ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ คบต่อ-หรือเลิกดีคะ  (อ่าน 6631 ครั้ง)

try

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ช่วยด้วยค่ะ คบต่อ-หรือเลิกดีคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:07:17 PM »
พี่ๆรู ช่วยหน่อยนะคะ ตอนนี้สับสนมากมาย **40**

อยู่ด้วยกันมาตอนนี้ก็เกือบ 4 ปีแล้ว หนู 27 แฟน 43 คาดว่าหนูจะขาดความอบอุ่นเพราะชอบคนมีอายุ อิอิ   **25**
เค้าไม่เคยแต่งงานหรือมีลุกนะคะ ตอนนี้อยู่บ้านของหนูเพิ่งซื้อพี่เค้าไม่ช่วยสักบาท
ตั้งแต่คบกันมาพี่เค้าไม่ได้ให้รายเดือน จ่ายเฉพาะค่าแม่บ้าน 8000 ที่เหลือหนูออกหมด วันเกิดพี่เค้าหนูให้มากกว่าเค้าตลอด เช่น หนูให้ GMT Master II ป้ายแดง เค้าให้ต่างหูทอง จะต่างกันคล้ายๆแบบนี้ทุกปี **12**แต่หนูรับได้ถึงแม้จะน้อยใจก็ตาม

เค้าชอบมีมุมส่วนตัวสุดๆ ทำงานเสดก็ไดร์ฟกอล์ฟ กลับมาถึงบ้านกินข้าว แล้วก็นอน เช้ามาก็ไปทำงาน เสาร์-อาทิตย์ ก็ไปเล่นที่ป่อยเปตบ้าง ตีกอล์ฟ กับเพื่อน เหมือนหนูไม่มีตันในชีวิตเค้าเลย ต้องรออารมณ์ดีถึงจะเล่นด้วย ถึงจะสนใจเรา

ล่าสุดเล่นติดลบยืมหนู 3 แสน ก็ไม่คืนสักกะที เค้าโกรธทุกทีถ้าหนูห้ามเค้าทำอะไร หนูมีปากมีเสียงนะคะแต่แพ้เค้าทุกที
หนูมีความสุขมากเวลาเค้าดีกับหนู โดยเฉพาะเรื่องบนเตียงคงต้องให้เหรียญทองทีมชาติ
หนูรู้ว่าอยากเลิก สมควรเลิก แต่เค้าดีทีหนูก็เลิกคิดแล้วก็เป็นอีก ทำใจไม่ได้ ไม่กล้าค่ะ หนูติดเค้าอ้อนเค้าตลอดทำกับข้าวเอาใจสารพัด เลยเหนื่อยใจมากค่ะตอนนี้

พี่ๆแนะนำหน่อยนะคะเพราะเห็นว่าวัยเดียวกับพี่ๆในนี้หลายคน....

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ช่วยด้วยค่ะ คบต่อ-หรือเลิกดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:21:20 PM »
        อย่าเลิกเลยครับ คนแบบพี่ของน้องคงหาได้ยากนะ เดี๋ยวเค้าไปหาใหม่ไม่ได้แบบนี้จะเสียดายแย่เลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
Re: ช่วยด้วยค่ะ คบต่อ-หรือเลิกดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:43:29 PM »
น้องแค่มาขอความเห็น แต่น้องเลิกกับเค้าไม่ได้หรอก :)
แต่ถ้าพี่เป็นน้องพี่ทิ้งผู้ชายในเรื่องค่ะ.
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

try

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 03:57:58 PM »
น้องแค่มาขอความเห็น แต่น้องเลิกกับเค้าไม่ได้หรอก :)
แต่ถ้าพี่เป็นน้องพี่ทิ้งผู้ชายในเรื่องค่ะ.

สมองมันรู้นะคะว่าต้องเลิก มีวิธีแนะนำมั้ยคะ ถามเอาจริงนะคะพี่
หนูไม่สร้างภาพไม่ดราม่า แต่ไม่รู้จะเลิกยังไง ควายจริงค่ะ

jerryj3628

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:00:57 PM »
พอเค้ากลับมาดีด้วยคุณก้อใจอ่อน มันก้อต้องปล่อยให้เปนไปอ่ะ  เฮ้ออออ ให้เค้าทุกอย่างแต่เค้ากลับเห็นเราเป็นอากาศซะงั้น น่าเศร้าๆ ทำใจอย่างเดียวค่ะถ้าใจไม่แข็งพอ แต่ถ้าเป็นเรานะ ...ไสหัวไปซะ....  **37**(ออกแนวโหด) เอาใจช่วยค่ะ

try

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:03:02 PM »
        อย่าเลิกเลยครับ คนแบบพี่ของน้องคงหาได้ยากนะ เดี๋ยวเค้าไปหาใหม่ไม่ได้แบบนี้จะเสียดายแย่เลย
ประชดเก่งจิงนะ **34** **21**

try

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:04:19 PM »
พอเค้ากลับมาดีด้วยคุณก้อใจอ่อน มันก้อต้องปล่อยให้เปนไปอ่ะ  เฮ้ออออ ให้เค้าทุกอย่างแต่เค้ากลับเห็นเราเป็นอากาศซะงั้น น่าเศร้าๆ ทำใจอย่างเดียวค่ะถ้าใจไม่แข็งพอ แต่ถ้าเป็นเรานะ ...ไสหัวไปซะ....  **37**(ออกแนวโหด) เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ:)  41

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 05:17:08 PM »
ประชดเก่งจิงนะ **34** **21**

ที่พี่เขียนแบบนี้ น้องก็รู้ว่าพี่ประชด ซึ่งก็จริงครับ
ปกติเวลาเราเห็นอะไร และเราทำตัวเป็นคนกลาง เป็นคนดู...เราจะเห็นอะไรอย่างน้อย 2 ด้าน
แต่หากเราเป็นคนที่อยู่ในเหตุการณ์นั้น เรื่องนั้น เรามองออกหรือเปล่านั่นเรื่องนึง แต่เราเอาตัวเอาใจ
หลุดออกมาไม่ได้ เพราะเรามีความรู้สึก มีความผูกพันและเสียดาย ซึ่งไม่มีใครช่วยเราตรงนี้ได้เลย
คนปลอบโยนเราทำให้เราแค่สบายใจขึ้นในช่วงเวลานาทีนั้น แต่ไม่สามารถปลดปล่อยทุกข์ของเราออกมาได้หรอกครับ
มีแต่เราเท่านั้น ที่จะก้าวข้ามมันออกมาได้หรือไม่

น้องอ่านความเห็นพี่ น้องก็รู้ว่าพี่ไม่ได้มองว่าแฟนน้องมีอะไรดีเลย ยกเว้นเซ็กส์ กรณีนี้ถ้าพี่ตีความว่าน้องติดเซ็กส์
เสียดายเซ้กส์ระดับเหรียญทองทีมชาติเซ็กส์ของแฟนน้อง พี่ว่าน้องก็คงต้องทนกับเรื่องอื่นๆ ต่อไป คงหาใครมาแทนที่ความพึงพอใจที่น้องมีเรื่องนี้ได้ยากละมัง

คนเรามีชีวิตอยู่ด้วย 2 เรื่องครับ คือเรื่องที่มีเหตุมีผลเป็นสาระ และอยู่ด้วยอารมณ์ความรู้สึก  ถ้าอย่างหลังมากกว่าอย่างแรก
ใครจะพูดจะแนะนำอะไรก็คงไม่มีความหมายหรอกครับ เพราะอารมณ์ความรู้สึกของเรามันไม่รับ มันคิดแต่อยากได้ ไม่อยากเสีย
อยากให้เป็นอย่างนี้อย่างนั้น ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ มองทุกอย่างที่เป็นสาระความจริงเป็นเรืองที่เราไม่ยอมรับ ไม่ให้ความสำคัญ

ตัวน้องนะครับ ส่องกระจกดูว่าน้องยังสาว ยังสวย ยังมีคุณค่าใช่ไหม แล้วมัวหลงกับผู้ชายแบบนี้ มันเสียเวลาชีวิตมั้ยครับ
ถ้าคุณพ่อคุณแม่ หรือคนที่รักน้องรู้ว่าน้องเป็นแบบนี้ ท่านจะดีใจหรือ ลองคิดถึงคนที่รักเรา ก่อนคนที่เรา (คิดว่า) รักซักที
เกิดมาก็ไม่เคยรู้จักกัน ก่อนนี้ไม่มีเค้าเราก็เคยอยู่ได้ มาตอนนี้ถ้ามันจะไม่มีอีกที ดูซิครับว่ามันจะอยู่ได้มั้ย

ขอโทษนะครับ หากคำพูดใดๆ ของพี่ ทำให้น้องขุ่นข้องหมองใจ แต่ในเมื่อมีกระทู้พี่ก็เข้ามาตอบครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 06:08:32 PM »
ความรัก ไม่มีอะไรควาย ไม่ควายหรอกนะ ไม่มีโง่ หรือไม่ไง่หรอก
เพราะความรักไม่เคยฆ่าใคร .. มีแต่จะนำมาผูกพันทางใจ หรือจะเอาไว้ผูกคอ (แต่รัดให้ตายก็ไม่ตายหรอกนะ 555++)
ความรักมันก็แบบนี้แหละ เวลาที่เรารักใครมากมาก เราก็จะมองแต่ด้านดีที่สุดของเขาคนนั้นเพียงด้านเดียว แม้รู้ว่าอีกด้านหนึ่งของเขาจะเลวร้ายเพียงไหนก็ตาม เราก็ยอมรับมัน เพราะเหตุผลเพียงคำเดียว " รัก "

... เข้าเรื่อง เข้าเรื่อง .. มีแต่หักดิบ ตัดแล้วตัดเลย ไม่มีเหตุผล เดิมออกมาจากชีวิตเขา (ซึ่งคิดว่านู๋คงทำไม่ได้ เพราะพี่เองก้ทำไม่ได้)
งั้นก็ปล่อยให้มันเปงไปตามกาลเวลา เพราะเมื่อไรที่เรารู้ว่าควรที่จะหยุดเมื่อไร เดียวเราก็จะหยุดเอง หมดเวร หมดวาสนาต่อกันเมื่อไร เดียวเวลานั้นก้จะมาถึงเอง เพี่ยงแต่ จะช้าหรือเร็วเท่านั้น หรือบางคนอาจจะใช้เวลาทั้งชีวิตเลยก็ได้ ส่วนตัวพี่เองใช้เวลากับความรักที่คล้ายๆ กันนี้ถึง 6 ปีกว่า พี่ถึงตัดใจแล้วเดินออกมาจากชีวิตของ ผญ คนหนึ่งที่พี่รักเขาหมดใจ แม้ว่าเขา ....... ละไว้และกัน มันเศร้า T___T

ปล. 1 เอาใจช่วย เปงกำลังใจให้  **24** **24**
ปล. 2 พี่เชื่อว่าเรารู้ว่าควรทำเช่นไร แต่ใจมันไม่พร้อมที่จะทำ
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

My Destiny

• Full Member
  • People Like This 1
  • เพชร.. อยู่ที่ใหนก็ยังเป็นเพชร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 07:18:31 PM »
ถ้าไม่กล้าเดินออกมา ก็จะไม่เจอคนที่ดีกว่ารอคุณอยู่ก็ได้ เราก็เป็นคนนึงที่เคยรักผู้ชายคนนึงมาก เค้าเป็นคนดี จนเราคิดว่าชาตินี้เราคงจะหาคนดีๆแบบเค้าไม่ได้อีก หรือคงรักใครไม่ได้อีกแล้วจริง ถ้าเลิกกันไปเราคงทำใจไม่ได้แน่ แต่เมื่อวันนึงที่ต้องเลิกกันทั้งๆที่ยังรัก(ชีวิตจริง ยิ่งกว่านิยาย) ตอนที่เลิกกันใหม่ๆมันทรมานมาก คิดถึงเค้าอยู่ตลอดเวลา แต่หักดิบโดยการเลิกติดต่อทุกทาง ทุกวันนี้ยังนอนกอดเสื้อที่เค้าชอบใส่นอนทุกวัน แต่อาการดีขึ้นเรื่อยๆ ไม่มีเค้าเราก็อยู่ได้ เคยปิดใจจะไม่คบใคร จนเมื่อ1เดือนที่แล้วมาเจอเวบนี้เข้า เลยลองโพสต์หาแฟนดู เพิ่งรู้ว่าคนดีๆไม่ได้มีแค่เค้า คนดีๆในนี้มีอยู่จริงๆค่ะ แต่เค้าเหล่านั้นไม่ได้มาเม้นท์หรือโพสต์หรอกค่ะ เค้าแค่เข้ามาส่อง ถ้าถูกใจกระทู้ของใครก็ทักไป แต่เสียดายเรากับเค้าต่างไม่ใช่เป๊กของกันและกัน เลยยังต้องหากันต่อไป

เราแค่อยากจะมาให้กำลังใจให้คุณกล้าเดินออกมาเพื่อเจอสิ่งที่ดีกว่า จากประสบการณ์ตรงของเราเอง เป็นกำลังใจให้นะคะ
แค่หลงทางผ่านมาตามหาDestiny