ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณนะคะ ความทรงจำ  (อ่าน 4900 ครั้ง)

*..APhRoDiTe.,!~

• Hero Member
  • People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
ขอบคุณนะคะ ความทรงจำ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:44:38 AM »
ผ่านมาก็นานแล้ว แต่ไม่ลืมสักที **07** **07**  อ้อมแขน แผงหน้าอก ผิวขาวๆ หน้าตากวนๆ คำพูด กวนประสาท

ระยะเวลาที่อยู่ด้วยกันสั้นมาก แล้วก็จากกันโดยที่ ไม่คาดคิด ผิดเองที่เลินเล่อ ทำมือถือหาย ไม่กล้าไปหาที่บ้าน ถึงแม้จะรู้ว่าที่ไหน

ขอบคุณสำหรับแปรงสีฟัน ที่แบ่งให้1อัน ขอบคุณ ขนมอีกสองกล่องที่ ว่าจะแกะกินด้วยกันแต่ก็หลับกันไปซะก่อน

ขอบคุณคำที่บอกว่า  จะพาไปเที่ยวที่ๆอยากไป เจอกันอีกครั้งที่ 4 จะพาไป แต่มันไม่มี ขอโทษที่หายไป

ก็ไม่รู้จะติดต่อไง นี่นา

ขอบคุณเมสเสจที่ส่งมา แต่อ่านไม่ได้แล้วมันไปพร้อมกับโทรศัพท์ที่หาย

ขอบคุณข้อความเสียง

ขอบคุณคำว่าฝันดีทุกค่ำคืน

ขอบคุณ มือนุ่มๆเวลาขับรถก็ยังกุมไว้ตลอด

ขอบคุณเวลาไม่สบายคอยดูแล

คอยเช็ดตัว คอยหายาให้ทาน ทำข้าวต้มให้หม่ำ

ขอบคุณณ ไข่ดาวไหม้ๆ ที่แทบจะกินไม่ได้

ขอบคุณที่เวลาทำไรโก๊ะๆโง่ๆก็จะคอยบ่น

ขอบคุณไข่เจียวที่กินไม่ได้อีกตามเคย

ขอบคุณที่เวลาร้องไ้ห้เสียใจเรื่องคอรบครัวก็คอยปลอบ

ขอบคุณที่หัดให้ขี่มอเตอร์ไซค์ ได้แผลด้วย

ขอบคุณที่ทำแผลให้ แม้จะแสบมากกก

ขอบคุณที่จูงมือเด็กที่ข้ามถนนไม่ได้(กลัวรถเร็วๆ)

ขอบคุณที่ทำให้หัวเราะตลอดเวลา

ขอบคุณที่กล่อมให้หลับก่อนเสมอ

ขอบคุณที่ไม่เคย โกรธเลยเวลาทำอะไรผิด

ขอบคุณ สาม อาิทิตย์ ที่อยู่ด้วยกัน

ขอบคุณที่ สุภาพ บุรุษ ไม่ทำอะไรที่ไม่ชอบ

ขอบคุณที่ไม่้ล่วงเกินแม้จะนอน ห้องเดียวกัน

ขอบคุณความรู้สึกทุกๆอย่างที่ได้รับมา

และขอโทษที่ทำัมันหายไป  **26** **26**

I'm comeback

อัศวินขี่ม้าขาว

• Full Member
  • People Like This 20
  • Biophere
Re: ขอบคุณนะคะ ความทรงจำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:48:50 AM »
ความทรงจำ ซึ้งมากก **36** **36** **36**
น้องสาวคาวบอยแคมมารี่

+Daugther of CowboY CamMarY+

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:00:22 AM »
อย่ายึดติดครับ แล้วจะทุกข์ใจน้อยที่สุด

คิดถึงแล้วยิ้ม แบบมีความสุขแล้วก็น้ำตา ซึมๆ ไม่เศร้าเลยค่ะ

แต่แอบโกรธตัวเองที่  พลาดทำมือถือหาย  **07**

ขอบคุณค่ะไม่เครียดไม่ทุกข์เลยสักนิด  มีความสุขเวลานึกถึงค่ะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:05:35 AM »
เป็นคนที่ไม่สามารถลืมได้เลย

เกิดวันเดียวกัน เดือนเดียวกัน แต่คนละ พศ แค่นั้นเอง

ถึงวันเิกิดตัวเองทีไร คงนึกถึง และคงอวยพร ให้มีความสุขเช่นกัน

การเจอกันก็บังเอิญ ขอดูบัตรก็บังเอิญ จากกันก็เพราะ ความสะเพร่า

เิริ่มใหม่ๆ  ชีวิตอีกยาวไกลล โพ้นนนนน  สู้ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น อิอิ

คำว่าบังเอิญ ไม่ได้มีง่ายๆ คนที่ทำให้รู้สึกดีก็ไม่มีง่ายๆ

ถ้าเจออีกจะรักษาไว้ให้ดีเลย ^^

**38** **38** **38** **38** **38**

คนชั้นสอง

• People Like This 23
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:13:35 AM »
......ความทรงจําดีๆ สุขแต่เศร้าแบบนี้....มักทําให้เรายิ้มได้เสมอๆ เมื่อเราหวลคิดถึงมัน....ไม่ว่า เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน....
(...เรื่องแบบนี้ ทําให้นึกถึงใครบางคนเมื่อนานแสนนานมาแล้ว.....เมื่อเธอยิ้ม แต่แววตาเธอเศร้าสร้อยทุกครั้ง....แม้ไม่เคยถาม แต่ก็เดาไม่ยากว่า..เธอคงยังไม่ลืมเรื่องบางอย่าง..)

0407

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 07:02:02 AM »

กระจกไม่เลือกที่จะสะท้อนภาพทุกชนิด...ฉันใด...จิตใจจงเอาอย่าง  กระจก

กระจก รับรู้ แต่ไม่ยึดถือครอบครอง  จงทำจิตใจ ดั่งการรับรู้ของ "กระจก" ครับผม!

**37**

SuperCars

• People Like This 13
  • ....
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:09:57 AM »
ผ่านมาก็นานแล้ว แต่ไม่ลืมสักที **07** **07**  อ้อมแขน แผงหน้าอก ผิวขาวๆ หน้าตากวนๆ คำพูด กวนประสาท

ระยะเวลาที่อยู่ด้วยกันสั้นมาก แล้วก็จากกันโดยที่ ไม่คาดคิด ผิดเองที่เลินเล่อ ทำมือถือหาย ไม่กล้าไปหาที่บ้าน ถึงแม้จะรู้ว่าที่ไหน

ขอบคุณสำหรับแปรงสีฟัน ที่แบ่งให้1อัน ขอบคุณ ขนมอีกสองกล่องที่ ว่าจะแกะกินด้วยกันแต่ก็หลับกันไปซะก่อน

ขอบคุณคำที่บอกว่า  จะพาไปเที่ยวที่ๆอยากไป เจอกันอีกครั้งที่ 4 จะพาไป แต่มันไม่มี ขอโทษที่หายไป

ขอบคุณเมสเสจที่ส่งมา แต่อ่านไม่ได้แล้วมันไปพร้อมกับโทรศัพท์ที่หาย

ขอบคุณ มือนุ่มๆเวลาขับรถก็ยังกุมไว้ตลอด

คอยเช็ดตัว คอยหายาให้ทาน ทำข้าวต้มให้หม่ำ

ขอบคุณณ ไข่ดาวไหม้ๆ ที่แทบจะกินไม่ได้

ขอบคุณที่เวลาทำไรโก๊ะๆโง่ๆก็จะคอยบ่น

ขอบคุณไข่เจียวที่กินไม่ได้อีกตามเคย

ขอบคุณที่เวลาร้องไ้ห้เสียใจเรื่องคอรบครัวก็คอยปลอบ

ขอบคุณที่หัดให้ขี่มอเตอร์ไซค์ ได้แผลด้วย

ขอบคุณที่ทำแผลให้ แม้จะแสบมากกก

ขอบคุณที่จูงมือเด็กที่ข้ามถนนไม่ได้(กลัวรถเร็วๆ)

ขอบคุณที่ไม่เคย โกรธเลยเวลาทำอะไรผิด

ขอบคุณ สาม อาิทิตย์ ที่อยู่ด้วยกัน

ขอบคุณที่ สุภาพ บุรุษ ไม่ทำอะไรที่ไม่ชอบ

ขอบคุณที่ไม่้ล่วงเกินแม้จะนอน ห้องเดียวกัน

ขอบคุณความรู้สึกทุกๆอย่างที่ได้รับมา

และขอโทษที่ทำัมันหายไป  **26** **26**

เก็บความรู้สึกดีๆๆ นี้ไว้ เวลา ท้อ เหงา เศร้า

สำหรับ ผม นั้น พอคิดถึงเธอ ก็อดยิ้มไม่ได้ เเละคิดถึง เธอ คนนั้นอยู่เสมอ เเม้ จะเป็นเวลาที่นานมาเเล้ว เเต่ก็มีความสุขดี **07**

คิดว่าพอเข้าใจความรู้สึก นี้นะ **35**
เราอาจเกิดมาเพื่อพบกัน แต่อาจไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็นคู่กัน

คุณนายโฮ

• People Like This 56
  • To handle yourself, use your head, To handle other
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:26:09 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/bubEkiRThAA?hl=th_TH&amp;amp;version=3" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/bubEkiRThAA?hl=th_TH&amp;amp;version=3</a>

จะเก็บมันเอาไว้ในใจ เมื่อครั้งมีเธอและชั้นรู้สึกครั้งนี้ยังไง ให้เป็นความคิดถึง.....เช่นกันค่ะคิดถึงคนๆนึงที่เค้าจากไปไม่มีวันกลับ

บางทีการทนเหงาอาจจะดีกว่าการทนเศร้า

High - Heel

• Sr. Member
  • People Like This 138
  • Make it done ..!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 05:03:47 AM »
บางคนผ่านเข้ามาในชีวิตเรา เพื่อมาสร้างความทรงจำที่ดีที่สุดให้กับเรา

แต่ไม่ได้มาเพื่อ อยู่กับเราตลอดไป ...

สู้ๆ คะ  **38**
"I love you more than yesterday ,but less than tomorrow"

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

Honesty is a very expensive gift. Don't expect it from cheap people.

gig11

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:04:59 PM »
ความทรงจำที่ดีๆ หวนคิดถึงทีไรก็ยังรู้สึกดีๆ  **39**
〜♥ will be will be 〜♥

mutt/นู๋มัด

• Sr. Member
  • People Like This 27
  • คนทุกคนมีเหตุผลที่ต่างกันออกไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 04:32:58 PM »
เชื่อสิว่าตอนนี้คนคนนั้นก้กำลังตอบคุนกลับมาว่า  "ผมดีใจนะที่ได้มมีความทรงจำร่วมกันกับคุณ" **38**
บางครั้งการได้พบคนดีๆ มันก้ทำให้เรารู้สึกว่า เราดีไม่พอ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 04:38:29 PM »
ซึ้งกินใจ ร้องให้เลยนะเนี่ย
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:42:18 PM »
กำลัง จะสร้างความทรงจำใหม่ค่ะ อิอิ  แต่กว่าจะเสร็จ นานเลยอ่า **30**

~ งุงิ ~

• People Like This 2
  • มอบรอยยิ้มให้คนที่พบ..เพื่อเป็นการเริ่มต้นความรักที่ไม่รู้จบ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 05:00:55 PM »
อ่านแล้วจะร้องไห้ มันโดน!! อย่างบอกไม่ถูก

แถมอ่านตอนฟังเพลงนี้วนมาได้สิบรอบแระมั้ง

"stay palmy ธีร์ ไชยเดช" http://youtu.be/ueCa4pTCcEc

คิดถึง..