ผู้เขียน หัวข้อ: สมน้ำหน้าตัวเอง  (อ่าน 4190 ครั้ง)

pim pattaya

• Hero Member
  • People Like This 60
    • www.sabyjaithaitour.com
Re: สมน้ำหน้าตัวเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:32:29 PM »

น้องแพร ศึกษาธรรมะ อยู่ ไม่ใช่เหรอคะ   จากที่พี่  ติดตามผลงานน้องแพร อยู่

น้องแพร เขียน ข้อคิด  ให้ เพื่อน ๆ  ได้ อ่าน กัน หลายกระทู้  นะคะ

แล้ว   เกิดอะไร ขึ้น   กับ ใจตัวเอง คะ

มีสติ  นะคะ

ไป เที่ยว กัน ไหม  www.sabyjaithaitour.com  ไป เที่ยวกัน เหอะ

leaf

• Full Member
  • People Like This 12
  • ได้แอบมองเธอข้างเดียว อยู่ที่มุมนี้ก็พอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:47:49 PM »
คุณแพร สู้ๆๆคร้า
มีสติและรักแม่ให้มากๆน่ะ
ปัญหาทุกอย่างมีทางออก
อาจจะต้องใช้เวลา แต่ก็ต้องอดทนน่ะ
ปัญหามีไว้ให้แก้ไข คนที่ไม่เจอปัญหา คือคนที่ไม่ทำไร
สู้ๆๆ **24** **24**
(^^)

December

• People Like This 24
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:50:03 PM »
พี่พิม อาชีพเสริมผม เป็นนักเขียนคับ เขียนมาตั้งแต่ปี42แล้ว ตอนนี้ก็ยัง **36**ไส้แห้งอยู่เลย ถึงตอนนี้แห้งจนกรอบเลย มะก่อนเริ่มเขียนที่กรังปรีเปนไซไลเขียนไห้พี่กฤษ ต่อมาเขียนนิตยสารแนวความเชื่อ มีหลายหัวคับ มีงานจ็อปหนังสือพิมบ้าง ที่เห็นบนแผงหนังสือหลายเล่มผมเขียนแล้วขายลิขสิทธ์ไปบ้าง ไม่มีนามปากกาเปนของตัวเองเพราะไม่เปนตัวของตัวเอง(แอบงง). ผมเห็นกระทู้ของน้องที่จับเอาอารมและสิ่งรอบตัว มาบรรยายบอกเล่าได้อย่างเข้าใจ ใช้ถ้อยคำสละสลวยมากคับ ตอนนี้ผมก็ยังเขียนอยู่แต่ไม่ค่อยมีเวลาเพราะมีงานประจำ และต้องเข้าเวปนี้บ่อยเลยไม่มีเวลาเขียนคับ

Denny.S

• People Like This 37
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:59:53 PM »

น้องแพร ศึกษาธรรมะ อยู่ ไม่ใช่เหรอคะ   จากที่พี่  ติดตามผลงานน้องแพร อยู่
        น้องแพร เขียน ข้อคิด  ให้ เพื่อน ๆ  ได้ อ่าน กัน หลายกระทู้  นะคะ
              แล้ว   เกิดอะไร ขึ้น   กับ ใจตัวเอง คะ
                  มีสติ  นะคะ

She has expertise on learning by reading, but lags of learning by doing, and thinking before doing is needed also.   **40**

(●*∩_∩*●)llwssี่nุลสตsียาจก(●*∩_∩*●)

• People Like This 27
  • นู๋โตพอที่จะรู้จักคำว่า ''แตกใน''
    • https://www.facebook.com/sutigan.theangsawan
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 01:51:47 PM »
มันคือความจริงแพรไม่ได้เขียนขึ้นมาเพื่ออะไร
คนระบายไม่ผิดสินะ ต่อไปแพรไม่ระบายก็ได้

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 01:54:13 PM »
คนเราทำอะไรต้องมีสติค่ะ...อารมณ์อาจจะเคยคิดถึงขั้น "ฆ่าตัวตาย" แต่อย่าลืมว่าเราย้อนเวลากลับมาไม่ได้นะคะ มันคุ้มแล้วเหรอกับการทำให้คนบางคนเสียใจ?
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

December

• People Like This 24
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 03:03:13 PM »
ระบายออกมาเปนบทกวีให้ผู้คนขับขาน **24** ดีกว่าระบายออกมาแล้วย้อนกลับม่ทำร้ายตัวเองนะคับ **04**

(●*∩_∩*●)llwssี่nุลสตsียาจก(●*∩_∩*●)

• นู๋โตพอที่จะรู้จักคำว่า ''แตกใน''
    • https://www.facebook.com/sutigan.theangsawan
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 06:50:41 PM »
ไม่มีอะไรทั้งนั้น ต่อไปนี้อ่ะ แพรจะอยู่ของแพรแบบนี้แหละ ทำไรก็ผิด  **26** **26** **26** ขอโทษนะค่ะ ที่บางข้อความไปรกลูกหูลูกตาใครเข้า  **38** **38** **38** **38**

thisisabook

• People Like This 129
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 07:07:34 PM »
มาระบายเถอะครับ ถ้าจะทำให้น้องแพรมีกำลังใจเดินต่อไปในวันข้างหน้า

อย่าคิดมากเลย คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ

สู้ต่อไปแพรี่กุลสตรียาจก **26**

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 07:53:06 PM »
 **04** **04** **04** **04**
คั่ปโผมม