ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านคร้าาาา ^^  (อ่าน 18927 ครั้ง)

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
การบ้านคร้าาาา ^^
« เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:52:03 PM »
สวัสดีคะ ท่านพี่ผู้ใจดี เพื่อนๆ และคุณน้องที่น่ารัก

ในที่สุดก็ได้เวลาส่งการบ้านของหนูสักทีคะ

อันสืบเนื่องมาจากกระทู้นี้คะ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=49692.0

ระยะเวลาหนึ่งเดือนผ่านไป ไวเหมือนโกหก หนูก็ได้มีการบ้านสมใจคะ ^^

ต้องขอบพระคุณคุณพี่ทุกๆ ท่าน ที่ได้ให้การสนับสนุนน้องสาวคนนี้เป็นอย่างดีนะคะ

รวมถึงคุณพี่ที่ยังติดค้างกันอยู่นะคะ หวังว่าเร็วๆ นี้ จะได้มีการบ้านด้วยกันนะคร้า อิอิ

เริ่มต้นจาก คุณพี่ pieakkab คะ ที่ทำให้การบ้านหนูเป็นจริงถึงสองฉบับ แม้ฉบับที่สองจะยังไม่สมบูรณ์
แต่หนูก็ขอบอกว่า ยินดีเป็นอย่างยิ่งคะ ที่จะได้มีการบ้านกับคุณพี่อีกเป็นฉบับที่สาม สี่ และ ห้า ไปเรื่อยๆ นะคะ หากคุณพี่ไม่เบื่อน้องคนนี้ซะก่อน แฮะๆ

การบ้านกับพี่ pieakkab เป็นอะไรที่รวดเร็วมากคะ หนูลงโพสไม่ทันข้ามคืน ก็มี pm ฉบับแรกมาแล้วว่า ไปดูหนังกันมั้ยวันอาทิตย์นี้ โอ้ววว เป็นอะไรที่...สวดยอดเลยคร้าาาท่านพี่  เมื่อมี pm เชิญชวนมาดังนี้ puregirl จะช้าอยู่ใย รีบจัดการนัดหมายในทันที....หุหุ

และแล้ววันนัดก็มาถึง เมื่อป๊ะหน้ากัน คำถามแรกที่ได้ยิน กินไรมายังครับ ไปเราไปดูหนังกันก่อนนะ พี่ซื้อตั๋วไว้แล้ว ( พระเจ้าซื้อตั๋วไว้รอเลย เหอ เหอ เหอ ) แล้วเราก็เข้าโรง...หนังกันไป  

พอหนังจบ ก็ได้ยินคำถามที่สองว่า  หิวยังครับ ทานไรกันดี ( แอบกระหยิ่มในใจ เวลาแห่งคาโบไฮเดรต โปรตีน วิตามิน เกลือแร่มาแล้ว เหอ เหอ เหอ ) เดินวนกันอยู่ครู่นึง ก็ไปจบกันที่ร้านอาหารญี่ปุ่นคะ ( แบบว่าแอบเล็งอยู่แร้ว แร้ว แร้ว แร้ว แร้วคร้า แฮะๆ )  

ระหว่างทาน ก็ได้ฟังท่านพี่เล่านิทานต่างๆ ให้ฟังหลายเรื่องมากคะ ทานไป ขำกันไป หนุกหนานเฮฮามากคะขอบอก ^^  ไม่ได้ดูเวลากันเลยคะว่ากี่โมงกี่ยามกันแล้ว

จากนั้นก็ถึงเวลาแยกย้าย ไม่อยากบอกเลยคะว่า คุณพี่ขา คุณพี่ใจดีและน่ารักมากมายคะ
เลี้ยงหนัง เลี้ยงข้าวยังไม่พอ ยังไปส่งหนูที่บ้านเพื่อนอีก สวดยอดคร้าาาา อิอิ

##############################

การบ้านฉบับที่สอง เป็นการบ้านแบบเร่งด่วนมากคะ ^^ นัดกันแบบกระทันหัน และจบกันแบบรวดเร็วมากคะ อิอิ

เริ่มจาก ชายหนุ่มท่านนี้โพสไว้ว่า อยากหาเพื่อนดูหนัง ( เข้าทางเราอีกแล้ว อิอิ ) ก็จัดการโพสเลยคะ
แล้วจากนั้นก้อได้ pm นัดวันเวลากันคะ ( หลังจากโพสจีบเรื่องหนังอยู่สองสามครั้งคะ )

และฤกษ์งามยามดีก็มาลง ณ เวลาเย็นของวันพฤหัสต้นเดือนนี้เองคะ นัดไว้หกโมงเย็นคะ ณ ห้างใกล้บ้านเรา อิอิ  เมื่อป๊ะหน้ากัน ปรากฏว่า เปลี่ยนแผนนิสหน่อยคะ พอดีว่า หนุ่มคนนี้เกิดมีนัดด่วนเรื่องงานเข้ามา

จึงได้ไปนั่งดื่ม และทานอาหารกัน ณ ร้านหนึ่งในห้างนั้นนั่นเองคะ
ได้ดื่มเครื่องดื่มที่ชอบ ได้ทานอาหารที่ชอบ ได้สนทนาและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

แม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่ก็ขอบพระคุณมากคะ ( เรายังติดเรื่องหนังกันอยู่นะคะ อิอิ )
และก็ขอโทษด้วยคะที่วันนั้นร่างกายไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่ เนื่องจากอาการไอ

#############################  

ฉบับต่อมา เป็นของคุณพี่มะนาวต่างดุส ผู้มีนามว่า คุณพี่ zern คร้าาาาา อิอิ

เริ่มจาก pm เช่นกันคะ คุณพี่ท่านนี้ pm ตรงมาเลยคร้า อิอิ หลังจากได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกันเล็กน้อย
ก็ได้กำหนดวันเวลานัดที่คุณพี่สะดวก ก็คือช่วงเที่ยงๆ บ่ายๆ ของวัุกร์ต้นเดือนคะ

เมื่อสถานที่นัด หนูก็มองเห็น ผู้ชายท่านนึง แต่งกายคล้ายนักกีฬา ยืนรออยู่ตรงด้านล่างของสถานี BTS ( หนูสะดวกทุกที่ที่มีรถไฟฟ้าคะ แฮะๆ ) แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะใช่หรือไม่

จึงได้โทร.ถามอีกครั้ง ปรากฏว่า ใช่คร้า อิอิ  และก็ได้แนะนำตัวกันอีกครั้ง เมื่อป๊ะหน้ากัน
จากนั้นก็ได้ยินคำถามว่า ทานอะไรกันดีครับ หนูก็ได้แต่ยิ้ม และบอกไปว่า อะไรหร่อยคะแถวนี้

พอดีหนูไม่เคยมาคะ แฮะๆ คุณพี่เค้าก็บอกว่า หร่อยหลายอย่างครับ งั้นเราไปเลือกร้านกันก่อน
เวลาผ่านไปสักพัก ก็ไปสะดุดสายตากับร้านอาหารญี่ปุ่นร้านนึงคะ ก็มองหน้ากันและสรุปว่า เป็นร้านนี้แระ

พอเปิดประตูร้านเข้าไป โอ้วววแม่เจ้า ชาวญี่ปุ่นเพียบ ( แอบคิดในใจ สงสัยจะหร่อยเนอะ อิอิ )
แล้วก็เลือกโต๊ะนั่งกัน เปิดเมนู โอ้ววว อารายกันเนี่ย น่ากินมากคร้าาา แทบอดใจไม่อยู่ แฮะๆ

แล้วหนูก็เลือกสั่งมาสองเมนูก่อนคะ ( กะไว้ว่า จะรองท้องไปก่อน เพราะอาหารน่ากินหลายอย่างคะ )
คุณพี่ก็สั่งสองเมนูเช่นกันคะ และแล้ว อาหารก็มาเซิร์ฟ เหอ เหอ เหอ สิ่งที่คิดไว้ก่อนหน้านี้

มีอันต้องยกเลิกคะ เพราะว่า อาหารมาแบบว่า เยอะมากคะ หนูใช้เวลากำจัดอาหารของตัวเองนานมากคะ
จนคุณพี่ zern ต้องเอ่ยออกมาว่า เอ่อ...พี่ว่านะ อย่าฝืนเลย เอาเป็นว่า พี่พามาชิมนะ  

พอจบคำพี่เค้า หนูก็พยายามต่ออีกหน่อยคะ ด้วยความที่ อาหารอร่อยด้วย และ เสียดายด้วยคะ เนื่องจากแม่หนูสอนมาว่า อย่ากินเหลือนะ เวลาที่ไม่มีจะกิน จะนึกถึงวันนี้  และแล้ว หนูก็สามารถคะ กำจัดอาหารจนเกือบหมดคะ อิอิ

ระหว่างทานอาหารอย่างเอร็ดอร่อยนี้ ก็ได้ความรู้เพิ่มเติมมากมายคะ จากประสบการณ์ชีวิตที่คุณพี่เล่าให้ฟัง คุณพี่คุยสนุกมากๆ คะขอบอก  และต้องขออภัยเรื่องสุขภาพของหนูด้วยนะคะ สัญญาคะว่า ครั้งต่อไป
หนูจะไปแบบเต็มร้อยเลยคร้า ^^

เมื่ออาหารมื้อนี้จบลงพร้อมกับความรู้ใหม่ๆ ก็ถึงเวลาแยกย้ายกันกลับบ้านคะ ขอบพระคุณมากคะ

##############################

ฉบับต่อมาเป็นของพี่ชายอีกท่านที่ติดต่อกันมาระยะเวลานานพอสมควร แต่ยังไม่มีโอกาสได้มีการบ้านกัน
อันเนื่องมาจากเวลาของคุณพี่เค้าอะคะ จนถึงโอกาสที่เหมาะจนได้ อิอิ

การบ้านฉบับนี้ไปกินเที่ยวกันที่หาดจอมเทียนคะ โดยนัดกันที่ห้างใกล้บ้านหนูเช่นเคยคะ
เมื่อปีะกันแล้วก็ออกเดินทางไปยังจุดหมายของเรา คือ หาดจอมเทียนคร้าาา

ระหว่างทางก็คุยกันไป กินหนมกันไปอย่างหนุกหนานคร้า  ถึงหาดจอมเทียนก็บ่ายๆ เกือบเย็นคะ
ก็เลยนอนพักกันก่อน ( ฮั่นแน่ รู้นะคิดอารายอยู่ แต่เสียใจด้วยคะ แยกย้ายกันนอนคร้า อิอิ )

แล้วมื้อเย็นอันแสนสุขก็มาถึง ร้านอาหารริมทะเล ใต้แสงเทียน มีเพลงฟังเบาๆ มีลมทะเลพัดเย็นๆ ฟังเสียงคลื่น กับอาหารทะเลหลากหลายที่ชวนชิมลิ้มลองไปซะทุกเมนูเลยคะ

ทานกันไป มองตากันไป โรแมนติกจริงจริ้ง อิอิ
ขอบอกคะว่า อิ่มมากมายเลยมื้อนี้

คืนนี้หนูนอนอย่างสุขใจ ในโรงแรมริมทะเล กับมื้อค่ำที่อิ่มสุดๆ
อยากจะอยู่สักสองคืนจริงจริ้ง แต่เสียดายที่คุณพี่เค้ามีนัดเรื่องงานช่วงบ่ายในวันรุ่งขึั้น
ไม่งั้นนะ เพียวเอ้ย อาหารทะเลรอให้ชิมอีกเพียบ อิอิ

เช้าวันรุ่งขึ้ืนก็ทานอาหารเช้าที่แสนหร่อย แล้วก็เดินทางกลับกรุงเทพฯกัน
คุณพี่ท่านนี้ถึงจะพูดน้อยไปหน่อย แต่หนูก็ใจดีกับหนูทุกอย่างเลย

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสถานที่ เรื่องอาหาร แม้แต่เสื้อผ้า ก็ซื้อเพิ่มให้ด้วยอ่า แฮะๆ
ขอบพระคุณมากคะ ทริปหน้าไปหัวหินกันมีม้้ยคะคุณพี่ขาาาา ^^

ฉบับนี้เป็นการบ้านการกุศลคะ อันเนื่องมาจากเป็นวันเกิดของคุณพี่ COACH คะ

กุศลที่หนึ่ง คุณพี่เค้าเห็นว่าหนูไอมาเป็นระยะเวลาสองสัปดาห์แล้วยังไม่หายซักที

จึงทำกุศลด้วยการพาหนูไปหาหมอคร้าาา ( ใจดีป๊ะหละ อิอิ )  แต่ก่อนไปหาหมอก็นัดหนูที่ห้างใกล้บ้านหนูอีกเช่นเคย โดยบอกว่าจะพาไปกินเค้กหร่อยๆ คะ ก็นะ...ด้วยความที่...อิอิ  เลยรีบรับปากไปโดยไวคะ

เมื่อถึงเวลานัด ปรากฏว่า ได้มีเพื่อนสาวมากับพี่ชายท่านนี้ด้วยคะ โดย พี่ชายท่านนี้ให้เหตุผลว่า พาเพื่อนมาให้กำลังใจเวลาพบหมอคะ แฮะๆ และเพื่อนสาวคนนี้ก็น่ารักมากคะ เอาตุ๊กตาหมีมาเป็นกำลังใจให้หนึ่งตัวด้วยอะ น่ารักจังเลย ^^

จากนั้นก็ไปทานเค้กกันคะ เค้กหร่อยคะ น่าทานหลายอย่าง เลยสั่งมาสามชิ้น อิอิ
เมื่อทานเค้กและดื่มเครื่องดื่มปลอบใจเสร็จ ก็ได้เวลาเชือด เอ้ย ได้เวลาไปหาหมอคร้าา

เมื่อหาหมอเสร็จ คุณพี่ก็ส่งหนูถึงบ้านเรียบร้อย พร้อมกับยาเพียบเลยคะ เนื่องจาก เป็นหลอดลมอักเสบ
เศร้าจังเลยคะ ไม่เคยคิดมาก่อนว่า แค่ไอ ก็เป็นหลอดลมอักเสบได้

รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ อย่าประมาทกับเรื่องสุขภาพเด็ดขาดคร้าาาา

กุศลที่สอง
เนื่องมาจากใกล้วันเด็ก จึงได้มีกระทู้จากน้องสาวท่านนึงบอกว่า อยากได้การสนับสนุน
ในการจัดกิจกรรมวันเด็กคะ คุณพี่ COACH ก็โทร.มาเลยคะ เพียว ไปซื้อของวันเด็กกัน

คราวนี้นัดกันที่ห้างย่านกลางเมืองกรุงเทพฯคร้า โดยที่นัดน้องสาวท่านนี้มารับของที่นี่ด้วยเลย
แต่ระหว่างรอ พอดีกับว่าเป็นมื้อเย็นพอดี อิอิ ( หวานเพียวอีกแล้ว แฮะๆ )

ครั้งนี้ร้านอาหารไทยมีชื่อเรื่องความอร่อยคะ ก็สั่งกันมาเต็มโต๊เช่นเคย มีทั้ืงอาหารไทย อาหารอินเดีย อาหารฝรั่ง อาหารจีน หร่อยๆ ทั้งนั้นเลยคะ แฮะๆ

เมื่อน้องสาวท่านนี้มาถึง ก็พอดีกับทานอิ่มพอดีเลยคะ ( ไม่อยากเดินเลยคะ อิ่มมากก อิอิ )
แล้วก็ไปซื้อของกินของเด็กๆ และของรางวัลให้เด็กๆ กันคะ

เมื่อช้อปกันเสร็จ ก็ได้เวลากลับบ้านกัน วันนี้อิ่มปาก อิ่มท้อง อิ่มใจ จริงๆ เลยคร้าขอบอก
สุขสันต์วันเกิดนะคะ สิ่งที่คุณพี่ทำ ส่งผลให้คนรอบข้างมีความสุขด้วยคะ ^^

ฉบับต่อมา เรียกได้ว่า เกินคาดหมายคะ เพราะคุณพี่ท่านนี้อยู่เวปนี้มานาน และเป็นแบบอย่างให้กับพี่ชายอีกหลายๆ ท่าน ในการที่ช่วยเหลือน้องๆ ที่เดือดร้อนคะ

ใช่แล้วคะ จะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจากคุณพี่ที่มีนามดุมาก แต่ก็ใจดีมากคร้าาาาา ^^ ( ทายกันถูกมั้ยคะว่าเป็นคุณพี่ท่านใด้เอ่ย อิอิ )

การนัดครั้งนี้เกินความคาดหมายจริงๆ คะ เพราะไม่คาดคิดมาก่อนเลยว่าจะได้มีการบ้านฉบับนี้เกิดขึั้นคะ
แต่ก็เป็นการบ้านที่ประทับใจมากคะ เนื่องจากคุณพี่คุยสนุกคะ ประสบการณ์ต่างๆ เพียบ ( ได้ความรู้อีกแล้วเรา อิอิ )

คราวนี้นัดไกลบ้านหน่อยคะ เนื่องจากเป็นห้างที่คุณพี่เค้าสะดวกและมาบ่อยคะ ( แบบว่า หลับตาเดินเลยประมาณนั้น อิอิ )

คราวนี้มื้อเที่ยงคะ ณ ร้านอาหารญี่ปุ่นที่คุณนึกถึงอันดับแรกๆ อิอิ
สั่งมาทานเต็มโต๊อีกเช่นเคยคร้าาา ( แบบว่า ก็มันน่ากินทั้งนั้นอะเนอะๆ )

ทานกันไป คุยกันไป หนุกหนานเพลิดเพลินคะ^^
พร้อมกับประสบการณ์หลากหลายของคุณพี่ที่เล่าให้หนูได้เก็บเป็นความรู้เพิ่มเติมสมองคร้า อิอิ

พออาหารหมดโต๊ะ ก็ได้เวลาอิ่ม คุณพี่ชวนไปร้องเพลงต่อ
แต่เนื่องด้วยสภาพหนูตอนนี้ไม่พร้อมสำหรับการร้องเพลงเป็นอย่างยิ่งคะ

จึงได้ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ที่ต้องปฏิเสธไปนะคะ
ไว้หนูพร้อมกว่านี้ก่อนนะคะ แล้วค่อยไปร้องเพลงกันคะ ^^

ขอบพระคุณมากคะ

ฉบับนี้เป็นฉบับเดียวที่นัดกับหนุ่มน้อยคร้าาาาา ^^
พอดีว่า วันนั้นหนูไปอยู่ใกล้บ้านน้องเค้าพอดีคะ ก็เลยชวนกันไปดูหนังสยองขวัญเรื่องนึงคะ

แต่ตอนดูหนังมาดูใกล้บ้านของเพียวคร้า อิอิ  เพราะน้องชายท่านนี้บอกว่า
ผมเบื่อโรงหนังแถวบ้านแระครับ อยากไปดูที่อื่นบ้าง  ( เข้าทางเลยคะ อิอิ )

เมื่อถึงห้างก็ไปเลือกเรื่อง เลือกโรงหนังกันคะ แต่ต้องรออีกหลายนาที
ระหว่างรอจึงชวนกันไปหาอาหารว่างทานเล่นกันคะ

เมื่อถึงเวลาก็ไปดูหนังสยองขวัญเรื่องนี้กัน ขอบอกว่า สยองจริงๆ คะ
เพียวงี้ปิดตา เปิดนิ้วดู แทบตลอดเรื่องเลยคร้า อิอิ

พอหนังจบ ก็แยกย้ายกันกลับบ้านคะ เพราะน้องชายท่านนี้มีนัดกับเพื่อนต่อคะ
ไม่น่าเชื่อนะคะ ว่าจะคุยไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ แต่น่ารักคะ ( สงสัยยังไม่คุ้นเคยกันเท่าไหร่ อิอิ )

ไว้ดูหนังกันอีกนะคะคุณน้องขาาา ^^

ฉบับนี้เป็นการบ้านทัวร์ยกแก็งคร้าขอบอก ไปไกลถึงเขาใหญ่คะ เป็นสองวันหนึ่งคืนที่หนุกหนานมากคะ
เสียอย่างเดียว อากาศไม่เป็นใจซะเลยคะ ไม่หนาวอย่างที่ตั้งใจไว้ ฝนยังตกอีกต่างหาก ทำให้พลาดไปบางกิจกรรม แต่มิเป็นไร ไว้มีโอกาสคงได้มาอีก จะมาเก็บกิจกรรมที่เหลือคร้าา อิอิ

ทริปนี้ทำให้หนูได้มีโอกาสชิมไวน์หลายชนิด ได้ทานอาหารที่ไม่เคยทานมาก่อน ได้มาเที่ยวสถานที่ที่ไม่เคยมา ได้ความรู้ใหม่ๆ เพิ่มเติมประดับสมองหลายสิ่ง

คิดดูสิคะ ได้เที่ยวไร่องุ่นและโรงงานผลิดไวน์ ได้พักรีสอร์ทในไร่องุ่นที่ติดภูเขา ได้ชิมไวน์หลากหลาย
ได้ทานอาหารหลายประเภท หลายอย่าง ได้สัมผัสอากาสสดชื่นยามเช้า ได้เห็นพระจันทร์กับดวงดาวที่ใกล้ขึ้นอีกนิด ( อิจฉาป่ะหละ อิอิ )

###############################

ฉบับล่าสุด ทัวร์กรุงเทพฯคร้าาา แต่การบ้านยังไม่เสร็จดี อันเนื่องมาจาก มีกิจกรรมบางอย่างที่ยังทำไม่สำเร็จคะ ไว้สำเร็จแล้ว จะมาเขียนเล่าอีกครั้งนะคร้า อิอิ

ขอบพระคุณคุณพี่ คุณเพื่อน และคุณน้องทุกๆ ท่าน ที่ให้การสนับสนุนการบ้านของหนูเป็นอย่างดีนะคะ
อันที่จริงแล้วยังมีอีกหลายฉบับเลยคะ แต่เกรงว่า จะอ่านกันไม่ไหวแล้ว จึงได้คัดเลือกมาเป็นบางฉบับ
เพื่อให้มาอ่านกันพอสังเขปนะคะ ^^

ปล.ขอฝากนิสนึงคะ
การบ้านทั้งหลายจะเกิดขึั้นไม่ได้เลยคะ หากไม่มีผู้สนับสนุน หากไม่มีผู้ร่วมทำการบ้าน
ดังนั้น หากอยากมีการบ้านที่อบอุ่น หนุกหนาน เต็มไปด้วยมิตรไมตรี ขอแค่ท่านเปิดใจคะ อย่าโกหกกัน จริงใจต่อกัน ก็จะมีการบ้านดีดี น่ารักๆ สนุกๆ มาให้อ่านกันมากมายไม่ขาดสายเลยละคะ เพื่อให้สมกับเวปสีชมพูเวปนี้นะคะ ^^  

นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์คะ พี่น้องชาวเวปทุกท่าน.

**35** **35** **35**

ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

Punpun23

• Sr. Member
  • People Like This 10
  • อกหัก ทักสาวบ้านนี้
Re: การบ้านคร้าาาา ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:28:28 AM »
มีนัดบ่อยๆแบบนี้ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะพี่สาว
ทริปหน้าของเราก็รออยู่นะ พัทยา หัวหิน ว่างๆแล้วเจอกันค่ะ
มีแค่คนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้ามาในชีวิตคุณเหมือนเป็นพรจากสวรรค์ ส่วนคนอื่น ๆ นั้น เข้ามาเพื่อให้บทเรียน

FiNo4

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 03:15:38 AM »
อ่านแล้วอยากไปด้วยจังครับ ทริปเยอะจริงๆ

PolyPloid

• Full Member
  • People Like This 12
  • น้ำตาจะไหล ขอแชร์นะคะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 03:48:40 AM »
ทริปเยอะมวาก จัดเต็มสมเป็นคุณเพียว :)

อัศวินขี่ม้าขาว

• People Like This 20
  • Biophere
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:10:50 AM »
 **39**
แหม คุณพี่เพียวที่น่ารัก

เที่ยวเยอะจังนะจ๊ะ มีของมาฝากให้หนูด้วยไหมม อิอิ

ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ พี่เพียว หายเร็วๆน่ะคะ **04** **02** **02**
น้องสาวคาวบอยแคมมารี่

+Daugther of CowboY CamMarY+

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:38:06 AM »
ไม่ได้ส่งการบ้านซะนาน...ส่งคราวนี้คุ้มเลย.... **30** **30** **11**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

*..APhRoDiTe.,!~

• People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:46:25 AM »
โหยยยย อิจฉาาาาา

ทริป หม่ำๆ เพียบเล๊ยยย

อยากไปทริปกับพี่เพียวจัง

อยากไปตลาดน้ำ  **30**
I'm comeback

อัศวินขี่ม้าขาว

• People Like This 20
  • Biophere
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:49:42 AM »
ฉบับทัวร์ยกแก๊งเขาใหญ่นี่
ไปงานโคนมบ้างเปล่าอะคร๊าาา **36** **36**
น้องสาวคาวบอยแคมมารี่

+Daugther of CowboY CamMarY+

puregirl

• อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:02:23 AM »
มีนัดบ่อยๆแบบนี้ ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะพี่สาว
ทริปหน้าของเราก็รออยู่นะ พัทยา หัวหิน ว่างๆแล้วเจอกันค่ะ

ขอบคุณคร้าน้องสาวที่เป็นห่วง
สัญญาว่าจะรักษาสุขภาพคะ ^^

รับทราบคะ ทริปหน้าเราไปเที่ยว พัทยา หัวหิน กันคะ อิอิ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

puregirl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:03:16 AM »
อ่านแล้วอยากไปด้วยจังครับ ทริปเยอะจริงๆ

PM มาเลยคะ จะได้ไปด้วยกัน อิอิ

**36** **36** **36**

puregirl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:04:27 AM »
ทริปเยอะมวาก จัดเต็มสมเป็นคุณเพียว :)

อันนี้แค่ส่วนนึงคะคุณ HydraMe
ต้องขอบคุณผู้สนับสนุนด้วยคะ
ที่ทำให้มีการบ้านที่น่ารักๆ แบบนี้อะคะ

41 41 41

puregirl

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:06:33 AM »
**39**
แหม คุณพี่เพียวที่น่ารัก

เที่ยวเยอะจังนะจ๊ะ มีของมาฝากให้หนูด้วยไหมม อิอิ

ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ พี่เพียว หายเร็วๆน่ะคะ **04** **02** **02**

ก็ชอบกิน ชอบเที่ยวอะคะ แฮะๆ
เอ่อ...ของฝาก...ไว้คราวหน้านะคะ แฮะๆ
คราวนี้หมดระหว่างทางอะคะ แฮะๆ

ขอบคุณมากคะ
จะรักษาสุขภาพคร้า
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ^^

puregirl

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:10:40 AM »
ไม่ได้ส่งการบ้านซะนาน...ส่งคราวนี้คุ้มเลย.... **30** **30** **11**

นิสๆ หน่อยๆ คร้าาาา
เพราะโพสไว้แล้วอ่าคะ ว่าอยากมีการบ้านส่ง
และตั้งใจไว้ว่า ครบระยะเวลาหนึ่งเดือนที่ตั้งใจไว้
ก็จะมาเขียนส่งอะคะ ^^

ปล.เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่อยากมีการบ้านอะคะ
ว่า ผู้สนับสนุนที่ดีดี น่ารักๆ ใจดี มีอยู่จริงคะ และมีมากมายเลยคะ
ขอแค่จริงใจ ไม่หลอกลวงกัน มิตรภาพในเวปนี้ หาได้ไม่ยากเลยคร้าาา

41 41 41 41 41 41 41 41

puregirl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:12:08 AM »
โหยยยย อิจฉาาาาา

ทริป หม่ำๆ เพียบเล๊ยยย

อยากไปทริปกับพี่เพียวจัง

อยากไปตลาดน้ำ  **30**

อ๊ะแน่นอนจิคะคุณน้องขา

มีเพียวที่ไหน รับรอง อิ่มและหนุกหนานคร้าาา ^^

ตลาดน้ำที่ไหนดีคะ จะไปกันเอง หรือจะหาเจ้ามือดีคะคุณน้องขาา

41 41 41

puregirl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:12:58 AM »
ฉบับทัวร์ยกแก๊งเขาใหญ่นี่
ไปงานโคนมบ้างเปล่าอะคร๊าาา **36** **36**

เอ่อ...ไม่ได้แวะเลยคะ แฮะๆ

**21** **21** **21**

mutt/นู๋มัด

• People Like This 27
  • คนทุกคนมีเหตุผลที่ต่างกันออกไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:31:35 AM »
อ่านแล้ว อิจฉาจัง ชักอยากจะมีการบ้านกะเขาบ้างง่าาา
บางครั้งการได้พบคนดีๆ มันก้ทำให้เรารู้สึกว่า เราดีไม่พอ

*..APhRoDiTe.,!~

• People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 07:39:08 AM »
น้องว่า หาเจ้ามือเลยค่ะ แหะๆ

ตลาดน้ำ อัมพวา หรือ อยุธยา ดีคะ 

เอาที่ มีของ อร่อยๆ เยอะๆ **30** **30**

ไม่ค่อยเลยเนอะ  เรื่องกินเนี่ยยย  อิอิ 41
I'm comeback

puregirl

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:52:24 PM »
อ่านแล้ว อิจฉาจัง ชักอยากจะมีการบ้านกะเขาบ้างง่าาา

ขอให้มีการบ้านดีดี น่ารักๆ นะคะ

หรือจะไปมีการบ้านด้วยกันดีเอ่ย แฮะๆๆๆ
 41 41 41

puregirl

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:54:09 PM »
น้องว่า หาเจ้ามือเลยค่ะ แหะๆ

ตลาดน้ำ อัมพวา หรือ อยุธยา ดีคะ 

เอาที่ มีของ อร่อยๆ เยอะๆ **30** **30**

ไม่ค่อยเลยเนอะ  เรื่องกินเนี่ยยย  อิอิ 41

ตลาดน้ำอัมพวาก็ดีคะ
เพราะคุณพี่ยังไม่เคยไปคะคุณน้องขา
อยากไปดูหิ่งห้อยด้วยคะ อิอิ

caramel

• People Like This 32
  • ผู้ชายดี-ดี มีน้อย โปรดใช้สอยอย่างประหยัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:57:28 PM »
อิจฉาคนมีการบ้านน่ารักๆ จังเลย อยากมีการบ้านกะเค้ามั้งง่่าา **19**

puregirl

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 06:20:09 PM »
อิจฉาคนมีการบ้านน่ารักๆ จังเลย อยากมีการบ้านกะเค้ามั้งง่่าา **19**

มิยากคะ อิอิ

เปิดตัวเลยคร้าาา

จะได้มีการบ้านมาเขียนแบ่งกันอ่านคะ อิอิ

thisisabook

• People Like This 129
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:29:19 AM »
วันหลังรบกวนคุณน้องทยอยเขียนทีละการบ้านได้มั้ยครับ **26**

ส่งมาเป็นชุดอย่างนี้ คนแก่อย่างพี่อ่านจนตาลาย **08** **08**

ปล.มัวแต่ไปทำการบ้านนอกบ้าน หาเวลาทำความสะอาดที่บ้านบ้าง  **13** **13**

หนูจะไ้ด้ไม่เต็มบ้าน **11** **11** **11**

caramel

• People Like This 32
  • ผู้ชายดี-ดี มีน้อย โปรดใช้สอยอย่างประหยัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 02:49:14 AM »

จะได้มีการบ้านมาเขียนแบ่งกันอ่านคะ อิอิ

เปิดตัวเค้า หรือเปิดตัวใครอ่ะคะ **40** **40** **40**

puregirl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:16:16 AM »
วันหลังรบกวนคุณน้องทยอยเขียนทีละการบ้านได้มั้ยครับ **26**

ส่งมาเป็นชุดอย่างนี้ คนแก่อย่างพี่อ่านจนตาลาย **08** **08**

ปล.มัวแต่ไปทำการบ้านนอกบ้าน หาเวลาทำความสะอาดที่บ้านบ้าง  **13** **13**

หนูจะไ้ด้ไม่เต็มบ้าน **11** **11** **11**

แหม แหม แหม คุณพี่ขาาาา
ตอนแรกก็กะจะเขียนให้อ่านพอสังเขปคะ

แต่พอเขียนแล้วเพลินคะ อิอิ
เลยยาวไปนิสสสสสสนึง ^^

ปล.จุ๊ จุ๊ จุ๊ อย่าดังจิคะ เด๋วเค้ารู้กันว่า หนูเลี้ยงมินนี่เมาส์ที่บ้าน อิอิ

41 41 41

puregirl

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:17:44 AM »

เปิดตัวเค้า หรือเปิดตัวใครอ่ะคะ **40** **40** **40**

เปิดตัวทั้งสองคนเลยจิคะ อิอิ

COACH

• People Like This 107
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 04:00:13 PM »
วันหลัง....ขอ ยาดม ด้วยนะลูกสาว 

ป๊ะป๊าอ่านไม่ไหว  ตาลายไปหมดแล้ว   

**08** **08** **08** **08**

puregirl

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 04:21:20 PM »
วันหลัง....ขอ ยาดม ด้วยนะลูกสาว 

ป๊ะป๊าอ่านไม่ไหว  ตาลายไปหมดแล้ว   

**08** **08** **08** **08**

โอเครคร้าป๊า อิอิ

คราวหน้าจะทำหลายๆ สีคะ แฮะๆ

takkatanyongyo

• **
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:51:29 PM »
อิอิ อ่านจบแล้วคะชอบ  แต่มองผนังห้องเปนสีฟ้าหมดเลยตอนนี้
ทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์ลาก่อน welovegig ขอบคุณที่ส่งคนน่ารักมาให้นะคะ^^

puregirl

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 06:12:45 PM »
อิอิ อ่านจบแล้วคะชอบ  แต่มองผนังห้องเปนสีฟ้าหมดเลยตอนนี้

ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ แฮะๆ
 **39** **39** **39**

leaf

• People Like This 12
  • ได้แอบมองเธอข้างเดียว อยู่ที่มุมนี้ก็พอ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:25:17 AM »
อ่-า-น จบแล้วค่ะ สาวเพียว
 **08** **08**
ขอบคุณน่ะ ค่ะ ที่เขียนการบ้านให้อ่าน
เหอๆๆ  น่ารักดีค่ะ
(^^)

puregirl

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 01:15:29 PM »
ขอบคุณคร้าฐา
การบ้านยาวไปหน่อย
แต่กลั่นมาจากใจนะคร้า

December

• People Like This 24
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 07:34:35 PM »
โห เพิ่งเข้ามาเห็นการบ้านน้องเพียว **14**
อ่านไปลุ้นไป อ่านเสดตาลายเป็นทาง **25** **25** **25**
สมแล้วกะตำแหน่ง ที่สุดแห่งเวปสีชมพู
เย้ๆๆๆ **24**

puregirl

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 07:38:33 PM »
โห เพิ่งเข้ามาเห็นการบ้านน้องเพียว **14**
อ่านไปลุ้นไป อ่านเสดตาลายเป็นทาง **25** **25** **25**
สมแล้วกะตำแหน่ง ที่สุดแห่งเวปสีชมพู
เย้ๆๆๆ **24**

อย่ามัวแต่ลุ้นจิคะคุณพี่ขา

ไปทำการบ้านน่ารักๆ กันดีกว่าคะ อิอิ

**39** **39** **39**

atipa

• **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:25:04 PM »
อ๋อ....อิจฉาจริงๆคะ