ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside  (อ่าน 17115 ครั้ง)

wat012

• Hero Member
  • People Like This 576
ส่งการบ้านงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside
« เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:06:12 PM »

**04**  การบ้านงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside

นี้ >>> เป็นการบ้านฉบับแรก     **25**

สำหรับงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside ผมเข้าไปถึงงาน และได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากน้อง ๆพี่ ๆทุกคน ตั้งแต่คุณเล็ก คุณเข้ น้องเกตุ น้องแอม น้องมินนี่ ผมได้หมายเลข 10     **11**

**36**  น้องเกตุแนะนำให้รู้จักกับน้อง ๆและพี่ชายอีกหลายคน แถมยังให้น้องสาว สวย ๆมานั่งประกบ 2 ข้าง น่ารักทั้งคู่เลย ก็มีน้อง “ลูกหนู” กับ น้อง “แอน” สักพักน้องเกตุยังพาน้องมานั่งตรงข้ามอีกคนคือ น้อง “จูน” และค่อย ๆมีมาเรื่อย ๆตามลำดับ และยังได้เจอคุณตะวัน หรือน้องบางคนเรียกพี่ ตาหวาน และคุณหนึ่ง คุณเอก และน้อง ๆสาว ๆพี่ ๆหนุ่ม ๆอีกหลายคน ทั้งหมดก็หนุ่ม ๆ 23 สาว ๆ 19    **25**

ก็มีทั้งที่เคยรู้จัก และที่เคยคุยด้วย กับที่ไม่รู้จักเลย แต่ก็รู้จักโดยการอ่าน จากข้อเขียนการโพสต่าง ๆของหลาย ๆคน   **25**

**26** ด้วยความที่อาจจะไม่ค่อยคุ้นเคยมากนัก ก็เลยไม่ค่อยได้ทักทายกับทุกคน แต่ก็ได้รับการแนะนำตัวจากน้อง ๆพี่ ๆที่มาร่วมงาน
ด้วยความที่ น้องแต่ละคนมีอัธยาศัยที่ดี เลยทำให้ผมไม่ค่อยรู้สึกว่ามาคนเดียว และน้อง ๆก็ยื่นมิตรภาพที่ดีมาให้ อย่างมากมาย ถึงแม้เราจะไม่เคยคุย หรือรู้จักกันมาก่อน น้อง ๆรวมทั้งพี่ ๆผู้ชาย ก็พูดคุยทักทายด้วยมิตรภาพที่ดี    41

**04** และที่สำคัญได้เห็นตัวจริงของ User หลาย ๆคนที่โพสกระทู้อยู่บ่อย ๆ ก็รู้สึกยินดีที่ได้รู้จักตัวจริงเสียงจริง ทั้งน้องพ้อยท์ น้องกิ๊ง น้องโม คุณยาย น้องnikina น้องโรส ฯลฯ และไม่คิดว่า แต่ละคน ที่ตัวจริง  “จะน่ารักได้ขนาดนี้” และยังมีพี่ ๆหนุ่มทั้งหลาย ที่ตัวจริง “ก็ไม่เบาทีเดียว” ทั้งคุณตะวัน คุณเอ็ดดี้ คุณเอก คุณหนึ่ง ฯลฯ  **02**

ผมอาจจำได้ไม่หมดว่ามีใครมาบ้าง แต่อย่างน้อยก็ได้เห็นสิ่งดี ๆที่พี่ ๆน้อง ๆแต่ละคนนำมามอบให้    **26**

**26** ที่สำคัญต้องขอขอบคุณ  ผู้จัดงานทุกคนที่ต้องเหนื่อยกับการจัดงานในครั้งนี้ และแม่งานคนสำคัญตั้งแต่คุณเล็ก คุณเข้ น้องเกตุ น้องแอม น้องมินนี่ โดยเฉพาะคุณเล็ก ที่ต้องควักทุนส่วนตัวเป็นจำนวนมากเพื่อให้งานนี้เกิดขึ้นเพราะลำพังเพียงแค่ 500 บาทสำหรับพี่ผู้ชายที่จ่าย คงไม่เพียงพอในการจัดให้งานครั้งนี้เกิดขึ้นได้    **24**

และที่สำคัญ ผู้จัดยังเตรียมของขวัญพิเศษให้กับน้อง ๆที่มาในงานนี้ถึง 7 รางวัล ตั้งแต่สร้อยทองคำ 5 รางวัล และเงินสด 5,000บาท อีก 2 รางวัล ซึ่งผมเข้าใจว่ารางวัลทั้งหมดนี้ เป็นสปอนเซอร์จากคุณเล็ก ในฐานะผู้ชายด้วยกันคงต้องขอบคุณที่มีน้ำใจสำหรับน้อง ๆทุกคน    **25**

ในงานนี้ยังมีน้อง ๆช่วยกันร้องเพลงด้วยความสนุกสนาน เป็นกันเองมาก  **08**

และยังมีเซอร์ไพร้สสำหรับเป่าเค้กวันเกิดให้กับน้อง “แอม เมโลดี้” ด้วย น่ารักจริง ๆเลย   **06**

**04**  ด้วยความรู้สึกส่วนตัว

**26**  สำหรับผม คนที่ไม่เคย หรือไม่ค่อยรู้จักใครมาก่อนมากนัก การที่ได้มางาน Meeting ในวันนี้ สิ่งที่ทำให้ผมได้กลับไปจากงานนี้ ก็คือ “มิตรภาพที่ดี” และที่สำคัญ แม้หลังงาน น้อง ๆก็ยังไลน์มาคุยด้วย ไม่ได้จากแล้วจากเลย และก็ยังมีน้อง ๆที่ถึงแม้ไม่ได้คุยกันในงาน ก็ยังไลน์มาทักทาย ด้วยความยินดี และมอบมิตรภาพให้   **26**

ผมหวังว่า สิ่งดีดีที่ผู้จัดพยายามทำ จะทำให้สิ่งดี ๆเหล่านั้นตอบกลับไปยังผู้จัดด้วย และคงจะได้เห็นสิ่งดี ๆเหล่านี้ได้เกิดขึ้นอีกในอนาคต    **36**

ยินดีที่ได้รู้จักน้อง ๆพี่ ๆทุกคนครับ   **26**

หมายเหตุ:

หากใครมีการบ้านดี ๆในงาน เชิญเลยครับ    **04**

Wat012

OOD

**38**
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ส่งการบ้านงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:34:11 PM »
อ่านแล้วเชื่อว่าทีมผู้จัดงานทุกคนคงหายเหนื่อยครับท่าน Wat012

สำหรับท่านพี่ท่านนี้ ผลงานการเขียนในเว็บแห่งนี้เป็นที่ประทับใจผมมานาน ถึงกับลอกไปเก็บไว้อ่านเองเพราะกระทู้เก่าๆ จะตกน้ำป๋อมแป๋มหายไปด้านล่างหมด

ขออภัยที่ในงานไม่ได้มาพูดคุยด้วย มัวแต่มองสาวๆ เพลินครับ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
Re: ส่งการบ้านงาน Meeting 25-9-56 (แอท) Waterside
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:04:44 PM »
ขอขอบคุณสำหรับการมาร่วมงานครั้งนี้นะคะ **26** ถึงแม้ว่าอาจจะกระทันหันบ้าง แต่ก็ดีใจที่งานออกมาได้ด้วยดีค่ะ ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ สมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีซึ่งสามารถทำให้เกิดงาน meeting ครั้งนี้ขึ้นได้ หากผิดพลาดประการใด ทางคณะผู้จัดงานก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ที่อาจจะดูแลไม่ทั่วถึงหรือทักทายได้ไม่เต็มที่เท่าที่ควร **08** อยากให้ทุกคนที่มางานไม่เหงาค่ะ (จริงๆแล้วก็คงไม่เหงาแหละ  **25** **34**)

Ps.. สำหรับของขวัญในงานที่ได้มา (ตุ๊กตาน้องลิงสีชมพู) ตอนนี้ขอบอกว่า นอนเป็นเพื่อนกันทุกคืนแล้วนะคะ ... 41  41 เดี๋ยวจะว่าไม่สนใจ (จริงๆสนใจนะ แต่โดนสาวๆในงานเอาไปครอบครอง **36** + เดินไปเดินมาจนลืมนั่งกอดน้องลิงซะงั้น **08** กลัวคนให้จะน้อยใจจัง  **21** ขอบคุณนะคะ น้องลิงสีชมพูน่ารักมากค่ะ 41

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:08:28 PM »
งานนี้ก็เป็นงาน meeting ครั้งแรกของกิ๊งเลยค่ะ
ชอบร้านมากๆค่ะ บรรยากาศดีมาก ว่างๆจะไปอีก อิอิ

ตอนเข้าไปในงาน กิ๊งขอสารภาพเลยว่า เขิลมากกกกก พูดตะกุกตะกักไปหมด  **02**  **02**
แทบจะไม่รู้จักใครเลยยยยย
แต่กิ๊งก็ดีใจมากๆ ที่ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ กับคุณยายตัวจริงเสียงจริง ทุกคนนิสัยดีน่ารัก เป็นกันเอง
แต่คนที่ติดตาที่สุดน่าจะเป็นพี่ข้าวกะเต้นเพลง ขอใจเธอแลกเบอร์โทร ที่ดูแล้วตะลึงๆๆ  **39**
น้องมิว สาวน้อยพูดเก่ง ที่ร้องเพลงสากลเพราะมากกกกกกกกกกก
พี่โรสก็สวยอ่ะ มองเพลินเลย
ยัยโม กะ nikina สาวน้อย เจ้าแม่ไมค์
สาวๆสวยเยอะจัง  **02**

เสียดายที่ไม่ได้คุยกับคนที่มาร่วมงานหลายๆคน เพราะไม่กล้า พอดีหนูเป็นคนพูดน้อย    **32**

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนอีกครั้งค่ะ

***แอบจำชื่อไม่ได้ด้วยง่ะ พอดีคืนนั้นกิ๊งเอ๋อไปหน่อย แต่จำหน้าทุกคนได้นะค้าาาา  41 ***

ปอลิง. ขอบคุณพี่ชายใจดีสำหรับของขวัญนะคะ ถูกใจฝุดๆ อิอิ
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

wat012

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:58:14 PM »

คุณเข้ เป็นผู้ใหญ่ที่ใจดีสำหรับน้อง ๆเสมอนะครับ

**25** ชอบน้องเกตุ ตอนผูกผมนั่งทานข้าว (หรือเป็นเพราะมองไกล) ที่เลือกลิงมา เพราะสงสัยพี่บังเอิญเกิดปีลิง 55

แอบนินทาน้องกิ๊งกับลูกหนูด้วยล่ะ (สารภาพ) พี่ยกให้น้องแต่งตัวเซ็กซี่ที่สุดในงาน

จะบอกหนุ่ม ๆใน WLG ว่าคุณยายตัวจริง ดู-ดีมากนะ (ไม่เหมือนในรูปที่โชว์)

สามารถเดินควงได้สบายเลย (ช่วยเชียร์)

น้องพ้อยท์ก็เปรี้ยวกำลังพอดี (พอดีได้นั่งตรงข้ามเยื้อง ๆ เลยได้มองตลอด 55 ไม่รู้จะหลบไปทางไหน)

น้องโม กับน้อง Nikina ก็เสียงดีมาก

เห็นมีน้องคนหนึ่่ง มีพี่ ๆรุมล้อมเต็มเลย ได้ยินว่าอยู่โคราช

**02**

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

book-book

• People Like This 54
  • ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:18:44 PM »

คุณเข้ เป็นผู้ใหญ่ที่ใจดีสำหรับน้อง ๆเสมอนะครับ

**25** ชอบน้องเกตุ ตอนผูกผมนั่งทานข้าว (หรือเป็นเพราะมองไกล) ที่เลือกลิงมา เพราะสงสัยพี่บังเอิญเกิดปีลิง 55

แอบนินทาน้องกิ๊งกับลูกหนูด้วยล่ะ (สารภาพ) พี่ยกให้น้องแต่งตัวเซ็กซี่ที่สุดในงาน

จะบอกหนุ่ม ๆใน WLG ว่าคุณยายตัวจริง ดู-ดีมากนะ (ไม่เหมือนในรูปที่โชว์)

สามารถเดินควงได้สบายเลย (ช่วยเชียร์)

น้องพ้อยท์ก็เปรี้ยวกำลังพอดี (พอดีได้นั่งตรงข้ามเยื้อง ๆ เลยได้มองตลอด 55 ไม่รู้จะหลบไปทางไหน)

น้องโม กับน้อง Nikina ก็เสียงดีมาก

เห็นมีน้องคนหนึ่่ง มีพี่ ๆรุมล้อมเต็มเลย ได้ยินว่าอยู่โคราช

**02**

คุณพี่ขา  ขอบคุณที่ช่วยเชียร์คะ **30** **30** **30**เขินเลยอ่ะ  ยายก็เพิ่งไปครั้งแรกคะ  ไม่ค่อยรู้จักใครมีแต่คนที่เคยเจอกันบ้างคุยกัน

ในกระทู้บ้างอะไรบ้าง   ด้วยความที่คนมาก  จำได้บ้างไม่ได้บ้าง  แต่จำหน้าได้นะ... งานสนุกคะ  อาหารอร่อย  ยายทานอย่างเดียว+เป็นลูกคู่ให้

สาวๆร้องเพลงกัน    **30** **30** **30**เฮฮา มากมาย  สาวๆในงานสวยๆน่ารักๆทุกคนเลยอ่ะ  ยายสู้ไม่ได้เลยคะ   มีแต่คนถามทำไม

ต้องเรียกตัวเองว่ายาย  เพราะว่า เวลาใครเจอหน้า  จะได้ทักว่า "ไม่เห็นแก่เลย" **30** **30** **30**

ขอบคุณทีมงานทุกคนคะ ที่จัดงานได้ดี เค้กอร่อยมาก ยายทานไปหลายชิ้นเลย **30** **30** **30**

ขอโทษคะ ที่ไม่ได้ไปทักทายใครๆเลยแบบยาย เขินคะ  ปีหน้าถ้าจัดอีกยายไปด้วยนะ **24** **24**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:23:17 PM »

**02**

แน่ะๆ มีแอบนินทากันด้วยนะคะ  **04**  **04**
คืนนั้นกิ๊งเป็นสาวหวานนะคะ ปิดข้างหน้ามิดชิดแบบกุลสตรีไทย  **34**

แอบเห็นด้วยกะพี่ wat 012 ว่า ยายีกว่าในรูปจริงๆค่ะ เฮฮา มากกก แล้วสองสาวก็ทั้งร้องทั้งเต้นเก่งจริงๆ (อวยกันเอง 5555)  **30**  **30**
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:27:34 PM »

**02**

แน่ะๆ มีแอบนินทากันด้วยนะคะ  **04**  **04**
คืนนั้นกิ๊งเป็นสาวหวานนะคะ ปิดข้างหน้ามิดชิดแบบกุลสตรีไทย  **34**

แอบเห็นด้วยกะพี่ wat 012 ว่า ยายีกว่าในรูปจริงๆค่ะ เฮฮา มากกก แล้วสองสาวก็ทั้งร้องทั้งเต้นเก่งจริงๆ (อวยกันเอง 5555)  **30**  **30**
จะพิมว่า ยายดู-ดี ไหงออกเปน ยายีได้หว่าาาา เค้าเซนเซอร์อารายง่ะ  **40**  **25**  **25**

book-book

• ไม่สวย...แก่...จน...แต่ไม่แคร์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:40:17 PM »
    ก็   ดู--ดี   ดอเด็ก2ตัวติดกัน มันอ่านว่าดู-ด ได้ไงล่ะคะ   ใช่คะ น้องกิ๊งสาวหวานปิดหน้า  แต่หันหลังมาแหมๆๆๆเปิดเผย **30** **30**

น้องสวยมากคะ  ทุกคนสวยหมดเลย ยกเว้น ยาย แต่งเหมือน สก๊อย อ่ะ โทษที  ไม่ได้เตรียมชุดเลยคะ  เน้น สบายไปหน่อย

**26** **26** **26**
...รักเอยอยู่ที่ใด ยังฝันใฝ่...ยังคงตามหา

...แท้จริงอยู่ไม่ไกล เคยฝันใฝ่...เเค่เพียงหลับตา

bus

• People Like This 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 03:14:42 AM »
แวะมาอ่านด้วยคนคะ  น่าสนุกจังเรยวันนั้น  ไว้โอกาสหน้าถ้ามีจัดอีกจะไปคะ
 **39** **39** หนูยังไม่เจอเจ๊หวังว่าเร็วๆนี้คงได้เจอกันนะคะ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 11:34:18 AM »
แวะมาอ่านการบ้านฮะ  **36** **39** งานดี สนุกสนาน จัดอีกยิ่งดี จัดทุกเดือนเลยดีไหม ไม่เอาดีกว่า จัดทุกอาทิตย์เลยเป้นไง  **30** **30** หมดตัว ขายตับ ไต ใส้ พุง หัวใจ กันเลยทีเดียว  **19** **30**
น้องๆ น่ารักกันทุกคนเลย ทั้งพ่องาน แม่งาน น้องๆ นู๋ๆ รวมถึงพี่ชายหลายๆท่านด้วย น่ารักมว๊ากกกกกกกกกก  **02**
แอบน้อยใจ วันจัดงานเลือนเป็น 25 ถ้าเป็นกำหนดเดิมก็ตรงวันเกิดผมพอดีเลย  **21** แต่เห็นน้อวๆ มีความสุข สนุกสนาน ก็มีความสุขไปด้วยแล้ว  **24** **24**

... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

pnet54

• People Like This 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 11:44:41 AM »
 **20** **20** **20** **20** **20**

oลูกหนูo

• People Like This 46
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:40:59 PM »
 **36** พี่อ๊อดน่ารัก  41 ใจดี  **39** หล่อมากๆด้วยค่ะ  **06**
เฮ้อ

*..APhRoDiTe.,!~

• People Like This 86
  • #~!Miss u ka (' ')....*
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 01:19:13 PM »

**02**

หนูเปรี้ยวจริงๆค่ะ เพราะไม่อาบน้ำมา8วัน แอร๊ยยมะช่ายย  ขอโทษค่ะ นั่งผิดที่ ทำให้ วิวทิวทัศของพี่
wat012    ไม่ค่อยเจริญหูเจริญตา ><   555555 วันหลังจะหลบ มุมมืด ข้างๆนะคะ  แหะๆ  การบ้านน่ารักค่ะ  41
I'm comeback

Aliceza

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 04:18:21 PM »

**02**

เย้ๆ พูดถึงเค้าด้วยล่ะ

สนุกมากเหมือนกันค่ะ มีความสุขที่ได้เจอทุกคน

**02** **02**
กอดแน่นแค่ไหน...ถึงเวลาก็ต้องปล่อย

wat012

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:36:15 PM »

ทุกความเห็นน่ารักมากมาย   **36**

จะใช้คำพูดว่าอย่างไรดีนะ

นึกออกแล้ว #

"มิตรภาพช็อคโกแลต"

คงนึกช็อคโกแลตออกนะครับ

Chocolate มีทั้ง Dark, Milk, Sweet, Semi-sweet, White etc.

แต่ละคนมีรสชาดไม่เหมือนกัน ที่แตกต่างกันมากมาย ทั้งชาย และ หญิง

แต่ทั้งหมดสามารถนำมาผสมกันได้อย่างกลมกลืน ที่มีตัวผสมสำคัญที่เรียกว่า "มิตรภาพ"

สุดท้าย ก็คงอยู่ที่ใคร "จะชอบรสชาดแบบไหน"     **04**

เชื่อว่า

อีกไม่นาน คงมี สภากาแฟ "ครั้งที่ 4"  เกิดขึ้น

012345556789

น้อง ๆเฉลยตัวเองมาแล้วหลายคน "น่ารักมากมาย"

อยากเชียร์พี่ ๆที่ต้องการจ้างน้องเที่ยว แต่กลัวน้อง ๆเบี้ยว รองมาเล็งหาในนี้ได้เลยนะครับ  **02**

หากพี่ไม่มีอะไรแอบแฝง ผมรับรองได้ว่า "คุ้มค่ามาก..." เหมือนช็อปที่โลตัส "ดี และ ถูก" 

บางทีช่วงเซลยังมีซื้อ 600 ลด 60  พร้อมของแถม ณ จุดขาย ยังแถมแต้มอีกต่างหาก

และยังได้ช่วยน้อง ๆด้วย

012345556789

**38**

book-book

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:46:02 PM »
 **36** **36** **36**

Icing

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 83
  • แผนที่กาลเวลา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 02:41:40 AM »
นี่ก็เป็นอีกหนึ่งคืนที่อบอุ่นด้วยมิตรภาพท่ามกลางละอองฝนที่ฉ่ำเย็น...
ครั้งที่สองแล้วที่พวกเรามาพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนทัศนะ แต่แรก ที่พวกเรามารวมตัวกันมากขนาดนี้..
ความกว้างของห้องจัดเลี้ยงขนาดใหญ่ในร้านหรูไม่สามารถทำให้พวกเราทิ้งระยะห่างระหว่างกันได้ไกลนัก เพราะครั้งนี้ ทั้งพี่ๆน้องๆได้มารวมตัวกันจนเรียกได้ว่าห้องแอร์ที่หนาวเหน็บ ได้มีบรรยากาศอบอุ่นขึ้นมาโดยฉับพลัน ทุกคนถือมิตรภาพและร้อยยิ้มเจิดจ้าเดินเข้างานกันอย่างไม่ขาดสาย
ทั้งสมาชิกเก่า ใหม่ จะรู้จักกันมาก่อนหรือไม่ ก็ไม่นับว่าเป็นอุปสรรคที่สำคัญแต่อย่างใด ในเมื่อทุกคนที่มาในงานนั้น พร้อมที่จะเปิดใจ ทำความรู้จักกันตลอดเวลา
บรรยากาศที่คุกรุ่นด้วยความหวานละมุนของมิตรภาพ แว่วเสียงหัวเราะที่เริงร่า.. ใครจะคาดคิดว่า สิ่งเหล่านี้นั้นจะเกิดขึ้นมาได้จากตัวอักษรผ่านเว็บบอร์ดเล็กๆ
เพียงไม่กี่ประโยค ที่ทำให้เราได้ใกล้กันมาก และมากขึ้นอีก จนเป็นสังคมสีชมพูที่ดูมีชีวิตชีวา
และก็มีชีวิตขึ้นมาจริงๆ ผ่านมีตติ้งที่หลายคนเฝ้ารอคอย...'ครั้งหนึ่งในรอบปี ที่เราจะได้รู้จักกันมากขึ้นอีก'

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกๆสิ่งทุกๆอย่าง และ ทุกๆท่านที่ทำให้ตัวอักษรที่พิมพ์ลงเว็บบอร์ด ได้มีโอกาสเป็นเรื่องจริงที่พิมพ์ลงในความทรงจำ...

ก็ยังคงหลงรักสเปคเดิมๆ
หนุ่มเนิร์ดบ้องแบ๊ว <3

่j.j

• Full Member
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:40:00 AM »
 **02**
แอบมีชื่อเราด้วย อิอิ เขิล เลยค่ะ วันงานไม่ค่อยได้คุยกะใครไม่กล้าลุกไปไหนค่ะ เขิล.. **32**