ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับงานรับจ้างเที่ยว :'(  (อ่าน 1451 ครั้ง)

bobbie

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 9
  • การเดินทางที่แสนพิเศษ...
เกี่ยวกับงานรับจ้างเที่ยว :'(
« เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:07:08 PM »
สวัสดีค่ะชาว wlg ทุกคนที่เข้ามาอ่าน

หลังจากที่หนูได้ตัดสินใจสมัครสมาชิคของเว็บนี้ได้ประมาณ2เดือนกว่า เพราะความบังเอิญถึงได้มาเจอกับเว็บนี้ตอนแรกไม่คิดเลยว่ามันจะมีอะไรแบบนี้ด้วย ที่มาเจอเพราะว่าตอนนั้นเพิ่งลาออกจากงาน พอดีว่าเรียนด้วยแล้วก็ทำงานด้วย พอออกแล้วไม่รู้จะไปหางาน หรือทำงานอะไรดี ก็เลย search google ไปว่า"รับจ้าง" ก็ดูไปเรื่อยๆ ถึงเจอเว็บนี้ ได้เข้ามาอ่านดู และด้วยความอยากรู้อยากลองด้วยแหละ สมัครยุสเซอร์ แล้วก็ได้ตั้งกระทู้นึงประมาณว่ารับงาน ก็มีคนเข้าดู มาจ้างเรา เที่ยวได้เจอคนหลายรูปแบบค่ะ ตะกวดก็เจอ แต่ดีนะที่เข้ามาอ่านบ่อยๆ ไม่งั้นคงได้หลงกลตะกวดแน่ แต่ว่าด้วยความที่เราหน้าตาแบบบ้านๆ ธรรมดา ก็คงไม่ค่อยอยากมีใครมาจ้างเราหรอก พี่ๆเค้าก็อยากได้คนสวยๆมาเดินเคียงข้าง เลยไม่ค่อยมีมาจ้างเราสักเท่าไหร่ มาขอรูป สัดส่วน โน่นนี่นั่น สาระพัด สุดท้ายก็ไม่ได้จ้าง แต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากมายหรอก เรารู้ตัวเราดี :(  แต่ก็มีคนจ้างนะ เคยรับงานสัก 4-5คนมั้ง แต่ละคนก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่ แต่ว่างานก็คืองาน เคยเจอคนที่แบบกลิ่นตัวนี่ ไม่อยากจะเอ่ย แถมยังปากเหม็นมากก นั่งดูหนังข้างๆกันนี่ ได้แต่ภวานาว่า อย่าหันมาคุยกับตูเลยย TT แต่ก็อดทนอดกลั้นผ่านมันมาได้ ท่องไว้เรารับจ้าง คนดีๆ แล้วก็สุภาพเจอแค่ 10%ได้มั้ง เลยคิดว่าคงต้องเลิกรับจ้างสักที  ไม่มีใครจะมาจ้างเราแล้ว ตั้งกระทู้ไปก็เท่านั้น อย่างที่บอกเราคงไม่สวยพอ ไม่ใช่สิ สวยไม่พอมากกว่า เวลานั่งอ่านการบ้านจ้างเที่ยวก็ได้แต่แอบอิจฉาเบาๆ 55 ทำไมเราไม่เจอคนแบบนั้นบ้าง จะได้มาเขียนการบ้านให้คนอื่นได้ประทับใจกับเรื่องราวของเรา  สุดท้ายนี้ ต้องขอบคุณเว็บนี้ที่ทำให้เราได้รับรู้ถึงความแปลกใหม่(รึเปล่า) ส่วนเราก็คงต้องเดินทางของเราต่อไป  เพราะมันคือ การเดินทางที่แสนพิเศษ จิงๆ

ใครที่อ่านจบก็ขอขอบคุณด้วยแล้วกันนะคะ

ปล.เขียนได้งงๆอย่าว่ากันนะ พอดีว่าเขียนเรียงความไม่เก่งค่ะ^^
แต่ว่าคงยังไม่หายไปจากเว็บนี้หรอก มีกระทู้น่าสนใจให้อ่านเยอะแยะเบยย

**24**
tomorrow will be another better dayy

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: เกี่ยวกับงานรับจ้างเที่ยว :'(
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:38:30 PM »
อย่าโทษตัวเองเลยคะ แต่ให้คิดไว้ว่าคนๆนั้นเค้ากำลังพลาดสิ่งดีๆที่จะเข้ามาในชีวิตเค้า  คุณคิดพลาดแล้วที่คุณไม่เลือกเรา
เราคิดแบบนี้เสมอคะ 555 ไม่ได้หลงตัวเองนะ แต่เป็นการให้กำลังตัวเอง
 เหมือนกับตื่นนอนลุกมาส่องกระจก ก็จะยิ้มให้กระจกแล้วพูดว่า ฉันสวยยย (เอะ!!ยังไง ไม่ได้หลงตัวเองจริงๆนะ)  **30**

สู้ๆนะคะ ยังไงก็มาเป็นเพื่อนกับทุกได้ พี่ๆในนี้ใจดีเยอะนะ 41 41
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡