ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่มีพี่ดูแล เหงากานมั้ย  (อ่าน 6947 ครั้ง)

foreverdream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
  • ยินดีที่ไม่รู้จัก >__<
Re: ถามคนที่มีพี่ดูแล เหงากานมั้ย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 09:21:53 AM »
55 ทำมัยมี % น้อยจังครับน้องดรีมโลกสวย ขนาดคนคบเปนแฟนกันถูกใจกัน ยังเลิกกันได้เลย อาจจะมีพี่ๆน้องๆที่คบกันโดยไม่ได้ตั้งกะทุ้เองมากอยู่เหมือนกันนะครับ ถ้าไม่เอาเงินนำหน้าหรือกาเมเปนตัวตั้ง ก้อน่าจะมีความสัมพันธ์ที่ยาวนานมากขึ้นนะครับ ขอมองโลกสวยด้วยคน อิอิ **36**
แหะๆ  ดรีมโลกสวยน้า แต่ขนาดคนเปนแฟนกาน คบกานด้วยใจ บางทียังไปไม่รอดเลย แล้วนี่...ถึงแม้จะรักกานจริง แต่มีเงินมาเกี่ยวข้อง มานยิ่งไปกันใหญ่
ดรีมเคยได้ยินมาว่า คนหย่ากันเพราะปัญหาเรื่องเงิน -_- แล้วนี่ถ้าพี่ดูแลไม่มีเงิน จะไปรอดมั้ยง่ะ
สมมติว่า ดรีมเดือดร้อนเรื่องเงินมากๆ ดรีมก็ต้องหาคนที่ช่วยดรีมได้ก่อนใช่ม้าาาาา....
อีกอย่างนึง ดรีมเปนพวก...เธอต้องมีชั้นคนเดียวด้วยสิ ซึ่งหาในนี้คงยากกกกกกมมากกกกกกก  **25**
living in this world is like a dream that comes true
ขอบคุณทุกอย่างบนโลกใบนี้
ที่ทำให้ฉันก้าวย่างได้อย่างมั่นคงขึ้นทุกวัน

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: ถามคนที่มีพี่ดูแล เหงากานมั้ย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 10:47:31 AM »
แหม่ๆ มีนะ พี่ไง มีดรีมคนเดียว จิง จิ๊ง จิง จิง  **36** **39** **24**
มีน้องมายคนเดียว มีน้องเชอรี่คนเดียว มีน้องเก๋คนเดียว เห็นไหมคนเดียวจิงๆ ด้วย  **39** **30**  **30** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

มิสเตอร์พี

• Full Member
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 12:43:33 PM »
555 อยากมีรักเดียวใจเดียวและคนเดียวเหมือนพี่Eddyจัง อิจฉาฝุดฝุด **34**
ขอตอบน้องดรีมโลกสวยอีกซักนิดนึงนะครับ พี่ว่าถ้าคบและดูแลกันไปเชื่อใจกันแล้ว เมื่อน้องๆมีเรื่องเดือดร้อน พี่เชื่อว่าพี่ๆทุกคนพร้อมที่จะช่วยอยู่แล้วครับ ถึงไม่มีก้อต้องหาให้มีจนได้ครับ แต่ถ้าน้องๆเดือดร้อนแล้วมาหาพี่ๆให้ดูแล โดยตั้งเรทสูงๆตามค่าใช้จ่ายที่เดือดร้อนนั้น พี่ๆที่พร้อมช่วยเหลือคงมีบ้าง พี่ๆที่ไม่เชื่อใจก้อคงมีเยอะ หลังจากน้องหมดความเดือดร้อนและพี่ๆก้อโชว์ป๋าตั้งแต่เปิดตัว ความสัมพันธ์จะยืดยาวแค่ไหนไม่มีใครรู้ครับ ถ้าอยากให้ดูแลกันนานๆ ลองเสนอราคาตามปัจจัยพื้นฐาน หาพี่ๆดูแลก่อนที่จะเดือดร้อน รับรองน้องๆจะไม่มีเรื่องให้เดือดร้อนครับ พี่ขอโลกสวยคิดและพูดแทนพี่ๆส่วนใหญ่ละกันนะ ผิดถูกยังงัยพี่ๆก้อตักเตือนเบาเบานะครับ จิตใจผมบอบบาง  **02**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:14:16 AM »
Dream to have Dream forever  **34**

**40**

Dream forever, still , having only dream.  **08**

ปล. คนสวยจะใจร้ายยยยยย ไหมน้ออ  **36**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 01:16:41 PM »
เรื่องเหงาคงเป็นเรื่องปกติ + ธรรมชาติ ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลว่าจะเหงามากเหงาน้อย... จะบอกไม่เหงาเลยคงเป็นไปไม่ได้ต่อให้คุณจะมีความสุขกะการ Shopping การไปเดินเล่น เล่นเกมส์ เล่น หรือทำกิจกรรมต่างๆ (แบบทำคนเดียว)...ดูเหมือนว่ามันจะเพลินแก้เหงาได้นะ ... แต่สุดท้ายก็หนีไม่พ้น "ความเหงา" ตัวเป้งๆอยู่ดี ..
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 05:45:57 PM »
ไม่มีคนดูแล ไม่ได้ดูแลใคร ก็เลยมาเหงาด้วยคน  **21** **21**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

88enjoy88

• **
  • People Like This 0
  • ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ :)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 12:26:29 PM »
อันนี้ กะไม่ทราบเหมือนกานนะค่ะ ยังไม่ได้มีไคดูแล // แต่ถ้าตอบแบบ ผญๆ ก้อคงเหงานะค่ะ แต่กะคงเหงาน้อยกว่า การที่ไม่มีไคเลย  41 **06**
ไม่สวย ไม่วุ่นวาย เจ้าค่ะ (ตามประสาเด็กบ้านนอก)

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 12:59:20 PM »
ตอนนี้กำลังเหงามากมาย อยากได้สาวน้อยมาดูแลจุงเบย **21** **07**

88enjoy88

• **
  • People Like This 0
  • ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ :)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 01:24:25 PM »
ตอนนี้กำลังเหงามากมาย อยากได้สาวน้อยมาดูแลจุงเบย **21** **07**

55+ ว่าแต่ท่านพี่เหงา หรือว่าไม่รู้จะคุยกะน้องๆคนไหนดี เยอะเกินไป55+  **19** (แซ่วเล่นๆนะค่ะ  **04** **04**)
ไม่สวย ไม่วุ่นวาย เจ้าค่ะ (ตามประสาเด็กบ้านนอก)

นายหมาวัด

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 04:23:54 PM »

55+ ว่าแต่ท่านพี่เหงา หรือว่าไม่รู้จะคุยกะน้องๆคนไหนดี เยอะเกินไป55+  **19** (แซ่วเล่นๆนะค่ะ  **04** **04**)

เหงานะ มากมาย มากมาก เพราะเหงาขนาดนี้เลยต้องคอยมาก่อกวน ป่วนกระทู้ชาวบ้านเขาอ่ะ  **30**