ผู้เขียน หัวข้อ: จบ...จ๋อย  (อ่าน 3223 ครั้ง)

12sum

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
จบ...จ๋อย
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 01:50:17 AM »
 **07** **07**
วันนี้มาฟิลเศร้า ... จ๋อย€~€

ต่อจากกระทู้เมื่อวันก่อน ที่มาโพสแบบขำๆผู้ดูแลนู๋หาย แต่วันนี้เมื่อได้รู้คำตอบจากผู้ดูแล ถึงกับทำให้นู๋น้ำตานองอาบสองแก้ม
เสียใจอย่างบอกไม่ถูก
มีคำถามมากมายเกิดขึ้นในหัว
แต่เอาเถอะ สิ่งเหล่านี้กับความรู้สึกแบบนี้กำลังจะผ่านไป พรุ้งนี้ตื่นมาวันใหม่ ฟ้าใหม่ เริ่มใหม่ อีกไม่นานเวลาอาจทำให้ลืมไปเอง

*เฮ้อ...
แต่อย่างน้อยๆก็ได้ข้อคิดดีๆ ประสมการ์ณชีวิตจริงเพิ่มขึ้น ทันโลกไปอีกก้าว โตขึ้นอีกหน่อย พัฒนาตัวเองไปกระปริบกระปรอย สักวันก็คงจะดีพอ

**03** **03**
ก่อนจะจบขอแพร่มนิดนึง

พวกนู๋บางคนสวย บางคนไม่สวย มีทั้งอ้วน มีทั้งผอม ดำ ขาว รึบางคนมีทุกอย่างพร้อมๆกัน ถึงมาทำแบบนี้พวกนู๋ก็มีความรู้สึกนา
พวกนู๋ออกจะน่ารัก พูดง่าย ไม่ดุแบบแฟนพี่อ่า ฉะนั้น พี่ก็อย่าทำกะน้องเหมือนขยะ เช็ดๆแล้วทิ้ง แบบนี้จิ ไม่แมน พูดเล้ย
แบบนี้ต้องโดนใบแดง  **15**

ขี้งอน... **12**

jerryj3628

• **
  • People Like This 12
Re: จบ...จ๋อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 12:28:45 PM »
น่าเห็นใจ จขกท นะคะ แต่ก้อเอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอพี่ใจดีแต่เราเองก้อต้องป้องกันตัวเองด้วยนะคะ สมัยนี้ตะกวดมันเยอะ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน จะจนใจเอง เข้มแข็งไว้นะคะ เช้าวันใหม่เราก้อเป็นคนใหม่เนอะสู้ๆ **38**

12sum

• **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 01:50:07 PM »
น่าเห็นใจ จขกท นะคะ แต่ก้อเอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอพี่ใจดีแต่เราเองก้อต้องป้องกันตัวเองด้วยนะคะ สมัยนี้ตะกวดมันเยอะ อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน จะจนใจเอง เข้มแข็งไว้นะคะ เช้าวันใหม่เราก้อเป็นคนใหม่เนอะสู้ๆ **38**

ขอบคุณคร้าพี่jerryj3628
วันนี้วันใหม่แล้ว เรื่องเก่ามันผ่านไปแล้ว...ยังมีคนดีรอเราอยู่เนอะพี่เนอะ

ขอบคุณพี่มากๆนะคร้าทุกคอมเม้นในทุกกระทู้ ให้กำลังใจนู่ตลอดเลย  **26**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 06:03:44 PM »

วันนี้วันใหม่แล้ว เรื่องเก่ามันผ่านไปแล้ว...ยังมีคนดีรอเราอยู่เนอะพี่เนอะ

ขอบคุณพี่มากๆนะคร้าทุกคอมเม้นในทุกกระทู้ ให้กำลังใจนู่ตลอดเลย  **26**

คนเรวขอมารายงานตัวฮะ  **24** 555555++
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

foreverdream

• **
  • People Like This 7
  • ยินดีที่ไม่รู้จัก >__<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 05:41:35 PM »
ก็รู้ว่า ผช ที่นี่มีเงินเยอะ เลือกน้องได้ แล้วน้องในนี้ก็เข้ามาหาพี่ดูแลเพราะความจำเปนเรื่องเงิน
แต่อยากบอกว่า น้องๆก็มีความรู้สึกนะคร้าา...  **19**
พี่ชอบมาหลอกให้รู้สึกดี ให้รักจริงจัง น้องก็รู้ว่า พี่อ่ะมีเจ้าของ แต่ขอให้พี่จริงจัยกะน้องๆหน่อย
แต่ถ้าพี่ไม่คิดจาจริงจัง หรือ กะจะชิ่งน้องๆแล้ว พี่ก็บอกตรงๆได้มั้ยอ่าาาา
จะได้ตุ้มๆต่อมๆอยู่ทุกวัน ว่ามานจะจบยังไง
สงสัยจะหลอกจนวินาทีสุดท้ายเลยเชียว...ใจร้ายจัง

**21**  **21** **21**

(มะช่ายประสบการณ์ตรงของตัวเองหรอกคร่ะ พี่สาวคนนึงเล่าให้ฟัง แล้วมานอิน น่ากลัวจริงๆน้า)
living in this world is like a dream that comes true
ขอบคุณทุกอย่างบนโลกใบนี้
ที่ทำให้ฉันก้าวย่างได้อย่างมั่นคงขึ้นทุกวัน

HaveAniceDay

• People Like This 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 12:46:43 AM »
 **21** น่าเห็นใจอ่ะ  **12**

สู้ๆ นะคะ พรุ่งนี้เช้าก็เป็นวันใหม่แ้วค่ะ  **04** **38**
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

เอื้องเหนือ

• Full Member
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:19:44 AM »
สู้ๆๆๆนะสักวันสิ่งดีๆๆต้องเข้ามาในชีวิตเรา คิด่ามันเป็นอุปสรรคที่มาทดสอบให้เราผ่านไปเจอกับสิ่งดีๆๆนะจร้า เป็นกำลังใจให้นะ **04**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 12:17:09 PM »
แวะมาเยี่ยมเยี่ยนให้กำลังใจฮะ สู้ สู้ สู้โว๊ยยยยยยยยยยยยยยย  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:33:25 AM »
**21** น่าเห็นใจอ่ะ  **12**

สู้ๆ นะคะ พรุ่งนี้เช้าก็เป็นวันใหม่แ้วค่ะ  **04** **38**

**39** **39** **39**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 03:37:21 PM »

พี่เจเค้าเกาะกระแสนู๋ดังนะ อย่าคิดมาก
 **30** **30** **30**

เจพี่ล้อเล่นนะตัวเอง
 **25** **25** **25**
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น