ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์น้องเนยให้ฟังครับ  (อ่าน 2936 ครั้ง)

playm

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
เล่าประสบการณ์น้องเนยให้ฟังครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 10:32:22 PM »
จริงๆวันนี้ไม่ได้กะนัดใคร แต่ด้วยความบังเอิญเจอโพสของ Mickeymouse ตอนเช้าบอกรับงานทุกอย่าง
ก็เลยลองแอดดู รูปน่ารักดีครับ (ใช่ครับ ผมดูคนที่หน้าตา) แล้วบังเอิญสถานที่เป็นทางผ่านที่จะไปประชุมตอนบ่ายพอดี
(ถ้าใครคุยกะผมอยู่ ก็จะรู้ว่าเมื่อเช้าผมวิ่งวุ่นหาน้องประกบเพื่อไปประชุมกับผู้ใหญ่ตอนบ่าย สรุปไม่มีใครไปด้วยเลยอ่ะ เสียใจมาก)
ต่อ เรื่องน้องเนยนัดเที่ยง ผมไปสายอีกแล้ว 555 แต่ไม่เป็นไรครับ น้องสายกว่าผมอีก
เรานัดเจอกันที่เซนทรัลลาดพร้าวผมไปถึงก่อนก็รอที่ on the table (เราตกลงกันว่าจะเลยเถิดกว่ากินข้าว  **02**)
พอเจอตัวจริงก็ต้องยอมรับครับว่าไม่เหมือนในรูป 555 รูปีกว่านิดหน่อย ซึ่งผมก็ไม่ติดใจอะไรก็ชวนคุยต่างๆนานๆ
ประโยคแรกที่ทักกันทำเอาผมสะอึก สำนึกไป 2 วิ พลางคิดในใจว่านี่เราใช้เงินเปลืองขนาดนี้ ในขณะที่คนที่เค้าไม่มีนี่โคตรลำบากเลยนะ
ขอละประโยคที่น้องเค้าพูดแล้วกินใจผมไว้นะครับ เล่าแล้วน้ำตาจะไหล (น้องอาจจะไม่รู้ตัวว่าประโยคนั้นมันแทงใจพี่มาก)
สรุปได้ว่า น้องเป็นเด็กดีครับ กตัญญูด้วย และลำบากจริงอะไรจริง (อย่างน้อยเค้าสามารถทำให้ผมเชื่อได้เช่นนั้น)
สุดท้ายด้วยคารมอันคมคายของผมเช่นเคย  **11**
หลังจากกินข้าวกันเสร็จผมก็ไล่น้องเค้ากลับบ้านครับ อดซั่มอีกละ สงสัยฟ้าจะกำหนดให้มีชะตาเช่นนี้
น้องเค้าค่อนข้างมีจริยธรรมครับ เพราะว่าไม่ได้ซั่มกันเลยไม่ยอมรับเงินผม
จนผมต้องบอกว่าน้องลำบากกว่าผมเยอะเอาไปเถอะ ถึงจะยอมรับเงินนั้นแต่โดยดี
ก่อนกลับเลยแวะซื้อขนมไปฝากพ่อแม่ ถ้าน้องอ่านอยู่อย่าลืมบอกแม่นะครับว่าขนมนั้นพี่ที่เค้าจีบฝากมาให้  :)
ปล. แบ่งแฟนน้องทานด้วยนะพี่ไม่หวง อิอิ

หากใครต้องการช่วยเหลือน้องเค้าก็ตามนี้เลยครับ
www.welovegig.com/forum/index.php?topic=80367.0

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: เล่าประสบการณ์น้องเนยให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 08:39:56 AM »
งงจุงเบย

ตกลงกันจะเลยเถิด แต่แล้วก็ไล่เค้ากลับบ้าน เหตุผลก็ไม่ให้ การบ้านอ่านแล้วไม่เข้าใจ แล้วจะให้คะแนนยังงาย

playm

• **
Re: เล่าประสบการณ์น้องเนยให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 02:02:57 PM »
1. เจอตัวแล้วเคมีไม่ตรงกันครับ (ไม่ใช่ความผิดน้องนะครับ)
2. เพราะประโยคที่น้องเค้าพูดกับผมตอนแรกครับ ทำให้ผมเปลี่ยนใจ :)
แต่บอกไม่ได้ครับว่าพูดว่าอะไร เดี๋ยวทุกคนทำตามกันหมด 555

playm

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 02:04:09 PM »
เพิ่งรู้ตอนหลังว่า แม่เค้าถามจริงๆด้วยครับว่าขนมนั้นใครให้มา 555