Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เตือนน้องๆที่กำลังหาคนเลี้ยงหรือหาคนดูแล

(1/2) > >>

kindman_2012:
ขอเตือนภัยน้องๆทุกคนนะ อย่าคิดว่า การที่น้องๆมาโพสหาคนดูแล และหวังว่าจะได้เงินทองมาบรรเทาความเดือดร้อน เก้าสิบเก้าจุดเก้าเก้าเปอร์เซ็นต์ ในเน็ตน่ะ มีแต่หลอกฟันน้องๆฟรี ทั้งนั้นนะ ซ้ำร้ายไปกว่าันั้น น้องๆบางคนยังต้องสูญทรัพย์ ( กระเป๋าตังค์ มือถือ และอื่นๆ ) แทนที่จะบรรเทาทุกข์ กลับเพิ่มเติมซ้ำเติม ให้ทุกข์มากกว่าเดิมนะ ใครที่เดือดร้อน แนะนำให้หางานทำ ( ถ้าไม่ได้เรียน ) หรือไม่ก็งานพาททามนะ อย่าเอานาผืนน้อยอันทรงคุณค่าที่คุณพ่อคุณแม่ให้มา มาเสี่ยงกับความจอมปลอม ที่จะต้องซ้ำเติมความเดือดร้อนของน้องๆเลยนะ โดยเฉพาะน้องๆที่เพิ่งคิดจะมาทำแรก จงรู้ไว้นะว่า น้องๆกลุ่มนี้เป็นน้องๆที่เสี่ยงที่จะถูกหลอก ทั้งฟันฟรี และ สูญทรัพย์มากที่สุดน่ะ ทุกคนมีความเดือดร้อนนะครับ จะแต่ว่า หาทางแก้ปัญหาอย่างไรเท่านั้นเอง หนทางมีเยอะแยะ อย่าคิดทำในสิ่งที่ทำให้เกิดปมด้อยกับตัวเองแล้วยังไม่ทำให้ปัญหาที่คิดว่าจะคลี่คลายกลับแย่ลงไปเลย

Booboo:
ช่ายเลย วันนี้ไปเจอมาค่ะ พี่เค้าน่ารักเป็นกันเอง  พี่พาทานข้าวสยาม ให้มา1000 ไม่มีอะไรกันค่ะ ขอบคุนค่ะพี่...
พี่เค้าขอดูแลเป็นแฟนกัน แต่หนูเซโน ทั้งๆที่ตอนนี้ทางบ้านเดือดร้อนมากๆ ถือเอาว่า นี่คือกรรมของเราเอง
หนูไม่เคยผ่านผู้ชายด้วยสิ สงวนตัวมากๆ บุญวาสนามีสักวันคงเจอคนดีดี ค่ะ

ชอบคำพูดของพี่มาก ที่เตือน หนูหางานพาททามทำแล้ว แต่น้ำท่วมเซนทัลซะงั้นอ้ะ ><*. ค่าหอก็ค้างจ่ายถูกปรับวันละ100บาท แม่เข้าโรงบาล น้องต้องการหนังสือ ร้องไห้ไม่รุ้จะกี่ถังแล้วค่ะ แต่แข็งใจ กลัวถูกหลอก เค้าก็กลัวเราหลอก หนุสาบานไม่ได้มาหลอก
ถ้าหนูถูกหลอกปุ๊บ หมดกัน ชีวิตนี้ที่รักษามา22ปี สองครั้งแล้วที่คิดจะเองด้วยความที่ว่า บริสุทธิ์ ได้เงินสักก้อน ค่าทำขัวญ 55 (แห้วและไม่กล้า). หน้ามืด บ้างก็บอกว่า ขอผ่อนก่อนนะ ช่วยๆกัน เหอะ มุขฮาๆ

ความบริสุทธิ์ เป็นสิ่งที่หนูคิดว่า มีคุณค่า ผิดตรงไหนอ่ะ สวัดดีค่ะ **24**

Booboo:
คือทุกคนมาแนวที่ว่า เอาก่อนค่อยช่วย. ผ่อนๆไป ช่วยกัน ข้อเสนองี้อื้อหือออออ. สุดๆอ้ะ
หนูไม่ตกลงกับใครค่ะ ปลอดภัยดี ตั้งแต่ที่เข้ามานี่เพิ่งนัดเจอแค่สองคนเองค่ะ เข้าเวฟนี้6ชั่ัวโมง
  เมื่อวานเสี่ยงมากกกกก. จะไม่ทำอีกแล้ว ลาก่อนน่ากลัวเกิน เก็บเอาไว้ให้คนที่เรารักดีกว่า //  **01** **19**

oceanice:
ชีวิตเรา เลือกเองได้ครับ หางานที่ทำลำบากหน่อยแต่ก็สบายใจ
สบายตัว วงการนี้ยิ่งทำมันก็ยิ่งไปไกล สุดท้าย เลี้ยงไปมา ก็ต้องเปลี่ยน
คนเรื่อยๆ สุดท้ายบางคนเขาไป วงการ ทำ SL อะไรที่ได้มาง่ายมันไม่ยังยืน
เมื่อก่อน ก็เคยวนเวียนในนี้ แต่น้องน้ำมา ทุกอย่างเลยหายหมด

คิดดีทำดี สักวันก็ดีครับ

norasingha:
 **25**อยากคบ กัลยาณมิตร ทั้งชายหญิง ไม่จำกัดอายุ sakon96singha(แอท)hotmail.com ย้ำกัลยาณมิตรเท่านั้น มีปะ **40**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version