ผู้เขียน หัวข้อ: สู้สู้  (อ่าน 1990 ครั้ง)

(●*∩_∩*●)llwssี่nุลสตsียาจก(●*∩_∩*●)

• Full Member
  • People Like This 27
  • นู๋โตพอที่จะรู้จักคำว่า ''แตกใน''
    • https://www.facebook.com/sutigan.theangsawan
สู้สู้
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 06:02:35 AM »
วันนี้ร้อนมากทำงานก็เสร็จครึ่งหนึ่งแล้ว หัวหน้าให้มาส่งเมล์ฮ่าๆแวะมาบ่น ร้อนโคตรๆขนาดยังไม่เมษายังร้อนขนาดนี้ เมษาส่งสัยไฟไหม้แน่ๆ เดินมาส่งเมล์เจอคนเก็บของเก่าถามว่า หนูมีเหล็กมาขายให้ลุงไหม แพรบอกว่าไม่มีหรอกลุง เดี๋ยวหาไว้ให้แล้วกัน ลุงบอกว่าขอบคุณมากๆนะหนู เหมือนหนูให้ความหวังลุงเลยอ่ะ ลุงไม่มีรองเท้าขนาดแดดร้อนๆลุงยังเดิมบนถนนได้ลุงสู้และอดทน เรามีมากกว่าคนที่เขาไม่มีเราก็ต้องทำได้ปัญหาเรื่องเล็กแต่คนเราเองทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่คนเรามีปัญหากันทุกคนเพราะฉนั้นอย่าท้อนะแพรรี่เจ้าต้องสู้ๆ

Re: สู้สู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:07:19 AM »
เป็นธรรมดา ๆ ของมนุษย์เลย ต้องหาของกิน ดังนั้นเมื่อไม่มีรายได้ก็ต้องหารายได้สร้างรายได้ เพื่อมีทุนชีวิตไว้ซื้อของกิน

เหมือนกับหน้าที่การงานของแต่ละคนเลย

วัยเรียนก็เล่นให้พอดี ๆ แล้วก็ตั้งใจเรียน ทำคะแนนสอบให้ได้ดีเท่าที่เราสามารถ
วัยทำงาน ก็รับผิดชอบหน้าที่ของตนเองให้ครบถ้วน
วัยครอบครัว ดูแลอุ้มชูลูกหลาน ให้ความรู้ ให้ความอบอุ่น
วัยชรา เป็นผู้อาวุโสแล้ว ให้ความสำคัญกับคนวัยเดียวกันได้มากขึ้น ฯ

**38**

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:16:17 AM »
สู้สู้ น้องแพรสู้แล้ว เยี่ยมครับ **34** สุโ่ค่ย **24** **24** **24**
ท้อมีไว้ให้ลิงถือ  เป็นคนต้องไม่ถือท้อ **30**

คุณนายโฮ

• Hero Member
  • People Like This 56
  • To handle yourself, use your head, To handle other
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:42:37 AM »
วันนี้ร้อนมากทำงานก็เสร็จครึ่งหนึ่งแล้ว หัวหน้าให้มาส่งเมล์ฮ่าๆแวะมาบ่น ร้อนโคตรๆขนาดยังไม่เมษายังร้อนขนาดนี้ เมษาส่งสัยไฟไหม้แน่ๆ เดินมาส่งเมล์เจอคนเก็บของเก่าถามว่า หนูมีเหล็กมาขายให้ลุงไหม แพรบอกว่าไม่มีหรอกลุง เดี๋ยวหาไว้ให้แล้วกัน ลุงบอกว่าขอบคุณมากๆนะหนู เหมือนหนูให้ความหวังลุงเลยอ่ะ ลุงไม่มีรองเท้าขนาดแดดร้อนๆลุงยังเดิมบนถนนได้ลุงสู้และอดทน เรามีมากกว่าคนที่เขาไม่มีเราก็ต้องทำได้ปัญหาเรื่องเล็กแต่คนเราเองทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่คนเรามีปัญหากันทุกคนเพราะฉนั้นอย่าท้อนะแพรรี่เจ้าต้องสู้ๆ

สู้ๆค่ะคุณน้อง สู้แล้วรวย เราโชคดีที่มีมือเท้าครบสามสิบสอง อากาศร้อนมากๆ