ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาฮามาอีกแล้วครับ  (อ่าน 1458 ครั้ง)

chomadun

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ฮาฮามาอีกแล้วครับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:45:10 AM »
อะไรที่ผู้หญิงอยากได้

หนังสือเล่มที่บางสุดของโลกมีคำบรรจุอยู่ในนั้นเพียงคำเดียวคือ
"ทุกอย่าง"
และหนังสือเล่มนั้นชื่อว่า
"อะไรที่ผู้หญิงอยากได้!"

ของขวัญปีใหม่

ภรรยา : นี่คุณ ปีใหม่ปีนี้ฉันไม่ซื้อของขวัญให้คุณนะ ของขวัญปีที่แล้วที่ฉันให้เป็นเนกไท คุณยังไม่ได้ใช้เลย ฉันโมโหนะเนี่ย

สามี : ผมก็เหมือนกัน ปีนี้ไม่มีของขวัญให้คุณหรอกเพราะของขวัญปีใหม่ที่ผมให้คุณปีที่แล้ว คุณก็ยังไม่ได้ใช้เหมือนกัน ผมรออยู่นะ

ภรรยา : (ทำหน้างง) อะไรกันปีก่อนคุณซื้ออะไรให้ฉันเป็นของขวัญปีใหม่ ฉันยังไม่เห็นเลย

สามี : ก็ผมซื้อประกันชีวิตให้คุณไง!

คุณแม่มือใหม่

เมื่อคุณแม่มือใหม่ใกล้คลอดปรึกษาคุณหมอผู้ทำคลอดว่า

คุณแม่ : คุณหมอคะ ดิฉันขออนุญาตให้ 'สามี' เข้ามาอยู่ในห้องคลอดตอนที่ดิฉันกำลังคลอดด้วยจะได้ไหมคะ

คุณหมอ : ได้สิครับ หมอว่ามันดีมากเลยที่ 'พ่อของเด็ก' จะมาอยู่ให้กำลังใจในระหว่างที่คุณแม่คลอดด้วย

แต่ว่าที่คุณแม่ร้องเสียงหลง

คุณแม่ : ว้าย...ไม่ได้หรอกค่ะคุณหมอ จะให้ 'พ่อของเด็ก' เข้ามาอยู่ด้วยไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเขาไม่ถูกกับ 'สามี' ดิฉัน

ยายกลัวเจ็บ

ยาย : ไม่ฉีดยานะหมอ ยายกลัวเจ็บ

หมอ : เจ็บนิดเดียวครับ เหมือนตอนคุณยายเสียสาวครั้งแรกน่ะครับ

ยาย : จริงเหรอหมอ งั้นยายขอ 2 เข็ม

ลุงกินเหล้ามั้ยคะ

เหตุเกิดที่โรงพยาบาล...

พยาบาล : คุณลุงมาทำอะไรคะ
ลุงแหลม : มาตรวจตับครับ
พยาบาล : คุณลุงกินเหล้ามั้ยคะ
ลุงแหลม : ซักแก้วก็ดีครับ
พยาบาล : .#$(แอท)&%

ความจำดีกับจู๋ใหญ่

ครูสมศรี : นักเรียนวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา พวกเธอไปทำอะไรกันมาบ้าง... เอ้า...ด.ช.สมชาย ออกมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังหน่อยสิว่าเธอไปทำอะไรมา

ด.ช.สมชาย : เออ...ผมไปเล่นบนเขาแล้วเจอเจ้าป่าเจ้าเขามาครับ

ครูสมศรี : แล้วเขาว่ายังไง?

ด.ช.สมชาย : เขาบอกว่า ผมเป็นเด็กดี แล้วให้ผมเลือกระหว่าง "ความจำดี" กับ "จู๋ใหญ่"

ครูสมศรี : แล้วเธอเลือกอะไรล่ะ?

ด.ช.สมชาย : เออ...ผมจำไม่ได้ครับ !!!

ขนาดกับโถฉี่

เมื่อชายหนุ่มคนหนึ่งได้เจอกับกลุ่มเพื่อนๆ
"ข้ามีเรื่องภูมิใจอยากเล่า แต่ก็เขินว่ะ ไม่อยากเล่าเลย คือวันก่อนข้าไปเดินห้าง...ปวดฉี่ก็ไปเข้าห้องน้ำ ควักของข้าออกมา เงยหน้าดู... ข้าตะลึงเลย เขาเขียนป้ายบอก 'โต๊โต' (TOTO) รู้ขนาดของข้าได้ไงวะ ไม่เคยบอกใครนะโว้ย... ทีนี้ข้ายังไม่เชื่อตาตัวเอง เลยลองเปลี่ยนโถฉี่อันใหม่ หนอยแน่ะ ดันรู้อีก คราวนี้มันเขียน...'โคตรโต' (COTTO) นี่ข้าก็ไม่เคยบอกใครเลยนะ

แต่ข้าก็อยากรู้อีกว่าขนาดอย่างนี้เรียกว่าใหญ่แค่ไหน ข้าเลยเปลี่ยนอีกโถ
โอ้โฮ! คราวนี้บอกเลย 'เท่าขนาดคนอเมริกัน' (American Standard) เจ๋งจริงว่ะ
จนข้ามาล้างมือ มันดันบอกว่า 'สั้นว่ะ' (SANWA) ข้าเลยเซ็ง!"

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: ฮาฮามาอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:29:40 PM »
 **30** **30** **30** **30**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

book-book

• Hero Member
  • People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:30:25 PM »
  เข้ามาอ่านอีกรอบ **30** **30** **30**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

phoo^_

• Full Member
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:48:10 AM »
 **30** **30** **30**