Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เหงาจริงๆ เคว้งคว้างมาก

(1/3) > >>

Meangpla:
T T เหงาอะ เกิดอะไรขึ้นกับใจน๊อ
ทั้งๆที่่เราก็มีของๆเราอยู่แล้ว แต่ดันไปรักของคนอื่นเขาด้วย  พูดแล้วน้ำตาจะไหล
ก็ของๆเรามันไม่เคยมีเวลามาดูแลเอาใจใส่นี่
แต่อีกคนทำไมมันเทคแคร์ ใส่ใจ ดูแลเราดีเหลือเกิน เฮ้อ!
ก็แปลก คนเหงาสองคนเพราะแฟนไม่สนใจ มาเจอกัน เกิดความรู้สึกดีๆต่อกันได้เนี่ย  มันไม่ใช่สิ่งที่ดีเลนนะ!!!
ฉันควรจะทำยังไงดี!!

เราสองคนรู้กันดีว่า ต่างคนก็มีเป็นของตัวเองอยู่แล้ว
T T  ทุกครั้งที่ฉันอยู่กับเขา เขามักจะคุยถามว่า วันนี้ ฉันกับแฟนเป็นไงบ้าง คุยกันดีไหม
ฉันไม่รู้ว่าที่เค้าพูดมานี้ เขาเสียใจ ฝืนใจที่จะถาม บ้างไหม
แต่สำหรับฉันนั้น เป็นห่วงและแคร์ความรู้สึกเขาเสมอ
แน่นอน! ฉันก็ควรจะต้องถามกลับ ว่า แล้วแฟนของเขาล่ะเป็นยังไงบ้าง ทะเลาะ กัน รึคุยกันดีรึเปล่า (ฝืน/กลั้นใจ ถาม)

และเขาก็น่ารักดีนะ โทรบอกฝันดี ทุกคืนเลย แต่...
ก่อนจะโทรมาหาฉัน  เขาก็จะโทรคุยบอกหลับฝันดีกับแฟนของเขาก่อนแล้วจึงโทรมาหาฉันอีกที
แต่ก็ช่างมันเถอะ อย่างน้อย ฉันคือคนสุดท้ายที่เขาได้คุยและได้ยินเสียงฉันก่อนนอน
เฮ้อ...รู้สึกดีจัง เช้าก็๊ดมอนิ่งตอนตื่นนอน

ต่างกับแฟนฉัน ที่ไม่เคยที่จะโทรมานอกจากธุระ

แต่ทว่า ตอนนี้ ทำไมฉันถึงได้รู้สึกเหงาจังเลย  ปกติเขาจะโทรมานี่นา
ทำไมคืนนี้เขาไม่โทรมา  หรือว่าอยู่กับแฟนเขานะ
หรือว่าเขาเบื่อฉันแล้ว  หรือว่าเขาเผลอหลับไป และลืมบอก
ช่างเถอะ   ไม่เป็นไร ฉันรอได้ ก็แค่ไม่ชิน

ถ้าถามว่า ต่างคนก็ต่างรู้สึกดีต่อกันมากมาย ทำไมไม่เลิกกับแฟนแล้วมาคบกันซะล่ะ
คำตอบก็มีแค่  ต่างคนต่างก็ยังรักแฟนของตัวเองอยู่เหมือนกัน
และฉันก็คงไม่กล้าเสี่ยง ทิ้งคนของฉันเพื่อไปหาเขา 

แย่เนอะ T T

kdevil:
ปลายทางมีแต่ความเจ็บปวด เส้นทางเดินก้อเต็มไปด้วยขวากหนาม......

การห่วงคนที่มีเจ้าของแล้ว ก้อช้ำนะ น้องลองคิดีดี....

วันนึงเมื่อหมดโปร มันจะกลับมาสภาพเดิมอีกครั้ง

ขอให้น้องโชคดีครับ
 **07**

khunss:
น้องครับ พี่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ขอแนะนำนิดนึงนะคับ ลองเอาธรรมะเข้าช่วยซิครับ ลองหาหนังสือธรรมะมาอ่านดู อาจจะพอช่วยได้บ้างคับ  ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกล้วนไม่แน่นอน  ไม่มีอะไรเป็นของตัวเราคับ มันเป็นการแค่สมมุติว่าเป็นของตัวเรา  ตายไปแล้วก้อเอาอะไรไปไม่ได้สักอย่าง  จะสุขจะทุกข์อยู่ที่ใจตัวเราเองคับ 
   ขอให้น้องผ่านพ้นไปให้ได้นะคับ ลองใช้สติ อย่าใช้อารมณ์นะคับ แล้วน้องจะพบทางออกเองคับ

นายหมาวัด:
มีเพื่อนรอบกายมากมาย มีคนให้คุยด้วยเป็นสิบคน แต่ก็ยังเหงา  ไม่รู้ทำไม **21** **01** **07**

thisisabook:

--- อ้างจาก: Eddy Joffy ที่ กันยายน 03, 2013, 02:38:19 PM ---มีเพื่อนรอบกายมากมาย มีคนให้คุยด้วยเป็นสิบคน แต่ก็ยังเหงา  ไม่รู้ทำไม **21** **01** **07**

--- End quote ---

เหงาหราาา เจเจ๊เอ๊ดดี้ เอาใจไปฝากไว้ที่ใครป่าวถึงรู้สึกเหงาอ่ะ **34** **34** **34**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version