Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

สาวๆ ระวังการหาลู่ทางเอาเปรียบแบบใหม่ด้วยนะคะ

(1/4) > >>

IKO:
คนเรามีสองประเภทค่ะ พูดดีแต่พูดแล้วไม่ทำ กับพวกแทบจะไม่ต้องพูดไรมากแล้วทำเลย

เมื่อสองอาทิตย์ก่อนลงกระทู้หาแฟนดูแลได้ เจอเกรียนค่ะ
บอกจะโน่นให้ นี่ให้ ฟรีเซ้นตัวเองเต็มที่ ฟรีเซ้นมากๆ เหมือนกั๊กไม่อยากให้คุยกับใคร
ฟรีเซ้นตัวเองดูเหมือนมีศักยภาพเยอะ

คุยมาอาทิตย์กว่านัดเจอ ถึงเวลาไม่มาค่ะ แต่งหน้าแต่งตัวฟรี พอจะถึงเวลานัดติดต่อไม่ได้
แล้วไม่โทรมาบอก ไม่ออนเอ็ม ขนาดมานบอกขาเจ็บเดินไม่ถนัด ไม่มีรถไปรับ เราไม่คิดอะไรยังอุดส่าไปเลย
ติดต่อไม่ได้จนอีกวันมาบอกโทรสับหายค่า เราก็เลยถามว่าถึงโทรสับหายจริง
นัดเรียบร้อยแล้ว ก็ต้องหาวิธีบอก รีบออนเอ็มบอกก็ยังดี เค้าก็อารมย์เสียไม่ฟังอะไรเอาแต่บอกก็มันติดต่อไม่ได้ แล้วไงๆ

เราบอกถ้านัดเจออีกต้องให้ค่าเสียเวลานะ เพราะเคยรอฟรีมาครั้งแล้ว ตอนแรกไม่คิดอะไรแต่โดนเบี้ยวซะงั้น
เค้าก้อบอกผญหิวเงิน เด๋วจาเอาเงินยัดปากจะได้ไม่ต้องพูดมาก
ทะเลาะ แต่ก็ยังอุตส่าเจอใหม่ค่า วัดใจ คราวนี้รับไปส่งงานนิดหน่อยไม่มีอะไรมาก จับโน่นจับนี่บนรถ
อยู่ๆมาจับ ก็ตกใจ ผู้หญิงเสียเปรียบแต่ไม่ได้อะไรเลย

ครั้งที่สามเห็นบอกอยากดูหนังทรานฟอมเมอร์ นัดที่โรงไม่ได้เอารถมา เราก็นั่งแท็กซี่ไปค่ะ
ตอนแรกก็ลังเลจะไปรึเป่า ครั้งแรกก็เหมือนจงใจเบี้ยวนัดไปแล้ว นี่ต้องเสียตังออกไปหา
พอดีเจอข้อความที่เค้าส่งมา 1700 เราถามว่าอะไร เค้าบอกค่ามา เราก็นึกว่า ไปก็ได้
เอาเข้าจริง ไม่ได้อะไร แล้วเราก็ไม่ทวงเด๋วจะหาว่าเงินอีก กลับมาถาม ถึงรุ้ว่าเค้าบอกว่าเค้าพิม
1700 หมายถึง17.00เจอ อ่าวแล้วค่ามาล่ะ ตอนกลับฝนตก เราต้องตากฝน แพ้น้ำฝนอีก

อีกวันนัดอีก เราบอกถ้าไม่มีค่าขนมของเมื่อวานแล้วของวันนี้จะไม่ไป เรามีแต่เสีย เค้าพูดเสียๆหายๆนี่จะต้องเอาแต่เงินใช่มั้ย
เดี๋ยวเอาเงินตบหน้าถึงจะจบ คือพวกนี้ไม่มีเงินจริง คุยโว แต่หลอกเอาความไว้ใจ เชื่อใจ และจริงใจของผู้หญิงไปวันๆค่ะ
ใครซื่อๆ หน่อย หรือไม่ได้คิดอะไร ก็จะเสียเปรียบได้ค่ะ ต้องใจแข็ง ถึงแม้ว่าเค้าจาว่าเราเสียๆหายๆ

สุดท้าย สรุป ไม่ได้อะไร มีแต่เสียค่า พอทวงแล้ว พวงมิจฉาชีพพวกนี้จะบอกเราเหงแก่เงินๆๆอย่างโน่นอย่างนี้ ทั้งที่เราเสียเงินไป ไม่ได้สักบาท
แล้วมันจะไม่คุยต่อ เพราะเราไม่ใจอ่อนแล้ว และมานไม่มีเงินให้ ก็ไปหาเหยื่อรายใหม่ค่่า ระวังกันด้วยนะคะ

IKO:
ค่ะ คนแบบนี้เจอหลายคนค่ะ แต่เราก็ไม่อยากจะไปทำเหมือนงกกับคนถัดไปที่ไม่รุ้เรื่องอะไรด้วย
 ก็เลยเป็นแบบนี้
แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไรค่ะ ขำๆ   **30**

tor.1:
ทางที่ดีพี่ว่า น้องคุยรายละเอียดให้ชัดเจนทางโทรศัพก่อนหรอแลกเปลี่ยนรูปกันก่อนจะได้ไม่เสียเวลาถึงเวลาเจอกัน ช ก็น่าจะให้ค่ารถน้องเขาบ้างถ้าไม่ถูกใจ แต่ ญ อย่าไปตั้งความหวังมากถ้าเขายังไม่ตกลง เพราะรูปกับตัวจิงมันอาจจะไม่เหมือนกัน

IKO:
ตอนคุย ก็โอเคค่ะ ตอนเจออีกเรื่องอย่างที่บอกค่า คนเรามีประเภทดีแต่คุย
รูปเหง กล้องเห็น เค้าถูกใจ นัดอีก แต่เค้าคงไม่อยากเสียเงินสักบาทเลย (ถึงแม้ว่าพุหยิงต้องนั่งแท็กซี่ไปหา)

ตกลงเรียบร้อยแล้วค่ะ ชัดเจนมากๆ แต่อย่างว่าแนะ คนดีแต่พูด

IKO:
ดูประเด็นที่พิมด้วยนะคะ อ่านให้ครบค่ะ ว่าประเด็นมันคืออะไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version