ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเลแสนงาม ท้องฟ้าสดใส มองเห็นเรือใบ แล่นอยู่ในทะเล  (อ่าน 4581 ครั้ง)

COACH

• Hero Member
  • People Like This 107
มีปู กุ้ง ปลา เจป่าวอะ จะได้ไปด้วย สั่งก่อนเลยนะ เอา กุ้งเผาเจ ปลาเก๋าราดน้ำปลาเจ ละต้มยำกุ้งเจอีกอย่างละกัน  **36**
ปล. อยากไปร่วมถ่ายรูปด้วย ไมได้หมุนๆๆมานานละ คันไม้คันมือเหมือนกันครับ  41
ขอให้เที่ยวให้สนุก ปลอดภัยตลอดทริปนะคับ  **24**

อ้าว !! คนนี้ก็ทิ้งกันกลางอากาศอีกคนแล้ว ไหนว่าจะไปด้วย แง แง  **01** **07**

อยากไปนะแต่กลัวเจแตก ฮิฮิ เพราะวันสุดท้ายมีงานที่วัดแขกด้วยนะครับ ผมจะไปร่วมงานพร้อมถ่ายขบวนแห่องค์แม่ ครับ  **21**
ปล.อยากไปขนาดถ่อยเลนส์ voig มาถ่ายสาวๆเลยนะจะบอกให้ แต่อดครับ  **21**

วัดแขกมีงานกี่วันครับ  วันไหนเป็นขบวนแห่ครับ  รบกวนท่าน alon_man สำหรับข้อมูลด้วยครับ

เคยร่วมงานตอนเด็กๆเพราะบ้านอยู่สีลม  อยากไปร่วมขบวนด้วยครับ   41

ท่านเป๋าครับ งานมีวันที่ 14 ตุลา เริ่มงานตอน 19.30น. โดยประมาณครับ แต่คงปิดถนนสีลมตั้งแต่บ่ายครับ เพราะจะมีคนไปตั้งจุดให้บูชาองค์เทพเยอะมากมายครับ ผมไปถ่ายรูปทุกปีสนุกดีครับ

ขอบคุณมากครับท่าน  ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด น่าจะได้เจอกัน   ชมขบวนแห่ ไหว้พระขอพรให้คุ้มครองบิดา มารดาและผู้เป็นที่รักทุกๆท่าน

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
 **36** **36** **36**

.....ตกลงมาไงคะ จขกท.   ยายจะได้เตรียม บิกินี่ รอ **30** **30** **30**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

หมิวซัง

• Full Member
  • People Like This 4
  • "Back to start"
พี่ออฟ เลื่อนวันไม่ได้อ๋อ
ติดสอบบบบบบบบบ!!!
ทุกวินาที มีการเปลี่ยนแปลง...เสมอ!!

Jasmine

• Full Member
  • People Like This 14
  • ยิ่งไขว่คว้า.. ยิ่งห่างไกล..
... เนื่องด้วยเมื่อทริปที่แล้ว ถ่ายรูปกันได้น้อยมากมาย มากมาก (ทริปสวนรถไฟ) เลยอยากจัดทริปขึ้นอีกครั้ง เพื่อถ่ายรูปเก็บภาพสวยๆ ของน้องๆ นู๋ๆ น่ารักน่ารัก กับบรรยากาศดีดี (จะดีป่าวน๊า ช่วงน่าฝนพายุเข้าด้วยจิ) ที่ฟามร์แกะ ซันโตเรนี่ และเวนิสหัวหิน กับบรรกาศชายทะเลชะอำ พร้อมทั้งอาหารทะเลแบบเต็มอิ่ม เอาให้พุงกางกันเลยทีเดียว (แหม่ ใครที่ทานเจ อดนะคะ ช่วงกินเจพอดิบพอดีเลย 555++) ทริปนี้จะเกิดขึ้นในวันเสาร์ที่ 5 ตค. 2556 มีใครสนใจไปบ้างน๊า ขอให้ลงชื่อในกระทู้กันด้วยนะค่ะ จะได้รู้ว่ามีจำนวนกี่คนบ้าง ที่แน่ๆ มีช่างภาพผู้น่ารักคนนี้ 1 คน อิอิ  41 41
... กำหนดการคราวๆ 08:00 เจอกันที่อนุเสาวรีฯ แวะทานข้าว ดื่มน้ำปัสวะ กันตามไหล่ทางเอานะค่ะ ถึงฟามร์แกะประมาน 11:00 น. ถ่ายรูปสวยๆ เก็บภาพความทรงจำ และมิตรภาพดีดีเอาไว้ เดินทางต่อด้วย เวนิสหัวหิน ชมบรรยากาศเมืองเวนิส(ไทย)ล่องเรือง ถ่ายรูปกันอีกสักนิด เอาให้ซะใจ คันไม้คันมืออยากกดชัดเตอร์มาหลายวันแล้ว อิอิ 14:00 น. เดินทางถึงชาดหาดชะอำ หม่ำๆ อาหารทะเลให้เต็มอิ่ม แบบพุงกาง และลดน้ำหนักด้วยการลงเล่นน้ำ โต้คลื่น เป็นอันจบทริปนี้  41 **24**
... หากข้อความข้างต้นเขียนผิดพราดประกานใด ขอกราบอภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ  **26**
... เน้นย้ำอีกที่ วันเสาร์ที่ 5 ตุลาคม 2556 เป้นวันเดืนทาง ซึ่งเลยวันเกิดของผมมาแค่ 2 วัน หากมีผู้มีจิตเมตตา จะเอาของขวัญติดไม้ติดมือมาให้ด้วยผมก็ยินดีนะครับ  **30** **30** **30**

**04** **04**  แหะๆ  จัสมินก็อยากไปทานอาหารทะเล  แต่แพ้อาหารทะเลอ่าส์  **25**
• แค่อยากมีใคร มาเดินด้วยกัน.. ♪

• อยากมีคนกอดฉัน เวลาหวั่นไหว.. ♫

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
... เนื่องด้วยเมื่อทริปที่แล้ว ถ่ายรูปกันได้น้อยมากมาย มากมาก (ทริปสวนรถไฟ) เลยอยากจัดทริปขึ้นอีกครั้ง เพื่อถ่ายรูปเก็บภาพสวยๆ ของน้องๆ นู๋ๆ น่ารักน่ารัก กับบรรยากาศดีดี (จะดีป่าวน๊า ช่วงน่าฝนพายุเข้าด้วยจิ) ที่ฟามร์แกะ ซันโตเรนี่ และเวนิสหัวหิน กับบรรกาศชายทะเลชะอำ พร้อมทั้งอาหารทะเลแบบเต็มอิ่ม เอาให้พุงกางกันเลยทีเดียว (แหม่ ใครที่ทานเจ อดนะคะ ช่วงกินเจพอดิบพอดีเลย 555++) ทริปนี้จะเกิดขึ้นในวันเสาร์ที่ 5 ตค. 2556 มีใครสนใจไปบ้างน๊า ขอให้ลงชื่อในกระทู้กันด้วยนะค่ะ จะได้รู้ว่ามีจำนวนกี่คนบ้าง ที่แน่ๆ มีช่างภาพผู้น่ารักคนนี้ 1 คน อิอิ  41 41
... กำหนดการคราวๆ 08:00 เจอกันที่อนุเสาวรีฯ แวะทานข้าว ดื่มน้ำปัสวะ กันตามไหล่ทางเอานะค่ะ ถึงฟามร์แกะประมาน 11:00 น. ถ่ายรูปสวยๆ เก็บภาพความทรงจำ และมิตรภาพดีดีเอาไว้ เดินทางต่อด้วย เวนิสหัวหิน ชมบรรยากาศเมืองเวนิส(ไทย)ล่องเรือง ถ่ายรูปกันอีกสักนิด เอาให้ซะใจ คันไม้คันมืออยากกดชัดเตอร์มาหลายวันแล้ว อิอิ 14:00 น. เดินทางถึงชาดหาดชะอำ หม่ำๆ อาหารทะเลให้เต็มอิ่ม แบบพุงกาง และลดน้ำหนักด้วยการลงเล่นน้ำ โต้คลื่น เป็นอันจบทริปนี้  41 **24**
... หากข้อความข้างต้นเขียนผิดพราดประกานใด ขอกราบอภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ  **26**
... เน้นย้ำอีกที่ วันเสาร์ที่ 5 ตุลาคม 2556 เป้นวันเดืนทาง ซึ่งเลยวันเกิดของผมมาแค่ 2 วัน หากมีผู้มีจิตเมตตา จะเอาของขวัญติดไม้ติดมือมาให้ด้วยผมก็ยินดีนะครับ  **30** **30** **30**

**04** **04**  แหะๆ  จัสมินก็อยากไปทานอาหารทะเล  แต่แพ้อาหารทะเลอ่าส์  **25**

ถ้าน้องแพ้อาหารทะเล งั้นสนใจกินพี่แทนไหม เผื่อจะแพ้ใจพี่แทน  **30** **30** **34**
พี่แซวเล่นนะ ชอบป่วน จิกกัดแบบนี้แหละจ้า อาถือสาพี่เลย  **36** อิอิ
สนใจอยากเที่ยวด้วยกันก็ไปได้ .. เรื่องอาหารการกิน ถ้าแพ้อาหารทะเล เราก็ทานอย่างอื่นแทนก็ได้ค่ะ
จะได้ไปร่วมสนุกกัน เฮฮาปาตี้ แล้วพี่จะรอคำตอบที่ตอบว่า ไป กับ โอเค นะคะ  41 **30** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

bus

• People Like This 35
กินอาหารทะเลเผื่อหนูด้วยน๊าา  พี่ออฟ  กุ้ง  ปู  หมึก    **39**
อีกไม่กี่วันแล้วยังไงก็ให้ไปเทียวพักผ่อนให้สนุกๆนะคะทุกๆคนที่ไป **04**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
กินอาหารทะเลเผื่อหนูด้วยน๊าา  พี่ออฟ  กุ้ง  ปู  หมึก    **39**
อีกไม่กี่วันแล้วยังไงก็ให้ไปเทียวพักผ่อนให้สนุกๆนะคะทุกๆคนที่ไป **04**

แล้วเราไม่ไปหรอน้องพี่  **40** นึกว่าจะไปสนุกด้วยกัน
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

bus

• People Like This 35
คุณพี่หนูก็อยากจะไปด้วยนะคะ  แต่หนูทำงานวันเสาร์  เว้นซะจากหนูจะหยุดราชการเอง **30**
แล้วไม่ไปค้างคืน ตั้งวงที่นั้นหรอคะคุณพี่  รอใกล้ๆวันหนูถึงจะรู้แต่ถ้าว่างหนูจะไปคะ  คุณพี่   **39** **39**