ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกดีกับพี่...จ้างเที่ยวค่ะ T^T  (อ่าน 3653 ครั้ง)

MinMint

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
  • สวัสดีค่ะทุกคน ^^
รู้สึกดีกับพี่...จ้างเที่ยวค่ะ T^T
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 11:57:15 AM »
แอบชอบพี่จ้างเที่ยวค่ะ...
สั้นๆง่ายๆเลยค่ะ ว่าแอบชอบพี่ที่จ้างจริงๆ
เรื่องราวก็คือว่า...
เพิ่งเคยมารับจ้างเที่ยวค่ะ โพสมาตั้งนานแล้ว แต่ตัวหนูเองว่างไม่ตรงกับพี่ๆค่ะ
การโพสในแต่ละครั้ง ก็มีคนติดต่อมาเยอะมากทั้งทางอีเมลล์และพีเอ็ม ใครส่งมาดี ดูน่าคุยก็จะส่งกลับ...ในทางตรงข้าม ถ้าส่งมา ขอรูป ส่งไลน์ ไม่มีการแนะนำตัวเลย หนูก็จะข้ามไปค่ะ  **25**

มาถึงพี่คนนึง...หนูก็ส่งเมลล์กลับไปปกติธรรมดา เหมือนคนอื่น ไม่ได้คิดอะไรหรอกค่ะ ตอบเมลล์ซักพัก พี่ก็ให้ไลน์ไอดีมาค่ะ หนูเลยแอดพี่เค้าไป และเราก็เริ่มคุยกันทางไลน์ค่ะ
เราก็คุยกันมาประมาณอาทิตย์นึงค่ะ คุยกันบ่อยมากๆ จนกระทั่งได้นัดเจอกันจริงๆ
ตัวจริงพี่ีกว่าในรูปมาก จนหนูไม่เข้าใจว่า ทำไมพี่ต้องให้ดูรูปที่มันดูแย่ขนาดนั้นด้วย ฮ่าๆๆ แต่ก็ช่างมันเถอะค่ะ นั่นไม่ใช่ประเด็นค่ะ
ประเด็นคือ พี่เค้าคุยเก่งมาก พูดจาดี ไม่ไร้สาระ สุภาพ ให้เกียรติ จนหนูคิดว่า คนแบบพี่ไม่น่าจะเหงา หรือโสด ไม่มีแฟนเลยนะคะ เพราะตัวพี่เองหน้าตาก็โอเค นิสัยก็ดีขนาดนี้ สาวไหนได้เจอน่าจะเป็นต้องเคลิ้มแน่ๆค่ะ หนูก็เป็นคนนึงแหละค่ะ ที่ตกอยู่ในภวังค์นั้น.. **39**

หนูอยากจะบอกพี่ว่า วันนั้นหนูไม่อยากกลับเลยค่ะ อยากอยู่คุย นั่งเล่นกับพี่ต่อ แต่มันก็ดึกแล้ว พี่บอกเป็นห่วง ไม่อยากให้กลับดึกเกินไป พี่เลยมาส่งหนูที่บ้าน...

หลังจากนั้นเราก็คุยกันทุกวันค่ะ หนูคิดถึงพี่เค้าตลอดเวลาเลยจริงๆ แต่หนูไม่กล้าบอกพี่เค้าหรอกค่ะ ความรู้สึกที่หนูมีอยู่ทั้งหมดนี้ หนูแค่อยากจะเขียน อยากจะระบายมันออกมา เพราะหนูบอกพี่เค้าไม่ได้จริงๆ หนูคิดกับเค้ามากเกินกว่าพี่จ้างเที่ยวแล้ว... หนูไม่รู้ว่าพี่ๆทุกคนที่จ้างเป็นแบบนี้กันรึป่าว เพราะหนูเพิ่งได้จ้างไปแค่คนเดียว ครั้งเดียวเท่านั้น..

ตอนนี้หนูเพ้อมากค่ะ ขอบคุณทุกคนที่รับฟังค่ะ **36** **36**

Bloodymarry

• Full Member
  • People Like This 17
  • i'm a girl but i knew how is the world :D
Re: รู้สึกดีกับพี่...จ้างเที่ยวค่ะ T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 01:03:05 PM »
เขินนนนนนนนเบยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

คราวหน้าไปอีกมาเขียนส่งการบ้านใหม่นะคะ >___< 41 **39** **39** **39** **39** **39**
i just find out an experience to apply in the future

MinMint

• Newbie
  • *
Re: รู้สึกดีกับพี่...จ้างเที่ยวค่ะ T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 01:38:40 PM »
T^T

http://youtu.be/g276l55ZlW4

ฟิลตามเพลงนี้เลยค่าา ><

zomany

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 04:25:27 AM »
ดีใจด้วยค่ะ เจอพี่น่ารักๆ คนเดียวกะเค้าป่าวน้าาา กะลังเพ้อเหมือนกัน พี่ชายน่ารัก สุภาพ คุยเก่งกันเอง อบอุ่นๆ เคลิ้มมมม5555

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 03:09:59 PM »
อยากเกิดใหม่ไปเป็นพี่คนนั้นจังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

คนหลงแสง

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 04:21:36 PM »
เป็นการบ้าน ที่ฟิน จริงๆ ครับ ขอให้สมหวังนะครับ

MinMint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 08:22:06 PM »
ดีใจด้วยค่ะ เจอพี่น่ารักๆ คนเดียวกะเค้าป่าวน้าาา กะลังเพ้อเหมือนกัน พี่ชายน่ารัก สุภาพ คุยเก่งกันเอง อบอุ่นๆ เคลิ้มมมม5555

ไม่น่าจะคนเดียวกันนะคะ พี่บอกว่า พี่ไม่เคยจ้างใครเลยค่ะ เพิ่งเข้ามาครั้งแรก จ้างเราคนแรกเหมือนกันค่ะ
 **36** **36** **36**

MinMint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 08:23:14 PM »
อยากเกิดใหม่ไปเป็นพี่คนนั้นจังครับ

อิอิ ไม่ต้องเกิดใหม่หรอกค่ะ  **11**

MinMint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 08:24:49 PM »
เป็นการบ้าน ที่ฟิน จริงๆ ครับ ขอให้สมหวังนะครับ

ขอบคุณค่ะ แต่สงสัยจะสมหวังในความฝันอ่ะค่ะ
ตื่นมาพบโลกความจริงคงไม่อ่ะค่ะ T^T

ตัวเล็ก :)

• Full Member
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 02:03:22 PM »
อร๊ายยยย นารัก อ่านไป อิจฉาไป ตาลุกเป็นไฟ 5555  **34**