ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่เบลโพสรับงาน  (อ่าน 7312 ครั้ง)

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: เหตุผลที่เบลโพสรับงาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:23:25 PM »
กำลังใจล้นหลามากมาย สู้ สู้ นะคะ  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

น้องสมุย

• People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:39:55 PM »
เป็นกำลังใจให้น้องเบลนะคะ 

ขอให้น้องเบล ได้พบคนดี ๆ

โดยส่วนตัว ชอบตามอ่านกระทู้แบบเงียบ ๆ

ชอบในความตรงไปตรงมาของน้องเบล

ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ แก้ปัญหาไปนะคะ อย่าเครียด ๆ

ยิ้มเข้าไว้ แม้รู้ว่าบางทีมันเหนื่อยล้ามากก็ตามที

ไม่รู้จะช่วยยังไง ช่วยเป็นกำลังใจก็เพียงพอเนอะ

ช่วยได้แค่นี้ เพราะลำพังตัวเอง ก็ยังเอาตัวแทบไม่รอด

โชคดีนะคะน้องเบล
ตั้งแต่เล่นมาเพิ่งมีครั้งนี้แหละที่พี่มาเม้นต์ ดีใจจังเลยค่ะ ดีใจที่มีคนเห็นว่าตรงๆไม่ได้มีเจตนาร้าย เบลเคยเห็นพี่บ้างแว่บๆ **30** **30**
แต่กับคนที่คบตามใจค่ะ อ้อนตลอดไม่ได้เหมือนหน้าบอร์ดค่ะ  **32** **32**ว่าไงก็ว่าตาม แต่บางครั้งการที่เบลไม่ได้แย้งอะไรเลยผลก็คือ เค้าจะทำอะไรกับเบลก็ได้
โดยไม่เคยนึกถึงใจเบลบ้างเลย ขอบคุณพี่มากค่าาาที่เห็นในความตรงไปตรงมาของเบล **14** **14**
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 08:43:12 PM »
ปลอบใครไม่เก่ง **36** แต่อ่านแล้วไม่เม้นไม่ไหวจิงๆ เปนกำลังใจให้อีกแรงค่ะ เอาใจช่วยเต็มที่เลย  **39**
ขอบคุณมากนะค่ะที่เห็นใจเบล เบลก็จะไม่ท้อค่ะ **36** **36**ขอบคุณมากจริงๆเลยค่ะ
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

+= Little Pig =+

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 65
  • ยังอยู่ตรงนี้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:07:10 PM »
ตั้งแต่เล่นมาเพิ่งมีครั้งนี้แหละที่พี่มาเม้นต์ ดีใจจังเลยค่ะ ดีใจที่มีคนเห็นว่าตรงๆไม่ได้มีเจตนาร้าย เบลเคยเห็นพี่บ้างแว่บๆ **30** **30**
แต่กับคนที่คบตามใจค่ะ อ้อนตลอดไม่ได้เหมือนหน้าบอร์ดค่ะ  **32** **32**ว่าไงก็ว่าตาม แต่บางครั้งการที่เบลไม่ได้แย้งอะไรเลยผลก็คือ เค้าจะทำอะไรกับเบลก็ได้
โดยไม่เคยนึกถึงใจเบลบ้างเลย ขอบคุณพี่มากค่าาาที่เห็นในความตรงไปตรงมาของเบล **14** **14**

**30** **30** **30**
พี่ก็ผลุบ ๆ โผล่ ๆ แบบนี้แหละน้องเบล
เข้ามาหาความบันเทิงทางสายตา
มาเรียนวิชาสร้างเสริมประสพการณ์ชีวิต
เลิกงานมาเหนื่อย ๆ ก็มานั่งอ่าน ว่าพี่ ๆ น้อง ๆ เค้าคุยอะไรกัน

เข้าใจความรู้สึกน้องเบลนะ
อย่าเพิ่งท้อไปซะก่อนล่ะ หากำลังใจจากที่ไหนไม่ได้
อย่างน้อยก็มีพี่คนนึงล่ะ ที่เอาใจช่วยอยู่

ไม่มีใครโชคร้ายไปตลอด
คิดซะว่า
ถึงวันนี้ไม่ใช่วันของเรา
แต่ก็ต้องมีสักวันที่จะเป็นวันของเรา

^^

สู้ ๆ นะ

พี่ชอบที่เบลเป็นแบบนี้ล่ะ
If not now
Then.., When?
------------------------------
I'm not Perfect
But I'm a Limited Edition !!!

sed_sed

• Full Member
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:30:19 PM »
เป็นกำลังใจ ให้เสมอนะเบว และสัญญาว่าจะไม่มีวันทิ้งไปไหน บอกได้เพียงว่าสู้ๆ และจะอยู่เขียงข้างตลอดไป
คำพูดที่สวยหรูแต่การกระทำที่ไม่มีความจริงใจ กับคนที่พูดตรงแต่การกระทำทุกอย่างจริงใจ ในชีวิตอยากได้แบบไหนเลือกเอา สงบแต่อยู่นะจุดที่เดิม แต่ได้รับการตัดสินว่าเปลี่ยนไป คำตัดเพ้อที่เจอเรียกว่าอาไร ตัดสินกันแล้วใช่ไหมทำไมไม่มองที่ผ่านมา แคร์แต่ตัดเพ้อต่อว่าคือส่งที่ได้มาจากเธอ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:50:38 PM »
เป็นกำลังใจ ให้เสมอนะเบว และสัญญาว่าจะไม่มีวันทิ้งไปไหน บอกได้เพียงว่าสู้ๆ และจะอยู่เขียงข้างตลอดไป
ว๊ายๆๆๆสุดที่เลิฟมาให้กำลังใจด้วยหราา อิอิ อ่ะดีจายยย ช่ายยคำไหนคำนั้นนะคนเรา สัญญากะเค้าแล้วนะตัวว่าจะไม่ทิ้ง **32** **32**
ติดตูนมากเบยย รักจะแย่แระ รักมากไปหายใจไม่ทัน เคลิ้มยังๆหุหุหุ **06** **06**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 09:56:47 PM »
คนเรานี่แปลกดีนะ เลิกกันไปแบบเรางงๆพอเราจะทำใจจะตั้งโพสแระ อยู่ๆก็มาสะกิดใจกันกับคำพูดให้เราชอกช้ำเล่นทั้งๆที่เราก็พยายามเดินหน้า เมื่อคืนได้รับเมลหัวค่ำนอนไม่หลับเกือบสว่างเลยมาโพสระบาย มีคนเข้าใจเราก็นะดีขึ้น มีคนบอกว่า จะช่วยก็มีความหวังขึ้นมาและอยากให้เป็นจริงๆเช่นกัน **21** **21**อยากรอดพ้นเท่านั้น
วันนี้ยอดอ่านเยอะนะ2ร้อยแระ แต่ยอดจ้างงานยังไม่มีมาที **25** **25**จะสู้ๆๆตามที่พี่ๆในนี้ให้กำลังใจเคียงข้างเบลค่ะ **14** **14**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 02:31:24 AM »
น้องพี่เบลล่าน่ารักที่สุดเลย ขอโทษด้วยน๊าาา ที่เมื่อคืนพี่ไม่ไลนหาหนูปังปอนด์ เมื่อคืนพี่ร้องไห้ค่ะมีคนมาเหน็บเราอ่านแระแต่ไม่อยากไลนอ่ะ ขอโทษๆๆๆๆ55555
คบกะน้องนิสัยแมนๆมันสบายใจอย่างนี้นี่แระ "ไม่ขี้งอน"ให้เจ็บหัวดี คำเดียวเป็นอันรู้กัน น้องร้ากกกกก55555 **30** **30**

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 12:19:10 AM »
อยากพูดว่า คิดถึง ห่วงใย เปงห่วง ให้สาวน้อยทั้งหลายเก็บกลับไปคิดมากจังเลย อิอิ  41 **06** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

น้องสมุย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 07:36:45 PM »
ที่เคยบอกว่า จะรับงาน ขอกลับคำนะค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ท้อแท้มากเช่นวันก่อนแล้วค่ะ จะสู้ๆเพื่อลูกนะค่ะ **21** **21**