ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของหมิว#falling in love  (อ่าน 11513 ครั้ง)

หมิวซัง

• Full Member
  • People Like This 4
  • "Back to start"
เรื่องของหมิว#falling in love
« เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:14:28 AM »
จากกระทู้หาเพื่อนของหมิว...เมื่อหลายสัปดาห์ที่แล้ว
สิ่งที่หมิวได้ ก็คือเพื่อนที่หลากหลาย และมิตรภาพ ต่างวัย ที่ดี จากหลายๆ คน
ได้เพื่อนคุย เพื่อนเที่ยว เพื่อนกินข้าว เพื่อนเล่นกีฬา...ขอบคุณค่ะ
ได้รู้จักผู้คน ได้เปิดใจรู้จักคนมากมาย เปิดโลกใหม่ สังคมใหม่...ที่ในชีวิตจริง หมิวคงไม่มีโอกาสได้เจอ
"ถ้าเราไม่ได้เปิด เว็บและเริ่มสนทนากันในนี้...ในชีวิตจริง ถ้าเราเดินสวนกัน ก็คงไม่ทักทาย และได้รู้จัก"

จุดเริ่มต้นก็เกิดขึ้นจาก วันที่เหงา และแค่หาเพื่อน
ก็ลงกระทู้ไป ประมาณมิตรภาพ ดีๆ ที่ไม่ต้องซื้อด้วยเงิน
มีประชากรแอดมามากมาย และหนึ่งในนั้น....มีผู้ชายคนนี้
เขาแอดLine มาเป็นคนที่สอง ต่อจากลุงเป๋า(COACH)
เป้นชาย Guest ไร้ไอดี เขาแอดมา พิมพ์ไม่กี่คำ แต่ละครั้งใช้เวลาตอบน๊าน นาน...
จนเขาบอกว่า "ขอเบอร์เลย ได้ไหม? ผมผิมไม่ค่อยเก่ง" ฮ่าๆ
หมิวก็ไม่ได้ให้ แต่ Free call ใน line ไปคุย...ด้วยคำพูดที่โผงพาง ตรงไปตรงมา จริงใจ
เบอร์หมิว ก็ไม่ยากแล้ว ที่เขาจะได้ :)

หลังจากการ Scan ซักพัก...การเจรจา ผ่านมาตรฐาน ISO ของหมิวซัง
เลยเกิดเป็นการ"นัดเจอ" ตามนี้!!
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=70042.0

หลังจากการเจอกันสอง สาม ครั้ง พูดคุยกันทุกวัน...ความรู้สึกดีๆ ก่อเริ่มก่อตัว
จนลุงเป๋าบอกว่า "หมิวกำลังมีความรัก" (ตอนนั้น...เถียงลุงเป๋าใจแทบขาด!!)
จนสรรพนามที่เราใช้เรียกแทนตัว เราและเขาก็เริ่มเปลี่ยน
จาก พี่กับหมิว เริ่มกลายเป็น...เค้ากับตัวเอง :)
จากที่นึกไปไหน ก็ไป แต่เดี๋ยวนี้ ก็มีโทรรายงาน
พี่เขาทำแบบนั้น...
แต่ก็...ดูกันไป จนถึงวันที่หมิวชวนเขาไป อัมพวา

ณ วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2553 10.00น.
พี่เขาก็มารับหน้าบ้าน...ระหว่างทางเราก็คุยกันสัพเพเหระ ไปเรื่อย!!
จนรู้สึกได้ว่ามีใคร จับมือ...แล้วจุ๊บ!! พร้อมพูดว่า "ตัวเองเมื่อเช้าตัวเองเข้าห้องน้ำ ล้างมือยังเนี่ย!! เค้าว่ากลิ่นมือตุตุ"
ความโรแมนติก พัง!! หมิวตอบ"ยังอ่ะ ตัวเอง เค้าเอามือล้างตูด ลืมล้าง" ฮ่าๆ
แล้วหมิวถาม...นี่เราเป็นไรกันเนี่ย ตัวเองทำงี้ได้ไง!! (แกล้งโง่ไปงั้น)
เขาก็ตอบ นี่เค้าทำขนาดนี้!! ตัวเองโง่ไหมนี่ ที่ทำเป็นไม่รู้!!
เอิ่มม...หมิวตอบ สเตตัส ไม่ชัดเจน...งั้นเค้ายังไปลั้นลา ได้ใช่ไหม?
พี่เขาบอก...ก็ตามใจ

คือผู้ชายคนนี้...พูดจาอาจจะไม่หวานหู ถูกใจหมิว  แต่เท่าที่หมิวคุย หมิวรับรู้ได้ ว่าเขา "จริงใจ"
พ่อหม้าย อายุ 44 คงไม่มานั่งอ้อน เป็นลูกแมวเหมียว ซึ่งตอนแรก ก็รับไม่ค่อยได้ นะ
แต่เขาก็บอกหมิวแล้ว...ว่าเขาไม่ใช่คนพูดเพราะ แล้วสิ่งที่เราตกลงกัน ก็คือ หมิวขอร้อง อย่า หยาบคาย!! ไม่งั้นรับไม่ได้ แน่ๆ
แต่เขาก็มีมุมน่ารักๆนะ แต่นานๆ ทีจะได้เห็น แต่มุกเยอะ นั่งฮา ท้องแข็ง

ด้วยบทสนทนา...การขอเป็นแฟน แบบพิสดาร และไร้ความโรแมนติกที่สุด เท่าที่เคยมีมาในชีวิต
แต่ก็พิชิตใจหมิวซังนะ สรุป...มีแฟนแก่อีกแล้วว
กว่าจะเลื่อนขั้นได้ นอกจากต้องคุยถูกคอ...สำหรับหมิว
"ฟันสวย ผิวดี พุงไม่มี รสนิยมดี แต่งกายสะอาด ปราศจากกลิ่นเต่า เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่ พูดไม่หยาบ แล้วก็เล่นกีฬา"
ก็ประมาณนี้ พี่เขามีครบ ผ่าน!! (เหมือนจะเยอะ!! 5555)
ก็เพราะมีครบ เลยคบ!!

ขับรถไปถึงตลาดน้ำเกือบเที่ยง...ดูป้าย เอ้า นี่มัน ดำเนินสะดวก!!
ตัวเอง!! เค้าจะมาอัมพวา!!...พี่เค้าตอบก็เค้าไม่เคยไป เค้าคิดว่าที่นี่ โทรถามทางเสร็จป๊าบ...ขับรถไปอัมพวา
ก็ไปเดินเที่ยว...ทานอาหารริมน้ำ ก็มีคนป้อน มีคนเช็ดปาก ก็น่ารักดี
ตัวเองนั่งน้ำสิ...เค้าจะได้ถีบ ตัวเองตกน้ำง่ายๆ -*- (แต่ละคำที่พูดพูดกับหมิวนี่นะ...หมิวเงิบบ!! ความโรแมนติกที่มี พัง!!!)
กินข้าวเสร็จ ก็เดินเที่ยว กินไอติมศรีมาลา แล้วก็ล่องเรือรอบเกาะ...ก็สนุกดี
หลังจากนั้นก็ หาที่พัก...เพราะอยากดูหิ่งห้อย
ตอนแรก คิดว่าจะไปพักที่ สบายดีอัมพวา ตามที่ ลุงนึก (Nuekmaiork) แนะนำมา แต่หนูไม่ได้จอง พอจะ Walk in มันเต็ม!! อด!!
ก็ตอนล่องเรือ พี่เขาก็บอกว่า...ชอบที่ไหน ก็ไปตรงนั้น!! ตัวเองเลือกเลย เอาที่ชอบ ที่ชอบ -*-
สรุป ก็ได้ที่ อัมพวาครับ ที่เห็นตอนล่องเรือ

พอตกเย็น...ก็ไปที่ตลาดอัมพวาอีก หาข้าวกิน และ ด้วยความหวังที่ว่า จะได้พบหน้าหิ่งห้อย!!
ฝนตก!! คนที่ขึ้นเรือมา ก็บ่น...ไหนวะหิ่งห้อย
โอเค เราเลยตัดสินใจ ไม่ไปก็ได้ ก็เลยเดินเที่ยว กินข้าว ถ่ายรูป แล้วก็กลับที่พัก!!
กลางวัน กับกลางคืน ก็สวยคนละแบบ มีหนุ่มกลางร่มให้ด้วยนะ :)

วันรุ่งขึ้นก็ทานอาหารเช้าที่ที่พัก...แล้วก็ออกมา ดำเนินสะดวก
เพิ่งรู้ว่า ตลาดน้ำดำเนินต้องไป ก่อนเที่ยง ไม่งั้นมันปิดหมดแล้วว
เราก็เดินเล่น กินข้าวที่ดำเนิน ซื้อของฝากเพื่อนๆ ของหมิว แล้วก็กลับบ้านอย่างมีความสุข เย่!!

เวลา ไม่นานที่เราได้รู้จักกัน...พี่เขาบอกว่า "ถ้ามันใช่ ก็ใช่"
หมิวไม่ได้คาดหวังอะไร จากความรักครั้งนี้นะ...แค่คบเขา แล้วหมิวมีความสุข หมิวถือว่า Win win
พี่เขาเคยถามว่า..."หมิวไม่ค่อยว่างจะมีเวลาให้คนพิเศษไหม" หมิว ตอบว่า "ก็ต้องดูว่า คนนั้นเขามีค่าพอ ที่หมิวจะสละเวลาที่หมิวมี ให้ได้ไหม"
แล้วเขา ก็มีค่าพอ!! พี่เขาบอกว่า ตัวเองไม่ต้องเปลี่ยนอะไร เพื่อเค้านะ... หมิวก็ ไม่คิดจะเปลี่ยนอะไรอยู่แล้ว

หมิวไม่รู้ว่าการเลื่อนขั้นครั้งนี้...มันจะทำให้หมิวรู้สึกดีขึ้นนานแค่ไหน แต่มันคง"ไม่ตลอดไป" แน่นอน
มีคนเคยบอกหมิวว่า พบเพื่อจาก...จากเร็ว จากช้า จาเป็น จากตาย ยังไงก็...จาก
หมิวเลยคิดว่า หมิวต้องตักตวง และเก็บความรู้สึกดีๆ ให้พอ!!
ไม่คิดนะ...ว่าจะได้แฟน อายุ ไล่ๆกับพ่อ หมิวเขา ว่า เค้าอะ โชคดี มีแฟนทั้งที ได้ 3 in 1 เป็นทั้ง เพื่อน พ่อ และก็ แฟน :)

ขอบคุณ...เว็บนี้ ที่ทำให้ได้เจอเขา
จากคนอื่น มาเจอกัน กลายเป็นคนรู้จัก จากคนรู้จักกลายเป็นคนรู้ใจ
อะไร ก็เกิดขึ้นได้...
แค่เข้ามาหาเพื่อน!! แต่อันนี้...เป็นของแถม!!  เย่ 5555

ทุกวินาที มีการเปลี่ยนแปลง...เสมอ!!

COACH

• Hero Member
  • People Like This 107
Re: เรื่องของหมิว#falling in love
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:24:00 AM »
ดีใจกะน้องนู๋น่ะ  .....  ลุงเป๋าอ่านแล้วก็ยิ้มกะน้องนู๋จริงๆ

ลุงเป๋าเชื่อว่า .... นู๋และพี่ผู้โชคดี  ต่างมีค่าต่อกันและกัน  เวลาคงไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป 

มีความสุขนะจ๊ะ   41 41

หมิวซัง

Re: เรื่องของหมิว#falling in love
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:32:33 AM »
ดีใจกะน้องนู๋น่ะ  .....  ลุงเป๋าอ่านแล้วก็ยิ้มกะน้องนู๋จริงๆ

ลุงเป๋าเชื่อว่า .... นู๋และพี่ผู้โชคดี  ต่างมีค่าต่อกันและกัน  เวลาคงไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป 

มีความสุขนะจ๊ะ   41 41

เขาต้องสแตนบายรอหนู 555
แต่เขาบอกว่า เขาไม่มีวันทำงานและไม่มีวันหยุด 
ถ้าว่างตรงกัน ก็ได้เที่ยว
แต่ถ้าหนูติดซ้อม เขาจะมาดู หรือถ้าเขาต้องไปตีกอล์ฟ ก็จะพาหนูไป :)
หนูก็มีความสุข ขอบคุณลุงค้าบบบ
ทุกวินาที มีการเปลี่ยนแปลง...เสมอ!!

คนที่ปลายสายรุ้ง

• People Like This 43
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:40:37 AM »
ดีใจกับน้องหมิวนะครับ

**36** **36**
คนเราอยากรักกับคนที่ดี แต่คนดีทุกคนไม่ใช่คนที่ถูกรัก

หมิวซัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:50:00 AM »

ขอบคุณค้าบบบบ
แต่ยังนัดหนูเที่ยวได้นะ กะพี่ เด๋วเคลียร์คิวว่าง!!
5555555

Jasmine

• People Like This 14
  • ยิ่งไขว่คว้า.. ยิ่งห่างไกล..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 02:48:34 AM »
 **39** **39** เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณหมิวด้วยค่ะ   41 41
• แค่อยากมีใคร มาเดินด้วยกัน.. ♪

• อยากมีคนกอดฉัน เวลาหวั่นไหว.. ♫

หมิวซัง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 03:29:03 AM »
**39** **39** เข้ามาแสดงความยินดีกับคุณหมิวด้วยค่ะ   41 41

ขอบคุณค่ะ :)

Jasmine

• People Like This 14
  • ยิ่งไขว่คว้า.. ยิ่งห่างไกล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 03:33:13 AM »

**04** นอนดึกจังเลย เด๋วขอบตาเป็นแพนด้าเหมือน จัสมิน นะคะ  **25**
• แค่อยากมีใคร มาเดินด้วยกัน.. ♪

• อยากมีคนกอดฉัน เวลาหวั่นไหว.. ♫

หมิวซัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:08:36 AM »

**04** นอนดึกจังเลย เด๋วขอบตาเป็นแพนด้าเหมือน จัสมิน นะคะ  **25**
ค่ะ พอดีตื่นมารับโทรศัพท์

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:57:07 AM »

ขอบคุณค้าบบบบ
แต่ยังนัดหนูเที่ยวได้นะ กะพี่ เด๋วเคลียร์คิวว่าง!!
5555555

ดีใจด้วยครับ แต่จะนัดหนุ่มๆ เที่ยวอีกเหรอ ใจร้ายไปหน่อยนะนั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา