ผู้เขียน หัวข้อ: **..มาเพาะรัก..**  (อ่าน 3204 ครั้ง)

*..APhRoDiTe.,!~

• Hero Member
  • People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
**..มาเพาะรัก..**
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 05:46:17 PM »
ฮัลโหลล เบ๊เบ๋  สวีดัด สวัสดีค่าาา  มีการบ้าน ฉบับ เร่งด่วน    หุหุ มันฉุกละหุ ม๊ากกอ๊าาา

จำกระทู้ ฮ๊อตน้องเดียร์   รังสิตแพคคู่ได้หรือเปล่าคะ การบ้าน ครั้งแรกของพี่เค้า  อิอิ แอบสงสารมากมายว่าำไปเจอแบบนั้น

ตามจริง จะให้พี่สาวที่ไปด้วย เป็นคนเขียน แต่พี่เค้าบอกไม่เคยเขียนเลย ให้หนูเขียนดีักว่า อะเครๆ จัดให้ค่าาา

เริ่มเรื่อง คุยกับคุณพี่วันนั้นแต่ ว่า ออกไปไม่ได้ีพี่เลยได้เจอ น้องคนนั้นเลย  แล้วก็ ยังทักๆ กันไปมา

วันนี้ พี่เค้าเลย บอกว่า ทานข้าวกัน  ตอนแรก ไปไกลแถวบ้านนิดนึง เราเลยบอก ทานข้าวให้อร่อยนะค๊า แหะ แอบกลัวอ่ะค่ะสารภาพ

ไปๆมาๆพี่เค้ามา ก็มาทานแถวบ้านหนูเลย  ร้าน "เพาะรัก" เรียบทางด่วน ศรีสมาน แถวดอนเมือง ชื่อร้านหว๊านหวานนนน

แล้วก็ รีบแต่งตัวไปหาพี่เค้า พี่เค้าบอกสะดวกใจมาไหม มีเพื่อนพี่อีก สามคนนะครับ  เราเลยบอก แกมๆขู่ว่า

พี่คะ ถ้าไปแ้ล้วมันแย่ หรือเครียด หนุกลับเลยนะ พี่เค้าก็บอกว่า ครับ อะเคๆไปค่ะ แต่หนูเขียนการบ้านนะคะ ถ้าเกิดไปละเครียดอ่า

พี่เค้าก็ตกลง อะเค พอถึงร้านแล้ว พี่เค้าก็ออกมารับ เดินหากันไม่เจอ  เราดันเดินอ้อม แหะๆ แอบเห็นพี่เค้าก่อน หุ่นดีแฮะ

พี่เค้าใส่ชุดทหารครึ่งท่อน  หน้าตาโอเคค่ะยังดูไม่แก่ กลางๆคน ก็เข้าไปที่โต๊ะ เจอเพื่้อนพี่เค้าอีก สามคน ผู้หญิงหนึ่งคน น่ารักด้วยนะ

คุยไปคุยมา อ่อ พี่สาวจาก วีเลิฟนั่นเอง พี่ตั๊กกี้ สุดน่ารักนั่นเอง พี่สาวเป็นคนน่ารัก คุยเก่ง คุยถูกคอด้วยสิ อิอิ

แล้วก็ ทานอาหาร แล้วก็ คุยกับพี่ๆเค้า แล้วก็เล่าเรื่อง ราวต่างๆให้ฟัง แล้วก็ ฟังเรื่องของพี่เค้า ความจริงในวันนั้นแบบละเอียดยิบ

พี่เค้า หน้าแดงมาก แต่คงไม่ใช่เพราะ อายแน่นอน ฮ่าๆๆ  แอบแต๊ะอั๋ง มือ กับ พุง พี่เค้า ไป นิดนึง อิอิ 

พี่เค้าสุภาพ พี่เค้าดูเหมือนเป็นคน พูดไม่เก่ง ไม่เป็นไรค่ะพี่ เดี๋ยวหนูช่วยพูด พูดมากด้วยสิ   พี่เค้าจะรำคาญมั๊ยน๊า แอบคิดๆ

แล้วก็นั่งเม้าท์ กันไป จิ๊บสปายไปด้วย ปกติไม่ดื่มไม่เคยด้วยซ้ำ แต่ เห็นพี่ ตั๊กกี้ดื่ม แล้ว อยากลอง แหะๆ เรียนรู้กันไป เลยสั่งมามั่ง

แ่ล้วพี่เค้าก็ให้ สั่งอาหารเพิ่ม พี่ตั๊กกี้ สั่งแกงส้มกุ้งผักรวม  แกงส้มไปปลูกผัก กับ ตกปลาที่คลองประปาอยู่แน่ๆเลย สั่งนานมากแล้วยังไม่ได้

พอทวงถาม เด็กลืมจด เหอะๆ น้องพ๊อยท์ สั่ง ปูผัดผงกระหรี่   แล้วก็นั่ง ทาน บวกนั่งเม้าท์ แล้วก็ มีพี่คนนึง อวบๆน่ารักๆ ถามว่า

ไหนบอกว่ามาทานข้าวไหนอ้ะข้าว ไม่เห็นมีเลย??? พี่Dracula ชูแก้วขึ้นมา แล้วบอกนี่ไง ยอดข้าว >,< ฺฮ่าๆ เกือบตามมุกไม่ทัน

แล้วเหล้าก็หมด พี่ๆเค้าจะไปกินลาบกันต่อ น้องพ๊อยท์ กับพี่ตั๊กกี้ แยกย้าย ได้เวลากลับ พี่เค้าก็ใจดี ให้ค่าขนม เกรงใจมากมาย

แล้วก็ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วก็แยกย้ายกลับบ้าน พี่สาวคนสวยอาสามาส่ง เพราะพี่เค้า ไปคนละทาง ส่วนพี่สาวอยู่ใกล้ๆ

ขอบคุณนะคะ ที่มาส่ง เม้าท์กับพี่ สนุกมากเลยค่ะ อิอิ     พี่ดีดีในนี้ก็มีนะคะขอบอกๆ ^^
I'm comeback

takkatanyongyo

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
Re: **..มาเพาะรัก..**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 05:53:52 PM »
น้องพอยท์คราวหน้าลงเรือกันนะคะ... **32**

ขอบคุณพี่ Dracula ด้วยค่ะ สำหรับมิตรภาพดีๆ

แต่วันนี้พี่เค้าโดนสาวๆ รุมแต๊ะอั๋งตลอด ก็เค้าน่ารักนี่เนอะ เห็นแล้วน่าลวนลาม

**39** **39**
ทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์ลาก่อน welovegig ขอบคุณที่ส่งคนน่ารักมาให้นะคะ^^

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:01:49 PM »
นั่งตรงกลาง ระหว่างเราสองคน โดนแตะอั๋งไปเยอะเลยนะคะพี่เค้าน่ารักค่ะ  เหมือนจะขี้อายด้วยนะคะ

เช่้นกันค่ะ ขอบคุณ มิตรภาพดีดี แล้วก็ขอบคุณที่ทำให้เจอพี่สาวที่น่ารักคนนี้ด้วยนะคะ

ถ้าพี่เค้า ไม่กลัวหนูไปเป็นก้างหนูก็ อยากไปด้วยนะคะ อิิอิ **39** **39** **39**

takkatanyongyo

• **
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:08:25 PM »
เย้ย ไปได้จิ พี่เค้าบอกให้ไปกันหลายๆคน เวลาใครขัดใจจะได้ถีบลงน้ำ **30**
ทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์ลาก่อน welovegig ขอบคุณที่ส่งคนน่ารักมาให้นะคะ^^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:10:36 PM »
เหมือนๆ เมาแล้ว ชอบ  ถีบ อ๊ะป่าววว **30** **30** **30** **30**

atipa

• **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:28:21 PM »
เขียนการบ้านได้น่ารักมากค่ะ ชอบตอนแกงส้มไปปลูกผักกะตกปลาอยู่  ถ้าไม่ทวงคงไม่ได้กินแฮะ !!  555555

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 01:31:28 PM »
 **36** **36** การบ้านน่ารักดีค่ะ **36** **36** 
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Punpun23

• Sr. Member
  • People Like This 10
  • อกหัก ทักสาวบ้านนี้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:16:07 PM »
น้องสาวคนนี้การบ้านน่ารักตลอดๆ 41
มีแค่คนไม่กี่คนเท่านั้นที่เข้ามาในชีวิตคุณเหมือนเป็นพรจากสวรรค์ ส่วนคนอื่น ๆ นั้น เข้ามาเพื่อให้บทเรียน

Mississippii

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:01:30 AM »
ชวนน้อง ๆ มากินข้าว
แต่ไม่ได้กิน กินแต่ "ยอดข้าว"
ที่จริงก็ไม่กล้าชวนน้องเหมือนกัน
เพราะเพื่อนมาจาก เชียงใหม่คน พิษณุโลกคน
ชวนเพื่อนไปกินข้าว แต่กลัวเพื่อนๆเขาจะเซ็ง
เลยหาน้อง ๆ มาเป็นเพื่อกินข้าวดีกว่า
จะได้มีสีสรรค์ น้อง 2 คนน่ารักครับ
สร้างบรรยากาศในการดื่ม กิน ได้ สนุกสนาน เฮฮา
เป็นความสุขทางใจ อย่างหนึ่ง วันหลัง คงมีโอกาสได้พบกันอีก