ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากไว้ให้คิดครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

reddevil

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ฝากไว้ให้คิดครับ
« เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 12:05:26 AM »
 ไม่ต้องซีเรียสนะครับ ถือว่าอ่านกันไว้ขำๆ น้องๆทั้งหลายจ๋า ไม่ว่าจะเป็นน้องหาคนดูแล น้องจ้างเที่ยว

ก่อนจะมารับงานดูแลเทคแคร์คนน้องก็อย่าลืมดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ บางคนมาหน้างี้สิวเขรอะมาตั้งแต่สมัยสงครามโลก

อย่าบอกว่าคนเราเลือกเกิดไม่ได้นะครับ ของพวกนี้ถ้าดูแลตัวเองมาตั้งแต่แรกก็ไม่เลยเถิดมาขนาดนี้หรอก คนเราใช่ว่าจะเป็นสิวกันตั้งแต่เกิดนี่นะ

อีกประเภทนึงคือปล่อยเนื้อปล่อยตัวจนอ้วนฉุ พี่ก็เชื่อว่าคงไม่บวมมาตั้งแต่แรกคลอดหรอกจิงไหม สนใจตัวเองอีกนิด ออกกำลังกาย

ทานอาหารที่มีประโยชน์รับรองว่าโรคร้ายไม่ถามหา เคยเจอน้องบางคนกลื่นตัวแรงมาก เป็นผู้หญิงก็ควรจะรักษาความสะอาดนะค้า

ที่พูดมาทั้งหมดไม่ได้มีอะไร แค่ฝากไว้เป็นข้อคิดจ้า ใครจะทำตามหรือไม่ทำ อันนี้ก็แล้วแต่จ้า **38**

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: ฝากไว้ให้คิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 12:51:14 AM »
ท่าทางคุณพี่จะผ่าึกษาหนักมาเยอะเลย **25**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

reddevil

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 03:14:21 AM »
ท่าทางคุณพี่จะผ่าึกษาหนักมาเยอะเลย **25**

ประสบการณ์ตรงล้วนๆครับ ฮา

phoo^_

• Full Member
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 09:14:28 AM »
อาการของสิวไม่มีใครอยากให้เป็นคะ แต่ถ้ามีอาการเขรอะเต็มหน้าคืออาการของการอักเสบเรื้อรั้ง ห้ามแต่งหน้าถึงแม้อยากสวย^^__^^ไม่ต้องทาครีมบำรุงใดๆ ห้ามแกะ ห้ามแคะ หลีกเลี่ยงอาหารบางประเภท ดื่มน้ำเยอะๆ ทำความสะอาดหน้าให้เพียงพอ เช่น เช็ดเครื่องสำอาง ล้างด้วยโฟมที่แก้ปัญหาเฉพาะจุด เคลียร์หน้าด้วยโทนเนอร์ และใช้ยาเฉพาะแพทย์สั่ง สาวๆไม่มีใครอยากเป็นสิวหรอกคะ **19** **04**
กลิ่นปาก เราต้องสังเกตเองว่าปากเหม็นป่าว มันเกิดจากอะไร ส่วนมากก็ดูแลช่อองปากไม่ดี ถ้าเลือกอาหารได้ก็ดีคะ ส่วนมากเกิดจากอาหาร
กลิ่นตัว อันนี้ก็ห้ามกันยากจิงๆบางคนมันเกิดขึ้นจากเหยื่อไหลไม่หยุด พอจักแร้เปียกกลิ่นก็มา โรออลยังเอาไม่อยู่ แต่สารส้ม ได้ผลจริงๆคะ
รูปร่าง เห้อ!!!!ผู้หญิงเรื่องใหญ่จริงๆนะ ควรกินอาหารให้พอควร งดได้งด แต่ไม่ใช่อด เลือกกินอาหารที่ไม่มีไขมัน ตามใจปากมากก็ลำบากหุ่น ถ้าทำได้ไม่ต้องเพิ่งยาลดความอ้วนเลยคะ
###ไม่ว่าหญิงหรือชาย ก็ควรจะดูแลความสะอาดตัวเองดีกว่าคะ อย่าให้ใครเขามาว่า หรือเป็นที่รังเกียจของคนอื่น **04**

COACH

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:46:59 AM »
โดยธรรมชาติของผู้หญิง ส่วนมากจะรักสวยรักงามอยู่แล้ว.

แต่บางท่านอาจจะติดปัญหาเรื่องงบประมาณ ทำให้ยากต่อการดูแลตัวเองให้ดี

บางท่านอาจจะติดเรื่องของสรีระร่างกาย. ทำให้เสน่หลดลง.

จขกท. กล่าวมา. ถ้าเจอขนาดนี้ก็คงไม่ไหวเหมือนกันครับ.  **25**

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:25:39 AM »
อยากจะดูแลตัวเองให้ดู-ดีเช่นคนอื่นแต่ไม่ได้มีพอจะเอามาโปะที่ตัวเองเลยค่าแพมเพิสพันกว่าต่อเดือนถ้าเน้นกินนมเหมือนเด็กคนอื่นๆคงจะดีไม่ใช่น้อย **12** **21**
ถ้ามีโอกาสจะอัดนมให้ลูกถ้าลูกล้นเมื่อไหร่ส่วนที่เหลือแม่จะเอาไปซื้อครีมกะทำสีผมโคนดำอีกแล้ว **07** **07**อยากสวยแต่ไม่มีงบ
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

COACH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 12:52:15 PM »
อยากจะดูแลตัวเองให้ดู-ดีเช่นคนอื่นแต่ไม่ได้มีพอจะเอามาโปะที่ตัวเองเลยค่าแพมเพิสพันกว่าต่อเดือนถ้าเน้นกินนมเหมือนเด็กคนอื่นๆคงจะดีไม่ใช่น้อย **12** **21**
ถ้ามีโอกาสจะอัดนมให้ลูกถ้าลูกล้นเมื่อไหร่ส่วนที่เหลือแม่จะเอาไปซื้อครีมกะทำสีผมโคนดำอีกแล้ว **07** **07**อยากสวยแต่ไม่มีงบ

น้องเบลล่าไม่ต้องโป๊ะแล้ว  เติมนิดหน่อยก็โอเคแล้ว  ต้นทุนเดิมก็สวยงามอยู่แล้ว   **06**

penprapas

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 03:53:13 AM »
ไม่ต้องซีเรียสนะครับ ถือว่าอ่านกันไว้ขำๆ น้องๆทั้งหลายจ๋า ไม่ว่าจะเป็นน้องหาคนดูแล น้องจ้างเที่ยว

ก่อนจะมารับงานดูแลเทคแคร์คนน้องก็อย่าลืมดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ บางคนมาหน้างี้สิวเขรอะมาตั้งแต่สมัยสงครามโลก

อย่าบอกว่าคนเราเลือกเกิดไม่ได้นะครับ ของพวกนี้ถ้าดูแลตัวเองมาตั้งแต่แรกก็ไม่เลยเถิดมาขนาดนี้หรอก คนเราใช่ว่าจะเป็นสิวกันตั้งแต่เกิดนี่นะ

อีกประเภทนึงคือปล่อยเนื้อปล่อยตัวจนอ้วนฉุ พี่ก็เชื่อว่าคงไม่บวมมาตั้งแต่แรกคลอดหรอกจิงไหม สนใจตัวเองอีกนิด ออกกำลังกาย

ทานอาหารที่มีประโยชน์รับรองว่าโรคร้ายไม่ถามหา เคยเจอน้องบางคนกลื่นตัวแรงมาก เป็นผู้หญิงก็ควรจะรักษาความสะอาดนะค้า

ที่พูดมาทั้งหมดไม่ได้มีอะไร แค่ฝากไว้เป็นข้อคิดจ้า ใครจะทำตามหรือไม่ทำ อันนี้ก็แล้วแต่จ้า **38**
คงมีใครอ่านแล้วสะดุุ้้งบ้างอะ บอกตรงๆว่านู๋เองก็แอบตกใจ จขกท.เตือนได้ตรงมาก 55555

Spice Girls

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
  • รับเป็นกิ๊กทั่วราชอณาจักร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 11:13:02 PM »
จขกท...ต้องการจะบอกด้วยความหวังดีชะม๊า..อยากให้น้องๆในนี้สวยใสไร้ที่ติ...โดยการจะเปนนายทุนให้น้องๆทุกคนไปวุฒิศักดิ์ชะม๊า...
โอ้ยย!!ใจหล่อจุงเบยพ่อคุณของยาย...แต่รุ่นยายนีวุฒิศักดิ์คงส่ายหน้า.. **25**
"ความรัก"อยู่ไม่ไกล..ส่องกระจกดูสิ

reddevil

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 04:01:27 AM »
ครับคุณยาย แต่ถ้าน้องๆที่อยากทำก็น่าจะพอมีต้นทุนนิดนึงนะ อย่างเช่นขาว รึหุ่นดี ทำไมน้องๆชอบโฆษณาว่า หน้าตาดี ควงได้ไม่อายใคร

แต่พอไปเจอตัวจริง ไม่กล้าควงอ่ะ บอกตรงๆว่าอายย  **25**