ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับที่ 1 ของบัวบุรา  (อ่าน 5768 ครั้ง)

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
การบ้านฉบับที่ 1 ของบัวบุรา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:36:04 PM »
แต่น. แต๊น. และแล้วนู๋แจนก้อมีการบ้านส่งกับเค้าแบบสายฟ้าแล่บ.  ยังไง. มาอ่านกันนะคะ
เริ่มจากวันพฤหัสที่ผ่านมา. แจนกำลังนั่งทำงานแบบง่วงๆ(ได้ข่าวว่าแกง่วงทุกวันนะ) **25**
กะลังคุยไลน์กะพี่ๆ น้องๆในเวป. ก้อมีพี่ใจท่านหนึ่งบอกมาว่าจะประเดิมจ้างนู๋แจนไปทานข้าว!!!  อุ๊ต๊ะ **08**
วันนี้แจนใส่เสื้อยืดเพลนๆ กะกุงเกงกระโปรง ธรรมด๊า ธรรมดา เบย. หน้าตามีแต่แป้งฝุ่นตั้งแต่เช้า. กว่าจะเลิกงาน ล่วงไปกว่า 10 ชม.
เลยบอกพี่ใจดีไปว่า. พี่คะ นู๋โทรมนะคะ **12**. คุณพี่ใจดีบอกว่าพี่ก้อโทรมเหมือนกัน

เอาวะ. พี่กล้าจ้างนู๋ก้อกล้าพาหนังหน้าโทรมๆไปให้พี่ควง
นัดเจอพี่เค้าฝั่งตรงข้ามที่ทำงาน หลังเลิกงาน. ซึ่งยังไม่ได้เวลากินข้าวเท่าไหร่
คุณพี่ใจดีเลยพาขับรถฝ่าการจราจรติดขัด(มวากกกกก). เพื่อฆ่าเวลาไปร้านอาหาร
ระหว่างทาง แจนก้อคุยๆๆๆๆ. อะไรมากมาย. ไม่ทราบว่าพี่ใจดีจะฟังทันหรือเปล่า. นู๋ขอสารภาพตรงนี้ว่านู๋เขิน. เลยพูดมากกว่าปรกติ
(ไม่ใช่สิ. ได้ข่าวว่าปรกตินู๋ก้อพูดมากนะ)

ไปถึงที่ร้าน. โอ้วแม่เจ่า เป็นร้านในอุดมคติของแจนเลย. เป็นยบ้านไม้ริมน้ำ!!!!
ตอนนั้นในใจอุทานว่าพี่คะ. ถ้าร้านแบบนี้ให้นู๋มากินกับพี่ฟรีๆ นู๋ก้อยอม. แตาไม่ได้พูดออกไป. เพราะแงก  **30** **30**

ในร้านมีเพลงโฟล์คซองเล่นสด. ที่พี่เค้าบอกว่าเป็นเพลงวัยพี่. แต่พี่คะ. ทำไมนู๋ร้องได้เกือบทุกเพลงเบย **12**

อาหารอร่อยมวากกกก. ที่สำคัญ. จข้าวเหนียวมะม่วงที่อร่อยฝุดๆ. แจนละเลียดทีละเมล็ดด้วยความฟินแบบรู้สึกเหมือนตัวลอยๆเคลิ้มๆ.
แจนไม่ได้เว่อนะคะ. ใครสนใจหลังไมค์มาถามที่อยู่ร้านได้ค่ะ. ข้าวเหนี่ยวมะม่วง(สวนของร้าน)อร่อยที่สุดในสามโลกจริงๆ

ตอนเค้ามาเสิร์ฟ. แจนก้อถามว่า. มะม่วงอะไรคะ. พี่คนเสิร์ฟบอกมะม่วงสวนครับ. แจนก้อถามอีก. แล้วมะม่วงอะไรคะ. พี่เค้าก้อบอกอีกว่ามะม่วงสวนของร้านเราเองครับ **03**

เอ่อพี่คะ. คือ(กรู) จะถามพี่ว่ามะม่วงพันธ์อะไรคะ (ลูกเท่ากำปั้นน้อยๆของแจน). ถึงได้คำตอบว่ามะม่วงน้ำดอกไม้ครับ

สรุปนู๋ถามไม่เคลียร์หรือพี่ไม่เข้าใจคำถามฟะ **40**

กินไปคุยไป. พี่ใจดีก้อให้แจนดูรูปถ่ายที่พี่เค้าถ่ายไว้. โชว์ความพิเศษของกล้องโทรศัพท์ว่ามันดีกว่าแบรนด์อื่นยังไง

สลับกับที่แจนก้อเล่าความบ้าระห่ำผสมติงต๊องของตัวเองให้พี่ฟัง. จนตอนนี้ยังไม่แน่ใจว่าพี่เค้ายังอยากจะจ้างนู๋ในครั้งต่อไปไหม

กินเสร็จพี่ใจดีก้อขับรถอ้อมโลกมาส่งแจนที่หอ.

จบละค่ะ. 555. แจนเขียนเล่าอะไรไม่เก่งนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาติดตามอ่าน.
ขอบคุณพี่ใจดีที่กรุณาพาน้องหนังหน้าโทรมๆไปทานของอร่อยบรรยากาศดีดีนะคะ

หวังว่าต่อไปแจนคงได้มีโอกาสได้ส่งการบ้านให้เพื่อนๆได้อ่านกันอีกนะคะ **38** **38** **38**

What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

บัวบุรา

• life is just feed fuck and die
Re: การบ้านฉบับที่ 1 ของบัวบุรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:46:25 PM »
ร้านไหนน้อ???
จะได้ตามไปลอกการบ้านบ้าง....ครับ

แจนหลังไมค์ไปบอกชื่อและพิกัดร้านแล้วนะคะ
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

PartB

• Full Member
  • People Like This 14
Re: การบ้านฉบับที่ 1 ของบัวบุรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:58:44 PM »
...จากที่อ่านการบ้านของน้องแจน ดีใจด้วยครับที่เจอพี่ใจดีน่ารักตั้งแต่ครั้งแรก....

...ส่วนน้องเจนที่คุยเก่ง เชื่อว่ามีพี่หลายคนในนี้ที่ชอบแบบที่เราเป็น...

คงได้อ่านการบ้านน่ารักๆ ของน้องเจนอีกเร็วๆนี้นะครับ

**36**

บัวบุรา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:03:00 PM »
...จากที่อ่านการบ้านของน้องแจน ดีใจด้วยครับที่เจอพี่ใจดีน่ารักตั้งแต่ครั้งแรก....

...ส่วนน้องเจนที่คุยเก่ง เชื่อว่ามีพี่หลายคนในนี้ที่ชอบแบบที่เราเป็น...

คงได้อ่านการบ้านน่ารักๆ ของน้องเจนอีกเร็วๆนี้นะครับ

**36**

ขอบคุณค่ะ **26**. แจนตั้งใจจะบอกพี่ที่จ้างแจนทุกคนค่ะว่า แจนเอาเงินไปทำอะไรบ้าง. พี่ๆจะได้สบายใจว่าเงินที่พี่ๆอุตส่าห์กรุณาให้แจนไม่ได้ถูกนำไปใช้ไร้สาระ

บัวบุรา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:05:30 PM »
อิจฉาคุณบัวบุรา จัง มีคนจ้างด้วย ของเปิ้ลหาเพื่อนทานข้าวยังยากเลย....... **21**

แจนก้อถามๆพี่ๆที่คุยไลน์กันแหละค่ะ. ไม่ได้โพสต์อะไรที่ไหน. แจนคงโชคดีที่ได้รู้ตักพี่ๆใจดีหลายคน

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:25:53 PM »
เย่!!!!! ในที่สุดก็ได้อ่านการบ้านสาวสวยคนนี้แล้ว ดีใจด้วยน้าาาา
ว่างๆอยากมีการบ้านร่วมกันจุงเบยยยย
 **36**  **36**
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

บัวบุรา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:31:47 PM »
เย่!!!!! ในที่สุดก็ได้อ่านการบ้านสาวสวยคนนี้แล้ว ดีใจด้วยน้าาาา
ว่างๆอยากมีการบ้านร่วมกันจุงเบยยยย
 **36**  **36**

อยากด้วยเหมือนกันจ้ะ **04** **04**

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:06:32 AM »
สงสัยต้องขอพิกัดร้านนี้บ้างแล้ว ...จะได้พา "หนุ่ม" ไปชมสวนมะม่วงบ้าง **36** **36**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:09:55 AM »

ไม่สนใจ พาคนแก่ไปด่วยหน่อยหรอ

ไปไหนไม่ค่อยถูก งุ่มๆ ง่ามๆ

ช่วยพาลุงไปหน่อยจิไปเองไม่ค่่อยเปน

**21** **21** **21**

บัวบุรา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:15:09 AM »
สงสัยต้องขอพิกัดร้านนี้บ้างแล้ว ...จะได้พา "หนุ่ม" ไปชมสวนมะม่วงบ้าง **36** **36**

แจนส่งไปบอกหลังไมค์แล้วค่ะ