Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

น้องใหม่มีคำถามค่ะ

(1/1)

Arainna:
หลงเข้ามาในนี้ได้สักพักแล้วค่ะ ละก้อได้ตะเอ๊กับพี่คนนึงแล้วจ้า พี่เค้าก้อแสนดีกับเรามากๆ แต่สงสัยจุงเบย จำเป็นไหมอ่ะ เจอกันทุกครั้งต้อง something กันทุกครั้งหรอ  **02**

BaddPitt_Forever:

--- อ้างจาก: arainna ที่ กันยายน 02, 2013, 09:11:47 PM ---หลงเข้ามาในนี้ได้สักพักแล้วค่ะ ละก้อได้ตะเอ๊กับพี่คนนึงแล้วจ้า พี่เค้าก้อแสนดีกับเรามากๆ แต่สงสัยจุงเบย จำเป็นไหมอ่ะ เจอกันทุกครั้งต้อง something กันทุกครั้งหรอ  **02**

--- End quote ---

มันก็ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย.. ครับ...

แต่ถ้า.. พี่เค้าแสนดีมาก ๆ แล้ว... ก็ตอบแทนพี่.. เค้าบ้าง.. จะเป็นไรไปครับ...

ส่วน.. จำนวนครั้งที่เจอ.. ถ้ามากเกินไป.. ก็คุยกับพี่เค้าดูนะครับ...

ลองคำนวนดูก็ได้ครับ.. ว่า พี่เค้า.. เอาเปรียบ เรามากเกินไป หรือเปล่า....

......................................................................................

สำหรับพี่.. ถ้ามีน้อง ๆ ที่น่ารัก... ดูแล.. ก็คงอยากมีอะไร ด้วยทุกครั้ง... เหมือนกันนะครับ..

kaptan:
       ถ้าพี่เค้าดีอย่างที่ว่า และคงเพราะพี่เค้าชอบน้องมาก ก็คงเป็นแบบนั้นแหละครับ
เว้นแต่เจอกันอาทิตย์ละ 4 วัน แบบนั้นก็อาจจะเยอะไปนิดนึง
มีคำกล่าวคำนึงผมชอบนะ น้องลองคิดดูเผื่อจะเอาไปใช้ได้
     "จงเข้มงวดต่อตนเอง แต่ผ่อนปรนต่อผู้อิ่น"

ขอให้ดีต่อกัน และมีความสุขมากๆ นะครับ

นายหมาวัด:
ไม่จำเป็นหรอก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความสมัครใจทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าเราไม่ แล้วพี่เค้าไม่เปลี่ยนไป ยังเป็นพี่ที่แสนดีอยู่ ก็โอเค แต่ถ้าไม่ล่ะก้อ  **11** **11** ก็แค่ ผช สร้างภาพว่าเป็นคนดีเท่านั้นเอง  **24**

book-book:
 **09** **09** **09**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version