ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยสำหรับหนุ่มๆทุกท่านครับ  (อ่าน 7202 ครั้ง)

Geger

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 1
เตือนภัยสำหรับหนุ่มๆทุกท่านครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:01:24 PM »
เตือนภัยสำหรับหนุ่มๆทุกท่านครับ โปรดระวังน้องคนนี้ให้ดีครับ เพราะว่ามีหนุ่มๆหลายคนโดนน้องคนนี้หลอกมาแล้วครับ รวมทั้งตัวผมเองด้วย เค้าจะหลอกว่าเรียน ม.เอกชนแห่งหนึ่งในกรุงเทพ อายุ 22 ปี และอาจจะอ้างขอเงินค่ารถกลับกรุงเทพ เนื่องจากน้องเค้าบอกว่ามาหางานที่นครปฐมครับ แต่จิงๆแล้วไม่ใช่ครับ น้องเค้าอยู่อยุธยาครับ จึงอยากจะเตือนเพื่อนทุกคนให้ระวังน้องคนนี้ให้ดีครับ ถึงแม้จำนวนที่น้องคนนี้ขออาจะไม่มากครับ แต่เค้าก็หลอกหนุ่มๆในเว็บนี้มาหลายคนแล้วครับ จะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ท่านนะครับ เพราะว่าผมเจอกับตัวเองถึงรู้

วิธีการที่น้องใช้นะครับ น้องเค้าจะหลอกว่าขอเงินค่ารถกลับกรุงเทพจำนวนนึง แล้วก็จะให้เราโอนเงินไปให้ แต่เราก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะว่าเป็นจำนวนเงินไม่มาก ก็เลยโอนให้แล้วหลังจากนั้นน้องก็ทำทีเปงเหมือนมากรุงเทพจิง แต่พอถึงเวลาน้องนั่งรถตู้ น้องก็จะอาจว่าให้พี่โทรมาหาเป็นระยะๆได้ แต่พอโทรไป 3-4 ปรากฎว่าน้องปิดมือถือหนีไปเลยครับ ติดต่อไม่ได้ครับ เงินจำนวนผมไม่ได้ซีเรียสอะไรมากนะ แต่อยากแค่เตือนภัยไว้นะครับ ว่าในสังคมแบบนี้หาอะไรที่ปลอดภัยได้ยากครับ จึงอยากเตือนไว้ครับ ขอบคุณครับ ด้านล่างเป็นข้อมูลของน้องและเพื่อนเค้าครับ เพราะว่ารู้สึกว่าน้องๆและเพื่อนเค้าทำเป็นขนวบการเลยครับ ต้องระวังไว้นะครับ

ชื่อที่ใช้ในเว็ป: numwan หรืออีกชื่อนึง ก็คือน้องไอซ์ครับ
Emai: nong_bigbang(แอท)windowslive.com และปัจจุบันเปลี่ยนใช้เมล์นี้แทน : dekzaza_ice(แอท)hotmail.com
ชื่อบัญชีธนาคาร: นางสาว สุพรรxx บุญxxx
บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ 8312533xxx
บัญชีธนาคารกรุงไทย: 1030150xxx
เบอร์โทร: 4841xxx, 5172xxx

ส่วนอันนี้ชื่อจริงของน้องอีกคนครับ : สุปราxx  ธนโภคาxxx
เลขที่บัตรประชาชน : 1100500095xxx
และผมได้แนบรูปของน้องที่เค้าเอาไว้หลอกด้วยนะครับ

ถ้าหากใครต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อผมได้นะครับ เพราะว่าผมอยากให้สังคมของเว็บเรามีแต่คนที่จริงใจครับ ไม่หลอกลวงครับ
ขอบคุณครับ

hara_2542(แอท)hotmail.com <----- อันนี้เมล์ผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 03:19:44 PM โดย admin »

Geger

• *
Re: เตือนภัยสำหรับหนุ่มๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:16:31 PM »
ก็ที่โดนหลอกเพราะว่าน้องเค้าอยากให้ช่วยค่ารถเพราะว่าอยากเรียนอ่ะ

zeniix

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: เตือนภัยสำหรับหนุ่มๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:35:49 PM »
สงสัยคนเดียวกะเจ้าของกระทู้นี้แน่ๆเลย โดนเหมือนกันเลย
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=5415.0

Geger

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:37:43 PM »
ใช่ครับ

oceanice

• Sr. Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:35:57 PM »
อย่างี้เห็นหน้า ก็อยากช่วย พาขึ้นรถ
โอนแล้ว ก็อย่าเสียดายเลยครับ ประสบการณ์
บางคน โทรไปรับสายอีกต่างหาก มันด่าไอ้ควาย
ยิ่งแย่ไปกันใหญ่

iceice

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:46:30 PM »
ชื่อไอซ์เหมือนหนูเรยอ่ะ แย่ๆๆๆๆ **25**

Geger

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 01:10:47 PM »
ใช้ชื่อเหมือนกานแล้วคนเดียวกานป่าวอ่า.....

iceice

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:20:05 PM »
อูย แรงอ่ะ เข้าตัวซะง้านนนนนนน  **15**

Geger

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:00:04 AM »
มีข้อมูลเพิ่มเติมครับ ได้รูปขอน้องที่หลอกลวงตัวจิงแล้วครับ ท่านใดพบโปรดระวังด้วยนะครับ บ้านอยู่อยุธยาครับ

Icecy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:56:12 AM »
ชื่อไอซ์เหมือนกันเลยง่ะ  **08**