องจ้างเที่ยว ที่น่ารักแบบเมื่อก่อนแล้ว...น่าเสียดายช่วงเวลาดีๆ..
้เหลือแต่ความทรงจำ
...
  **40**

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2024, 09:12:57 AM »
เมื่อก่อน อาชีพรับจ้างเที่ยว..ในเวปนี้ เป็นอะไรที่ทำให้น้องหลายคน ผ่านพ้นช่วงวิกฤติของชีวิตไปได้
..
ผมก็เป็นคนนึงที่ ช่วยเหลือน้องมาตลอด มีทั้ง คนที่เข้าใจ และ คนที่โจมตี...
..
ปัจจุบัน คงไม่เหลือ น้องจ้างเที่ยว ที่น่ารักแบบเมื่อก่อนแล้ว...น่าเสียดายช่วงเวลาดีๆ..
้เหลือแต่ความทรงจำ
...
  **40**

ถ้าเคยมีช่วงเวลาดีๆ และความทรงจำดีๆ ... มันก็ไม่น่าเสียดายแล้วครับลุงนึก

เพราะเวลานึกถึงมันก็จะเป็นความรู้สึกที่ดีๆ ครับ  **39** **39** **39**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ