ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นทั้งสองฝ่าย เพื่อความสบายใจกันทั้งสองฝ่าย  (อ่าน 5528 ครั้ง)

*..APhRoDiTe.,!~

• Hero Member
  • People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*

Re: ระวังน้องคนนี้ด้วยนะครับ ผมโดนมาแล้ว ช่วยแชร์กันครับ
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:40:42 PM »
อ้างถึง
อ้างจาก: mansex97 ที่ ธันวาคม 10, 2012, 01:37:49 PM
แต่ผมว่าในนี้ มันต้องยื่นหมูยื่นแมวครับ โดนมาเยอะเหมือนกันนะครับ ตอนนี้ คุยกันถ้าให้โอนก่อน ก็หยุดคุยครับเพราะว่าจะไปโอนก่อนทำไมครับเนื่องจากเดี๋ยวก็จะต้องไปเจออยู่แล้วแล้วอีกอย่าง เราก็ต้องไปรับอยู่แล้วอะ ผมว่าก่อนโอนต้องคิดดีๆ ครับอย่าไปหวังครับว่าสวย หุ่นดี มันน่า... แล้วกลัวไม่ได้อะ ครับ อันนี้เป้นคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ไปฟรี  เสียค่ารถฟรีก็มี ถมไปนิค่ะ  (เหลือแค่จะหาทางกันอย่างไรให้ไม่โดนหลอก กันทั้งสองฝ่าย )

ปล. ขอเป็นความคิดเห็นนึงนะค่ะ  นัดไกลโอนค่ารถก่อน เจิอหน้าจ่ายก่อน เที่ยว กิน ดูหนัง   แต่ถ้ามารับ จ่ายตอนเจิอหน้าไม่ต้องโอน น่าจะดี ว่าม่ะ(อยากขอความเห็นทุกคนในบอดที่ทำงานจริง และต้องการ เพื่อนกินเที่ยวจริง ค่ะ  อยากตั้งหัวข้อด้วย แต่ไม่รู้จะตั้งได้ตรงไหนอะค่ะ   

คือ หนูว่า มันก็แฟร์สำหรับคน รับงานจริง แล้วก็ พี่ๆ ที่ต้องการ หาน้องพาน้องเที่ยว แล้วก็จ่ายจริงไม่อิดออด พร้อมที่จะดูแลระหว่างเที่ยว

นัดน้องไกล เผื่อความเชื่อใจ แต่อาจจะซื้อใจน้องๆบางคนด้วย วัดใจด้วยมั้งคะ ว่าจะเจอน้องที่ไม่เบี้ยวหรือเปล่า

โดยส่วนตัว สำหรับ สาวๆที่รับงานจริง เค้าก็คงต้องระวังตัวกันหน่อย ว่าเออ นัดไกลๆ มันก็50/50 ที่ว่าจะนัดจริงไหม

มาตามนัดไหม  มาเก้ออป่าว อะไรประมาณนี้สำหรับหนูไม่ค่อยซีเรื่อง ค่ารถ โดนเบี้ยว  หากโดนก็คงจำ และคงแบล๊คลิส

พี่ๆ หน้าตะกวดเลยล่ะค่ะ (แรงไปป้ะเนี่ยย **02**)   ไอที่อ้าง ไม่มีเงินค่ารถไปหาเลย ก็เวอร์ไป **25**

รถเมล์ รถไฟฟ้า คงไม่เกิน สองร้อยเค้านัดเราเที่ยว เค้าจ่ายเงิน ก็ควรเอนเตอร์เทน บริการ แฟร์ๆ ครึ่งทาง ตกลงสะดวกแบบไหน

รับงานไม่จริง รูปปลอม ไม่กล้าเจอ โอนก่อน  มัดจำ  โพสสนุก   เดือดร้อนคนรับงานจริง เดือดร้อนกระเป๋าตังค์พี่ๆเค้า

เค้าก็อยากได้ความสุข การบริการ การเอาใจ เพื่อนเที่ยว ไม่รับงานจริง หรือหลอกลวง  อยากสบายมีเงินใช้ในความทุกข์คนอื่น

อายบ้างนะคะ  คนที่เค้ารักการทำงาน บริการ เอาใจลูกค้าให้รอยยิ้ม ความสุข มีเยอะแยะ  โอย พอ บ่นเยอะ  **25**

**36**คิดเห็นยังไง เรื่องการโอนค่ารถให้น้องที่รับงานจริง ที่พี่นัดไกลๆอะไรแบบนี้ ช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ **38**

โอนตามค่ารถจริง อะไรประมาณนี้ แค่ขาไป  **34**

I'm comeback

ืnokkoamaew

• Full Member
  • People Like This 4
ผมว่าพี่ๆในนี้ไม่ mind เรื่องเงินหรอกครับ. ( ยิ่งเป็นเรื่องเล็กๆแค่เงินค่ารถ อำนวยความสะดวกน้องๆ  ) น่าจะเป็นเรื่องเสียเวลา กับ เสียความรู้สึกมากกว่า....

tanakorn-krub

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
ต่างคน ต่างจิตต่างกัน

มีดีมีเลวปนกัน

Denny.S

• People Like This 37
ผมมองอีกมุมนี้ครับ ถ้าน้องอยู่ไกลก็คงไม่นัด ให้น้องมาไกลๆเค้าก็เหนื่อย แล้วคงไม่เต็มที่เวลาเจอกัน อาจทำให้เป็นนัดที่ไม่แฮปปี้เท่าไหร่

**04**  หนูว่าก็แล้วแต่ความโชคดีแ้ล้วก็ ดวงทั้งสองฝ่าย เจอคนเข้าใจกันดี ใกล้กัน แฮป  >>ปี้<< เลยแหละค่ะ

ส่วนตัว ใกล้ ไกล ไปได้ค่ะ ใน กทม  เบี้ยวนัดไม่มา ก็  Memory  ไว้ค่ะ **22** **24**

ไม่เสียดายค่ารถ แต่เสียความรู้สึก นิดๆถึงมากที่สุด ถ้าจะแก้ตัวอะไรยังไง ถ้าแก้ตัว ในวันนั้น หนูว่าโอเค ไม่ใช่ผ่านไปหลายๆวัน

แล้วค่อยมาบอก ทั้งน้องที่ใ้ห้พี่ๆ ไปรอเก้อ  แล้วก็พี่ๆ ที่นัดน้องแล้วไม่ไป ต่างงมุมมองกันไป

แต่เท่าที่ทำมา ก็  Happy มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  **06** **06** **06**

อิอิ **36**  หวังว่าจะเจอ พี่ๆน่ารัก แล้วก็   พี่ๆ เพื่อนๆ น้องรับงาน เป็นเพื่อนกันน๊าคะ  **38**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
กฏเหล็กของพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ไม่โอนเงินก่อนในทุกกรณี ยกเว้นถ้าไม่เสียดายหรือตัดงบไว้แล้วเป็น NPL

ถ้าน้องอยู่ไกลถึงกับต้องให้โอนค่ารถก่อน ก็ผ่านคนนั้นไป

ไม่ต้องทะเลาะ ไม่ต้องโกรธกัน แค่เลิกคุยกัน

tanakorn-krub

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
งง จะโอนให้ก่อนเพื่ออะไรครับ?

+= Little Pig =+

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้

ตามความเข้าใจ

จขกท. เค้าอยากขอความคิดเห็นเรื่อง  นัดไกลโอนค่ารถก่อน เจอหน้าจ่ายก่อน เที่ยว กิน ดูหนัง   
        แต่ถ้ามารับ จ่ายตอนเจอหน้าไม่ต้องโอน

-----------------------------------
ความเห็นส่วนตัวนะคะ
(แต่ไม่เคยรับจ้างเที่ยวสักที พอจะใช้เป็นข้อมูลได้มั๊ยเอ่ย)

เรืิ่องค่ารถ เราไ่ม่ซีเรียส
คือถือว่า เราไปเที่ยว
หาความสุขให้ตัวเราเอง
มีเพื่อนไปด้วย
ก็มีความสุขเพิ่มขึ้น
สนุกเพิ่มขึ้น

ถ้าไปแล้วโดนเบี้ยว
ก็เที่ยวคนเดียวได้ . .

ถ้านัดไกลไป เราไม่ไปค่ะ
ไปเหนื่อย นั่งรถนาน กว่าจะเจอ
ไหนจะเผื่อเวลากลับอีก บลาบลา

เวลานัดไกล อยู่ไกล เวลาเที่ยวจะน้อย
และอาจจะทำให้ ทริปนั้น ไม่ happy
เพราะต้องพะวงเวลา

---------------------------

ขอให้ จขกท. เจอพี่น่ารัก ๆ นะคะ
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

SuperCars

• People Like This 13
  • ....

Re: ระวังน้องคนนี้ด้วยนะครับ ผมโดนมาแล้ว ช่วยแชร์กันครับ
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:40:42 PM »
อ้างถึง
อ้างจาก: mansex97 ที่ ธันวาคม 10, 2012, 01:37:49 PM
แต่ผมว่าในนี้ มันต้องยื่นหมูยื่นแมวครับ โดนมาเยอะเหมือนกันนะครับ ตอนนี้ คุยกันถ้าให้โอนก่อน ก็หยุดคุยครับเพราะว่าจะไปโอนก่อนทำไมครับเนื่องจากเดี๋ยวก็จะต้องไปเจออยู่แล้วแล้วอีกอย่าง เราก็ต้องไปรับอยู่แล้วอะ ผมว่าก่อนโอนต้องคิดดีๆ ครับอย่าไปหวังครับว่าสวย หุ่นดี มันน่า... แล้วกลัวไม่ได้อะ ครับ อันนี้เป้นคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ไปฟรี  เสียค่ารถฟรีก็มี ถมไปนิค่ะ  (เหลือแค่จะหาทางกันอย่างไรให้ไม่โดนหลอก กันทั้งสองฝ่าย )

ปล. ขอเป็นความคิดเห็นนึงนะค่ะ  นัดไกลโอนค่ารถก่อน เจิอหน้าจ่ายก่อน เที่ยว กิน ดูหนัง   แต่ถ้ามารับ จ่ายตอนเจิอหน้าไม่ต้องโอน น่าจะดี ว่าม่ะ(อยากขอความเห็นทุกคนในบอดที่ทำงานจริง และต้องการ เพื่อนกินเที่ยวจริง ค่ะ  อยากตั้งหัวข้อด้วย แต่ไม่รู้จะตั้งได้ตรงไหนอะค่ะ   

คือ หนูว่า มันก็แฟร์สำหรับคน รับงานจริง แล้วก็ พี่ๆ ที่ต้องการ หาน้องพาน้องเที่ยว แล้วก็จ่ายจริงไม่อิดออด พร้อมที่จะดูแลระหว่างเที่ยว

นัดน้องไกล เผื่อความเชื่อใจ แต่อาจจะซื้อใจน้องๆบางคนด้วย วัดใจด้วยมั้งคะ ว่าจะเจอน้องที่ไม่เบี้ยวหรือเปล่า

โดยส่วนตัว สำหรับ สาวๆที่รับงานจริง เค้าก็คงต้องระวังตัวกันหน่อย ว่าเออ นัดไกลๆ มันก็50/50 ที่ว่าจะนัดจริงไหม

มาตามนัดไหม  มาเก้ออป่าว อะไรประมาณนี้สำหรับหนูไม่ค่อยซีเรื่อง ค่ารถ โดนเบี้ยว  หากโดนก็คงจำ และคงแบล๊คลิส

พี่ๆ หน้าตะกวดเลยล่ะค่ะ (แรงไปป้ะเนี่ยย **02**)   ไอที่อ้าง ไม่มีเงินค่ารถไปหาเลย ก็เวอร์ไป **25**

รถเมล์ รถไฟฟ้า คงไม่เกิน สองร้อยเค้านัดเราเที่ยว เค้าจ่ายเงิน ก็ควรเอนเตอร์เทน บริการ แฟร์ๆ ครึ่งทาง ตกลงสะดวกแบบไหน

รับงานไม่จริง รูปปลอม ไม่กล้าเจอ โอนก่อน  มัดจำ  โพสสนุก   เดือดร้อนคนรับงานจริง เดือดร้อนกระเป๋าตังค์พี่ๆเค้า

เค้าก็อยากได้ความสุข การบริการ การเอาใจ เพื่อนเที่ยว ไม่รับงานจริง หรือหลอกลวง  อยากสบายมีเงินใช้ในความทุกข์คนอื่น

อายบ้างนะคะ  คนที่เค้ารักการทำงาน บริการ เอาใจลูกค้าให้รอยยิ้ม ความสุข มีเยอะแยะ  โอย พอ บ่นเยอะ  **25**

**36**คิดเห็นยังไง เรื่องการโอนค่ารถให้น้องที่รับงานจริง ที่พี่นัดไกลๆอะไรแบบนี้ ช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ **38**

โอนตามค่ารถจริง อะไรประมาณนี้ แค่ขาไป  **34**

ถ้าเป็นเธอ ให้ทำอะไรก็ยอม 41 41
เราอาจเกิดมาเพื่อพบกัน แต่อาจไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็นคู่กัน

simcity

• People Like This 168
การให้โอนก่อน เป็นการเปิดช่องให้มิจฉาชีพหาเงินได้ง่ายขึ้น  ถ้าไกลกันมาก ก็ควรพบกันครึ่งทาง จะได้แฟร์ๆกัน หรือไม่ก็หาน้องที่อยู่ใกล้ๆแทน ^^

อ้างถึง

ถ้าเป็นเธอ ให้ทำอะไรก็ยอม 41 41

**02** **02** **02** **02** **02**

หยอดหนูตล๊ิอดดดด เลยคนเนี๊ยยยย  ฮึ่ยยย ละลายยย

หนูไม่ได้บอกว่าให้โอนก่อน แต่หมายถึง พี่ ๆ กับน้องๆ คนอื่นๆที่เค้าพอใจกัน แต่นัดไกลอะไรประมาณนี้

ในความคิดหนูหนูไม่ ซีเรียสว่า ไปแล้วไปเก้อ นัดแล้วไม่มา ไม่เป็นไร แค่จำ **22**

อย่างว่าค่ะ น้องๆที่หลอกก็มี พี่ๆ ที่หลอกก็มี ต่างคนต่างระวังตัว **04** **04**

ขอบคุณความคิดเห็นค่า  **36** **36** **38** **38**

การให้โอนก่อน เป็นการเปิดช่องให้มิจฉาชีพหาเงินได้ง่ายขึ้น  ถ้าไกลกันมาก ก็ควรพบกันครึ่งทาง จะได้แฟร์ๆกัน หรือไม่ก็หาน้องที่อยู่ใกล้ๆแทน ^^

**36** ขอบคุณค่ะสำหรับความคิดเห็น หนูว่าแบบนี้แฟร์ดี  อิอิ  ครึ่งทาง **34** **34**

อัศวินขี่ม้าขาว

• People Like This 20
  • Biophere

ตามความเข้าใจ

จขกท. เค้าอยากขอความคิดเห็นเรื่อง  นัดไกลโอนค่ารถก่อน เจอหน้าจ่ายก่อน เที่ยว กิน ดูหนัง   
        แต่ถ้ามารับ จ่ายตอนเจอหน้าไม่ต้องโอน

-----------------------------------
ความเห็นส่วนตัวนะคะ
(แต่ไม่เคยรับจ้างเที่ยวสักที พอจะใช้เป็นข้อมูลได้มั๊ยเอ่ย)

เรืิ่องค่ารถ เราไ่ม่ซีเรียส
คือถือว่า เราไปเที่ยว
หาความสุขให้ตัวเราเอง
มีเพื่อนไปด้วย
ก็มีความสุขเพิ่มขึ้น
สนุกเพิ่มขึ้น

ถ้าไปแล้วโดนเบี้ยว
ก็เที่ยวคนเดียวได้ . .

ถ้านัดไกลไป เราไม่ไปค่ะ
ไปเหนื่อย นั่งรถนาน กว่าจะเจอ
ไหนจะเผื่อเวลากลับอีก บลาบลา

เวลานัดไกล อยู่ไกล เวลาเที่ยวจะน้อย
และอาจจะทำให้ ทริปนั้น ไม่ happy
เพราะต้องพะวงเวลา

---------------------------

ขอให้ จขกท. เจอพี่น่ารัก ๆ นะคะ

คิดเหมือนพี่+=noi=+เลยค่าาา^^

หนูบ้านอยู่ไกลนะ จะนัดใครอยากให้เค้ามารับ แล้วค่อยจ่ายมากกว่า
น้องสาวคาวบอยแคมมารี่

+Daugther of CowboY CamMarY+

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
เราว่าก่อนที่จะนัดก็ต้องคุยกันก่อนเพื่อทำความรู้จัก (ประเมินความน่าจะเป็น) คิดว่าผู้หญิงโดยทั่วไปน่าจะมีซิกเซ้นตรงนี้อยู่ (อันนี้เบื้องต้นคร่าวๆ) คือคุยแล้วดูท่าไม่น่าจะโอเค หรือ ประเมินแล้วความเสี่ยงน่าจะสูง ไม่ว่าจะเสี่ยงรอเก้อ เสี่ยงเสียตังค์ค่ารถฟรี หรือ...มากกว่านั้น อย่ารับนัดค่ะ ถ้าทิศทางการเที่ยวมีที่ท่าว่าน่าจะไกล หรือ ไม่สะดวกก็หลีกเลี่ยงเถอะค่ะ เพราะกว่าจะไป กว่าจะเจอ กว่าจะเที่ยวอีก เอาแบบสบายๆกันทั้ง 2 ฝ่ายดีกว่า
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง