ผู้เขียน หัวข้อ: สภากาแฟ ครั้งที่ 4 ก่อนวาเลนไทน์  (อ่าน 47117 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: สภากาแฟ ครั้งที่ 4 ก่อนวาเลนไทน์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 02:18:59 PM »
       ผมขออนุญาตเสนอความเห็นนิดนึงนะครับ คือผมอยากให้คนมางานนี้มีจำนวนไม่มากเกินไป
ถึงจะมากันน้อยผมก็ไม่กลัว แต่มากไปนี่ผมว่าไม่สนุกครับ เราควรได้พูดคุยกันอย่างทั่วถึง รู้จักกันดีหน่อย ไม่ใช่แค่เห็นหน้า
ทักกันคำเดียวแล้วก็ไม่ได้คุยกันอีกจนจบงาน ไหนๆ ไปเจอกันแล้วได้มีความคุ้นเคยกันบ้าง พี่ๆ ได้มาให้น้องๆ เห็นหน้า
น้องๆ ได้อวดโฉมความน่ารัก โอกาสต่อไปจะจ้างเที่ยวหรือช่วยเหลือเกื้อลกันได้อย่างสนิทสนมหน่อย

เป็นข้อเสนอนะครับ ทุกท่านอาจเห็นพ้องหรือเห็นต่างได้ทั้งนั้น....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: สภากาแฟ ครั้งที่ 4 ก่อนวาเลนไทน์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:27:49 PM »
ในความเห็นส่วนตัว คิดว่าคนแจ้งว่าจะไปมาก พอถึงวันจริง จำนวนอาจจะน้อยลงกว่าครึ่งค่ะ เนื่องด้วยเวลาและอาจจะมีเหตุกะทันหันเรื่องงานก็ตามแต่
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

kaptan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:32:09 PM »
ในความเห็นส่วนตัว คิดว่าคนแจ้งว่าจะไปมาก พอถึงวันจริง จำนวนอาจจะน้อยลงกว่าครึ่งค่ะ เนื่องด้วยเวลาและอาจจะมีเหตุกะทันหันเรื่องงานก็ตามแต่

มาน้อยๆ ก็คุยกันเยอะๆ ครับ มาเยอะๆ ได้คุยแป๊บเดียว
จำชื่อไม่ได้ด้วยซ้ำ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:59:30 PM »
ถ้าหนูจะขอไปด้วย เจ้าของกะทู้ยินยอมไหมคะ 41

ยินดีครับ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:24:51 PM »
ยกมือขออนุญาตไปด้วยได้ไหมคะ...ปรกติวัุกร์จะเป็นวันหยุดค่ะ...แต่ตารางงานไม่แน่นอน
ตอนแรกที่อ่านแอบลุ้นให้จัดวัุกร์อยู่...เพิ่งสมัครสมาชิกมาไม่นาน...ได้แต่แอบอ่าน...
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่สองที่ตอบ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

WhiteBear

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 11:27:23 PM »
อ๊ากกกก ลดน้ำหนักไม่ทันหรอกเร็วจริง **01**

HaveAniceDay

• People Like This 34
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 06:48:42 AM »
**21** อยากไปฝุดๆ เลยค่า นั่งจิบลาเต้ร้อนไป คุยไป อุ๊ย!!! ฟินนนนน  **06** 41
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

Robert

• Full Member
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:39:17 AM »
อยากไปเหมือนกัน สมาชิกใหม่วันนี้วันที่ 3 แต่ตัวเองเข้าสังคม และคุยไม่เก่งไปได้ไหม  **36**

kaptan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:48:01 AM »
       ชักเยอะแล้ว ดีใจจังครับที่มีพี่ๆ น้องๆ สนใจกันแบบนี้
ถึงตอนนี้ท่านจระเข้คงต้องเตรียมหาสถานที่ไว้แล้วล่ะครับ
เดี๋ยวร้านที่ไปเกิดคับแคบไม่พอนั่ง ...แต่ผมก็ยังอยากให้
จำกัดจำนวนนะครับ มาน้อยคุยเยอะ มาเยอะได้แต่ยิ้มให้กันแค่นั้นเอง

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:10:53 AM »
ท่านกัปตันไม่ต้องเป็นห่วงครับ จัดมา 3 ครั้งแล้ว มีทติ้งอีก 2 ครั้ง มีประสบเกินพอสมควร

เดี๋ยวผมนั่งนับจำนวนก่อน แล้วจะแจ้งสถานที่ ดีใจนะ ที่ยังมีคนรักกาแฟอยู่