ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างวัดใหม่ด้วยกันนะค่ะ  (อ่าน 1707 ครั้ง)

love_34

• Full Member
  • People Like This 13
  • เวลาไม่อาจย้อนกลับไป แต่เวลามีไว้ให้เราเริ่มต้นใหม่เสมอ
พอดีตอนปีใหม่จะมีผ้าป่าไปวัดโนนประทราย บ้านโนนพระทราย ตำบลท่ากกแดง อำเภอเซกา จังหวัดบึงกาฬ  วัดนี้กำลังสร้างค่ะ ก็เลยเอาซองผ้าป่ามาช่วยที่วัดแจก และก็จะทำต้นผ้าป่าไปถวายด้วยค่ะ คัยสนจัยร่วมทำบุญเชิญลงชื่อและยอดที่ร่วมทำบุญไว้ก่อนนะค่ะ หรือจะไปด้วยตัวเองก็ได้ค่ะ แล้วแต่สรัทธานะค่ะ ทอดถวายวันที่ 1 มกราคม 2557 ค่ะ

ID:line. bee.1991

love_34

• Full Member
  • People Like This 13
  • เวลาไม่อาจย้อนกลับไป แต่เวลามีไว้ให้เราเริ่มต้นใหม่เสมอ
Re: ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างวัดใหม่ด้วยกันนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 05:26:27 PM »

ID:line. bee.1991