ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เบลโพสรับงาน  (อ่าน 7314 ครั้ง)

น้องสมุย

• Hero Member
  • People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
เหตุผลที่เบลโพสรับงาน
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 02:22:21 AM »
ไม่ชอบอะไรแบบนี้ค่ะ อยากหารายเดือนแต่เบลไกลไปค่ะอันนี้เบลเข้าใจนะค่ะ ก่อนหน้านี้มีพี่คนใต้มาดูแลกัน พอตกลงดูแลก็ไปหาค่ะมีความสัมพันธ์กันตามปกติของคนที่จะคบกันค่ะ เบลโพสหาเดือนละ2หมื่นในค่าครองชีพสมุยก๋วยเตี๋ยวเริ่มต้นที่40บาทและใช้2ชีวิตค่ะ กับพี่คนนี้คุยกันเข้าใจกันดีค่ะไปหาไม่ได้เรียกครึ่งนึงนอนกัน2คืน3วันขากลับพี่ถามว่า
เอาเท่าไหร่เบลไม่กล้าเรียกเพราะพี่บอกว่า คบแบบเมียคนนึงไม่ใช่แบบเลี้ยงเด็กเบลก็เลยตอบแบบเมียๆว่า แล้วแต่พี่จะให้ค่ะ พี่เค้ายื่นเงินมาให้1หมื่นบาทและบอกว่าเดือนหน้าอาจจะให้5พันนะรายได้พี่น้อย เบลก็ค่ะๆๆตามประสาเมีย(คิดไปเอง)ทุกอย่างโอเคหมดสำหรับเบลเพราะเบลไม่ใช่คนมากเรื่อง ขอแค่ทำอะไรบอกกัน อย่าหายไปเพราะเบลกลัวโดนทิ้งกลางอากาศมากเพราะว่าอดีตสามีเคยทำแบบนี้ เบลตกที่นั่งลำบากค่ะ ก็รับปากกันไว้ความสัมพันธ์เบลว่าดีค่ะ ชอบค่ะ วันนึงพี่บอกว่าขอยุติ เหตุผล
1เบลสวยหน้าตาดี สามารถหาคนที่มีกำลังให้ได้มากกว่าเค้าไม่ยากค่ะ เค้าเงินน้อยค่ะไม่สามารถสนองเบลได้ อาจจะทำให้เบลอึดอัด อ้าวววว เบลเคยไปขอเพิ่มเติมพี่เมื่อไหร่ค่ะ
ยื่นให้5พันเบลก็รับไม่มีบ่นหรือชักหน้า เอ๊ะ หรือว่าเบลชักแต่ไม่รู้ตัว เบลตาอักเสบขั้นรุนแรงแพ้แสงเคยโทรไปขอเพิ่มไหมค่ะ ค่าตัวที่ได้มาเอาไปรักษาตาโรงบาลเอกชนทุกที่ที่ไม่มีหมอตา เค้าบรรเทาความทรมานตาให้ด้วยการหยอดยาชาเพราะเบลลืมตาไม่ได้ เบลร้องไห้หมอก็สงสารเค้าได้แค่บรรเทาความทรมานให้ได้ยาบรรเทาแต่พอยาหมดฤทธิ์เบลก็ร้องไห้เบลเคยงอแงเรื่องเงินสักครั้งไหมค่ะ แล้วพี่มาบอกว่า อยากให้เบลเจอคนที่ให้ได้มากกว่า หน้าตาเบลคงหาได้ไม่ยาก อ้าวววว แล้วทำไมก่อนอึ๊บถึงไม่บอกล่ะค่ะเบลจะได้ไม่โอเคด้วยเพราะพี่คิดแบบนี้ ครั้งแรกบอกว่าสวยกว่าในรูปเยอะเลย หุ่นดี บราๆๆๆ แต่พอคราวนี้พี่เป็นอะไรไปค่ะ
2เซ็กส์ พี่เสร็จเบลไม่เสร็จ พี่เสร็จเร็วเพราะพี่เครียดงานทำให้เบลไม่มีความสุข อ้าววว พี่น่ะเสร็จปกติค่ะแต่เบลช้าเองค่ะและเบลบอกตั้งแต่คบแล้วว่า เบลไม่เสร็จไม่พรือ เบลโอเคแค่พี่เสร็จก็พอ เบลเอาใจมากมาย สารพัดเรื่องบนเตียงตามที่พี่พอใจ แล้วทำไมวันนึงถึงมาเลิกด้วยเหตุผลควายๆล่ะค่ะฟังไม่ขึ้นค่ะทุกข้อที่พี่ให้มาค่ะ เบลจุกค่ะ ขอแค่ได้นอนกอดกันก็พอแล้วค่ะไม่เคยหงุดหงิดใส่พี่สักครั้ง ยังไม่ดีหรือค่ะ ทำไมเหตุผลมันปลวกอย่างนี้ค่ะ เบลพอใจโอเคก็พอแล้วค่ะ
3เวลา พี่บอกว่า พี่คิดว่าไม่สามารถให้เวลาต่มที่น้องต้องการได้ครับ อ้าววว พี่ค่ะเบลเคยทำอะไรค่ะที่เรียกร้องเรื่องเวลา ทำไมค่ะแค่พูดว่า อยากอยู่ใกล้ๆอยากนอนกอดแต่คิดเท่านั้นไม่ได้ขอให้ทำจริงๆเรื่องมาค้างแล้วพี่ก็เข้าใจที่เบลบอกว่า แค่อยากเท่านั้นไม่ต้องทำจริงเพราะมันยากไป เวลาที่พูดว่าอยากเจออยากมีเวลาด้วยความหมายคือ อยากให้พี่รู้ว่า เบลต้องการพี่ค่ะไม่ได้ละเลยพี่อยู่ในใจเสมอค่ะ ไม่ได้บอกว่า ต้องอะไรนะ พี่ยัดเยียดเบลได้ดีมากค่ะทั้งๆที่เบลไม่เคยขอสักครั้ง มีแต่บอกว่า ค่ะๆๆได้ค่ะๆๆเช่นควาย อ๋อๆๆได้ค่ะๆๆ เบลวันนี้พี่ง่วงไม่เมลหานะ ค่ะๆๆอยู่กับที่บ้านเบลเคยยิงไปหรือค่ะ อยู่ที่ทำงานก็ไม่กล้าโทรไปกลัวพี่ยุ่งแค่บอกว่า โทรหาบ้างนะค่ะเบลรอพี่ค่ะ เบลขอเวลาตรงไหนกันบางวันก็ไม่โทรหาเบลเคยงอแงหรือขึ้นเสียงไหมค่ะ เคยงี่เง่าหรือค่ะตอนไหนช่วยบอกที เพราะแรกคบพี่บอกว่ามีเมียน้อยมา2คนแต่เค้าไม่อยู่ในฐานะตัวเอง เยอะมาก ต่อรองเก่ง ที่สกคัญมาวอแวที่บ้านพี่ค่ะเลยตัดไฟแต่ต้นลม เบลเคยสักครั้งไหมค่ะคบกันยิงไปหาสั้นๆเพราะกลัวไม่รู้ว่าพี่อยู่ที่งานหรือที่ร้านเค้านับครั้งได้เลยนะค่ะ เบลรอพี่ติดต่อมาอย่างเดียว
พี่ไม่ว่างเมลก็ส่งข่าวมาเพราะเบลบอกแล้วว่า อย่าหายไปเบลคิดมากจะไม่โทรเพราะอยู่บ้านช่วยส่งข้อความก็ยังดี เบลจะได้รู้ เบลขอเวลาตอนไหนกันแค่พูดเท่านั้นว่าต้องการพี่
4ติดดิน เบลติดดินไม่พอ แล้วกินข้าวร้านข้างทางไหมค่ะร้านที่กากกว่าข้างถนน ขวดน้ำปลาเก่าๆโต๊ะกินไม่กล้าวางแขนเพราะฝุ่นเต็มไปหมด ไม่มีอะไรให้ลูกค้าเลือกมันต่ำกว่ามาตรฐานไปไหมค่ะ เบลอดทนนะแต่อยากกินร้านที่ไม่สกปรกค่ะไม่มีลูกค้าสั่ง2อย่างนานโคตรๆจนเราไปบอกเค้าพี่คงไม่ชอบ เบลขอเอาไอแพดตัวเองมาเล่นรอข้าวเพราะนานโคตรพี่กลับไม่ชอบใจเบลพี่ไม่ให้เบล น้อยใจนะแต่เบลก็รักพี่เหมือนเดิมนอนด้วยเหมือนทุกครั้ง ทำให้ทุกอย่าง แต่เบลยังไม่ดีพอแม้ว่าเบลจะไม่เคยขอเงินเพิ่มหรือ เรียกร้องเวลาหรืออะไรก็ตามทุกอย่างพี่หาเรื่องเลิกเบลไปเองทั้งนั้น ไม่อยากให้อึดอัดเรื่องเงิน อยากให้มีความสุขเรื่องเซ็กส์ พี่รู้ได้อย่างไรค่ะการที่พี่ผลักไสเบลเบลจะเจอคนที่ให้ได้มากกว่าพี่ค่ะ
คนนั้นจะเซ็กส์ดีกว่าพี่ใช่ไหมค่ะ มีคนใหม่มันอาจจะ9นิ้วใช่ไหมค่ะ พี่คิดอย่างนั้นนะค่ะแต่สำหรับเบลการได้นอนกันกับคนที่รักหรือรู้สึกดีต่อกันก็เพียงพอแล้วค่ะ แค่เค้ามีความสุขก็พอค่ะเบลยังไงก็ได้ทำไมไม่บอกแต่แรกล่ะค่ะ ที่เบลไม่เรียกเงินเพิ่มเพราะพี่บอกว่า เลี้ยงแบบเมียและจะลงทันในจังหวัดที่พี่อยู่ให้พาลูกมาอยู่ได้เบลเลยอดทนค่ะเพื่ออนาคตเท่านั้นเองค่ะ พี่คิดอะไรของพี่ค่ะเบลผิดอะไรค่ะ ฟังมาทั้งหมดก็ฟังไม่ขึ้นค่ะเพราะเบลยังไม่ได้เรียกร้องพี่เลยสักครั้งทีนะค่ะเบลคือสินค้าที่ถูกทิ้งอย่างง่ายๆนะค่ะ สิ่งที่ทำไปมันไม่มีผลไรต่อใจพี่แม้แต่น้อยค่ะ เบลคิดไปเองทั้งหมด พี่บอกว่าอยากคบกับคนที่แต่งตัวบ้านๆเรืาองนี้หากพูดตรงๆ เบลยอมไม่ได้ค่ะ วันแรกบอกว่า หุ่นดีใส่เสื้อผ้าสวย หน้าตาดีกว่าในรูปเยอะเลยแต่วันนึงกลับบอกว่า อยากได้คนแต่งตัวบ้านๆอ้าววว พี่ค่ะที่พี่อยู่มีแต่คนมุสลิมโพกหัวเค้าเคร่งครัดค่ะต้องมิดชิดแล้วเบลต้องโพกด้วยหรือค่ะ. ไปไหนคนมองเบลพี่ไม่ภูมิใจหรือค่ะเบลยังดีใจที่ไปเดินโต้รุ่งบ้านพี่แล้วพ่อค้าแม่ค้าหันมามองเลยค่ะ มองแบบดีๆไม่ใช่มองจิก ครั้งนึงเบลไปเที่ยวภูเก็ตเดินคนเดียวป๋าๆหันมาตาเยิ้มเบลลึกๆก็แอบดีใจนะว่า เรายังได้นี่หว่า รุ่นน้องมาบอก พี่สวยจัง อายนะแต่ดีใจมากกก พี่ไม่ชอบหรือค่ะเรื่องแต่งตัวให้เลิกทำไม่ได้ค่ะเพราะเลี้ยงลูกก็หัวฟูไปกับคนรักก็อยากสวยค่ะแต่พี่ไม่ชอบ คนเราพอหมดความรู้สึกต่อกันทำอะไรก็ไม่ดีสักอย่างเดียว วันนี้เบลลำบากถูกทิ้งด้วยเหตุผลปลวกๆที่เบลทำใจไม่ได้ แต่เมื่อกี้เบลมีน้ำตาที่พี่เมลมาเตือนว่า จะไปรับงานก็ใส่ถุงด้วยนะ ขอบคุณมากนะค่ะที่มองเบลต่ำแบบนี้ ขอบคุณพี่มากค่ะขอบคุณความลำบากที่นำพาให้เราได้มาเจอกัน
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
Re: เหตุผลที่เบลโพสรับงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 02:42:26 AM »
รับงานแม่งเลยคงเป็นทางออกที่ดีนะค่ะ ไม่ต้องรักกัน ไม่ต้องเจ็บหรือจุกกับคำพูดของเค้า ไม่ต้องผิดหวัง เบลไม่ชอบอะไรแบบนี้ก็จริงแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ตั้งใจทำงานนะค่ะรับเงินมาก็ตั้งใจค่ะ เต็มใจ เอาใจ หากไม่พิษดารใดๆ ไม่เร่งรีบแคร์คนที่ช่วยเหลือค่ะเบลไม่ต้องไปสวรรค์ก็ได้พี่ไปทัวร์คนเดียวก็พอค่ะ เพราะเบลเชื่อว่า หากเราตั้งใจสนใจคนที่มาอยู่ด้วย คิดว่า หากมีโอกาสเค้าอาจจะนึกถึงเราอีกค่ะ ถึงแม้จะออกตัวขนาดนี้แต่ก็มิวายหม่มีคนจ้างเพราะว่า ไม่ได้อยู่กทม  **25** **25**
เบิ้ลาจจะมีน้ำตาบ่อยๆเพราะเครียดแต่เบลจะไม่ท้อเพราะเบลมีน้องบิวที่จะต้องดูแลค่ะ ยังให้กำลังใจคนอื่นได้อยู่เหมือนเดิมยังอยากเห็นคนอื่นสมหวังและอยากสมหวังเช่นคนอื่นเชืนกัน **12** **12**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 10:02:09 AM »
o(;^__^)//(T__T;) ไม่ร้องให้นะ ไม่ร้อง โอ๋ โอ๋ .... มามะมาเด๊วพี่กอดให้กำลังใจน้องเบลน้องรักของพี่เอง
ไม่ว่าะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม พี่ชายก็ยังคงคอยอยู่เคียงข้างน้องเบลเสมอนะ  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

น้องสมุย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 02:35:38 PM »
o(;^__^)//(T__T;) ไม่ร้องให้นะ ไม่ร้อง โอ๋ โอ๋ .... มามะมาเด๊วพี่กอดให้กำลังใจน้องเบลน้องรักของพี่เอง
ไม่ว่าะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม พี่ชายก็ยังคงคอยอยู่เคียงข้างน้องเบลเสมอนะ  **24**
ตอนแรกคิดว่า อนาคตความเป็นอยู่คงจะดีขึ้นอาจจะได้ขึ้นไปเที่ยวและได้ไปเยี่ยมพี่เอ็ดดี้ แต่พอดีว่ามันเป็นแบบนี้ก็เลยเปลี่ยนโปรแกรมจากการไปเที่ยวเป็นการ
หาคนมาจ้างไปกทมแทน คิดว่าน่าจะได้ตังค์มาใช้จ่ายเพราะคนที่บอกว่าอยากช่วยมักจะอยู่ในกทม บอกว่า มากทมเมื่อไหร่บอกนะพี่จะช่วยน้อง อยากเลี้ยงข้าวพี่ชายแต่รู้ว่าพี่คงไม่ยอมอีกแน่ๆตามนิสัยหล่อๆ น้องคิดถึงหากมีโอกาสก็อยากทำอะไรให้พี่บ้างค่ะเงินไม่ได้มีไม่เถียงแต่เบลว่าเบลมีน้ำใจนะ เพราะพี่แสนดีต่อเบลเสมอค่ะ จะอย่างไรหากได้ไปจะแวะไปหาพี่ชายนะค่ะ โฮ๊ะๆๆๆคิดถึงฝุดๆเบยคนหัวใจหล่อเนี่ย **36** **36**

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 03:15:28 PM »
พูดซะพี่อายเขินจนจะมุดดินหนีแล้วเนี่ย  **02** **02**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 03:31:44 PM »
อ่านจบละหัวใจสลายตาม...
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมีปัญหา อิอิ (อย่าเครียดมากนะ)
ค่อยๆ คิดแก้ปัญหาลำดับที่สำคัญที่สุดก่อนค่ะ เรื่องอื่นช่างมัน
เป็นกำลังใจให้ค่ะน้องเบล :)
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

น้องสมุย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 03:46:09 PM »
อ่านจบละหัวใจสลายตาม...
ทุกปัญหามีทางออก ทุกทางออกมีปัญหา อิอิ (อย่าเครียดมากนะ)
ค่อยๆ คิดแก้ปัญหาลำดับที่สำคัญที่สุดก่อนค่ะ เรื่องอื่นช่างมัน
เป็นกำลังใจให้ค่ะน้องเบล :)
การทิ้งแบบกระทันหันเบลก็ตั้งตัวไม่ทันค่ะเพราะรู้ว่า ความลำบากจะมาเยือน5พันไม่ได้พอหรอกค่ะกับค่าใช้จ่ายในสมุยแต่เบลเป็นคนที่ถือเรื่องคำพูดเป็นสำคัญค่ะ
คงคิดว่าคำพูดเป็นนายตัวเอง มาบอกหลังจากอึ๊บก็เลยตามเลยค่ะไม่ใช่คนเรื่องมาก จริงๆแล้วอายนะเพราะเคยมีอุดมการณ์แน่วแน่มาตลอดเคยรอคนบางคนมาตลอด2เดือน
ก็ทำมาแล้วค่ะรอแบบไม่ได้อะไรและจากไปอย่างเย็นชา **14** **14**อายพี่แมวเปอร์เซียค่ะเพราะเคยพูดหน้าบอร์ดว่าพบคนที่ดีแล้วและพี่บอกว่าดีใจที่ได้พบคนดีๆ
เพราะพี่แอบเชียร์เบลอยู่ พอว่าเบลโอเคกะคนที่คบค่ะแม้ว่าเค้าจะไม่ได้อย่างใจคิดเพราะมองว่า คนเราต้องมีข้อเสียบ้างเท่านั้นเองเลยพอใจกับสิ่งที่มีค่ะไม่ได้คิดอยากหาคนที่ดีกว่า
สนใจเบลกว่า ให้เงินเบลมากๆ แต่คนที่คบเค้าหาคนที่โดนใจทุกอย่างน่ะค่ะเบลเลยตกลงมาที่เดิม คนที่ไม่ได้ทำผิดอะไรหากไม่อยู่ในสายตาก็หมาอยู่วันยังค่ำ
ดีใจที่พี่แมวเปอร์เซียมาให้กำลังใจมากๆเลยค่าาาา 41 41พี่สวยเบลชอบพี่ค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 06:27:47 PM »
บางทีการเป็นคนหน้าบางก็ไม่ได้ช่วยให้ชีวิตเราดีขึ้นเลยนะ อาย ไม่กล้า ก็อดตามระเบียบ กลับมายอมรับความจริงดีกว่า **12** **12**
โสดมาพักใหญ่ๆหารายเดือนหาเท่าไหร่ก็ไม่พบสักทีคนที่เราอยากให้ดูแลก็เฉยๆท้ายที่สุดก็มาโพสซะเลย ใครคิดอย่างไรเบลไม่รู้คิดอย่างเดียวเบลและลูกเราต้องผ่านพ้นไปได้เร็วๆ
เพราะเวลาก็กระชั้นชิดมาทุกทีลูกก็ต้องเข้าเรียนในขณะที่แม่ยังไปไม่ถึงไหนๆเลย เหตุผล จึงคิดว่าพอแระ ลมๆแล้งๆเอาที่มันเป็นไปได้ดีกว่าเนอะ **14** **14**
ใครก็ได้ที่อยากช่วยเราก็ตอบแทนเค้าไป วันนี้อยากขอบคุณพี่หมอใจดีที่โอนเงินมาช่วยประทังชีวิตต่อยอดให้เบลและน้องบิว เบลยินดีรับใช้นะค่ะจะรอวันนัดค่ะ
อยากพบคนใจดีที่มาช่วย ทำได้หมดปัดกวาดเช็ดถูใช้ได้นะค่ะแค่บอกมาเท่านั้น ขอบคุณพี่มากค่าาา จะไม่ลืมเลยจริงๆ **26** **26**

jubjubjibjib

• Sr. Member
  • People Like This 14
  • คงจะมีสักวันฉันคงได้เจอ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 07:38:11 PM »
ปลอบใครไม่เก่ง **36** แต่อ่านแล้วไม่เม้นไม่ไหวจิงๆ เปนกำลังใจให้อีกแรงค่ะ เอาใจช่วยเต็มที่เลย  **39**

+= Little Pig =+

• *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:20:35 PM »
เป็นกำลังใจให้น้องเบลนะคะ 

ขอให้น้องเบล ได้พบคนดี ๆ

โดยส่วนตัว ชอบตามอ่านกระทู้แบบเงียบ ๆ

ชอบในความตรงไปตรงมาของน้องเบล

ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ แก้ปัญหาไปนะคะ อย่าเครียด ๆ

ยิ้มเข้าไว้ แม้รู้ว่าบางทีมันเหนื่อยล้ามากก็ตามที

ไม่รู้จะช่วยยังไง ช่วยเป็นกำลังใจก็เพียงพอเนอะ

ช่วยได้แค่นี้ เพราะลำพังตัวเอง ก็ยังเอาตัวแทบไม่รอด

โชคดีนะคะน้องเบล
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:23:25 PM »
กำลังใจล้นหลามากมาย สู้ สู้ นะคะ  **24**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:39:55 PM »
เป็นกำลังใจให้น้องเบลนะคะ 

ขอให้น้องเบล ได้พบคนดี ๆ

โดยส่วนตัว ชอบตามอ่านกระทู้แบบเงียบ ๆ

ชอบในความตรงไปตรงมาของน้องเบล

ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ แก้ปัญหาไปนะคะ อย่าเครียด ๆ

ยิ้มเข้าไว้ แม้รู้ว่าบางทีมันเหนื่อยล้ามากก็ตามที

ไม่รู้จะช่วยยังไง ช่วยเป็นกำลังใจก็เพียงพอเนอะ

ช่วยได้แค่นี้ เพราะลำพังตัวเอง ก็ยังเอาตัวแทบไม่รอด

โชคดีนะคะน้องเบล
ตั้งแต่เล่นมาเพิ่งมีครั้งนี้แหละที่พี่มาเม้นต์ ดีใจจังเลยค่ะ ดีใจที่มีคนเห็นว่าตรงๆไม่ได้มีเจตนาร้าย เบลเคยเห็นพี่บ้างแว่บๆ **30** **30**
แต่กับคนที่คบตามใจค่ะ อ้อนตลอดไม่ได้เหมือนหน้าบอร์ดค่ะ  **32** **32**ว่าไงก็ว่าตาม แต่บางครั้งการที่เบลไม่ได้แย้งอะไรเลยผลก็คือ เค้าจะทำอะไรกับเบลก็ได้
โดยไม่เคยนึกถึงใจเบลบ้างเลย ขอบคุณพี่มากค่าาาที่เห็นในความตรงไปตรงมาของเบล **14** **14**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:43:12 PM »
ปลอบใครไม่เก่ง **36** แต่อ่านแล้วไม่เม้นไม่ไหวจิงๆ เปนกำลังใจให้อีกแรงค่ะ เอาใจช่วยเต็มที่เลย  **39**
ขอบคุณมากนะค่ะที่เห็นใจเบล เบลก็จะไม่ท้อค่ะ **36** **36**ขอบคุณมากจริงๆเลยค่ะ

+= Little Pig =+

• *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:07:10 PM »
ตั้งแต่เล่นมาเพิ่งมีครั้งนี้แหละที่พี่มาเม้นต์ ดีใจจังเลยค่ะ ดีใจที่มีคนเห็นว่าตรงๆไม่ได้มีเจตนาร้าย เบลเคยเห็นพี่บ้างแว่บๆ **30** **30**
แต่กับคนที่คบตามใจค่ะ อ้อนตลอดไม่ได้เหมือนหน้าบอร์ดค่ะ  **32** **32**ว่าไงก็ว่าตาม แต่บางครั้งการที่เบลไม่ได้แย้งอะไรเลยผลก็คือ เค้าจะทำอะไรกับเบลก็ได้
โดยไม่เคยนึกถึงใจเบลบ้างเลย ขอบคุณพี่มากค่าาาที่เห็นในความตรงไปตรงมาของเบล **14** **14**

**30** **30** **30**
พี่ก็ผลุบ ๆ โผล่ ๆ แบบนี้แหละน้องเบล
เข้ามาหาความบันเทิงทางสายตา
มาเรียนวิชาสร้างเสริมประสพการณ์ชีวิต
เลิกงานมาเหนื่อย ๆ ก็มานั่งอ่าน ว่าพี่ ๆ น้อง ๆ เค้าคุยอะไรกัน

เข้าใจความรู้สึกน้องเบลนะ
อย่าเพิ่งท้อไปซะก่อนล่ะ หากำลังใจจากที่ไหนไม่ได้
อย่างน้อยก็มีพี่คนนึงล่ะ ที่เอาใจช่วยอยู่

ไม่มีใครโชคร้ายไปตลอด
คิดซะว่า
ถึงวันนี้ไม่ใช่วันของเรา
แต่ก็ต้องมีสักวันที่จะเป็นวันของเรา

^^

สู้ ๆ นะ

พี่ชอบที่เบลเป็นแบบนี้ล่ะ
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

sed_sed

• Full Member
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:30:19 PM »
เป็นกำลังใจ ให้เสมอนะเบว และสัญญาว่าจะไม่มีวันทิ้งไปไหน บอกได้เพียงว่าสู้ๆ และจะอยู่เขียงข้างตลอดไป
คำพูดที่สวยหรูแต่การกระทำที่ไม่มีความจริงใจ กับคนที่พูดตรงแต่การกระทำทุกอย่างจริงใจ ในชีวิตอยากได้แบบไหนเลือกเอา สงบแต่อยู่นะจุดที่เดิม แต่ได้รับการตัดสินว่าเปลี่ยนไป คำตัดเพ้อที่เจอเรียกว่าอาไร ตัดสินกันแล้วใช่ไหมทำไมไม่มองที่ผ่านมา แคร์แต่ตัดเพ้อต่อว่าคือส่งที่ได้มาจากเธอ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:50:38 PM »
เป็นกำลังใจ ให้เสมอนะเบว และสัญญาว่าจะไม่มีวันทิ้งไปไหน บอกได้เพียงว่าสู้ๆ และจะอยู่เขียงข้างตลอดไป
ว๊ายๆๆๆสุดที่เลิฟมาให้กำลังใจด้วยหราา อิอิ อ่ะดีจายยย ช่ายยคำไหนคำนั้นนะคนเรา สัญญากะเค้าแล้วนะตัวว่าจะไม่ทิ้ง **32** **32**
ติดตูนมากเบยย รักจะแย่แระ รักมากไปหายใจไม่ทัน เคลิ้มยังๆหุหุหุ **06** **06**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:56:47 PM »
คนเรานี่แปลกดีนะ เลิกกันไปแบบเรางงๆพอเราจะทำใจจะตั้งโพสแระ อยู่ๆก็มาสะกิดใจกันกับคำพูดให้เราชอกช้ำเล่นทั้งๆที่เราก็พยายามเดินหน้า เมื่อคืนได้รับเมลหัวค่ำนอนไม่หลับเกือบสว่างเลยมาโพสระบาย มีคนเข้าใจเราก็นะดีขึ้น มีคนบอกว่า จะช่วยก็มีความหวังขึ้นมาและอยากให้เป็นจริงๆเช่นกัน **21** **21**อยากรอดพ้นเท่านั้น
วันนี้ยอดอ่านเยอะนะ2ร้อยแระ แต่ยอดจ้างงานยังไม่มีมาที **25** **25**จะสู้ๆๆตามที่พี่ๆในนี้ให้กำลังใจเคียงข้างเบลค่ะ **14** **14**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 02:31:24 AM »
น้องพี่เบลล่าน่ารักที่สุดเลย ขอโทษด้วยน๊าาา ที่เมื่อคืนพี่ไม่ไลนหาหนูปังปอนด์ เมื่อคืนพี่ร้องไห้ค่ะมีคนมาเหน็บเราอ่านแระแต่ไม่อยากไลนอ่ะ ขอโทษๆๆๆๆ55555
คบกะน้องนิสัยแมนๆมันสบายใจอย่างนี้นี่แระ "ไม่ขี้งอน"ให้เจ็บหัวดี คำเดียวเป็นอันรู้กัน น้องร้ากกกกก55555 **30** **30**

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 12:19:10 AM »
อยากพูดว่า คิดถึง ห่วงใย เปงห่วง ให้สาวน้อยทั้งหลายเก็บกลับไปคิดมากจังเลย อิอิ  41 **06** **24**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 07:36:45 PM »
ที่เคยบอกว่า จะรับงาน ขอกลับคำนะค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ท้อแท้มากเช่นวันก่อนแล้วค่ะ จะสู้ๆเพื่อลูกนะค่ะ **21** **21**

uthai

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 02:21:28 AM »
ส่งเลขบันชีมาครับหลังปีใหม่จะส่งไปให้ฃื้อของขวัญครับผม อย่างอื่นใว้ว่ากัน
ที่หลังนะ

uthai

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 02:29:26 AM »
ลืมไป noi1968(แอท)hotmail.com   ส่งมาดามนี้ ขอเบอโทรด้วยก็ดีนะ 6421 0631624

น้องสมุย

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 06:22:24 AM »
ส่งเลขบันชีมาครับหลังปีใหม่จะส่งไปให้ฃื้อของขวัญครับผม อย่างอื่นใว้ว่ากัน
ที่หลังนะ
ฮือๆๆๆๆๆมีคนเห็นใจอยากช่วยเบลด้วยอ่ะ  **07** **07** **07** **07**ขอบคุณท่านพี่ล่วงหน้าเลยนะค่ะ ซึ้งใจอ่ะ มีคนจ๋งจ๋านเบลด้วย
ขอบคุณล้านๆครั้งสำหรับน้ำใจนะค่ะ เบอร์โทรจะส่งให้ทางพีเอ็มนะค่ะ เบลถามได้ตอบได้นะค่ะ ไม่ต้องเกรงใจว่าจะรำคาญ ขอบพระคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะพี่ชายใจดีของเบลล่า
 **36** **36** **36** **36**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 08:30:35 AM »
บางครั้งคนเราก็ไม่สมหวังในเรื่องที่เราต้องการมากที่สุด
เบลอย่าไปสนใจเลยครับ อะไรที่มันไม่ดีก็ตัดทิ้งไป
เก็บแต่คนดีๆ สิ่งดีๆไว้ก็พอ
 **24** **24**
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

น้องสมุย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 09:23:02 AM »
บางครั้งคนเราก็ไม่สมหวังในเรื่องที่เราต้องการมากที่สุด
เบลอย่าไปสนใจเลยครับ อะไรที่มันไม่ดีก็ตัดทิ้งไป
เก็บแต่คนดีๆ สิ่งดีๆไว้ก็พอ
 **24** **24**
ดีใจอ่ะพี่แวะมาด้วย ขอบคุณมากนะค่ะที่แวะมา **21** **21**ซึ้งใจทุกคนที่แวะมายามเราคิดไม่ตก พี่เค้าบอกว่า เราเป็นคนดี ไม่ได้ทำไรผิด แต่เกร็งและคิดมากที่จ่ายให้ได้น้อยไป อยากให้เบลพบคนที่มีกำลังมากกว่าเค้า เค้าเมลมาหาเกือบทุกวันบอกว่าเป็นห่วง คิดถึง หากไม่มีเงินบอกได้นะให้เฉยๆ เบลไม่มีแต่ไม่เอาเพราะถือเรายุติกันแล้วทำไมต้องไปเอา เมื่อก่อนก็ไม่มีทำไมต้องไปเอา เบลจำเพราะเหตุผลมันปลวกไปรับไม่ได้ สงส้ยจะชอบแบบเจอเฉพาะครบรอบจ่ายเงินเท่านั้นมั้งแค่มาทานข้าวด้วยกัน
คงไม่ตื่นเต้นพอ ดูแล้วเครียดที่ว้นนั้นไม่ได้จ่ายๆๆๆ ขอบคุณพี่อีกครั้งค่ะที่แวะมาดีใจฝุดๆเบยย **39** **39** 41 41