ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านกระทู้แล้วอยากเตือน  (อ่าน 2707 ครั้ง)

jessada

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อ่านกระทู้แล้วอยากเตือน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 02:05:40 PM »
พอดีรู้จักเวบนี้ผ่านเวบ arsenal ซึ่งผมเป้นแฟน Arsenal เข้าเวบทุกวัน จริง ๆ ก็เห็นเวบนี้มาซักระยะแล้ว แต่ไม่เคยเข้ามาดู วันนี้ว่าง ๆ เลยแวะเข้ามาดู ตอนแรกสงสัยว่า มีบริการแบบนี้อยู่ด้วยเหรอ แต่ก็เข้าใจ เพราะคิดว่ายังไงก็เป็นสิ่งที่ไม่ผิดกฏหมายอะไร แต่มาเจอหัวข้อที่มีคนโดนหลอกบ้างล่ะ เจอคนไม่ดีบ้างล่ะ ก็เลยอดห่วงไม่ได้ เลยอยากแนะนำ เผื่อเป็นประโยชน์บ้าง

กรณีที่รับงาน ตกลงกันไว้ว่า แค่ หาเพื่อนเที่ยว กินข้าว หนังกัน หาแฟน

ถ้า ตกลงกันไว้แล้ว ว่าแค่นี้ ไม่มีอย่างอื่น ผู้ชาย ถ้าดีจริง เขาไม่ขออย่างอื่นที่นอกเหนือจากการตกลงกันไว้อยู่แล้ว แต่ถ้าเขาพอใจผู้หญิง ส่วนใหญ่เขาจะไม่ถามตรง ๆ หรอก เพราะผู้ชายที่ดีไม่เคยมีความกล้าสักคน (ในเรื่องผู้หญิงนะ) อย่างมากก็ถามเรื่องทั่ว ๆ ไป พูดคุยนิดหน่อยเขาชอบคุณจริง ๆ เขาจะใช้บริการคุณต่อ จนสามารถพูดคุยกันได้มากขึ้น ซึ่งระยะเวลา มันจะไม่เกิดขึ้นถายใน เดือน สองเดือนแน่ ๆ มันจะต้อง 3 เดือนขึ้นไป เขาจึงจะค่อย ๆ บอกคุณว่าเขาชอบคุณจากการแสดงออก มักไม่ค่อยเกิดจากคำพูด (คนที่กล้าพูดว่าชอบคุณจากปาก ก็น้อยอีกแหละ ) ซึ่งตอนนี้คุณเป็นคนตัดสินใจ ว่าจะบอกเขายังไง ชอบก็บอกเขาได้ ไม่ชอบก็บอกเขาไปได้ตรง ๆ เลย ผู้ชายถ้าผ่านการคบมาสัก 3 เดือนขึ้นไปจะเข้าใจเอง และเขาจะไม่โวยวายอะไรเลย เขาจะยอมรับ (ซึ่งจริง ๆ ก็เสียใจ) แต่ถ้าคุณอยากมั่นใจจริง ๆ ให้ตอบปฏิเสธเขาไปดู แล้วคุณค่อยเช็คว่าเขาจะแสดงอารมย์ยังไง คุณค่อยสังเกตเอา แล้วพอปฏิเสธแล้ว ผ่านไปสัก 5-7 วันลองติดต่อเขาไป คุณจะรู้ว่า ผู้ชายที่ดีเขาจะเป็นยังไง คุณจะรู้โดยอัตโนมัติ (ถ้าไม่รู้จริง ๆ ลองถาม admin ที่นี่ดูก็ได้ หรือ PM มาถามก็ได้)

กรณีหาคนดูแล หาคนเลี้ยงดู อันนี้ admin เขาแนะนำไว้ก็มีประโยชน์มาก ๆ แล้ว ลองอ่านและพิจจารณาดู

ยังไงระวังตัวให้ดีนะครับ ผมเป็นห่วงผู้หญิงมากกว่า เพราะยังไงก็เสียเปรียบ ส่วนผู้ชายที่มาใช้บริการ ผมว่าเขามีวิธีที่จะไม่ให้โดนหลอกได้ หรือแม้โดนเขาจะเสียหายน้อยกว่าผู้หญิงอยู่ดี
สำหรับผู้ชาย ถ้าเรา man จริง ๆ อย่าหลอกผู้หญิงเลยครับ เพราะทำไปมันก็ไม่มีอะไรดี ถึงคุณรู้สึกชนะ แต่มันก็อยู่ได้แค่แป๊บเดียวเดี๋ยวมันก็หาย แต่ผุ้หญิงเขาเสียแล้วเสียเลย มันจะเป็นปาบติดตัวเราเปล่า 

เตือนด้วยความเป็นห่วงครับ อยู่ด้วยกันแบบใส่ใจกันสังคมไทยจะดีขึ้นครับ เริ่มจากตัวเรานี่แหละ

สวัสดีครับ

*๐Mommim๐oO*

• Photographer ^ ^
  • Jr. Member
  • **
  • People Like This 17
  • LineID: teawwy
Re: อ่านกระทู้แล้วอยากเตือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:53:52 PM »
ตามนั้นเลย   **04**

zappp

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:25:34 AM »
เห็นด้วยนะครับ
เวลาและสถานการณ์ใช้พิสูจน์คนได้เสมอ
 **26**

gogo

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:03:09 AM »
แหม  ตั้งได้ดี คำพูดได้ดี แบบนี้ ถือว่ายังมีคนดีๆๆ  น่าคบอยู่ นึกว่า จะมีคนเห็นแก่ได้ไปซะหมด
ขอบคุณครับสำหรับคำพูดดีๆๆที่มีให้กันครับ