ผู้เขียน หัวข้อ: About Hip แจ้งวัฒนะ (เลียบคลองประปา)  (อ่าน 6538 ครั้ง)

*..APhRoDiTe.,!~

• Hero Member
  • People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
About Hip แจ้งวัฒนะ (เลียบคลองประปา)
« เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 05:28:03 PM »
โย้๊ววววว  หลังจาก ไ้ด้ฝึกโปรการทำงาน(รอผ่านโปร4 เดือน)

เลยไม่ค่อยได้โพสจ้างเที่ยวเท่าไหร่ แต่ก็ยังมีติดต่อมา แหะๆ

พี่คนนี้ ไม่เคยจ้างเที่ยวเลย(เค้าบอกมางี้) สาเหตุที่เจอกระทู้ เพราะบอกว่า

กระทู้น้อง พ๊อยท์ ตรงดี นั้นสินะ ก็ ไม่รู้จะพูดกั๊กๆทำไม พอเจอจริงๆเดี๋ยวผิดหวัง

คุยตอนเช้า เค้าบอกจะโทรหาตอนบ่าย ตอนแรกไม่กล้าให้เบอร์กลัวโรคจิต อีก

แต่ไม่รู้อารมณ์ไหน ให้ไปเฉยเลย บอกจะโทรมาตอนบ่าย พี่เค้าโทรมาบ่ายสาม

แง่ะ งานยุ่งอ้ะๆๆๆ คุยได้นิดเดียวพี่เค้าได้ยินเสียง ที่ทำงานจ๊อกแจ๊กๆ เลยบอก ยุ่งอยุ่หรอค่อยคุยก็ได้

เลยบอกว่า 5โมง  พี่ค่อยโทรมานะคะ พี่เค้าไม่โทรมา **07**  หาคนไปแทนแล้วแน่ๆเลย

โทรไป ไม่โทรดีน๊า (ลงทุนเอาดอกไม้ในแจกันโรงบาลมาเด็ด ดีนะ เค้าไม่เห็น55)

สรุปโทรไปบอกกล่าวก็ยังดี ว่าเราไม่สะดวกเราสาย(สำนึกผิดที่ให้เค้ารอ) ในใจคิดว่าี่พี่เค้ายังไงก็ไม่จ้างแล้ว 6 นาฬิกา 10นาที

โทรไป พี่คะ หนูเพิ่งเลิกงาน ขอโทษทีนะคะ พี่ำไม่ไปแล้วใช่ไหมคะ **21** **21**

อ่อตอนนี้พี่อยู่เดอะ มอลล์ พี่ซื้อน้ำหอมอยู่เดี๋ยวพี่โทรกลับนะครับ ( **19** น้ำหอม แง่ะๆ เอาน่า ผู้ชายสำอางค์)

รถแท๊กซี่ยังไม่ทันจะจอดเลย พี่โทรกลับ ก็คุยกัน พี่เค้ายังนัดอยู่แหะๆๆ  41

พี่เค้าบอกว่าไปกินที่ไหนกันดี เอ้าไม่ใช่แนวอ่ะไม่ค่อยได้เที่ยวร้านอาหารชิวๆ เคยไปไม่ี่กี่ที่เอง

เลยแนะนำใกล้ๆทางด่วน ร้าน กุ้งเผา อะไรสักอย่างแถว ศรีสมาน พี่เค้าก็แนะนำ ร้านแถวๆแจ้งวัฒนะ

ไปๆมาๆน้องพ๊อยท์บอกว่า พี่คะ ไว้เจอหน้ากันค่อย ตกลงดีกว่าว่าไปไหน เคป้ะขอเวลา อาบน้ำแต่งตัว15นาที

(ไวไปใช่ป่ะ 55555 อาบน้ำ10นาที แต่งตัว+แต่งหน้า 5 นาที  พี่เค้าขึ้นโทลเวย์มาเลย

แง่ะๆ ถึงแล้วหรอ ไวจัง แง่มๆรีบๆ นั่งแมงกะไซไปเลย หัวฟูได้อีก 5555

พี่ขับระกระบะเก่าๆหน่อยนะครับ(เก่าของพี่หรอคะเนี่ย)  คือว่่่า หนูเตี้ยใช่ป่ะ เอิ่ม ปืนขึ้น รถพี่เค้าเลยอ่ะค่ะ

อุส่าห์ใส่ส้นสูงแล้วนะ **01** ขับรถไปหาไรหม่ำ ตกลงจะไป ร้านที่พี่เค้าเอ่ยที่แจ้งวัฒนะ

ซึ่งพี่เค้าแค่เคยเห็นไม่เคยไป ขับไปขับมาเจอร้าน นึงข้างถนนเลียบคลอง บรรยากาศโอเค มว๊ากกกกกก

หรูพอสมควร บวกกับ อากาศ เย็นๆ น่ามาสวีทยิ่งนัก ก่อนใกล้ถึง พี่เค้าเอ่ยขึ้นมาว่า  พี่ต้องจ่ายค่าตัวเราก่อนใช่ป่ะ

เราก็เออเนอะ ลืมไปเลย เรา=อ่อค่ะ พี่=เท่าไหร่นะ 1200 ป้ะ เรา=ค่ะ  พี่เค้า ควักเงินออกมา ไม่มีเงินแบ่งปลีกเลย

ยืนมาให้1000 เดี๋ยวพี่ ให้อีก200นะ ไม่มีเศษ ไม่เป็นไรพี่ แค่พันเดียวก็พอค่ะ ไม่ได้ๆ ต้องตามที่พูดไว้(แหม่ะรักษากติกาจัง **06**)

ตอนแรก เข้าไป ตอนหัวค่ำ คนไม่ค่อยเยอะ เลือกที่นั่งริมน้ำ  โดนแซว ตั้งแต่ บนรถ ยัน ลงรถ ยันก่อนจะนั่งทานอาหาร

คนแคระมั่ง อะไรมั่ง จะนั่งก็บอก นั่งตรงไฟไหม เดี๋ยวมองไม่เห็น หนูไม่ดำขนาดนั้นนะ แค่คนอื่นขาวกว่าหนู ><

สั่งอาหาร พี่ให้เลือกสองอย่าง พี่เค้าสองอย่าง เราสั่ง ไก่ทอดตะไคร้ กับ หมูมะนาว(ดูเมนูตาลายสั่งๆที่เคยหม่ำละกัน)

พี่เค้าก็คงตาลายเลยได้มาอย่างเดียว ไม่รู้จะหม่ำไรเหมือนกัน ต้มยำไก่ใบมะขามอ่อน(หรือเปล่านะ)

พี่เค้าก็คุย เราก็ สัมเพเหระ ถามเรื่อยเปื่อย เด็กอยากรู้ เล่าเรื่องต่างๆให้ฟัง แลกเปลี่ยนความคิดกัน

แล้วก็ แนะนำสาวๆ ในวีเลิฟให้พี่เค้า ด้วย  (ตลอดเวลาไม่มีโดนเนื้อตัวตั้งแต่วินาทีแรกยันกลับบ้านมีแต่เราที่เขินละไปตีพี่เค้า)

นั่งฟังเพลง สั่งอาหารทานเล่นมาทานเพิ่ม คุยงุ้งงิ้งๆๆๆ พี่เค้าก็สอนว่า ไปทานอาหารที่ไหนอีกอย่าสั่งน้ำส้มนะ

เวลาเค้าใส่ยามันมองไม่เห็น น้ำอัดลมพี่ว่าน่าจะีดีกว่าตามความคิดพี่เค้า ว่าถ้าน้ำอัดลมเวลาใส่อะไรไป (ผงๆ)

มันจะฟู้ๆ ให้เราเห็น ประมาณนั้น ขอบคุณน๊าคะที่เป็นห่วง  **06**  ถึงเวลาเช็คบิลแล้ว

ได้เพิ่้มตามที่เค้าูพูด ซึ่งเราไม่ได้ทวงเลยสักนิด ครบถ้วน แล้วก็กลับ ขากลับก็ยังโดนแซวเรื่อง การขึ้นรถ

มีการบอกให้เด็กโบกรถ เอาบรรไดมาต่อให้คนแคระ ขึ้นรถ ฮึ่ยยยยย **22** **22**

ไม่เตี้ยยนะ เค้าเรียกตัวเล็กน่ารัก น่าทะนุถนอม ชิๆๆๆๆ   พี่เค้าบอกว่าจะพามาอีก แต่คงอีกนานแน่เลยนะคะ

ที่มาวันนี้ เพราะเอารถมาทำ ทำงานหลายที่ ต้องออก ตจว. เห็น งานที่พี่เค้าต้องทำแล้วอืม ยุ่งมากจริงๆ

ต้องมีความรับผิดชอบสูงมากแล้วก็เก่งมากๆๆๆๆ  กลับถึงบ้าน ปลอดภัย โดยสวัสดิภาพ(พี่เค้ามาส่ง)

.......................ขอบคุณนะคะที่ ว่างทั้งที แล้วมาพาไปทานของอร่อยๆ............................

ไำด้นั่งคุย เฮอาปาจิงโกะ แบบบริสุทธิใจ ในคำว่า เพื่อนทานข้าว  **35** **35** **35**

ปล1 พี่เค้าบอก ไม่ต้องเขียนนะ อาย

ปล2 เขียนเถอะ พี่น่ารัก ออกอย่างนี้

ปล3 หนูดื้อเลยเขียน อิอิ  **38**
I'm comeback

FiNo4

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
Re: About Hip แจ้งวัฒนะ (เลียบคลองประปา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:49:34 AM »
ร้านนี้สวยดีนะครับ บรรยากาศดี
แอบอิจฉาคนมีนัด มีการบ้านนะครับ
 **36**

BaddPitt_Forever

• People Like This 60
Re: About Hip แจ้งวัฒนะ (เลียบคลองประปา)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:21:44 AM »
แม้นไม่เคยใช้ยา....

แต่ขอเสริมว่า.... ยาแบบน้ำ ก็ มีนะครับ.... ไม่เชื่อ ลอง เสิร์ช ดู

...

เพราะฉะนั้น ถ้า จะดื่มน้ำ ต้องเห็นเวลาที่เด็กเสริฟ รินให้เรา...

เวลา ลุกไปเข้าห้องน้ำ แล้ว น้ำ เหลือ คาแก้ว.... กลับมานั่ง ให้แอบเททิ้ง แล้ว รินใหม่............

...

ปล. เขียนการบ้าน น่ารัก ดีครับ.....

gs96z]8nviydgTv ...
ฝากฟ้า... และลม.. บอกเธอ...
ว่าไม่เคย.. รอเธอ.. อยู่.........
รู้แค่เพียง... ว่ายัง.. คิดถึง.. เธอ...

ภรรยาผมชื่อแทยอน

• Sr. Member
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:51:17 AM »
แจ๋มๆๆๆ อิอิ......

SuperCars

• Full Member
  • People Like This 13
  • ....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:54:15 AM »
น่ารักเหมือนเดิม **36**
เราอาจเกิดมาเพื่อพบกัน แต่อาจไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็นคู่กัน

thebill

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:49:24 AM »
น่ารักจัง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 03:48:26 PM »
ร้านนี้สวยดีนะครับ บรรยากาศดี
แอบอิจฉาคนมีนัด มีการบ้านนะครับ
 **36**
อยู่แถวปากเกร็ดลองมาสิคะ
แม้นไม่เคยใช้ยา....

แต่ขอเสริมว่า.... ยาแบบน้ำ ก็ มีนะครับ.... ไม่เชื่อ ลอง เสิร์ช ดู

...

เพราะฉะนั้น ถ้า จะดื่มน้ำ ต้องเห็นเวลาที่เด็กเสริฟ รินให้เรา...

เวลา ลุกไปเข้าห้องน้ำ แล้ว น้ำ เหลือ คาแก้ว.... กลับมานั่ง ให้แอบเททิ้ง แล้ว รินใหม่............

...

ปล. เขียนการบ้าน น่ารัก ดีครับ.....

ขอบคุณคร่าาา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 03:58:48 PM »
น่าร๊ากเหมือนเดิม ตาร้อนเหมือนเดิม อิจฉาาาาาาาาาาา ซะ แบ้วววววว  41 41
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

atipa

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:52:21 PM »
น่ารักอิกแล้วอ่ะ ชอบจัง! การบ้านของผู้หญิงส่วนใหญ่น่ารักดีนะคะ แต่พอลองอ่านของผู้ชายบ้างเจอแต่ที่ผู้หญิงทำตัวไม่ปลื้ม  เอาละขอให้มีความสุขในทริปต่อไปนะคะ  โชคดีคะ แอบมาดูอิอิ ! มีไรดีๆก็แนะนำกันบ้างนะคะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 03:53:48 AM »
น่ารักอิกแล้วอ่ะ ชอบจัง! การบ้านของผู้หญิงส่วนใหญ่น่ารักดีนะคะ แต่พอลองอ่านของผู้ชายบ้างเจอแต่ที่ผู้หญิงทำตัวไม่ปลื้ม  เอาละขอให้มีความสุขในทริปต่อไปนะคะ  โชคดีคะ แอบมาดูอิอิ ! มีไรดีๆก็แนะนำกันบ้างนะคะ

**06** **06** **06**